Du hoc Singapore

ặc, newsweek sucks. tao ko thể tin được là LSE chỉ hơn NUS có vài bậc [-x với lại US còn cả 1 tỉ trường đẹp zai nữa mà nó ko đưa vào [-x MIT từ xưa đến nay vẫn chỉ tầm thứ 5-10 thôi mà, có j` mà mất giá? /:) Mà ***** thế hiểu được sao Princeton lại tận thứ 15 :)) Này thì CNN này http://www.cnn.com/2006/EDUCATION/08/18/college.rankings.ap/index.html 21-8-06, mới toanh. mk princeton mà đứng thứ 15 thì tao cũng đập đầu mà chết
thôi, nói chung là xem lam` j`? càng xem càng thèm, tao cứ đi ra chỗ khác chơi cái đã, ko bon chen cái top này vội :D
Williams là LAC - undergraduate college thì làm sao có trong này được?

Chỉnh sửa lần cuối:
ah, ra là thế ^^
kiến thức em nhùn cả nhà đừng chê ;;)
mà trong record của em có cả giải cắm hoa hum 20 năm ở trg mới chết chứ :))
hĩ :"> ngại ghê

sucks cái con khỉ? newsweek mà suck thì có cái j` chính xác?? straight times singapore chắc?? :)) nó đánh giá trên tổng thể các tiêu chí chất lượng học tập, chất lượng dạy dỗ, chất lượng về cơ sở hạ tầng...
NUS đứng cao chắc là do cơ sở hạ tầng tốt. mày k thấy mây ông bà đi MỸ trên kia kêu là MIT của mày trông như cái bách khoa Hà Nội ah? :))

giỏi, ah thế rốt cục cái bài toán kia câu hỏi là tìm cạnh AC thế bài giải là let AC = b --> đáp số AC= b ah :eek: how weird
:))

BC= b :))
đáp số là AC = căn 1 phát b bình c bình :))
bọn Sing ngu vãi, đáp án củ chuối
nhưng mà bài này bác thủy bảo rùi nên bít là phải làm theo kiểu ngu
sao ko căn 1 phát BA bình BC bình lun cho xong =))

Nguyễn Thụy Cường đã viết:
sucks cái con khỉ? newsweek mà suck thì có cái j` chính xác?? straight times singapore chắc?? :)) nó đánh giá trên tổng thể các tiêu chí chất lượng học tập, chất lượng dạy dỗ, chất lượng về cơ sở hạ tầng...
NUS đứng cao chắc là do cơ sở hạ tầng tốt. mày k thấy mây ông bà đi MỸ trên kia kêu là MIT của mày trông như cái bách khoa Hà Nội ah? :))
ặc, so với CNN thì newsweek chẳng là cái đinh gỉ j` [-x chú bé thích thì đi mà tìm US News ý, báo đấy mới gọi là nổi ;;)
Princeton mới vượt qua Havard lên thứ nhất, từ tháng trước rồi cơ /:) chú bé update chậm quá /:)

Chỉnh sửa lần cuối:
CNN thì reliable rùi
Princeton tên hay, đứng thứ nhất là đúng rùi ^^
còn harvard tụt xuống đi
nghe như lò đào tạo phù thủy >_<

newsweek thuộc msnbc, mà msnbc ở Mỹ thì to ngang cnn với fox news, k thể khẳng định cái nào reliable hơn được [-x
dù sao cũng chỉ để tham khảo thôi.
nhưng mà tự hào quá, nus đứng cao fết, thế mà từ trước đến h em cứ tưởng nó top 200 :D

Chỉnh sửa lần cuối:
ăn xê [-x[-x msnbc chưa bao h nghe thấy tên [-x với lại nus mà top 50 thì newsweek đúng là lá cải [-x thôi ko lạc chủ đề đâu :-"

Ăn cờ, MSNBC, Fox NEws, CNN là 3 tập đoàn truyền thông to nhất us đấy ku.
mà mày đừng có xỉ nhục nus thế, nếu mà tao với mày k cải thiện được final year thì cứ chắc chắn nus là final destination đấy :))
mà hôm nay ku nhảy ở chỗ nào sao k thấy ??

