Du hoc Anh, A level

@ A Dương: xa nhau à =(( =)) lol

Ố á bạn Liên học Bellerby's London nhỉ X_X. Gần gần dễ nhảy sang xin ít thuốc =))

Mà Bellerby's vào LSE cũng nh này :-<

năm ngoái hình như result nó bảo 13 người bellerbys vào LSE thì fải :">

Ăn mà tự nấu thì cũng rẻ mà ;)) còn ra ngoài mà ăn thì tất nhiên là tốn kém rồi ;))

Bellerbys London có phải gần khu Greenwich không nhỉ :-/ Có thằng bạn ở trong cái hall ngay cạnh trường, không biết có phải của trường đó không nhỉ :-/ Qua đó chơi mấy lần rồi mà chưa thấy mạng VN nào ;))

BAT

năm ngoái hình như result nó bảo 13 người bellerbys vào LSE thì fải :">

13 người là quá nhiều so với con số ng học A-level mỗi năm của cả 4 campus 8-| vì ng ta chuộng học foundation hơn rất nhiều. chưa kể như khóa mình học chỉ đếm trên đầu ngón tay là muốn học economics, còn lại là muốn học dentist, dược, civil engineering,...

13 người là quá nhiều so với con số ng học A-level mỗi năm của cả 4 campus 8-| vì ng ta chuộng học foundation hơn rất nhiều. chưa kể như khóa mình học chỉ đếm trên đầu ngón tay là muốn học economics, còn lại là muốn học dentist, dược, civil engineering,...

thì mìh cũg ko bảo j...
ý mà là đấy là 1 con số khá lớn so với các trường khác mà
ở thế mà tớ tưởng bên đấy toàn ưa chuộng eco đấy
hoá ra ko fải hả bạn :p

13 người cơ ah :-? anh học LSE mà chỉ biết 3-4 người từ Bellerbys. Hay là ko chỉ tính Việt Nam :-??

Ai chuộng học Foundation hơn hả em :p
K muốn học econ là đúng >:) anh nói thật, anh chả hiểu sao các chú VN cứ đâm đầu đâm cổ hết vào econs :)) có phải cứ học econs ra là thành chủ nhà băng giàu nứt đố đổ vách đâu :)) học cái khác đê cho đỡ chán :))

----------

Ashbourne
Chỉ có CTC mới có kiểu k vào LSE mà toàn Cam =((
Trg m vào UCL nh

Vớ vẩn :)) CTC mấy năm nay xịt rồi em :))

e chào mọi ng`.
E đã apply vào brooke house và định đi vào thág 9. nhưng tìh hìh là ra nước ngoài lần đầu nên chả bjết chuẩn bị những thứ j ( chỉ thầy nghe con bạn dặn là phải chuẩn bị đồ ăn vs thuốc, hạn chế mag sách vở ).Anh chị có thể cho e lời khuyên không a?
Hic và tìh hìh hơn nữa là em vừa xem dc tin về các vụ việc ở b house,dạo này có hiện tg hs vandalise theo kiểu ném gạch đá vào trg` :-ss, vỡ kíh ( may mà ko có ai bị thg). chỉ trong vog 3 thag he` ma xảy ra liên tiếp 9 vụ. Mặc dù chưa rõ nguyên nhân cụ thể nhưg tờ báo đó đã qui cho là racism. E sợ quá, ko hiểu chuyện là thế nào?
Mọi ng` có thể xem qua tin đó tại đây http://www.thisisleicestershire.co....s-college/article-1146149-detail/article.html

Chỉnh sửa lần cuối:
Em chào các anh chị ạ, em vừa apply được 3 trường: Bosworth, Ashbourne và Bellerbys kỳ tháng 9 này. Bos và Ash thì được 40% nên 2 năm cả ăn ở còn khoảng 34k, Bell thì cũng là 40% nhưng mà 2 năm 44k :( Nhà em thì nghĩ là đắt nó xắt ra miếng nên vận động em đi Bell mạnh, cá nhân em thì thấy nhiều người quảng cáo cho Bell phết nên cũng hơi xiêu lòng, mỗi tội $__$ ...
Em quyết tâm là apply vào LSE, ngành Business Management, không biết là nên đi trường nào đây :(( ? Nghe mọi người bảo đi AL trường nào cũng thế cả thấy băn khoăn quá mà sắp đến deadline của cả 3 rồi, mình cứ ậm ờ có khi mất hết ấy chớ ...

