Du hoc Anh, A level

Em đã tới Cam an toàn hehe ^^ Thứ 4 này bắt đầu học rồi.

Cho em hỏi mọt tẹo: Muốn vào những trường top như cam, ox, lse thì môn học sẽ nên chọn những môn nào ạ?

Answer: Trường nào cũng vậy, em chọn môn em thấy có thể học tốt và mình say mê.
Các tiêu chí phụ khác là traditional subjects(vd: Cam ko khoái Accounting= Maths... so sánh hơi khập khiễng) và môn học mang tính hỗ trợ cho những gì mình đinh apply ở Uni.

Cho anh hỏi chút, ngoài LSE và oxford ra, ở Anh còn có trường nòa có scholarship or finaid cho international students kô? Có trường nào meet nearly full kô?

cái đó, anh mà outstanding thì trường nào nó chẳng cho full ạ, nó còn biếu thêm cả tiền sinh hoạt phí ấy chứ
Còn chỉ ở mức giỏi thì kiếm full ở LSE cũng khó

oh okie:)..Thx:)..But generally anh tưởng ở UK làm gì cho mà chỉ có US thôi mà..At least from my research about UK schools.. Ngay cả như LSE website của nó cũng còn nói chỉ cho max 1-2K, hôm trước thấy Yến nói thì mới biết có đến 16-17K

úi,ở mức giỏi mà còn khó vậy thì phải bao nhiêu mới dễ

Further Maths + Eco :((
ko còn lựa chọn nào khác :((
tham khảo wa mấy quyền sách mà hồn bay phách lạc :((

Mọi người có ai bán sách Account hay Eco của AS ko ? Mua sách mới đắt quá ! Có ai biết cách nào mua rẻ rẻ ko ạ ? Sách đấy ở bokshop ko có đồ secondhand. :(

Trần Phương Chi đã viết:
Mọi người có ai bán sách Account hay Eco của AS ko ? Mua sách mới đắt quá ! Có ai biết cách nào mua rẻ rẻ ko ạ ? Sách đấy ở bokshop ko có đồ secondhand. :(
Ấy mua qua net đi. Thường nó rẻ hơn đc 1 ít nhưng mà mất tầm 1 tuần mới nhận đc. Tớ hay mua qua amazon.co.uk. Hoặc ấy hỏi xin các a chị mấy năm trc ý

Trần Phương Chi đã viết:
Kể cả chỗ bán second hand thì cũng ko có sách cho A level đâu

P/S: bạn Nga học Psycho à? sao ko học eco?

Chỉnh sửa lần cuối:
Bạn Nga học ở đâu thế?Mà account học sách nào thế ? Sách account tớ mua trên mạng rẻ hơn được có 1 bảng----> chán !
Có anh chị nào học năm trước không cho em mua với :(
Chỗ trường này không tìm được người VN nào học A2 cả :p

@Thành: Trg tớ năm nay bỏ Eco. Mà với cả tớ cần Psycho hơn nên tớ chọn Psycho.
@Chi: Tớ học Busi Acc 1 ý. Quyển dày dã man, đắt lòi mắt 8-}

Nghe nói psycho nặng lắm đấy,nhưng mà hay,riêng tư 1 tẹo: bạn định chọn ngành gì ở uni thế? (tớ đoán là bank finance & accounting^^)
Nghe A2 bảo học psycho tác động lên cả cách suy nghĩ & tính cách của mình (chín chắn hơn) nên tớ cũng định học psycho,nhưng sau nghĩ thế nào lại thích socialogy hơn ^^!

Acc thầy giáo bắt mua introducing acc,trong khi lấy busi acc ra dạy cho học sinh :( nói chung là học acc ko hay cho lắm - suốt ngày ngồi bấm máy tính -.-

Chỉnh sửa lần cuối:
Trần Lương Thành đã viết:
Nghe nói psycho nặng lắm đấy,nhưng mà hay,riêng tư 1 tẹo: bạn định chọn ngành gì ở uni thế? (tớ đoán là bank finance & accounting^^)
Nghe A2 bảo học psycho tác động lên cả cách suy nghĩ & tính cách của mình (chín chắn hơn) nên tớ cũng định học psycho,nhưng sau nghĩ thế nào lại thích socialogy hơn ^^!

Acc thầy giáo bắt mua introducing acc,trong khi lấy busi acc ra dạy cho học sinh :( nói chung là học acc ko hay cho lắm - suốt ngày ngồi bấm máy tính -.-
Tớ muốn học Human Resources Managerment ấy ạ. Psy học cũng hay nhưng mà :-s Phải học thuộc lòng :(( Ấy học sociology á? Học những môn j thế?

Bắt tay bạn Nga phát vì bạn của bạn Nga cung học Psy ^^ Hehe Ngoài Psy học luôn cae Socio va F. Maths va Econs ^^ Hehe... Được cái thầy cô vui tính nên cũng sung sướng lắm ;)

maths,fur.maths,eco,acc,socio,critical thinking
học toán ở đây có cảm giác đang lãng phí thời gian :(
có ai biết thông tin gì về math challenge ko?

Trần Lương Thành đã viết:
maths,fur.maths,eco,acc,socio,critical thinking
học toán ở đây có cảm giác đang lãng phí thời gian :(
có ai biết thông tin gì về math challenge ko?
Năm nay ấy phải hoàn thành những module nào ở double maths? Mà sao ấy lại học đc những 6 môn :eek: Toán ở đây các a chị ý bảo là thi bọn nó hỏi cả lý thuyết (decision maths)

Học mấy môn chẳng đc,tớ quen 1 thằng A2 (= tuổi) học 7 môn:maths,f.maths,philosophy,law,psycho,eco,CT ++

Năm nay ấy phải hoàn thành những module nào ở double maths?
C1,C2,C3,C4,M1,D1,S1

Ở trường bạn thì mỗi môn học trung bình 1 tuần mấy tiếng?

Chỉnh sửa lần cuối:
Maths challenge dễ lắm :-B
Nhưng chả hiểu sao năm ngoái bạn được mỗi giải bạc :-B

Lý thuyết gì, thật vớ vỉn T_T
Descrete (hay còn gọi là Decision) với Stat thì hay phải dùng một ít lý thuyết, nó chỉ hỏi kiểu để sử dụng model hay là thuật toán này thỉ cần assumption là gì, blah blah blah, giải thích nọ kia
Học toán có cảm giác lãng phí tg thật :| Bạn toàn ngồi gấp sao đợi chúng nó làm xong bài :|

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên