Du hoc Anh, A level

@ a Tuấn Anh: thù dai thế ;)) ... tìm hiểu e Trang thì cứ nói sao lại phải lôi vụ e VA vào làm j ;))

@ e Minh: thi hb thì cũng chỉ có làm bài ở trung tâm + phỏng vấn với trường thôi, e còn muốn j nữa thì mới "đỡ sợ" :))
Ý kiến cá nhân của a thấy là ko nên học Gov & Politics vì như ở trường alà môn này nghiên cứu về Gov & politic of England only chứ ko phải là World Politics :D. Dân Việt đi học a thấy chủ yếu là cứ Double Maths & Ecos mà fang thôi :D. Ko thì e học Media cũng khá hay dù a ko dám thử sức :p.

Sinh hoạt phải chăng nhất có lẽ là ở Man (theo a biết :p ), tp lớn đông vui, dịch vụ nhiều và tốt ko kém london nhưng lại khá rẻ vì các loại dịch vụ cạnh tranh :D. Ở đây thì hơi ngại nhất vụ thời tiết tại thấy ai cũng kêu :D

Chú Việt Anh đừng có nói linh tinh.
A có nơi có chốn cả rồi.

@e Minh:a cái trường Albermale cũng đc đấy chứ tq vs vn cực ít mà lại còn ở zone 1 :->
anh Tuấn Anh bít chỗ nào hay ho hem.ăn uống hay là chơi bời jj đó :->

Chỗ a gắn bó nhất là cái trường, cái thư viện, cái nhà tập thể thao với mấy cái bến tàu điện ngầm.
Nếu biết chỗ nào chơi bời ăn uống thì đã chẳng phải hỏi ở trang trước.

Chúc mừng sinh nhật chú Việt.
Sinh nhật đầu tiên xa nha thế nào ?

Câu trước vừa nói là chưa đến sinh nhật, câu sau đã chúc rồi là sao ?

Chú 'Việt đẹp zai' đang học ở đâu ấy nhỉ ?
A-level điểm danh cái nào.

ngại vê lờ :''>thx anh Anh và bạn Anh :)
iem là Việt -abbey college london:->
tuổi 17 mộng mơ-cao 175cm-nặng 65000g:)
ưa nhìn-khỏe mạnh
........

Chú Việt làm gì trang trọng thế ?
Điểm danh thì cho cái tên với trường lớp là được rồi.

Chú Việt Anh đâu rồi ?
Đi ngủ sớm thế à ?

ngại vê lờ :''>thx anh Anh và bạn Anh :)
iem là Việt -abbey college london:->
tuổi 17 mộng mơ-cao 175cm-nặng 65000g:)
ưa nhìn-khỏe mạnh
........

;)) ;)) Phùng Công Tuấn Việt - ABL

Biệt danh là Việt kunt, cao 174,52345740395 cm, nặng 64584,95038g ( *** dạo lày mày béo thế, bằng anh :"> =)) ),

Tuổi 17 hám gái và thik dê zai ;)) ngặt nỗi anh xấu zai và yếu sinh lý nên dân chúng k thèm dê và hám lại =)) =))

Just kidding :D hép pi bớt đây Việt kunt :x :x :x chúc chú ở ABL chăn dắt đc một em 9X mộng mơ ngây thơ nào đấy, chăn đc nhớ dắt xuống Cam cho anh và hội 232 soi :x

thks anh Kiên già :x
thế anh ở kem rịt chăn dắt đc bao nhiu chị(anh) rồi :-?