Ah, bên Bos và Bell yêu cầu Ielts của em ( Em chưa có Ielts nên sắp tới 8.8 cũng sẽ thi, tiếng anh cũng chẳng phải dạng gà tồ nhưng mà chưa đi học thi ielts bao giờ, tự học ờ nhà thôi vậy) hoặc sang đó làm bài kiếm tra, nếu tệ quá thì phải học 5 kỳ AL với một kỳ tiếng anh, em thấy kể ra rủi ro cũng hơi cao nhưng vẫn muốn mạo hiểm. Em biết là trường hợp này đã có một chị hỏi trong topic này rồi, em cũng đọc qua từ lâu bây giờ tìm lại chẳng thấy đâu; nên hỏi lại kinh nghiệm các anh chị về cái vụ kiểm tra đầu năm mày một chút thôi ạ: Nó có khó không ạ, với lại nếu mà (dại mồm) phải học 1 kỳ tiếng anh của nó thì chất lượng của cái kỳ học này thế nào ạ, nó có để lại dấu ấn gì khi mình apply vào uni không, và thậm chí (dại dại mồm) nếu kém quá vẫn phải học thêm 1 kỳ nữa thì mấy năm AL của mình đi về đâu (đây là mẹ em hỏi - mất lòng tin vào con gái ghê gớm)

À, nếu đi Bell thì em sẽ đi Cambridge, bạn nào cùng đi đợt này liên lạc nhé. Nói chung là vẫn thích Bell nhất, trừ cái bảng giá của nó X-(

P/s: đến 21/8 em mới có thể nộp đơn xin visa không biết có kịp không? Nghe nói thủ tục bây giờ lằng nhằng hơn, chuyển sang Bangkok :(( mất đến 13 ngày :( Chỉ sợ đến gần ngày nhập học mà trượt visa thì khổ. :((

@Phương Thảo: Mình cũng được 50% của Brooke House, nhưng mà gia đình một mực Bell nọ Bell kia nên thôi :) Ah, ở lớp 12 Trung của Ams cũng có chị tên Ánh đi Brooke house năm nay đấy, thử liên lạc xem, biết đâu lại có nhiều điều hay ho.

Chỉnh sửa lần cuối:
Mình là mình vận động đi Ashbourne =)) Ý hí hí =). Suy cho cùng ai cũng bảo A-lv đi đâu cũng như nhau. Nếu tự học đc trường công cho nó nhanh vs rẻ X_X. Mà Ash đc 40 à? Hình như thi muộn thì hb nó cũng ít hơn hay sao ý :-?? Kiểu agent nó cho 50 cho đứa khác rồi X_X

Cái vụ Brooke House đấy là nghi ngờ phân biệt với Trung Quốc vs Black mà, có fai Vn đâu. Tháng 9 này em cũng đi BHm lo thế :-S

:)) bó tay em Quý Anh :)) racists mà nó đã muốn xử Tàu thì nó tha VN làm gì hả em :)) mà anh cũng k nghĩ là nó phân biệt được Tàu với Việt :)) nói chung đọc thì thấy cũng hơi ngại, nhg anh nghĩ nếu police nó lần ra xong nó xử bọn này cũng nhanh thôi, dù sao chúng nó cũng mới chỉ dừng ở việc phá cửa sổ :)

Sao Bellerbys được tiếng thế nhờ :)) bạn anh học nó chê giáo viên như gì í :)) k chim lợn gì đâu, sự thật nó thế :p mà ở Cam chính ra đông Việt phết, Bellerbys, Abbey, MPW mà sao mình chả gặp mống nào bao h nhờ :-? nhớ rất rõ có duy nhất một lần đi trong town tự nhiên nghe thấy tiếng Việt :))

a biết 1 đứa Bellerbys Cam :">
hình như mùng 5/9 nó đi rồi

Yêu cầu IELTS lúc đang học A-level thì chỉ là yêu cầu của trường đó mà thôi, kể cả không đạt, phải học thêm 1 kỳ tiếng Anh cũng chẳng ảnh hưởng gì. Lúc apply Uni nó cũng sẽ có yêu cầu IELTS, miễn là đạt điểm nó yêu cầu, còn chuyện phải thi bao nhiêu lần, học bao nhiêu lâu không quan trọng.

Mình thì mình xui các em vào Ash ;)) mặc dù không học Ash nhưng quen nhiều dân Ash, chơi với cả thằng Lee của Ash nên quảng cáo cho Ash :D

BAT.

@@ Kể ra em nó theo dõi cái topic này cả 1 năm nay rồi cơ mà giờ mới dám mò vào :">.

Em nó năm nay đi Bellerbys Oxford, đi ngày 1 tháng 9 này ạ. Cho em hỏi là ở đây có ai học ở Bell Ox ko chứ em chỉ quen toàn ở London thế này thì... :-< buồn chết mất.

@@ Kể ra em nó theo dõi cái topic này cả 1 năm nay rồi cơ mà giờ mới dám mò vào :">.

Em nó năm nay đi Bellerbys Oxford, đi ngày 1 tháng 9 này ạ. Cho em hỏi là ở đây có ai học ở Bell Ox ko chứ em chỉ quen toàn ở London thế này thì... :-< buồn chết mất.

Nghiêm Thanh Hằng Ce 07-10

Back
Bên trên