Du hoc Singapore

Nguyễn Anh Thư đã viết:
Nhưng chị Ngọc Anh ơi,có phải năm nay chị mới lên lớp 9 thôi không?Vậy chị thi học bổng gì mà sao sớm thế hả chị?Đã phỏng vấn rồi cơ à?Chị có thi học bổng ASEAN không ạ?
Ừ, năm nay chị mới lên lớp 9. he he, chị bảo là phỏng vấn ở trung tâm RV ấy em. Thử xem thế nào mà đã thế. Học bổng ASEAN chị muốn thi cũng chẳng đựoơ. 1 là vì cái form, ặc ặc quen biết mới xin nổi. 2 vì tận hè năm sau chị mới đủ tiêu chuần em ạ. Em cần tìm học bổng thì cứ bám lấy cái bảng tin ở trường ấy.:)
@anh nam : tung hoành VA nỗi j, chủ yếu câu bài. Mà em thấy mấy cái download ấy cũng chẳng hay ho j đâu, chán lắm

tình hình là anh1 đủ 7 suất rồi nhé
các em nghỉ khỏe đi :))
đùa đấy đùa đấy :))

Đau lòng, chị Mai quá đáng quá :(( Thì biết là lớp chị đỗ hết thôi, nhưng mà chị để cho mấy em có hi vọng với . Mà chắc j người ta đã cho 7 suất nhỡ hơn thì sao. Blah, blah, kệ nó vậy

=) con Chuối hâm à chắc gì 10 Anh1 đã đỗ hết được =)

mà sao bọn Toán 1 cũng thi nhiều thế

Tình hình là mỗi năm Hà Nội đc mấy form? Chắc em phải lo từ bây h :))

uhm`, tùy vào độ giàu và độ lứng của Hà Nộiers :))
em Trang ơi :D
em học năm lớp mấy 2 lần thế :D

@Sen : thế ko biết à, tụi lớp toán,do cô Hằng đứng đầu,tụi nó còn quyết tâm hơn mình nhiều. Mà hội lớp toán đa tài, thằng Đức dog ghẻ ở lớp học thêm dạo này đang cho lớp mình hít khói kia kìa

hơ hơ, em NA nói thế nào. mấy cái download trên VA hay lắm em, anh đang cố câu cho nó đủ bài để down mà :)

năm nay thi khá đông, lớp 10 đã nhìu vậy, hơn nữa còn lớp 9 :)) tranh nhau vỡ mẹt thế này thì. Mà anh Nam có sure là bọn Hwachong,NJC rồi Nanjang, Raffles nó về tuyển trường mình ko ạ 8-} em nghe nói là tùy trường mà nó về tuyển :| hix...

chỉ có hwachong, nanyang, acsi và scgs về ams thôi. 4 trường, 2 trường nam 2 trường nữ.

ah, hóa ra là Vietabroader :))
em cũng đang thắc mắc nhưng ngại ko hỏi đợi ng khác hỏi :))
@ em NA : bọn Hwachong đấy năm ngoái lấy đc 3 thằng con zai ;;)
1 thằng turn down lun
ko nằm ngoài expectations của bà con :D
thằng này nó siêu nhân GAO ghê lắm >:)

Chỉnh sửa lần cuối:
HC là trường trước đây đứng thứ 4 sau RI, RGS, NY khi còn O level ranking..Giờ thì nó cũng có IB lên thẳng HCJC..Cái trừong này là china school:D..Nhiều chinese cực..HC lúc thì rank số 1 or số 2 ở cấp JC:)

Thế hóa ra, Hwachang là trừong cho boy ạ? thế nanyang là cho girl ạ?

HCI thì ở mức secondary school là for boys..Trứoc tên nó là CHinese High..Sau mới đổi tên là HCI:)..and yup, NY is girl only:)

:x cám ơn các anh chị...hix, tức là vẫn còn một cơ hội nữa 8-} tại lần này em ít thời gian để ôn wa'...lại nhìu ng` thi nữa nên đợt tháng 10 này....hi vọng là 1% :( :(( hix, thêm vài tháng thì mình còn có khả năng hơn chút :((
Hwachong JC hình như đứng đầu hay sao đó :-?
@chị Mai: sao lớp chị thi đông thế :(( toàn 10anh1 :(( các anh chị chẳng thương các em bé j cả :(( sao ko đợi học thêm 2 năm nữa rồi đi thẳng uni có phải nhanh hơn ko...

Back
Bên trên