Du hoc Anh, A level

xõa đến bao giờ phải đặt chân lên A2 ý bạn ạ :)) đang cố nốt mấy ngày hè đây. ôi giời lo lằng giề :-j ai học 3 terms thì hãy lo

thế cố gắng lên, chơi nốt đi cũg ko còn nhiều thời gian nữa :p.
baoh bạn bay?

Hờ Hờ, chính sách chơi A1 học A2 hình như hơi ngược với mình, A1 dễ, học chăm vào, lấy toàn 90%+ vào, A2 chơi không cần nghĩ ;))

e thấy nhiều ngươì nói như a này, vì hình như nộp điểm vào đại học là điểm A1 đúng ko nhỉ?

Kinh nghiệm học A level của mình đều từ a Tuấn mà ra nên mình cũng áp dụng chính sách học AS chơi A2 tuy nhiên đã đc biến đổi 1 chút thành chơi cả hai :">

thế cố gắng lên, chơi nốt đi cũg ko còn nhiều thời gian nữa :p.
baoh bạn bay?

e thấy nhiều ngươì nói như a này, vì hình như nộp điểm vào đại học là điểm A1 đúng ko nhỉ?

lúc apply thì tùy bạn điền điểm thôi...chủ yếu vẫn là điểm predicted ấy mà..nên là trong lớp hăng hái, thi tốt tốt một tí là cũng ngon ý mà B-)...ngày mình bay á, bí mật :"> 07988473647, số mình đấy :D (nếu nhớ ko nhầm) save vào đi xong có gì bao giờ lên london chơi thì mình dẫn đi

lúc apply thì tùy bạn điền điểm thôi...chủ yếu vẫn là điểm predicted ấy mà..nên là trong lớp hăng hái, thi tốt tốt một tí là cũng ngon ý mà B-)...ngày mình bay á, bí mật :"> 07988473647, số mình đấy :D (nếu nhớ ko nhầm) save vào đi xong có gì bao giờ lên london chơi thì mình dẫn đi

wow ngày đi cũg bí mật, định ra đi bất ngờ à :p
uhm được rồi mình sẽ save :p
có j chắc Chris là mìh đi chơi lug tug ý mà :p
còn bạn nhớ nhầm thì pm qua YM sau :p cũg có nick FB cả mà :-j

Kể ra cũng đọc cái topic này cả năm trời rồi bây giờ sang UK rồi mới dám post bài (hic). Em đang là newbie của Bell Camb năm nay ạ; Các anh chị cho em hỏi với, mấy cái 4rum học tập lớn lớn ở UK (để vào làm đề rồi trao đổi các thứ) là gì ạ (thực tế em đã đọc đâu đó ở topic này, tutor gì gì đó nhưng không nhớ chính xác; mà h không tìm lại được, hic)

Thêm nữa là nếu muốn đi vi vu trong nước Anh trong mấy ngày nghỉ giữa kỳ hay nghỉ lễ bằng mấy cái tour trường tổ chưc ấy, thì có nhất thiết phải xin chữ ký của guaradian hay bố mẹ không ạ (Em mới 16 :()
Em cám ơn nhiều.
@ Hơ, thế hóa ra điểm A Level không phải là (AS+A2)/2 ạ :( Thế mà em cứ tưởng ...

Chỉnh sửa lần cuối:
www.thestudentroom.co.uk/
còn site tutor em nói có thể là tutor2u.net

Điểm A Level là tổng điểm của tất cả các bài thi của em chứ không phải chia đôi đâu, khi em làm bài sẽ có điểm raw rồi nó được chuyển thành điểm trên UMS, dựa trên điểm đấy thì sẽ tính xem cuối cùng em được điểm A/B/C/D...

còn đi vi vu thì cần đấy em ạ :p bố mẹ phải viết một cái email sang, điền vào cái form của trg cho em được đi qua đêm, nhưng nói chung đơn giản lắm, em tự xử lí cũng được :">

hic,sag ben nay rui em thay brooke house nhieu Vjet Nam qua'. Ke ra cung hoi ngai. Choi vs ho thi Tieng anh cha len may, vi luc nao cung bo bo tieng Vjet, ko choi thi the nao cung bi bon no bao the nay the no.
Theo anh chj thj em nen the nao? Nghe noi moi nguoi sag ben nay 3 thang thi trung binh len 1 cham Ielts, nhung cu cai kjeu nay thi chac hoc 10 nam moi len dc 1 cham mat =.=

Em thi sang Bell Camb năm nay không có VN mấy, 2, 3 người là cùng mà toàn con trai thôi nên cũng im thít, chơi với chinese là chính (trường em nhiều chinese dã man à)
Hic, thật là không đỡ được cái thức ăn ở bên này, trường ca mỳ gói cứ gọi là... Hôm trước mua mỳ tôm ở siêu thị đắt ơi là đắt mà ăn như dây nịt...
@ Không đi Pháp được bằng visa UK dúng không nhỉ, phải làm visa schengen :((

Chưa bao h nghe Bellerbys ít Việt Nam được cả :)) dạo này CTC cũng tởm, năm nay nó nhận 17 đứa mới sang :)) đông như quân nguyên :))
Thức ăn thì ăn đi em ạ :)) muốn ăn như ở nhà thì chỉ có cách ở nhà luôn thôi :) nó cũng chẳng chán đến mức đấy đâu, ăn quen thì thấy bình thường :))
À, đề nghị em Mai viết chữ bình thường như mọi người, để phông to cho các bạn bị cận hả em?

