Du hoc Singapore

:-?? chả hiểu j ....................................ở đây đến tận 7/6 chết mất :|

H đến cả TL cũng mò vào đây câu bài =)) gọi thì gọi cả cái Nanyang Bs vào đi =))

alo , mọi người có ý định làm chuyến đi hạ long 2 hay 3 ngày ko ?

em hỏi anh Minh nào hả em :)) nếu là anh minhgurluver thì đúng nick anh ý là thế, còn anh thì ko

@ thằng nguyên điên : sao em giai ^^ dự định đi chơi thế nào ^^ mk còn 1 tuần nữa thôi hehe :X

----------

mà đã đi mc cafe phát nào chưa ^^ , về vn a nghĩ hợp lí nhất là đi làm quả laser , lẩu tứ xuyên đi uống cafe và đóng đô ở nhà mr Minh gurluver :))

----------

mà đã đi mc cafe phát nào chưa ^^ , về vn a nghĩ hợp lí nhất là đi làm quả laser , lẩu tứ xuyên đi uống cafe và đóng đô ở nhà mr Minh gurluver :))

----------

@A Nguyên đẹp zai: Có 7 Minh, a tính thiếu thằng ông cụ rồi :D
@A ku : cố lên, còn 5 ngày nữa thôi :)), nhớ giả e 5000 đấy

*** nóng lắm ý, có đi được mấy đâu 8-> a về đi rồi đi :-< không có ku với thằng Tôn thì đi chơi đêk gì ^ ^

Chào các em,
Chị là Ngân (Ly2 98-01). Chị đang cần tìm trường cấp 3 ở Sing cho đứa em (em chị năm tới lên lớp 11 và muốn đi Sing học as soon as possible). Scholarship hay tự túc đều được.
Các em suggest cho chị một số trường nhé. Đặc biệt là các bạn đã và đang học cấp 3 ở Sing rồi.
Chị muốn hỏi một số thông tin như thế này:
1. Tên một số trường có uy tín (trường nam sinh hoặc nam nữ lẫn lộn đều được).
2. Website của các trường trên
3. Điều kiện và thời gian nhập học (chuyển tiếp sang học lớp 11 bên đó được ko? hay phải học lại từ lớp 10?)
4. Tuition fee & living expenses (nếu được thì các em nói qua qua cho chị bít với nhé, cái này có thể đọc trong website của các trường, nhưng các em cho chị biết thực thế thì vẫn tốt hơn ;) )
Thanks các em rất nhiều!!!

a chị nào có tí lời khuyên về SMU hay mấy cái private school như KAplan, EASB... thì cho e nhá. Thanks :x

hix, không hiểu mấy bài ở phía trước của mình bị ai delete sạch rồi.
SMU là 1 trong 3 trường công của Singapore. Có thể ví von như sau : NUS là đại học quốc gia Hà Nội, NTU là đại học bách khoa, còn SMU là đại học ngoại thương.
Có 1 điều khác biệt ở SMU, nếu so với NUS và NTU, đó là học phí cao hơn rất nhiều. Vì là trường công nên chất lượng các trường được so sánh là khá ngang nhau. Ở SMU, có nhiều prof # singaporean, môi trường vui hơn, sống ngay trong trung tâm thành phố. học phí = 1.5 lần của NUS, chưa kể sinh hoạt phí trong trung tâm = trên trời :D

ngoài SMU, ở Singapore, Hùng chỉ tin tưởng thêm uniSIM ( 1 nhánh đại học của SIM, chuẩn bị thành trường bán công/ công rồi ). chất lượng của uniSIM khá là tốt, nếu so sánh thì coi như là vị trí số 4 sau 3 trường công.

Các trường còn lại cho việc học diploma như Kaplan hay EASB, bản thân Hùng không tin tưởng lắm. Học phí khá cao, chất lượng không đảm bảo cho lắm, bằng cấp chỉ có giá trị rất bình thường ở Singapore (~ 1 polytechnic thô )

nếu muốn học trường tư, ngoài SIM còn có thêm 2 lựa chọn là Raffle Institute và Nanyang Academy of Fine Arts. Các trường này là về đồ họa / thiết kế hay đại loại thế. Chất lượng được đánh giá khá.

@Hung: hichic, Kaplan hay EASB cũng lấy bằng Bachelor năm thứ 3 mà (sau khi đã học diploma + advanced diploma):-s . Mà bọn Easb có partner là bọn đại học xứ WAles ji ji, lấy bằng bọn đấy. Mà e hỏi lũ học bên anh, bọn nó cũng bảo cái trường wales... cũng nổi nổi. Hic thế thực hư thế nào zay :((

ko nên tin những cái partner đó lắm. :-s

@Hùng: A có biết dạng bài KT thi Tiếng Anh + Toán đầu vào của SIM k ah? e chẳng quen a c nào thi rồi cả. Còn bọn trung tâm thì nói tại đề trường ra, k đc xem fo? biến rộng rãi nên k rõ. Mà hình như đăng kí khóa học từ tháng 1-2009 sẽ k cần fai? thi tiếng anh đầu vào nữa thì fai?8-}

Mọi người ơi cho e hỏi. e định năm sau sẽ App vào Poly thì sau này có thể học chuyển tiếp sang Uni được ko (như kiểu cao đẳng liên thông lên ĐH của VN í) nếu có thì bằng cách nào?Điều kiện ra sao?Mong các anh chị nào từng học Poly trả lời giúp em với :)

Back
Bên trên