;)) ;)) Phùng Công Tuấn Việt - ABL

Biệt danh là Việt kunt, cao 174,52345740395 cm, nặng 64584,95038g ( *** dạo lày mày béo thế, bằng anh :"> =)) ),

Tuổi 17 hám gái và thik dê zai ;)) ngặt nỗi anh xấu zai và yếu sinh lý nên dân chúng k thèm dê và hám lại =)) =))

Just kidding :D hép pi bớt đây Việt kunt :x :x :x chúc chú ở ABL chăn dắt đc một em 9X mộng mơ ngây thơ nào đấy, chăn đc nhớ dắt xuống Cam cho anh và hội 232 soi :x

Sở thik của bạn V giống tớ vãi chưởng :">
Nghe bạn tự lăng xê cùng sự trợ giúp của a Kiên... tớ thấy khá là... ấn tượng ;)) :">

@ a Tuấn Anh: ngủ thôi còn sớm sủa j nữa... :D. Đag ở trong library :D

Thế chú e có coi nặng chuyện accent lắm không ?
Nếu không thì hẵng tính lên Scotland hoặc qua Wales học.
England thì càng lên phía Bắc càng rẻ (cả học phí lẫn chi phí sinh hoạt).
Cỡ Manchester với Nottingham được đấy.

A có đứa bạn ở Manchester, học bổng 100%, cả thành phố toàn Trung Quốc, Hồng Kông với người bản xứ, không có 1 mống Việt Nam nào.
Đáp ứng yêu cầu của chú e chưa ?

Hiện h em đang học ở ACET với 1 lão Scotland đặc sệt, ban đầu vào nói chuyện với lão ý, lão nói nhanh quá đâm ra hoảng.:-ss. Nhưng bây h đỡ rồi, lâu mới phát hiện ra người Scot tuy nói nhanh nhưng từ ngữ rất đơn giản và dễ hiểu, bây h lại thích nghe.:x
Còn việc ở Man :)), đáp ứng nhu cầu rồi anh ạ, cố gắng tránh mặt TQ vậy, em chả hiểu sao không hợp với mấy đứa đấy:( .
@Việt anh: Thế hồi anh đi là thi ở đâu thế, có nên thi ở các trung tâm ngoài (luồng) hay lên thẳng hội đồng Anh. Liệu có những website nào cho mình biết là khi nào có học bổng hả anh.
Em khổ cái là mấy môn tự nhiên chả giỏi, giỏi mỗi mấy môn xã hội thôi à.:(

Chỉnh sửa lần cuối:
Scottish nói nhanh thì Londoner nói như liên thanh à ?
Ở UK càng lên phía Bắc nói càng chậm nhưng rõ.

@Việt Anh: Chú ngủ ở thư viện à ?
Chăm nhỉ ?

@Việt Anh + Việt: Các chú không thể dục thể thao, ngoại khóa gì hay sao mà còn thời gian 'hám với dê gái' thế hả ?

Lúc e post bài là 1h30 chiều đag học hành chăm chỉ ở thư viện, ngủ nghê j [-x
Ngủ là cái e bảo a ở bài post trên cơ mà :))

Mà hám với dê gái kệ e mắc mớ chi a :-w ... cũng là hoạt động ngoại khóa chứ bộ :>

@ e Minh: a ko rõ là khái niệm giỏi và ko giỏi của e nó ra sao nhưng như a thấy nếu e tự tin về vốn từ của mình thì hãy nên theo học mấy môn chuối củ như kiểu Triết, Tâm lí, Xã hội học (dịch đúng ko nhở :)) )... Còn không thì cứ Toán Lí Hóa mà fang thôi. A ở nhà học tự nhiên cũng chả giỏi giang gì nhưng sang đây bài vở vẫn theo kịp ngon ơ, ko sợ đâu :D
A thấy việc trường thông báo học bổng là công khai rộng rãi khắp nơi nên e có thể đọc đc thông tin ở mọi tờ báo điện tử :D. Thi ở đâu cũng đc, miễn là kiếm đc 1 trung tâm uy tín vì nếu e đc học bổng việc e muốn trung tâm giúp làm thủ tục hay ko e có thể tự quyết định mà :D

