Du hoc Anh, A level

Thật ra e hỏi thế này k phải nhưng tình hình là bố em muốn tìm hiểu nên có thể ai đó ĐANG là hs CTC có thể PM e số điện thoại k ạ. Nhà e sẽ gọi qua hỏi thăm về trường vì phụ huynh chưa biết nh thông tin và muốn chứng thực. Em biết là hỏi thế này có vẻ hơi personal nhưng vì phụ huynh lo lắng cho hsinh nên :p

Được k ạ :(. Tx các a/c trước :D

Uầy lần đầu tiên có phụ huynh k tín nhiệm mình :-ss =))

Thế chị Hẳng ở Pacific chị ý k cho em email của anh à?? =)) hehe có gì em cứ gửi mail vào [email protected] :) còn k thì em PM thằng Trần Quang Minh hoặc em Vũ Hương Giang A1 05 08 ý, chúng nó đang học CTC đấy ;)) 2 đứa nó thể nào cũng chửi mình chỉ điểm ;))

Ah Anh Dương :)) xao cày toefl với sat ầm ầm xong cuối cùng lại chuyển hướng uk là xao :x sang Bel london đi anh :D economics maths chemistry giáo viên rất chuẩn và rất tận tình :"> (biology thì shit nhưng mà năm sau đổi giáo viên rồi nên ko lo :)) )

Học nhạc bên này thì đắt lòi :( em cũng muốn học nhưng mà sang rồi cũng chẳng có thời gian. căn bản đắt nữa, tùy loại nhạc cụ anh học thì cứ từ 25-50 bảng 1.5 tiếng :-< nhưng mà residence của Bel London chung với một music college, em nghĩ anh có thể tìm sinh viên dạy cho anh giá rẻ :-?

Chỉnh sửa lần cuối:
Lần trc' vào diễn đàn có bạn bên P2 cũng học BH vào năm nay với tớ ^^ Vui quá, mà cũng đi qua tt ben Vạn Bảo thì phải. LÀm quen trc' khi đi cái nhỉ ^^

em Liên vẫn còn nhớ tới anh cơ à :">. em cũng cày SAT với TOEFL ầm ầm xong rẽ sang UK còn gì :)). kế hoạch US của anh chắc phải gác lại, học xong hết ở UK đi tiếp vẫn ko muộn mà :p.

btw, các bạn, các anh chị cho mình/em hỏi cái. hình như có vụ học A-Level lúc nộp hồ sơ vào uni mình chỉ đc phép apply một số lượng trường nhất định, cả ở UK lẫn ở nước ngoài, có đúng thế ko ạ :-s? cụ thể tn ai cho em biết với. thank :D.

em có đụng SAT bao giờ đâu :"> ở UK thì đc apply 5 trường thôi anh ạ :-? các ngành apply cũng nên tương tự nhau để personal statement đỡ loạn. còn em nghĩ apply ở nước ngoài là chuyện khác chứ ko liên quan đến Uk uni.

em Liên vẫn còn nhớ tới anh cơ à :">. em cũng cày SAT với TOEFL ầm ầm xong rẽ sang UK còn gì :)). kế hoạch US của anh chắc phải gác lại, học xong hết ở UK đi tiếp vẫn ko muộn mà :p.

btw, các bạn, các anh chị cho mình/em hỏi cái. hình như có vụ học A-Level lúc nộp hồ sơ vào uni mình chỉ đc phép apply một số lượng trường nhất định, cả ở UK lẫn ở nước ngoài, có đúng thế ko ạ :-s? cụ thể tn ai cho em biết với. thank :D.

Em apply vào uni ở UK thì phải apply qua UCAS, nó giới hạn em chỉ được 1 personal statement + chỉ được nộp 5 uni thôi, còn apply uni ở nước khác nó cấm em làm sao được :D

Đọc xong 33 trang của topic này, em thấy nhiều anh chị siêu quá... *ngưỡng mộ* :X:X
Tháng 9 này em cũng định học a-level ở UK, em thì chỉ được 50% hb của Chelsea college (thực ra em cũng ko biết nhiều về trường cho lắm, với cả em thấy nó cũng ko nổi như CTC, Concord, abbey, bellerbys :D)

Em cũng mới app thêm 1 cái hb của Chichester college nữa. Em thấy có chị Vũ Thanh Nga hình như cũng từng học ở đây rồi.
Các anh chị có thể cho em biết thêm thông tin về trường này ko ạ? Theo em biết thì trường công thì thường ko tốt và học sinh ko đc quan tâm như trường tư, nhưng 2 trường em vừa nói trên thì anh chị có thể đánh giá hộ em được ko ạ?
Em cảm ơn các anh chị. ^^

