Du hoc Singapore

hơ hơ,hình như do cái similar các bác nói đến mà dân ta bị đồng hóa hết rồi hay sao ý[-x diễn đàn gì vào toàn thấy chỉ trích nhau ha,ai cũng cho mình người lớn mà toàn chí chóe với nhau(óe,e, ko có ý chỉ trích)mà du học sing có vẻ dễ hơn Anh há?:-/

gần chùa gọi bụt bằng anh,he he:)) anh lấy câu này ở đau vậy,hay thật,đây là câu nói hay nhất em nghe trong tuần đấy anh Phong ạ.hơ hơ,chưa nghe thấy anh Bụt bao giờ:x
nhân tiện có mấy câu em mới đọc được ,hay phết:
"gái đẹp là gái trong mơ,gái ngoan là gái trong nhà trẻ"0:) (ai nói câu này chắc vừa cãi nhau với vợ)
"giá xăng dầu tăng làm giá trị mọi thứ đều tăng,trừ đời sống"

ôi chị Khánh Huyền.............................................
ko ai giả lời em ah :((

bạn Huyền ơi tớ xin cái nick :)) Chat với bạn chắc vui phải biết :))
@Mai mình: thì đúng thế rồi nên ko ai trả lời nữa :D với lại tất cả những cái đấy trả lời hết rồi còn j`. vụ tuyển sinh 11th batch năm nay đến h này là gần như chấm hết, chờ sang năm khóa 12 thì lại lôi topic lên. Nhạt :)

@ KH: Em nhảm rồi đấy.
@ Mai: Năm anh thì Toán có cả chứng minh, không lằng nhằng lắm, TA có đọc hiểu -trắc nghiệm-essay. Trắc nghiệm là phần nhiều từ mới nhất. TA thì viết chú ý ngữ pháp (bình thường làm bài thì đúng ngữ pháp, nhưng khi viết rồi mới thấy sai nhiều).

@ Mai: anh thấy essay í , em chuẩn bị topic là report về 1 vụ thief hay robbery í... anh thấy cái này khá common đấy , còn cả vụ viết thư cho bạn nữa :) đấy , khả năng trúng là khá cao
< thằng chó backstab mình nó cũng trúng đề đấy, xong còn khoe mình loạn lên chứ, lúc đấy mình tưởng nó kinh lắm, hóa ra *** bỏ *** >

@ phong: rugby final ACSI vô địch nhá, sắp có holiday rồi :))

:)) nếu thi Final Year thì nhớ viết về cái đấy nhé : A chance of being stabbed in the back.

Sao em tuởng cái vụ thief với viết thư là năm trước ra rồi mà???
Thế nếu tập viết luận thì mua sách j ạ?

Gần 3/4 năm học đầu tiên ở SG đã trôi qua. Kết quả như sau: term1 18 pts, term2 18 pts, term3 also 18 pts . Kiểu này thì entering Innova JC seems to be inevitable :((
CÁc em lấy anh làm gương, biết là học được thì hẵng sang, biết là k học được thì đừng có sang, hối không kịp đâu. ANh bây h bắt đầu thấy "hối" rồi, chả bít có kịp k :))

chồng em thế nào ^^
mà học khó thế cơ ah
hay do lười chảy thây /:)

bạn Minh Cu: Ams 04-07, sang Sing học chậm đi 2,5 năm. nếu apply sang Mỹ Fall Term bình thường, thì sẽ apply cùng với các bé Ams 07-10 8-|

tóm lại ở sing là học thì điểm cao , ko học thì điểm thấp :D < mà học ở đây là kiểu consistently diligent, lg kiến thức nhiều như ch* > nếu mà học kiểu vn học sâu thì chỉ có vỡ ... ko kham nổi quá 1 năm đâu :))

----------

Nguyễn Lý Hiền Nga đã viết:
bạn Minh Cu: Ams 04-07, sang Sing học chậm đi 2,5 năm. nếu apply sang Mỹ Fall Term bình thường, thì sẽ apply cùng với các bé Ams 07-10 8-|
đáng thương quá :(( :(( huhuhuhuhuhuhuhuhuhu

tức là apply cùng các em sinh năm 1992 :-s

Có sao đâu..Gừng càng già càng cay mà:)..Có gì năm nay đi apply với mấy em 0407..Vui phết:)

Sao lại chậm những 2 năm rưỡi cơ ạ? Thế thì là 3 năm rồi! Đúng là cũng các em 92. HOHO!

----------

Mà đại học mĩ lại là 4 năm trong khi đại học sing là 3 năm>> lại thêm 1 năm.
Sao lại 2.5 được nhỉ!

----------

Học kì mùa xuân phải không?

Mà đại học mĩ lại là 4 năm trong khi đại học sing là 3 năm>> lại thêm 1 năm.
Sao lại 2.5 được nhỉ!
Tùy xem em học ngành gì. Vd học business là 3 năm, medical là 6 năm, engineering là 4 năm v..v..v...
Mà apply muộn có làm sao đâu ;)), được apply cùng các em gái trẻ trung xinh đẹp mà lại khóc à :)), how paradoxical.

:)) biết đc lúc đấy anh cũng con cháu đầy đàn ý chứ chẳng kém ai đâu

mà năm trc có robbery rồi chuẩn bị lại để có mà tủ đè.. somebody's doin the trick
mà essay khó viết lắm, thief bố ai viết đc, TV còn chả xong :))

Chỉnh sửa lần cuối:
such odds and ends, em ơi, chị bảo này
em bảo bố đèo ra nhà sách - book store ý
nó sẽ đề là ở đâu bán sách gì
sách giáo khoa, sách TA
rồi em đọc xem quyển nào em thik, ra chỗ thu tiền giả tiền rồi đi về....
:D :D thế là xong :D :D

Back
Bên trên