Du hoc Singapore

Sao mà lắm người dại thế nhỉ? SIng có cái gì hay ho đâu mà sang chứ, cu nhi?:)

personally em thấy sing đúng là chả có cái đêk j` hay ho cả. Lại còn có nhiều chuyện như ở cái trường AC này. Nhưng mà dù sao đi nữa thì du học học bổng 100% cũng là ước mơ của nhiều người :p Anh Tùng cứ để ng ta mơ tí nào :p
Mà Tùng anh iu sắp đi US roài nên chê sing thoải mái được, chứ em còn chôn chân ở đây 3 năm rưỡi nữa nên dù nó có chán tí cũng phải cố mà enjoy :p

HEHE, đại ca Tùng còn có vài tháng nữa là đại ca chuồn, bây h lên đây nói xấu SG :)) [-x
Nhưng mà cũng đúng, ai khi chuẩn bị sang cũng rất là eager to leave, xong rồi after a month bắt đầu chửi thậm tệ cái đất nước này :)) nước j` mà Tàu chẳng ra Tàu, Malay chẳng ra Malay, Ấn chẳng ra Ấn, Arập cũng chẳng ra Arập, Anh thì càng k :))

hehe, em hỏi anh cái đó thì anh cũng chả biết hỏi ai nữa:)..A level còn chưa thi thì enroll vào đâu được:p..Mà phải ở Sing trông mấy thằng jr láo toét trên kia chứ:)..

Chỉnh sửa lần cuối:
học Sing cho nó gần VN, chi phí sinh hoạt cũng rẻ hơn, chất lượng học thì tốt, nên đi

Mk, tưởng thằng Hiếu còn đang mơ mộng đến giải quốc gia cơ mà??
Vì động lực j` mà mày chuyển mục tiêu sang đi du học nhanh thế??

Lại bắt đầu câu bài rồi, em bon chen với.
Thế từ h đến cuối năm , có mấy trường tuyển học sinh ạ?

Nguyễn Ngọc Anh đã viết:
học Sing cho nó gần VN, chi phí sinh hoạt cũng rẻ hơn, chất lượng học thì tốt, nên đi
Ngọc Anh em, anh ko biết là cần phải trả lời em thêm bao nhiêu lần nữa về cái vụ này. Chương trình học ở Sing nổi tiếng là ngu, em biết vì sao ko? Trước hết, hệ thống giáo dục của sing hiện nay, đa phần là bắt chước của UK. Với học sinh UK, chương trình học sẽ khá là nhẹ nhàng và thực dụng cho cuộc sống <cái này thì anh chỉ nghe thế thôi chứ anh chưa đi UK nên cũng ko biết ktra thế nào cả>. Tuy nhiên, sing chỉ bắt chước được hệ thống bằng cấp mà thôi. Về mặt kiến thức, chính phủ sing mong muốn học sinh đạt được một cái higher standard so với học sinh UK nên tự tổ chức viết sgk, và nhồi nhét vào rất nhiều :) Anh lấy VD điển hình như sách giáo khoa hóa cho O level, tương đương với lớp 9 và 10 VN, cái course học là 2 năm nhưng theo anh Cường con trym non chuyên hóa trên kia thì quyển sách đấy đi hết từ hóa lớp 8 cho đến lớp 12. nhưng nó dạy ở 1 chiều hướng ko sâu nên khi em chưa kịp hiểu chuyện j` đang diễn ra thì nó đã sang 1 cái khác rồi. Và khi mà em chưa kịp hiểu cái khác đấy là cái j` thì nó đã lại sang 1 cái khác nữa rồi :) <đây là tình trạng của anh :( > VD tiếp theo về sách giáo khoa toán. Bọn anh vừa vào đầu năm đã học đến logarithm rồi. Mà em phải biết rằng ở VN, chương trình CHUYÊN TOÁN, chỉ dạy logarit vào cuối năm lớp 11. Lượng giác cũng học qua loa 1 chút và hỏi anh Cường kia kìa xem anh ý hiểu j` ko? Anh ý đang lo cho maths exam sắp tới đấy. Và rồi nó còn học về tập hợp, liên quan 1 chút đến hàm, rồi hàm đảo - phần mở đầu của toán học cao cấp mà chương trình CHUYÊN TOÁN lớp 10 ở VN cũng chỉ dám đề cập qua loa <anh nhớ hồi ở nhà bà HA dạy a dêk hiểu j` :p >
Nhìn chung, anh muốn nói với em 1 điều rằng, chương trình của sing cover một khổi lượng kiến thức khổng lồ, nhưng chẳng có cái j` chuyên sâu cả. Để rồi học xong chẳng bao lâu thì học sinh quên hết sạch. Vì thế nên nó mới ngu.
Nếu em chỉ cần kiến thức để vào đời làm những công việc chả liên quan j` thì học ở sing cũng như VN thôi, toán lý hóa về sau tất cả đều vứt đi vì nó sẽ chẳng có ứng dụng j` trong cuộc sống của em cả.
Còn nếu em muốn học theo kiểu academically 1 chút, muốn biết thế giới như thế nào và sau này muốn đi theo khoa học thì anh khuyên là nên học ở VN, vì kiến thức chắc chắn được hệ thống tốt hơn rất nhiều :)
Biết bao h em mới hết ngộ nhận về sing nhỉ? :D Thôi thích thì cứ thử sang đây cho biết :):D

