Du hoc Anh, A level

@@ Kể ra em nó theo dõi cái topic này cả 1 năm nay rồi cơ mà giờ mới dám mò vào :">.

Em nó năm nay đi Bellerbys Oxford, đi ngày 1 tháng 9 này ạ. Cho em hỏi là ở đây có ai học ở Bell Ox ko chứ em chỉ quen toàn ở London thế này thì... :-< buồn chết mất.

Phạm Lê Quỳnh Anh P2 06-09.

em nghe nói nếu là thành viên của Hiệp hội sinh viên quốc gia (NUS) thì sẽ dc hưởng ưu đãi khi mua một số mặt hàg.Ko biết mọi ng` đã ai làm thẻ chưa thì nói qua cho em biết vs.

Nguyễn Hồng Anh Thư đã viết:
Em nó năm nay đi Bellerbys Oxford, đi ngày 1 tháng 9 này ạ. Cho em hỏi là ở đây có ai học ở Bell Ox ko chứ em chỉ quen toàn ở London thế này thì... buồn chết mất.
Năm nay tớ cũng sang Bell đây, nhưng Bell Camb cơ. Đừng lo, không buồn đâu, hôm trước tớ vừa đi cái hội thảo chuẩn bị lên đường của Bell ở Nikko (không biết cậu có đi không?) thấy bên oxford cũng nhiều người sang năm nay lắm, hình như là 6 -7 người gì đấy, cậu hỏi thử argent của mình xem có ai đi cùng campus năm nay không mà bay cùng người ta, ah mà sao cậu bay sớm thế, tớ mùng 6 mới bay cơ, tại mấy anh chị ấy khuyên là bay sang sớm cũng chẳng có trò gì chơi nên thôi ở nhà tẩm bổ nốt, sang đó teo tóp đi là vừa.:p

@all: Cái thẻ NUS này phải sang bên đó mới làm được đúng không ạ, nhưng không biết em 16 tuổi làm được chưa nhỉ, hay là chỉ có cac anh chị sinh viên làm được thôi ạ? Làm cái thẻ này ngoài việc giảm phí các thứ tiền tàu xe, xem phim thì còn lợi ích gì nữa không ạ?
Em còn đang định làm cái thẻ sinh viên quốc tế ISIC chẳng biết có tác dụng gì không nhưng cứ làm thử, biết đâu có ngày cần.

Chỉnh sửa lần cuối:
NUS với ISIC đều là thẻ sinh viên, chủ yếu là để giảm giá một số thứ, trước giờ mình chủ yếu dùng để xem phim :p Muốn biết chi tiết nó giảm cho những cái gì thì Google thử xem :D

Hồi trước nó còn tách biệt nhiều chứ bây giờ hầu như 2 cái thẻ đó tác dụng tương đương nhau.

16 hình như làm được rồi, nhưng muốn làm NUS thì phải tùy xem trường nào có quan hệ với bọn nó mới làm được, chủ yếu là Uni chứ A-level thì ít trường có lắm.

BAT

Trường e đầu năm vào nó làm cho luôn nè :p, nhà quê thế mà lại hay :))

NUS thì anh dùng cũng chủ yếu để đi xem phim, giảm đc 1,2 bảng gì đấy, mua quần áo giày dép ở một số nơi (khá hiếm) đc giảm giá 10 - 20% ví dụ như ở topshop... đi lại thì a mới chỉ dùng vé xe buýt còn đi đâu xa thì lại phải dùng cái railcard j đó (mình chưa làm) chứ NUS có để làm j đâu :-?

NUS thì đi Topshop sướng :)) với lại mua vé xem phim cũng được giảm :D nếu làm NUS extra thì giảm nhiều chỗ hơn, nhưng mà cost 10 pound còn NUS bt thì free :D còn giảm tàu xe thì phải làm young persons railcard với lại làm oyster, đối với những chú ở London :D

Hồi trước em học CTC làm NUS vô tư mà nhỉ :-? tưởng trường A Level nào cũng thế :D còn lên uni thì nó vứt cho một lố :)) cầm dăm bẩy cái về đi phát chẩn cũng được =))

Cả nhà ơi cho em hỏi có ai có kinh nghiệm viết PS apply PPE hoặc là International Relations hay tương tự không ạ? :)

