Du hoc Anh, A level

Em Việt Anh với em Liên đang học ở chỗ nào thế :-/
Giờ này còn chưa đi ngủ à :-?

E Liên ở London hoa lệ 8-> (bẩn bỏ xừ :)) )
E Việt Anh ở Bristol hẻo lánh =(( :">

A T.Anh đi từ cuối lớp 10, học A levels ở Cam và h đag học Uni ở London ạ?

Mà thôi bị đuổi thì đi ngủ vậy :)). Bye bye!

Chỉnh sửa lần cuối:
Ai đuổi chú đâu, dỗi nhanh thế à ?

Chú đã gặp a bao giờ đâu mà biết rõ thế ?
Chắc đọc mấy bài trong topic hả ?

A đang học KCL, cả khoa có đúng 2 mống Việt Nam.

Nghe thấy nhắc tên lại phải mò lên :">

Em ấn 1 cái vào acc của a thấy a đã học đh ~> sang học a levels khi hết lớp 10. Nơi ở là Cam mà địa chỉ trường đh lại ở London ~~> chỗ còn lại :))

Chỉnh sửa lần cuối:
Ờ a vừa mới sửa lại nơi ở rồi.

Chú học ở Bristol chắc biết Ngọc Linh P2 0508 chứ ?
Bao giờ xuống chỗ a chơi.

Ôi biết :))

Cách đây mấy tuần vừa mò lên chỗ boarding của chị Linh chị e giao lưu lần đầu :D... tiện thể xin đc khối sách đỡ tốn tiền mua :">

Trường e mặc dù là trường công nhưng thấy khá là ok :D. Nằm ở Bristol centre ko quá lớn nhưng rất chi đông vui nhộn nhịp :)) và nhất là lại rất ít "tóc đen" (Asian ý ạ) :D. Năm vừa rồi trường sang vn lần đầu :D, bọn e là khóa đầu của hs VN ở đây nên cả trường có 3 mống đứa :)) - đc cái trường khá quan tâm chăm sóc từ a => z, kiểu chỉ sợ mình phàn nàn j là mất hình ảnh trường ở vn ý :)). Giữa tháng 10 trường lại đến vn (2nd) chắc để tuyển cho đợt tháng 1/2009 :-?, đag bị bắt viết thư giới thiệu về cho hs vn đây mà chưa biết viết j :))

ợ đây có ai xmas về ko? :)
Việt anh khi nào lên london jao lưu phát:->
ông có bít thằng Nam lý 1 hem?

Chỉnh sửa lần cuối:
Chú Việt nhầm tên à ?
Ý chú nói là Việt Anh chứ hả ?

@Việt Anh: Chú viết gì chẳng được, viết tiếng Việt nó có hiểu đâu.
Nếu mà hài lòng thì viết tốt tốt tí cho trường nó được nhờ.

Bạn việt chắc có tý nhầm lẫn không sao :D

Muốn lên thì cũng phải đến xmas mới lên đc chứ :p. Cũng có một cơ số ng` rủ và sẵn sàng cho tá túc nhờ rồi :">
Nam nào nhỉ? Trần Hoàng Nam á? Chắc là biết vì trong list Yahoo của tôi có 1 contact là Nam L1 chắc bạn ý =))

Ôi biết :))

Cách đây mấy tuần vừa mò lên chỗ boarding của chị Linh chị e giao lưu lần đầu :D... tiện thể xin đc khối sách đỡ tốn tiền mua :">

Trường e mặc dù là trường công nhưng thấy khá là ok :D. Nằm ở Bristol centre ko quá lớn nhưng rất chi đông vui nhộn nhịp :)) và nhất là lại rất ít "tóc đen" (Asian ý ạ) :D. Năm vừa rồi trường sang vn lần đầu :D, bọn e là khóa đầu của hs VN ở đây nên cả trường có 3 mống đứa :)) - đc cái trường khá quan tâm chăm sóc từ a => z, kiểu chỉ sợ mình phàn nàn j là mất hình ảnh trường ở vn ý :)). Giữa tháng 10 trường lại đến vn (2nd) chắc để tuyển cho đợt tháng 1/2009 :-?, đag bị bắt viết thư giới thiệu về cho hs vn đây mà chưa biết viết j :))

