Du hoc Anh, A level

bạn nga có phải bạn của duy ko nhỉ , sorry em lạc chủ đề chút

----------

mà em có anh bạn recommend hồi ở vietnam là nếu đi nott thì nên vào people college ... ko biết trg đấy có tốt ko nhỉ

Nga ơi Dzung cuối tháng này bay rồi ^^ Dzung sang sớm khoảng 1 tuần để đi chơi bời ^^ Mà sao Nga sang sớm thế? Dzung cố liên lạc không được :(

chị Dzung wa trước rùi bao giờ em sang thì dẫn em đi chơi nhá :D !
11/9 em bay :)) !
ngày đẹp :)) !

Chỉnh sửa lần cuối:
Ôi giời ơi cưng ơi... Chị tưởng 11/9 còn làm thủ tục gì gì cơ mà... Sao cưng đi sát ngày thế? Không định nghe mấy cái tutor ban đầu ah? Chậm nhất là mồng 3 chị sang tới nơi... Bay SQ :) Sẽ cố gắng tìm hiểu đưa cưng đi chơi nhá :D

không chắc là trường tư đát hơn công đâu
cái trường padworth <có ai bít không nữa>học phí chỉ có 18000p/y
nếu được HB 50 con có 9000p

@ chị Yến: Chị ơi, hiện tại e ko ở Chi chị ạ. E đang chết dí học tiếng ở Ramsgate(Kent)-vùng sâu vùng xa, cahr có mống VN nào cả :(( Chờ đợi 3/9 vào trg :(
@ Minh: Ấy ơi, tớ ko phải bạn của Duy đâu :)) ;))
@Dung: Dung ơi, Nga học tiếng mà Dung 8-| Bị papa mama đá đi :((

Chỉnh sửa lần cuối:
ơ hồi xưa chị biết 2 anh chị học tiếng ở đấy đấy nhưng giờ về rồi :( chỗ đấy cũng hẻo lánh ko VN à :(

Chị ơi, ko 1 mống VN nào luôn. Bọn giáo viên ở đây bảo tâầ 1.5-2 năm trc thì có 1 vài ng, năm nay có mỗi e :(( Chị Yến cho e YM đc ko ạ :-/

Vũ Thanh Nga đã viết:
@ chị Yến: Chị ơi, hiện tại e ko ở Chi chị ạ. E đang chết dí học tiếng ở Ramsgate(Kent)-vùng sâu vùng xa, cahr có mống VN nào cả :(( Chờ đợi 3/9 vào trg :(
@ Minh: Ấy ơi, tớ ko phải bạn của Duy đâu :)) ;))
@Dung: Dung ơi, Nga học tiếng mà Dung 8-| Bị papa mama đá đi :((

uh, good implication then :))

Ở Broxtowe có trên dưới 20 Vnmese chị Yến ạ. Bây h People với Broxtowe hợp thành 1 rồi em à, thành Castle College (nếu chị ko nhầm :D) Nói chung ở Notts này được cái yên tĩnh, nó cũng ko phải thành phố lớn nên ăn ở cũng ko tốn kém lắm. Ở Notts thì nhiều Vnmese lắm em à, ko chỉ Broxtowe mà Notts uni cũng nhiều

ôi thế thì cũng ko phải là đông nhất thật :p
ừ ở Nott với Nott trent đều đông
nói chung là ở nott sống rẻ mà mua sắm các thứ thì cũng đầy đủ ko thiếu thứ gì :D

cho mình bon chen tí, cho mình hỏi ở London có đông amser ko nhỉ?

Lớp 12 1 là lớp gì nhỉ? ams làm gì có lớp đấy :D

Amser ở đâu cũng rất đông so với tổng dân số ko chỉ London :mrgreen:

Em vừa nghe nói là năm nay riêng ở trung tâm AMCO trong thành phố HCM cũng đã có 11 nhân sang Broxtowe 8-} tình hình năm sau Broxtowe sẽ đông vui lắm đây :mrgreen:

Chỉnh sửa lần cuối:
xin lỗi mọi người cho em hỏi chút : có ai sắp hoặc vừa bay sang UK ko ? liệu mình có mang được chất lỏng như dầu gội đầu hay sữa tắm, thuốc đánh răng sang ko ? em biết là sang bên đấy mua cũng ko đắt hơn là mấy nhưng em muốn đề phòng trường hợp vừa sang chưa kịp mua ... với cả, em thấy bạn em sang Mỹ bị bảo vệ sân bay quẳng cả ruốc & thịt bò khô vào sọt rác :-? thế Anh có giống Mỹ ko ạ ????

Chỉnh sửa lần cuối:
Em có thể mang thoải mái những thứ đó. Vụ khủng bố vừa rồi làm sân bay UK ra luật mới là ko được mang mọi loại chất lỏng/mỹ phẩm trong hành lý xách tay thôi chứ mang trong hành lý check in thì ko vấn đề gì em ạ. Đồ ăn đóng gói cẩn thận cũng okie thôi :D

Nhưng mấy đồ mỹ phẩm gội đầu các thứ em mang 1 ít đủ dùng ban đầu thôi chứ đừng mang nhiều vì mua ở đây vừa tiện và tốt.

À hqua vừa check thì trừ chuyến bay sang US, sau security mọi người muốn mua nước hoa chất lỏng gì thì thoải mái. Chỉ có mua trước đó thì buộc phải cho vào check in ko được xách tay thôi.

thanks chị nhiều :x :x :x phewww .. nhẹ cả người ...

Nhưng mấy đồ mỹ phẩm gội đầu các thứ em mang 1 ít đủ dùng ban đầu thôi chứ đừng mang nhiều vì mua ở đây vừa tiện và tốt.

vâng tất nhiên rồi ^^ nhiều người cũng bảo em là mấy thứ đó bên Anh ko đắt hơn VN là mấy mà chất lượng lại hơn hẳn :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Chào các anh các chị :D Em mới vào 10 nhưng mờ ấp ủ THAM vọng đc đi học A level ở anh lâu lắm rồi :)) Các anh chị truyền kinh nghiệm cho em với, em mà ko đi đc là em đập đầu chết :(

Back
Bên trên