NAm bạn :D mày có cần phải lôi tao ra làm thí dụ thế k?
mà thôi, k cần phải chửi Sing thế đâu, em nào thík thì cho em ý sang, bao n ng Vn sang đây chửi loạn cả lên nhưng rồi rốt cục cũng đi Mỹ như thường.
TÓm lại là ở nhà thì cũng có khả năng đi Mỹ, mà sang Sing thì cũng có khả năng đi Mỹ, chỉ có điều nếu mà sang Sing thì sẽ đi Mỹ hơi muộn, học xong về VN thấy bạn bè có vợ (chồng) con cả rồi, hú húuuuuuuuuuuuuuu.... tủi thân nắm :))

cổ vũ đồng chí Tô Xuân Nam post thêm vài bài chửi Sing edu nữa :x :x ^^
tình hình là em NA vào khen Sing nữa đi rồi mọi ng` mở cuộc thi DEbate trong khuôn khổ giải Singapore mở rộng là vừa nhỉ :-?

Chỉnh sửa lần cuối:
:)), Các chú chửi làm gì, đằng nào các em nó cũng đâm đầu sang.

Trần Thế Phong đã viết:
:)), Các chú chửi làm gì, đằng nào các em nó cũng đâm đầu sang.
chửi cho nó sướng mồm đại ca ạh :p:)) sướng cả tay type bàn phím nữa :))

sao các anh chị chửi sing ghê thế? Cả chị Mai nữa, chị cũng đI Sing đến nơi rồi mà cũng chửi à? mà bây h, nhà em nghèo, hic hic, ko đi sing chẳng lẽ lại di Mỹ chắc?

:))..Khen bài thằng Nam 1 cái nào:)..Hay:))..Chết thật, kô ngờ mình start cái này:)..haha

thấy lạ thật, sao ai cung chửi Sing, trong khi toàn những người đều đi sing thế nhỉ? khó hiểu

haha, nói là ai ai cũng nói thế thì cũng chẳng phải vì cũng có người yêu Sing lắm. Mà có ai chửi gì đâu:)..Thằng Nam nó cũng chỉ gọi là analyze và kể chuyện của nó ở đây thôi chứ có phải là chửi gì đâu..Còn cái impression em get ntn là tùy từng người rút ra mà:)..Có những người khác lại nghĩ khác mà:)..Tất nhiên là nó cũng không phải kô có cái được..At the end of the day, you are supposed to make your own choice and learn to live with it:)

Back
Bên trên