ặc, mắt mù à? đẹp zai thế này mà ko thấy [-x tao thà về RMIT học còn hơn=))

hờ hờ :)) bài giải vl :))
ah thế 3 4/10 thi thì bao h đi?

Chỉnh sửa lần cuối:
@ thằng Cường: :))..Làm gương mãi rồi jr bọn mày có đứa nào học được theo đâu:p..haha..

NUS mà chỉ thấp hơn LSE 1 chút thì tao cũng bó tay:p..Mà hầu hết cái ranking của newsweek và biz times đều chỉ rank NU thôi thì sao có LAC mà có williams được chứ williams fairly speaking là được coi là mini ivy:D..

Mấy cái ranking kia có quan trọng dek gì đâu. Chỉ để mày hiểu qua qua thôi chứ cái chính là mày phải tự tìm hiểu xem rồi xem mày feel thế nào về trường chứ mỗi cái ranking nó theo 1 cái criteria và các trường phải trả tiền cho nó nên đôi khi cũng chẳng chính xác lắm

Trong cái form, có cái fần passport no. thì nếu ko có bỏ qua ạ.
Mà cái bảng điểm, lớp em ko có sổ liên lạc, thì chép bảng điểm ở đâu ạ?
Cái phần name in chinese có phải điền vào ko ạ?
name of secondary school ( in singapore ) thì điền SCGS ạ?
thế cái address in sing thì có sống ở Sing đâu mà biết, cái đấy để làm j?
trong trường hợp ở lớp ko xếp thự tự ( position in class/ standard ) thì có phải điền ko?
Cái phần sibling Particular là cái j?

sibling particular là ng` thân, bao gồm cha mẹ anh chị em :D điền tuốt

bích cũng đi thi à/ Nhưng mà cái phần đấy cho mỗi 3 người thôi, thế nếu hơn 3 người thi sao?

he eh,mình cũng muốn đú với các em lớp 9,10 xin form vào SCGS(đúng ko nhỉ),đến người ta bảo mình hết tuổi rồi mới nhục chứ.mà cái trường Francis sao kiêu thế,chả có chút học bổng nào cả.

trg` Francis hình như có học bổng mà ạ. :-? bạn em đc học bổng bán phần đang học ở đó ^^
Ac, Bik ko nhớ là chỗ ấy nó có mấy cái ô trống. :)) nhà Bik có mỗi anh trai nên điền 3 ng`. :))
chị Mai bình tĩnh :))
cho em hỏi là nếu đỗ thì bao h đi ạ :(( sao hông ai reply giùm vậy :(

đó! thằng Nam hiểu biết! :)) :)) cũng biết được là Willy thuộc LACs.
Thực ra Tùng anh nói đúng. Không thể coi trọng mấy cái ranking kia.
Thứ nhất: không nên so sánh 2 nền giáo dục có nhiều điểm không tương đông như Mĩ và sing.
Thứ 2: tiêu chí của mỗi ranking có phần khác nhau đựa theo tiêu chí của người đưa ra ranking đó, của nước có ranking đó, ngành nghề, công việc mà người lập ranking đó theo đuổi...
Thứ 3: nói chung là ranking cũng chỉ là mấy con số, không nói lên điều gì to tát cả. Mỗi trường có một cái mạnh, có 1 thế mạnh, đặc điểm riêng. USnews cũng chỉ dựa vào số liệu các trường cung cấp rồi lập ra ranking.
VD như princeton có lẽ là dạy đồng đều hơn Harvard, còn Havard mạnh chủ yếu về medical. law, business...
Nhưng law thì hình như Yale lại có tiếng hơn :-?
Business Dartmouth cũng mạnh không thua gì ai.
Những cái đó thực ra cũng chẳng mấy quan trọng, vì mấy cái ranking bọn mày vừa đưa phần lớn dựa vào graduate chứ không phai undergrad.
undergrad thì prin hay harvard, Yale phải gọi Dartmouth bằng cụ, gọi Willy, Amherst, swathmore bằng kị.
Nhưng willy, Amhesrt, swathmore hầu như không offer grad, cũng vì thế là ùdegrad nó mạnh.
Mà LSE là trường nào thế, các bác chỉ em với, em không biết nhiều lắm. :D

Back
Bên trên