Du hoc Anh, A level

từ thứ 4 đến CN phải tính là 5 ngày chứ em :)) mà thực ra half term hay ko thì một tuần chị cũng chỉ đi học có 3 ngày tổng cộng, no difference.

có a c nào đang ở Chichester hoặc đã ở (có kinh nghiệm) cho em làm quen :D

Bạn nào mà kiếm được cái học bổng ở Anh thì hơi bị khá đó, ráng cày mà kiếm tiền đi học

Học bổng du học Anh ít lắm, nói đến Anh thì ai cũng bik là chất lượng quá là tốt rùi, thử nghĩ đi, tốt quá rồi thì cần gì cho học bổng đại trà nữa, nếu có thì chỉ thông qua chính phủ, mở rộng quan hệ ngoại giao mà thôi.
Do đó hãy tỉnh táo khi lựa chọn trường ở Anh, nếu cần thông tin thì đọc hết diễn đàn này chắc cú rồi.

http://www.isc-ukeas.com/
Cái này tham khảo thêm, bổ ích lắm đấy

Chán cái chị này quá cứ tự nhiên vô duyên vào quảng cáo cái website.

Anyway là topic chìm quá, kéo kéo lên~~~~~ sắp hết những ngày tháng rong chơi rồi =((

Thế tình hình application với offer của ku thế nào rồi? ;))

Hỏi gì thì hỏi sao lại phải thêm cái ;)) vào làm gì?=; . Chắc vẫn còn cay cú vì em lên London mà ko gọi cho hả :-"
=))

Thôi chẳng thấy ai nói gì thì mình đành tiên phong vậy: apply Mathematics & Economics vào LSE, UCL, Warwick, Birmingham và Exeter. Hiện thì đã nhận đc offers của 4 cái sau, first choice LSE thì vẫn im hơi ko thấy đâu, chắc mấy hôm nữa rejection nó sẽ đến, ko phải vội :))

Mình quen cũng kha khá các bạn trên HAO ở UK apply vào uni năm nay, sao chẳng thấy ai nói năng gì nhở?

Năm nay mọi người có biết em nào được offer vào Cam thì ới anh cái nhé :) hội VN ở Cam đang rất anxious được tiếp đón các em freshers tháng 10 tới :)

ấy...
bọn LSE chuyên môn có cái bài om dọa người này =))

mà maths econs à :x

nếu có ai intend vào UCL thì thông báo nhé :x rất là welcome :x

ấy...
bọn LSE chuyên môn có cái bài om dọa người này =))

mà maths econs à :x

nếu có ai intend vào UCL thì thông báo nhé :x rất là welcome :x

Bạn Tùng đag first year ở UCL năm nay hay sao mà lại welcome mọi ng` thế? :D. Tớ nếu bị rejected của LSE thì chắc sẽ put UCL là firm choice thôi :D.

@ Liên: chúc may mắn em nhé :D. Interview của UCL hình như a thấy đa số là infomal nên thôi chắc ko vấn đề gì đâu nhỉ :D

em apply IMB anh Tùng ạ.

Nghe thiên hạ đồn có 600+ applicants, pick tầm 150 vào interviews, lấy ~70. thế thì cũng không có gì :-/

em apply IMB anh Tùng ạ.

Nghe thiên hạ đồn có 600+ applicants, pick tầm 150 vào interviews, lấy ~70. thế thì cũng không có gì :-/

Nếu total places của nó khoảng 70 thì nó sẽ give out ra ít nhất 150~200 cái offers em ạ :D. Ví dụ như Maths with Eco của anh, theo lời ông admissions tutor thì năm ngoái có khoảng 1800 đơn nộp, họ gửi offer cho khoảng 600~700 người gì đấy, trừ đi khoảng 1/3 ko đặt UCL là firm choice, 1/3 nữa ko meet đc requirement vào result day, end up còn khoảng gần 200 người sẽ chính thức vào học :D.
Thôi dù sao thì cũng chúc e may mắn. First choice của em ah? Em có apply vào LSE ko nhỉ a quên mất :p

Back
Bên trên