Du hoc Anh, A level

Tình hình sau này lên uni em muốn học về Đồ họa, CCG , hay dạng illus
CCG thì em chưa hiểu rõ về nó lắm

Nếu muốn như thế tHì chọn môn kiểu gì cho thik hợp .....

Hiện tại em đang học tiếng ở Abbey ở Cambridge
Lớp toàn chinese, có một đứa người Việt bọn nó nói chinese mình chả hiểu gì cả 8-}
Học tiếng nó cho học thêm cả math với machenic
Học cái này học cùng với students học Alevel
Bọn nó vào bài ầm ầm
Mình hì trở ngại tiếng nhiều quá :-ss nhiều khi đọc sai đề ........

Lại được thêm cái ở cùng với 2 chị em, đứa em được bố mẹ cho bà chị theo chăm sóc :-ss
Thực hành tiếng của em cực dở :|

Cứ thấy nản thế nào ý
Ko có người nói chuyện cùng
Muốn ra ngoài nhưng mà cũng ko có người đy cùng
Tự đy thì chỉ được mấy hum ..... mà đy cũng chỉ ngắm là nhiều .. nói thì mấy câu 8-|

Tâm lí ai khi đi du học cũng thế thôi bạn ạ, nhưng dần dần sẽ quen thôi mà, thật đấy, tớ cũng có nhiều anh chị sang bên đấy học nên cũng hiểu đôi chút.
Mà ấy học Abbey à, đi học bổng hay là tự túc, nghe nói trường đấy rẻ mà trao học bổng cũng cao lắm đúng không.

em học IP ở Sing 4 năm lận liệu sang UK có muộn quá không ạ:-s

mấy anh chị cho em hỏi trường Rossall có đc hok? tại thấY mấY hôm nay trường này đang cho 50% học phí + ăn ở..
Em cảm ơn nhiều:)

chị tưởng Rossall cho học phí và ăn ở là 100% kiểu Brookhouse ý chứ
anw, e có biết trường kiểu nội trú chứ? cả khu có 1 ngôi trường, sinh hoạt các thứ trong đấy hết. nếu e mà kiểu ko sợ buồn sợ chán thì trường này cũng khá là tốt. chị thì chị chả chịu được :">

Tình hình sau này lên uni em muốn học về Đồ họa, CCG , hay dạng illus
CCG thì em chưa hiểu rõ về nó lắm

Nếu muốn như thế tHì chọn môn kiểu gì cho thik hợp .....

Hiện tại em đang học tiếng ở Abbey ở Cambridge
Lớp toàn chinese, có một đứa người Việt bọn nó nói chinese mình chả hiểu gì cả 8-}
Học tiếng nó cho học thêm cả math với machenic
Học cái này học cùng với students học Alevel
Bọn nó vào bài ầm ầm
Mình hì trở ngại tiếng nhiều quá :-ss nhiều khi đọc sai đề ........

Lại được thêm cái ở cùng với 2 chị em, đứa em được bố mẹ cho bà chị theo chăm sóc :-ss
Thực hành tiếng của em cực dở :|

Cứ thấy nản thế nào ý
Ko có người nói chuyện cùng
Muốn ra ngoài nhưng mà cũng ko có người đy cùng
Tự đy thì chỉ được mấy hum ..... mà đy cũng chỉ ngắm là nhiều .. nói thì mấy câu 8-|
Khổ thân e Thư nhờ :) mà post ở đây đâm chả ai đọc thì phải :"> haha Abbey Cam đông VN bỏ xừ đi được í :)) đông vãi hàng luôn :)) làm j có chuyện k tìm đc ng nói chuyện :D còn tiếng kém thì h cố giao tiếp nhiều, rồi học trâu vào chứ biết sao em :-j

----------

em học IP ở Sing 4 năm lận liệu sang UK có muộn quá không ạ:-s

Sang học uni thì k muộn, còn sang start A Level thì ... vãi hàng muộn em ạ =)) =)) j/k :p e học ở Sing xong thì thường apply thẳng uni của UK ngon mà :-j

Hình như mấy bạn mới vào kothik Anh,vào đây chỉ thấy anh chị khóa trên
Chào các anh các chị:)em mới vào Ams,cũng có í định đi Anh nhưng chắc cuối 11 vì hơi lo vụ học mấy môn Sinh Sử Địa=TA
Có j mọi ng giúp đỡ em:)

Uầy :-> em Vân :-> sang học A Level sinh sử địa í ạ =P~ vãi quá vãi quá :">

Thế các bác biết website nào của nước ngoài, cụ thể ở diễn đàn đấy các học sinh vào nói về các trường đại học, A-level,.... ở bên Anh ko.

Àh,hôm trước em mới đi hỏi lại=))Mới biết chỉ phải học có 4 môn,xấu hổ quá:">
Em định học KT,thấy bảo có 1 môn tự chọn thì nên học môn j ạ???
@Quang:mày cũng định đi Anh àh,sao mày bảo tao là ko Anh????

@ e Vân: tùy e chọn thôi, nhưng mà còn phụ thuộc vào 3 môn kia của e có thực sự hard ko, thì môn thứ 4 nên để là 1 môn soft.
Nếu e định học eco thì có thể nên chọn thế này: eco, maths/fur maths, accounting and physics/chemistry.
đấy là chị thấy thông thường là học thế, còn tùy xem trường e có wider range of subjects ko thôi. anw, e định hết năm nay sang à?

đừng em nào chọn môn còn lại là ICT nhé =)) đang đâm đầu xuống đất đây.

@ Vân: tao vẫn khoái Mỹ hơn, nhưng hỏi thăm thì cũng có sao đâu, nghe bảo từ Sing sang Anh dễ hơn là sang Mỹ

sang US em phải thi SAT:-b còn sang UK mà ở Sing em học IB hoặc Alevel rồi thì ok nên là sang UK thì tiện hơn. Em Quang đi Sing ah?

anh có học sách của OCR không? :)) em học OCR chán như gián, lại còn đang cố học hết cả quyển để tháng 1 thi :))

Thực ra nghe khá tội lỗi là a là... a chả biết a học sách j :">
Cả lớp mua nhưng mình còn chả order nói j đến chuyện có sách :))... nhưng a thấy cũng dễ mà có j đâu :-?
Hay tại mình ở chỗ nhà quê nên nó thế :"> ... mà tháng 1 cũng thi này chả hiểu thế nào :|

ở ngoài nó có đề là Edexcel hay OCR mà. OCR đáng nhẽ chỉ thi tháng 6 thôi, không thi tháng 1, tháng 6 thi cả sách luôn phần theory, coursework thì done vào tháng 4. nhưng mà vì giáo viên của em muốn thi 2 lần nên là đang hỏi xem nếu học hết sách vào tháng 12 thì tháng 1 có được thi ko. Chắc anh học Edexcel rồi.

Hehe vừa check lại đúng Edexcel rồi :D

Mà thôi cô học Ber thì phải chịu khó thôi... sau này lại nghe e Liên vào Oxbridge a cũng mừng 8->

Đùa tý dạo này dân tình rủ nhau đi học A levels cũng nhiều mà sao 2pic có 2 a e ta là sao nhỉ? :-B

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên