Du hoc Singapore

Ai cho biết cái , đề thi toán là của học sinh lớp 8 hay lớp 9 hay lớp 10, thêm tí nữa, bài nó có giống kiểu trong sách Sat 1 ko ạ?

lớp 5 em ạh, anh trả lời rồi mà :)) sách SAT anh chưa bao h mò tới nên ko bít nhưng nói chung là toán và iq em ko phải lo đâu :D tất lẽ dĩ ngẫu là sẽ làm được hết, chịu khó học vài từ chuyên môn thôi

Thế còn bài thi anh khó lắm ạ?

Singapore Chinese Girls' School is a rare type of school in Singapore. It is counted in several categories which are not common to most other schools.

As a school, SCGS is :
A full school
A single-sex School
A single session school
A grant-in-aid school with an Independent Secondary Division, and
A premier school

The advantage of its structure and the status of the school have led to its popularity among parents seeking a suitable school for their children, whether at Primary or at Secondary School level.

As a full school, SCGS is run as one, with a common purpose and vision. It sees itself meeting the educational needs of each pupil at their point of need and nurturing and grooming the girls to become capable women of character and relevance.

SCGS gives its pupils 10 years to develop, seeing them through from 6 years of age until they graduate when they are 16 years old. As we grow, we welcome new blood and fresh ideas, especially at Sec. 1, by opening our doors for a major intake while not denying our Primary 6 pupils priority for entry. At Sec 3, the school also sees an intake of foreign scholars who contribute richly to the colour and diversity of school life.

The school also approaches its programme as a whole, taking into account the delivery of education through the provision of a sound academic foundation and teaching lessons for life through its co-curricular programme. The variety within this balanced and holistic approach makes the school a lively and interesting home school for young girls.

Our history has always set us on a track of independent thought and, living by the school's values, has ensured the integrity of the SCGS programme. As you enter our world, as reflected in this website, we trust you will taste the essence of an SCGS education.

Rosalind Heng
Principal

Chỉnh sửa lần cuối:
em này đọc brochure do trường tự mông má lên thì đọc làm j :))

em xem thông tin trường đấy thì chỉ có thế thôi ạ. Nếu ko thì xem đâu?

viết kiểu này thì Dân lập Hà Nội cũng viết đc
em chỉ cần xem đf nó thế nào thôi ^^

cái ability test có phải là IQ ko thế ạ? :| w lại cho em hỏi essay thì thường thuộc kiểu thế nào

em chịu khó tìm lại ở mấy trang trc nhé, có mấy bài viết khá kĩ roài :0

Thế các anh chị ơi cho em hỏi:Ngoài học bổng ASEAN ra,các học bổng như NJC,Hwachong,ACS(I),Rafles,... thì thế nào ạ?
-Kiếm được 1 cái form có khó không ạ?
-Thi thì thế nào ạ?Có khó bẳng thi học bổng ASEAN không ạ?
-Nếu anh chị nào có đề thì cho em mượn coi thử được không ạ?
Em đang định thi học bổng ASEAN nhưng cũng phải tìm kiếm 1 số học bổng khác nữa nên mong các anh chị giải đáp giúp em với ạ!:)

ặc ặc, lớp 8A là lớp chuyên Anh đúng ko? Thằng bạn chị đi dạy nghi thức lớ em về khen sao lớp đấy lắm em xinh thế. Khổ thằng bé cóc cưa được em nào.
Thôi vào vấn đề chính : mấy trường em bảo ý, chắc là năm sau em lên lớp 9, lại có đợt về trường mình tuyển học sinh thôi, yên tâm

tùy trường tùy năm em ạ.
SCGS là cuối tháng 9 đầu tháng 10, ASEAN là hè, Nanyang thì như vừa rồi là tháng 2, NJC khoảng tháng 5,6 Raffles khoảng tháng 4.
cái quan trọng là em kiếm được form :) mà em chịu khó đọc từ đầu đi, những cái này có hết mà? :)

anh nam phải chỉ dẫn cho em í cẩn thận chứ , lớp em í là nhiều bé xinh lắm đấy :x ;;)

----------

SCGS năm nay là năm đầu tiên lấy schoolbased, hehe ăn theo AC :))

:))..Nam nó đang tung hoành bên VA rồi thì cần gì chăm sóc các em bên này nữa:p..Nam nhỉ:))

nó mà ko ăn theo thì cả đời có mỗi boy ams là sướng ạ? :))
hì, thế mấy trg` khác nó cũng kiểu y hệt thế hay ko ạ? :D với lại ko bít nó có tuyển ams như SCGS ko :(

Normally thì chắc là kô được vì mỗi trường trước khi về VN tuyển phải xin MOE mà MOE nó kô thích các trường tranh nhau giành học sinh từ 1 trường...so ya:)

Đúng thế, nhưng mà hình như ams chơi bẩn thế nào ý :)) ams kí kết với hwachong và nanyang rồi nhưng mà hum nọ bà Oanh sang lại đòi kí với acs nữa trên danh nghĩa 2 trường ams cấp 2 và ams cấp 3 :))

Nhưng chị Ngọc Anh ơi,có phải năm nay chị mới lên lớp 9 thôi không?Vậy chị thi học bổng gì mà sao sớm thế hả chị?Đã phỏng vấn rồi cơ à?Chị có thi học bổng ASEAN không ạ?

Sao tao không hiểu! sao lại có Nayang với cái trường của nợ gì ở đây? Asean cũng cho JC ah?

Back
Bên trên