Nghe cái Nga nó chửi trường đấy lắm, nói chung anh biết 2 3 người từng học ở Chichester thì chưa thấy ai khen cả :) nhg thôi, k học ở đấy k biết gì k chim lợn, em pm bọn nó mà hỏi, mà chưa chắc chúng nó đã lên HAO check :))

Tin mới nhận, dân chúng tránh xa Lancaster ra =)) =)) chúng nó vừa bầu cho BNP xong =)) =))

thôi nhé e, chào tạm biệt Chichester đi :)) hb thì trg` này cho free e ạ, khỏi cần apply =))

Ớ hợ :-<
Sau 1 hồi thì e sẽ đi Ashbourne ạ X_X
Có đứa bạn học ở đây, nó cũng khen nhưng kể ra thì hơi đắt hơn vs các trg khác, nhưng các cụ k cho chờ tháng 1 thi CTC [vì nếu thi k đc thì sao lol]

các bạn học Bellerbys cho mình hỏi với. trong các môn mà trường offers hình như ko có ngoại ngữ với music. thế mình muốn tiếp tục học TP với music bên đấy thì có lựa chọn nào ko? mà Bell London có vẻ ít môn nhỉ ?

Béo vào site của Bellerbys mà xem list các môn, modern languages là ngoại ngữ đấy. BellerbysOxford thì có tiếng Pháp, nhưng năm sau nhiều khả năng chỉ có một lớp A2 một người học thôi. Giáo viên tiếng Pháp khá tốt, nếu rất muốn học thì có thể xin học một mình một lớp. Nhưng 5termers thường thường chỉ được take 3 môn, không chắc người ta cho mày chọn Pháp đâu.

ừ rồi. lợn về rồi phải ko? tao chắc chả đi Bell đâu, thấy ko hợp lắm 8-|.
nếu đi đc có khi sắp tới tao với mày lại bay cùng chuyến 8->.

@Thảo: Ashbourne có đc học bổng ko em? :p

@ chị Quỳnh Anh: congrats chị extra scholarship của Bellerbys nhé :x. năm nay chị có thi AEA môn j` ko ạ?

Em chào mọi người. Các anh chị ơi cho em chút được ko ạ. Em đc offer hai trường private và public. Chắc mọi ng` đều biết chichester col rồi .Còn private college là Albion College. Cho em hỏi có anh chị nào học Albion College chưa ạ. Trường này nhỏ tẹo ở London.Nên em rất lo về facilities for study. Các anh chị cho iem một lời khuyên dc hok ạ. Thanks a lot

@A Dương: Dạ 50% nhưng nó vẫn ... X_X

Hôm trước mấy a c học khóa trên bảo nếu học tốt thì nên theo lên AEA nhưng hình như từ năm tới là bỏ rồi, chỉ còn Maths có AEA nữa thôi.
Cho e hỏi nh ng đã/đang học, là mình sang thì có thể tham gia cái j khác e.g. volunteer or part-time job j đó k ạ? Or cái j đó để gọi là ... đẹp cho UCAS app.

Cái Duke of Edinburgh's Award thì int student có tham gia đc k ạ? Và trên web nó k đề cập đến fee X_X

@Tú: Có Thư ở 11 Văn năm nay nó đc 75% đi Albion College.

Trường này có 1 chị nữa, hình như A2 0609, c Monika Trần ý [m hay gọi là c Conan nên chả biết c ý tên thật là j nữa X_X] cũng đang học trường này. Hôm trước mới nói chuyện vs c ý, thấy k có complain j cả :D. Details thì Tú cứ lên Facebook tìm để hỏi thêm :p.

Càng ngày càng biết thêm nh ng học Albion mà chả ai học Ashbourne cả x_x

Albion College nghe c ý bảo có George Sampson đang học :( làm mình .... =((

Chỉnh sửa lần cuối:
Ashbourne cũng có nguyên một đội quân VN đã và đang học ;)) có điều là đến từ nhiều thành phố khác nhau chứ không có quá nhiều Amser.

BAT

@:C. Hương Thảo : Em cảm ơn chị ha

Em còn thắc mắc nữa ạ, cho em hỏi trường Chichester & Albion coll thì trường nào tốt hơn ạ? Vì trường Albion quá nhỏ nên đâm ra nản ạ .
Thanks a lot

Back
Bên trên