Hiện h em đang học ở ACET với 1 lão Scotland đặc sệt, ban đầu vào nói chuyện với lão ý, lão nói nhanh quá đâm ra hoảng.:-ss. Nhưng bây h đỡ rồi, lâu mới phát hiện ra người Scot tuy nói nhanh nhưng từ ngữ rất đơn giản và dễ hiểu, bây h lại thích nghe.:x
Còn việc ở Man :)), đáp ứng nhu cầu rồi anh ạ, cố gắng tránh mặt TQ vậy, em chả hiểu sao không hợp với mấy đứa đấy:( .
@Việt anh: Thế hồi anh đi là thi ở đâu thế, có nên thi ở các trung tâm ngoài (luồng) hay lên thẳng hội đồng Anh. Liệu có những website nào cho mình biết là khi nào có học bổng hả anh.
Em khổ cái là mấy môn tự nhiên chả giỏi, giỏi mỗi mấy môn xã hội thôi à.:(

Muốn tránh mặt TQ tốt nhất là bạn ở xừ nó VN =)) đi du học ko gặp TQ mới lạ. Mình không biết ấn tượng của bạn thế nào chứ các bạn TQ bên mình tốt với cả friendly lắm :") (Taxi nhỉ :)) )

Ờ thế mà a cứ tưởng chú qua đêm trong thư viện thì sợ quá.

@Hữu Minh: Chú qua Sunrise hỏi thử xem có trường nào còn học bổng 100% không.
Chú định đi tháng 1 hay sao mà có vẻ gấp thế ?

@ e Liên: đúng rồi, trung quốc nếu có ít mình chơi với bọn nó thì a thấy thật là chả khác j vn :)). chỉ ghét nếu đông quá thôi, thực ra thì dân việt mình đông cũng loạn chứ ko j tq :))

@ a Tuấn anh: có trường nào cho 100% a levels á? Hơi hiếm đấy. Theo e biết thì có một trường j vừa rồi thi đấy có bạn Dung A1 đi, heo hút tít trên phía Scottland hay sao ý? Nhưng những bạn kiểu bạn Dung mới vào đc thì thôi e biết là nó khó thế nào rồi :))

Ruthin School hả? Ở North Wales.
A nghe nói trường đấy nghiêm như trường quân đội.

Ngoài ra có 1 trường nữa ở Manchester nhưng a quên tên rồi.
Để hôm nào đấy hỏi bạn a cho chú Minh.

Mà chú chưa đi ngủ hả?

Các anh hỏi hộ em csai:">. Em chưa đi ngay nhưng đợi hết năm lớp 11 này đã, lúc đấy thi xong IELTS và cũng là học xong chương trình ở trường. Cái quan trọng nhất của em là chi phí cho ăn ở học thôi, cố gắng dành cái học bổng cao cao 1 tí và kiếm trường nằm ở đâu đó rẻ rẻ(theo như lời các anh:x).
Em cũng định đi từ năm lớp 10 cơ tại vì lúc đó có cái học bổng của Castle, nhưng lúc đó thấy nhiều người kêu Castle học chán với đồng Vn and TQ quá nên thôi, đành ém lại chờ hết năm nay rồi đi.
Chắc lúc học A-level em cũng phải học Toán-lí vì dù sao theo tự nhận xét thì cũng không "bết" quá, ngoài ra cũng kèm thêm cái Eco nữa. :p
Liệu sang bên đấy khoảng bao lâu thì có thể partime được hả các anh. Ngoài ra lúc mới vào ý,ở ký túc bao lâu thì nên chuyển ra ngoài.

@e Minh:bọn TQ chơi vui mà :)hôm trước vừa dạy bọn nó chửi bậy xong :">
trường rẻ;ít vn vs tq;học bổng cao>cái này chắc hơi khó,chất lượng chắc cũng chả tốt đâu :-?
theo như anh thấy thì A level ít người partime lắm,toàn thấy lên uni thôi:-?học xong về nhà chỉ muốn ăn vs ngủ chả muốn làm bt :(

Back
Bên trên