Trường nào nghe hay thế anh...có ít VN là em thích rồI...
Có gì giới thiệu cho em đi...em cũng đang muốn sang học A-level;))

Chú Việt Anh có khi phải đòi trường trả tiền công marketing chứ nhỉ ?
Mới giới thiệu sơ sơ thôi mà đã có người hỏi thăm rồi kìa.
Làm mấy việc kiểu thế này rồi cho vào Personal Statement thì khối trường nhận.
Có khi còn được vào hội Ambassador ấy chứ.

Kiểu này em được liệt vào list khách VIP ồy...lăng xê tên tuổi hộ luôn =))

Dạo này cũng đag túng bấn lắm đây có khi cũng phải đòi tiền công thật :p
Đùa chứ hqua cũng vừa viết cái thư xin xỏ kiểu chứng thực gia đình có hoàn cảnh khó khăn ý :))... nếu mọi chuyện cứ tiến triền tốt đẹp thì từ tháng sau mỗi tuần sẽ đc 30GBP tiêu vặt :">

@ e Huy: a quảng cáo tý thôi nhưng đã xác định học trường côg thì phải chịu khó tự học (tức là chui vào thư viện lúc rảnh mà cắm cọc), tự quản lí thời gian... nói chung là tự tất đấy e ạ chứ ko có ai thúc giục, nhắc nhở e học như kiểu e học trường tư đâu (cái này a hỏi bạn nên cũng ko chắc lắm). Lí do là vì trường tư thì nó cần thành tik cao, còn trường công thì nó chả cần thành tik với thằng nào cả dẫn đến việc là tỉ lệ điểm A sẽ ko thể cao như trường tư.
Theo như bạn a nói thì giáo viên ở một số trường tư nối tiếng (nổi này tức là ở vn ý nhé chứ còn khối trường ầm ĩ sang đây a hỏi chả ai biết :)) ) chất lượng sẽ khá là tốt. Tuy nhiên bản thân a tự thấy chủ yếu là gần như mình tự học nên cũng ko quan tâm lắm đến việc đấy. Lí do nữa là tài chính cũng ko thể ko kể đến :))
Tóm lại là nếu e có khả năng tự học, muốn học trường công để cân đối tài chính, lại muốn chọn 1 trường chất lượng "tạm ổn" (a chỉ dám nói là tạm thôi :D), ko quá vắng vẻ mà lại ít vn (cái này khó nhá :)) ) thì a recommend trường a :D.
(Nói dài thế này mà e ý ko đi học thì phí quá ;)) )
P.s: khuyến khích các e gái :">... tại bạn nữ duy nhất bên này cứ kêu gào vì 1 mình đấu lại 2 thằng :))

nhầm lẫn tí :">
@ Việt anh:half term cũng lên tốt chứ :) mà half term trường ông nghỉ mấy ngày?
thằng kia tên là Phan Hoàng Nam thì phải :-?

9 ngày = 1 tuần nghỉ + 2 ngày cuối tuần của tuần trước (25/10 - 2/11)

Hehe cảm ơn bạn Việt có lòng nhưng tiếc là half term tớ có kế hoạch khác rồi :D. Chả là bạn bè lớp cấp II mấy đứa tính sẽ xuống chỗ tớ chơi thời gian đó và họp lớp cấp II luôn :p ... 6,7 đứa chứ ít j :>
Hẹn London xmas vậy... mà cứ hẹn thế đã còn chắc j tớ đã đi đc :))

X-mas với Easter a được nghỉ 1 tháng mỗi kỳ, đứa nào có nhu cầu cứ hô.

sao half term được nghỉ nhiều thế =(( em đc nghỉ có 3 ngày thôi. như dở hơi.

@VA : Trường anh có phải City of Bristol không anh
Những điều anh bảo em tập xác định hết ôY, mới đc bà hàng xóm phổ biến hồi hè
Trường đấy chi phí như nào hả anh? Tìm mãi tren web mà hok có....:(

Back
Bên trên