Du hoc Anh, A level

Ủa. K hiểu học 7 môn thì sắp xếp timetable kiểu j nhỉ :-?? Tớ học có 4 môn mà 1 tuần còn mỗi 1 buổi sáng + 1 buổi chiều rảnh (đủ để học thêm đúng 1 môn nữa thôi). Mỗi môn 1 tuần bọn tớ phải học 5 tiếng mà
@Chanh: Công nhận là chán. Hôm nọ học toán, có mấy cái bài nhân chia cộng trừ căn thức mà bọn nó k hiểu j hết. Cuối cùng thì mấy đứa xách cặp ra về kêu đổi môn :)) Bọn tớ ngồi học toàn làm xong bài rồi ngồi tán chuyện (toàn VN mà :|)

Khuất Diệu Anh đã viết:
Maths challenge dễ lắm :-B
Nhưng chả hiểu sao năm ngoái bạn được mỗi giải bạc :-B

Lý thuyết gì, thật vớ vỉn T_T
Descrete (hay còn gọi là Decision) với Stat thì hay phải dùng một ít lý thuyết, nó chỉ hỏi kiểu để sử dụng model hay là thuật toán này thỉ cần assumption là gì, blah blah blah, giải thích nọ kia
Học toán có cảm giác lãng phí tg thật :| Bạn toàn ngồi gấp sao đợi chúng nó làm xong bài :|
Trong phòng ko có anh nào đẹp trai hay sao mà phải gấp sao :))
Học toán ở đây đúng là buồn ngủ thật. Core Maths cần phải mua đến 4 quyển sách C1 C2 C3 C4. Trong khi đó mình cũng biết kha khá rồi. Tiếc tiền mua sách quá :(
Thôi kệ nó vậy, ko có sách thì đành phải share với nhỏ ngồi cạnh thôi :>

Ủa. K hiểu học 7 môn thì sắp xếp timetable kiểu j nhỉ ? Tớ học có 4 môn mà 1 tuần còn mỗi 1 buổi sáng + 1 buổi chiều rảnh (đủ để học thêm đúng 1 môn nữa thôi). Mỗi môn 1 tuần bọn tớ phải học 5 tiếng mà
Socio,psycho học vào thứ 7 +.+, còn CT hình như phải học vào extra time (chúng nó 9h vào lớp mình 7h30 đã phải đi học ++)..trong khi time table của tớ vẫn còn 17 tiết trống => trường sắp xếp môn học rất thiếu thông minh =.=
Nhưng bù lại biết nhiều hơn ^^ môn XH nào cũng thấy hay (trừ acc - thấy cái này chán quá =.=)

Chỉnh sửa lần cuối:
Trần Lương Thành đã viết:
Socio,psycho học vào thứ 7 +.+, còn CT hình như phải học vào extra time (chúng nó 9h vào lớp mình 7h30 đã phải đi học ++)..trong khi time table của tớ vẫn còn 17 tiết trống => trường sắp xếp môn học rất thiếu thông minh =.=
Nhưng bù lại biết nhiều hơn ^^ môn XH nào cũng thấy hay (trừ acc - thấy cái này chán quá =.=)
Trg tớ xếp 1 ngày học đc 2 môn thôi, mỗi môn 1 buổi >___< Acc sao lại là môn XH nhỉ :-?

mình lại thik acc :-?

À mà cho tớ hỏi CT mà bạn Thành học có phải là Communication technology ko (giống ICT)? Acc mới học thấy chưa có j, nhưng mà vừa phải làm bt xong, dài dã man :(( Tốn giấy tốn mực >___<

Ko,critical thinking,môn này học chơi ko lấy điểm :p
Acc chắc ko phải môn xã hội thật,xếp vào nhóm "ngồi bấm máy tính" kiểu statistic thì đúng hơn ++ Tuy nhiên thấy bảo môn này dễ kiếm điểm nên nhiều người học.

Bạn học pure maths hay core maths thế?

Ko,critical thinking,môn này học chơi ko lấy điểm :p
Acc chắc ko phải môn xã hội thật,xếp vào nhóm "ngồi bấm máy tính" kiểu statistic thì đúng hơn ++ Tuy nhiên thấy bảo môn này dễ kiếm điểm nên nhiều người học.