Các bạn năm nay A2 đã bắt đầu viết chưa? +___+

@Trang: Chị cảm ơn nhé. Nhưng mà AEA em bảo là cái j? Sr lâu lâu chị mới vào đọc:D

AEA la Advanced Extension Awards, chú nào thích thì thi lấy cái cho vào đẹp hồ sơ, giống kiếu BMO í :D hồi xưa mình cũng làm 2 phát, nhg mà vào uni mới thấy chả đứa dở hơi nào nó thi như mình cả, nên thật ra cũng k recommend lắm :D

AEA la Advanced Extension Awards, chú nào thích thì thi lấy cái cho vào đẹp hồ sơ, giống kiếu BMO í :D hồi xưa mình cũng làm 2 phát, nhg mà vào uni mới thấy chả đứa dở hơi nào nó thi như mình cả, nên thật ra cũng k recommend lắm :D

đấy là thi về cái j? a nói chi tiết hơn đc ko?

Thì có cái gì để giải thích hả em :)) nó là một kỳ thi, thi sau khi A Levels thi xong thôi, thường thì bọn A2 mới thi, tại có nhiều kiến thức chưa được học ở AS, nhưng mà nếu em tự học trước được thì thi ngon, tại vì nó dễ lắm :D với lại có AEA Maths thì nó hỏi từ C1 đến C4 thôi, AS cũng thi được :)

AEA la Advanced Extension Awards, chú nào thích thì thi lấy cái cho vào đẹp hồ sơ, giống kiếu BMO í hồi xưa mình cũng làm 2 phát, nhg mà vào uni mới thấy chả đứa dở hơi nào nó thi như mình cả, nên thật ra cũng k recommend lắm

Em cảm ơn anh. Uầy em chưa nghe nói bao giờ:D Mà cái đấy môn nào cũng thi được hả anh?

Ừ hầu như môn nào cũng có, em thích thi thì đến lúc đăng ký modules thi AS xin trường đăng ký thêm AEA, đóng xiền là thi thôi :) nhg mà hình như có một số trường nó sợ em thi điểm kém ảnh hưởng nó k muốn cho thi thì phải :) hoặc như Abbey Cam hình như còn có cả lớp luyện AEA =)) =)) thường thì chỉ thi được Maths thôi, mấy môn kia nếu em muốn thi thì phải tự học kiến thức A2, mà như thế sợ có trường k cho :)

Abbey Cam hồi mình học chỉ có luyện thi STEP thôi :-j ah mà bây h thì cũng có thể, trg nó thu gần 20000 của học sinh cơ mà =)) =))
Nói chung AEA thi chỉ để có cái viết vào personal statement thôi. Em nào có nhiều hoạt động sẵn rồi thì cũng chẳng cần thiết lắm :-"

Abbey Cam hồi mình học chỉ có luyện thi STEP thôi :-j ah mà bây h thì cũng có thể, trg nó thu gần 20000 của học sinh cơ mà =)) =))
Nói chung AEA thi chỉ để có cái viết vào personal statement thôi. Em nào có nhiều hoạt động sẵn rồi thì cũng chẳng cần thiết lắm :-"

hoạt động thì có certificate ở nhà, thế còn sang bên kia có nhiều hoạt động j để tham gia ko ạ? các bro thử ví dụ đi :x

hoạt động gì chứ em thấy bên kia bọn nó bịa hoạt động của bọn nó tung trời ở personal statement =)

các bạn sang năm đầu thì cữ xõa đi :">

hoạt động gì chứ em thấy bên kia bọn nó bịa hoạt động của bọn nó tung trời ở personal statement =)

các bạn sang năm đầu thì cữ xõa đi :">

xoã đến khi nào :p
thế chúng nó bịa đc mìh ko bịa đc hả Liên? hay là như nào :-ss

(ngoài lề: ơ thế L ko đi tiễn Tre à?)

Chỉnh sửa lần cuối:
xõa đến bao giờ phải đặt chân lên A2 ý bạn ạ :)) đang cố nốt mấy ngày hè đây. ôi giời lo lằng giề :-j ai học 3 terms thì hãy lo

Hờ Hờ, chính sách chơi A1 học A2 hình như hơi ngược với mình, A1 dễ, học chăm vào, lấy toàn 90%+ vào, A2 chơi không cần nghĩ ;))

Back
Bên trên