@Mai: Bel Ox năm nay có đến 15 hs Việt :)), sang term sau còn đón thêm một lượng mới nữa :">. Chơi cũng vui phết. Chinese trường tớ cũng nhiều, chơi với tụi nó cũng vui lắm. Tiện thể bảo tụi nó dạy thêm tiếng Trung cho :)). Ăn uống thì bạn phải ráng mà nuốt thôi. Mấy hôm đầu tớ cũng không ăn nổi, nhưng riết rồi quen.

các bạn UK khổ nhỉ :D. ở đây mình buffet ngày 3 bữa, đồ ăn dễ tống vào như kfc :">. hậu quả đã có thể thấy sau 2 tuần =)).

Liên hôm đấy sang có trục trặc gì ko :p? ở sân bay quay đi quay lại đã ko thấy em đâu rồi.

@Thư: Ừ thì Bell chẳng bao giờ vắng VN, nhưng mà ở Bell Cam có 2 campus nên chia đôi số VN ra, mà mình lại ở bên chỗ học mấy môn Khoa học Tự nhiên nên ít VN (VN mình toàn đi học Kinh tế cả ^3^)
@Kiên: Thói quen của em anh ạ, viết chữ to cho dễ đọc ^3^
Cũng quen dần với đồ bên này rồi ạ, KFC bên này ngon hơn ở nhà bao nhiêu ^3^

Chỉnh sửa lần cuối:
các bạn UK khổ nhỉ :D. ở đây mình buffet ngày 3 bữa, đồ ăn dễ tống vào như kfc :">. hậu quả đã có thể thấy sau 2 tuần =)).

Liên hôm đấy sang có trục trặc gì ko :p? ở sân bay quay đi quay lại đã ko thấy em đâu rồi.

Em không anh ạ :"> em lượn lờ lâu lâu xong mới ra boarding gate mà :D học hành sao rồi anh,vui vẻ không :D

đang bị ngộ chữ 8-}. sử với Anh học phê lòi mắt :-<.
bên này ngày nào nó cũng bắt vào rừng chạy bộ, thành ra ê ẩm cả thể xác lẫn tinh thần :)).

Hi các bạn,

Theo như mình biết thì A-levels thì học trường nào không phải là quá quan trọng, mà kết quả cuối cùng thì phụ thuộc vào mình thôi. Cũng giống như ở VN, điểm Tốt nghiệp cấp III không phụ thuộc vào từng trường, mà phụ thuộc vào lực học của bạn, vì dù bạn có học ở 1 trường học phí rất cao hay học phí rất thấp thì cũng vẫn thi như người ta thôi. học bao nhiêu cũng thi có 1 lần để lấy ABC j đó àh. Nhưng vấn đề khác nhau là những trường học phí cao thường có chất lượng phục vụ tốt, cơ sở vật chất cũng tốt, và giảng viên cũng tốt nữa. (Tất nhiên không phải cứ nhiều tiền là tốt!) Ở bên UK có những trường học phí 22k GBP/năm, nhưng cũng có trường chỉ có 4-5k GBP/năm thui ah. À, mình quên nữa, còn tùy thuộc vị trí của cái trường nữa, ở London thì thương bao giờ cũng đắt, còn ở mấy cái small towns thì rẻ hơn. 1 vấn đề nữa là học bổng!!!! Bây giờ hộc bổng đưa ra làm mình lóa mắt đấy, nên cán bạn nên hỏi kỹ trước khi accept 1 cái học bổng "câu con cá" (tức là mấy cái học bổng quơ tay 1 cái là lấy được í). Vì có thể sang đến nơi xong rồi bạn mí phát hiện ra là cái trường nó tệ ... lém lém lun. Tất nhiên là bạn vẫn học được, nhưng thất vọng áh. Nói túm lại là bạn nên tìm hiểu kỹ trươc khi "gửi vàng" nhé. Hồi trước mình có đứa cháu mún đi du học Anh A-levels, vì mình khá tiếng Anh nên mẹ bé giao cho minh cái nhiệm vụ tìm hiểu trường. Mình lang thang web cũng nhiều, công ty du học cũng nhiều, có công ty tìm được trường ok lém, mà tự nhiên bà chị sợ H1N1 quá, ko cho con bé đi nữa. Phí mất công bà dì! :(

Sao mà yên ắng thế :( tình hình dạo này công cuộc apply mệt mỏi quá =((

Yup, half term break đã đến =)) cộng thêm cả party Halloween cũng đã gọi mời 8->. Nghỉ một tuần thiệt sung sướng, xả hơi đầu óc tí.

Đùa chứ em thấy học bên đây đa phần đều dễ, nhưng Psycho thì chả dễ chút nào @@~

@Mai: half term này tớ định lên Cam chơi, ấy dẫn tớ đi chơi nhé xD~

@Thư: Hử, thế mà tớ đang có kế hoạch xuống oxford chơi :)) ấy dẫn tớ đi nhé :)) Đúng là ý tưởng lớn gặp nhau rồi =.=
Yeah yeah half term đã đến, nhưng ở Bell Camb chỉ được nghỉ từ thứ 4 đến CN, (có 3 ngày =.=)

Back
Bên trên