Bạn học pure maths hay core maths thế?
Hóa ra CT là môn ý :">
Sao lại pure maths hay core maths :-? Trên quyển sách nó đề tên là 'Pure Core maths' mà :| Tớ học maths + double maths --> tức là năm nay như ở trg tớ tớ phải hoàn thành 6 module: C1, C2, D1, S1, M1, FP1 :)

trường em 1st year của F.Maths là C1 -> C4 + M1 + S1 8-}
hnay có kết quả Maths test rồi đây :|
hy vọng ko bị drop xuống ..... :-s

Ôi giời... làm xong tưởng rớt hóa ra lại đõ cao mới khổ chứ. Thằng cu Tuấn Anh ít ít mồm thôi kẻo các bạn trường khác biết lại thèm thuồng :))

hờ ... 8-}
cuối cùng thì cũng được ở lại 8-}

nhưng may có thì đen cũng có 8-}
ở lại F.Maths đồng nghĩa vs 6 quyển sách chờ đón trong năm 1 8-}
chưa kể những môn khác, mỗi môn 2-3 quyển nữa 8-}
ôi tiền tôi 8-}

P/S: 4 Key Skills / week 8-}
wtf 8-}

Chỉnh sửa lần cuối:
Gì mà đến 2, 3 quyển hả cu? Muộn quá rồi nên nói nhảm hả :)) Sách có ai bắt em mua nhiều đâu? Thư viện thiếu gì, hand-out thiếu gì ?! Trường mình sướng thế rồi còn giề... đừng than vãn nữa kẻo các bạn lại có cái nhìn sai lệch :))

cho em hỏi cái :(
Summer Term 2 < 18/6 -> 7/9 > là cho Course nào ạ :-s
Foundation hay A-level ạ 8-}
cầu trời A-level ko phải học :((

Ôi giời ơi... các anh các chị ấy thì biết gì chuyện trường mình hả cu? Summer term là dành cho bọn cần học TA bổ trợ ý. June năm sau có bài thi TA, ko pass thì học summer term...

Các anh chị thông cảm... em nó cứ nông nổi hỏi linh tinh :D

Mọi người cứ bình tĩnh :) Ko có nhiều thứ cũ hoàn toàn đâu
Về sau học ma trận, complex number blah blah blah
Stat ca Discrete có nhiều cái mới
Nhưng nói chung là đơn giản

Trường nào chả thế hả em :D
Năm 1 của chị là C1, 2, 3, 4, M1, S1, D1 :D
Năm nay có FP1, FP2, M2, D2, S2

Một năm có các term sau: Autumn term là bây h, sau đấy là Spring term khi trở lại after Christmas, sau đấy là Summer term sau kỳ nghỉ Easter. Đến hè, tầm tháng 6, 7 thì hết Summer term tức là hết năm học ^^ Ko phải cho tiếng Anh gì đâu

----------

Ôi đọc xong thấy summer term 2 :">, ừ thế thì chắc cho english :">

Nó học Bellerbys ạ ^^. Summer term của trường tớ nó có 2 cái ending. Một cái danh cho bọn học bt như bọn tớ thi khoang giữa tháng 6 đến giữa tháng 9. Một khóa nữa là TA dành cho những bạn thấy mình còn yếu kém thì lại khác :D

----------

@ em cu : Nhìn kỹ rồi hẵng hỏi ^^ Nếu có từ nào chưa biết thì tra từ điển nhá còn lười thì hỏi Kate ỏ Eva nó bảo cho ^^ Chúc em mau hết thắc mắc kiểu ngây thơ gian manh nhé :)

Chỉnh sửa lần cuối:
hớ hớ hớ 8-}
tuần đầu mà homework như muốn cho đầu mình nổ tung 8-}
essay 4-5 mặt A4 thì viết kiểu gì đây 8-}
ai học Eco chỉ cho em với 8-}

E T.A học econ viết essay về Uk mảket hả :D
Econ trường này thầy giáo toàn cho so sánh market trong nước với UK :-s Riêng thông tin chưa cần thêm thắt gì đã hết 4-5 trang A4 rồi .HIC. Ông thầy thông thạo kinh tế ViệtNAm như thật :D Nên không nói năng lảm nhảm đc :p

Có bạn nào học Media studies không ? Cho hỏi kinh nghiệm làm course work (magazines) với :D

đâu có ạ :|
em mới học Eco thôi :|
essay phải viết về Comp. :|
đủ các phần linh tinh luôn :|
nhưng phần chính là về its benefits + harm 8-}
bó tay ..... 8-}

P/S: em cũng học Media này :D
hay nhưng cũng phức tạp lắm 8-}
dần dần rồi quen vậy :p

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên