Du hoc Singapore

1) SIM em vào trang của trường http://www.unisim.edu.sg/uni/pub/gen/uni_pub_gen_home.cfm tìm hiểu thêm :) nó thi cũng gần gần giống NUS với NTU thôi, mỗi tội đề mang tính kinh tế / thương mại rất cao :)
2) Polytechnic là 1 phần trong hệ thống giáo dục của Sg. Ra trường sau Polytechnic, em sẽ có 1 cái diploma. với cái diploma đó, em có thể đi làm được ngay mà không cần phải lên university học bachelor. Theo những singaporean học cùng anh thì họ bảo rằng : chỉ có 10% số người tốt nghiệp Poly muốn lên học tiếp ở University.
Chuyển tiếp theo ý em là đang học dở poly chuyển sang học Univ ? hình như không có đoạn này đâu, phải tốt nghiệp poly + ra trường đi làm 3 năm để hết tuition grant mới được lên học Univ ( thêm 4 năm học + 3 năm đi làm lần thứ 2 :-s )

ai có kinh nghiệm hơn về cái này sửa lại dùm mình nếu có sai sót :D

Thanks nhé.
Nhưng trong trang chủ của NUS,mục Admission có cả Category B dành cho người đang theo học Poly mà.:-??
Kết quả được dựa theo University Score(US) và O Level
http://www.nus.edu.sg/oam/apply/catb/
By the way,cho e hỏi có ai biết sách nào luyện thi O Level ko :)

Các anh chị ơi. Cho em hỏi với. :) Những học bổng nào thì chỉ được thi 1 lần ạ? Tại em có nghe nói là ASEAN thì chỉ đc thi 1 lần, còn A Star thì những ai thì đầu tiên thì có cơ hội cao hơn. Thế School based thì thế nào ạ? Nếu ccâu hỏi của em có trùng vs ai đó ở trên thì các anh chị thứ lỗi hộ em:( . Em chưa đọc hết đc gần nghìn rưởi bài ạ 8-} . Mà cái thông tin này thì em đang cần gấp để xét xem năm sau hay năm nay thi.:-??

Chỉnh sửa lần cuối:
Các anh chị ơi. Cho em hỏi với. :) Những học bổng nào thì chỉ được thi 1 lần ạ? Tại em có nghe nói là ASEAN thì chỉ đc thi 1 lần, còn A Star thì những ai thì đầu tiên thì có cơ hội cao hơn. Thế School based thì thế nào ạ? Nếu ccâu hỏi của em có trùng vs ai đó ở trên thì các anh chị thứ lỗi hộ em:( . Em chưa đọc hết đc gần nghìn rưởi bài ạ 8-} . Mà cái thông tin này thì em đang cần gấp để xét xem năm sau hay năm nay thi.:-??

ôi anh chị nào giúp em đi mà@@@ ;;) ;;) ;;) Mấy cả học RV hơn hay thầy thủy hơn ạ. Mỗi người nói một kiểu em đắn đo quá :( Mà năm nay em chẳng đủ sức mà theo 2 nơi8-} . Anh chị nào trả lời giúp em mấy nhá!0:)

ợ :-s cũng ở sing mà sao mình thấy như ngoại đạo ấy :-s

Học RV nhiều người kêu chán nhưng toàn các ông học rồi mới nói ;)) Tốt nhất là cứ đi học thử xem sao ;;)

nhóc Minh nếu lên NUS với anh thì ;))

mấy vụ ASEAN với A star anh ko biết gì hết đâu :)

Hôm nay nhận dc cái mail này, bạn nào quan tâm đến SMU thì chú ý nhé:

Dear Applicants,

Good day to you. My name is Jady and I am from SMU’s Office of Undergraduate Admissions. I understand that you have applied for a course in SMU for the Year 2008/2009. From our records, it seems that you have no submitted your SAT 1 scores. We will be conducting a SAT Diagnostic test in Ho Chi Minh City on the 22nd September 2008, should you wish to reapply for SMU for the upcoming year 2009/2010 and would be interested to sit for the SAT Diagnostic test, please do reapply online and email me at jadykoh[at]smu.edu.sg with the following details:

- Your full name

- Application number

- High school examinations results (e.g. Vietnam Baccalaureate Diploma (High / Sec Sch) )

- A personal statement and a summary of your extra curricular activities (e.g. what you participate in outside of schools like sports or clubs)

- Email

- Contact number

Please do revert before 12th September 2008 if you are interested to register.

Should you be from Hanoi and are interested in taking the SAT Diagnostic Test in Hanoi, please do also send me an email with the following details and indicate that you are interested in the test in Hanoi.

Thank you!

Warmest Regards,

Jady Koh
Manager
Office of Undergraduate Admissions
Singapore Management University

Administration Building
81 Victoria Street
Singapore 188065
Tel: (+65) 6828 0673
Fax: (+65) 6828 0303

www.smu.edu.sg

Chỉnh sửa lần cuối:
cái trường SIM nằm trên đường Clementi mà sao cái đường đấy ít dịch vụ thế nhỉ? =.="

xin hỏi có ai học ở đó ko iem wa iem giao lưu cái...;;)

Chỉnh sửa lần cuối:
sắp tới co 2 vụ cũng khá ngon la Anglo Chinese va Singapore Chinese thế mah mọi người cũng chẳng đả động gi` mấy nhỉ, em la em đánh giá rất cao AngloaChinese trong cách tuyển người và cơ sở vật chất cũng như là phong cách giảng dạy. Đây thức sự là một đích nhắm xứng đáng cho chúng ta đấy. ACS help the students become well-rounded people with the slogan :Scholar,Leader and International Citizen , ai thích thì ghé vô WEB cua ACS nhé, thực sự hay ho đấy, còn về vụ thầy Thủy va RV thì theo yk tôi nên học MR Thuy, nhung chi hoc 3 thang cuoi thoi, nhu the se economic va effective hon nhieu!!

www.acs.sch.edu.sg

Chỉnh sửa lần cuối:
Ông Hùng add nick Yahoo tôi đc ko.

Cả em Nguyễn Đăng Quang nữa:"> Anh định hỏi em mấy cái :D

Nick mình là punklazarus1990 :D

Mình cảm ơn trước ^ ^.

Hôm nay nhận dc cái mail này, bạn nào quan tâm đến SMU thì chú ý nhé:

Chi. oi, chi. hoc. SMU ah ???:-?? Bon. no' bao? 1900 la` diem? min nhung ma` e quen 1 chi., sat 1 dc co' 1860 nhung van~ do~, con` hoc. bong? nua~. Chuyen. day' co' the? k ah :-??
Ma`thi cai' SAT diag... cuar SMU co' loi. hon la` thi SAT roi` send diem? k chi. Tai. nhieu` ng bao? thi cai' cua? SMU de~ va` thoia? mai' hon. Neu' thi cua? smu, dat tren 1900 co' dc accept vap` trg k ah :-<

hành trang lên đường trước khi sang 1 nước lạ hoắc như thế thì phải chuẩn bị những cái gì nhỉ? :-?

em quang đã viết:
sắp tới co 2 vụ cũng khá ngon la Anglo Chinese va Singapore Chinese thế mah mọi người cũng chẳng đả động gi` mấy nhỉ, em la em đánh giá rất cao AngloaChinese trong cách tuyển người và cơ sở vật chất cũng như là phong cách giảng dạy. Đây thức sự là một đích nhắm xứng đáng cho chúng ta đấy. ACS help the students become well-rounded people with the slogan :Scholar,Leader and International Citizen , ai thích thì ghé vô WEB cua ACS nhé, thực sự hay ho đấy, còn về vụ thầy Thủy va RV thì theo yk tôi nên học MR Thuy, nhung chi hoc 3 thang cuoi thoi, nhu the se economic va effective hon nhieu!!

www.acs.sch.edu.sg

trời ơi , em quang :)) chúng nó trả tiền cho em để em quảng cáo cho chúng nó vậy sao :)) mà bao h thi ấy nhỉ , anh cũng muốn thi ko biết có đc ko :-/ mà thấy bảo là lấy form khó lắm :( mà không biết anh già thế này có đc thi ko nữa :( em quang có form ko cho anh mượn photo đc ko :(

Chỉnh sửa lần cuối:
sắp tới thi rồi anh ạ , mà họ giới hạn tuổi , anh không thi được đâu, và cũng hết hạn nộp form rồi anh :D

Back
Bên trên