Du hoc Anh, A level

Hơi lạc đề chút >___<
Mọi ng cho e hỏi mua vé may bay return UK <-> VN Christmas kiểu j thì rẻ??? :(

Chỉnh sửa lần cuối:
@Em Nga: em ơi mua vé thì nhiều kiểu lắm, nói chung là mua sớm và nhanh tay nhanh mắt :mrgreen:
Cần nữa là chú ý một số hãng quen thuộc có vé giá rẻ hoặc hay có offer đặc biệt ví dụ như Sing hoặc Malay. 2 hãng này vé rẻ, hay có offer như vé đôi rất rẻ hoặc cho hs...
Cái này thì nói chung phải tăng cường online để check liên tục, rồi gọi điện đến để lại tên, đt để có gì người ta gọi lại cho, hỏi bạn bè....
Nhiều khi cũng là may mắn nữa nên cứ tích cực 1 chút là okie mà :x. Ví dụ như đợt vừa rồi Sing, Malay có cả vé 290 b4 tax, hoặc 300 mấy vé đôi. Chị mãi tháng 5 mới mua mà vẫn mua được vé 430 (Của emerald quảng cáo trên svuk ý)

@Em Mai: em hỏi cụ thể cái gì mới được chứ :D mà ko đi UK thì có phải tận thế đâu mà đập đầu, thiện tai thiện tai :biggrin:

Ak ak. Mấy cái vé chị nói rẻ hơn cả vé e mua hồi sang đây 8-} Căn bản e phải sang đúng vào 31/12 --> vé nó đắt kinh ạ :((

em hỏi emerald đi, biết đâu nó có offer đặc biệt đấy. chứ hồi hè chị về cũng t7 vé đắt lắm mà :p

@chị Yến: hic, mơ ước cố gắng bao lâu rồi mà ko đi đc thì nhục mặt chị ạh :( Em phải hỏi gì trước nhỉ :)) Chị học A level ở trường nào ạh? Học trường Ashborne có tốt ko ạh :D

A-leval ở UK có trường nào học bổng toàn phần ko hả chị Yến.mà em lại thi TOEFL thì ko biết nhiều trường ưu tiên ko ạ?

@Mai: chị học Alevel ở Sussex Downs :x
Ashborne is good nhưng hình như hơi bé thì phải :D ở khu Kesignton đúng ko nhỉ.

HB toàn phần đã có ng được nhưng hiếm đấy em ạ. Ngày xưa có Bromsgrove về ams tuyển nhiều anh chị được tp nhưng b h cũng ko về thì phải.

@chị Yến: dạ :)) NÓ bé tí như cái lỗ mũi 8-} Gọn lỏn trong một cái nhà :)) Thế học A level ở trường nào thì best ạh ;;)

Thực ra chị nghĩ tốt nhất hay ko khó nói lắm. Cái chính là bản thân mình. Mà với cả e học môn j, trg có phù hợp với tính cách e ko, vấn đề tài chính nữa. Hơn nữa ko nên tốn quá nhiêù tiền ở A-level :D --> my opinion ^^

Trùi ui ! Đâu được xách tay đâu chị Yến ơi ! Hôm trước em qua bị vứt lại hết kể cả nước lọc . Đến đay phải mua lại từ đầu . Mà mấy dầu gội đầu, nước hoa sang bên này mua thích hơn chú : vứa tốt lại vừa rẻ ban Tú Anh ạ :D

mà tiện đây cho tớ hỏi trường mình có ai ở leicestershire khong ?Từ khi sang đây mới quen được với 1 chi Amser duy nhất

Lạ nhỉ mình chẳng bị mở túi kiểm tra gắt gao j` sất
Cả laptop cũng thế,có ai tháo pin KT đâu nhỉ?

Các anh chị ơi , cho em hỏi AQA , Edxcel . OCR... nó khác gì nhau ??? Em nghe có người bảo Edxcel khó hơn cả , có đúng ko ạ ??? Với lại mấy cái này nó có ảnh hướng đến application của mình vào uni ko ạ ??? Quyết định học cái nào là do mình hay tùy từng trường ???

Chị Chi ở Leicestershire ah ? Vùng nào thế ạ ???

Lạ nhỉ mình chẳng bị mở túi kiểm tra gắt gao j` sất
Cả laptop cũng thế,có ai tháo pin KT đâu nhỉ?
Ban thành bay hãng nào mà sướng thế ? Mình bị kiểm tra hít . HICHCI

To em Hiếu : Chi o Loughborough em a . Em cung o leics ha?

Anh muốn hỏi là ở đây có em nào đang học ở Leeds ko?
Nếu có em nào ở Leeds thì cho anh xin sdt hoặc dc mail nhé.
Tks

Đợt vùa rồi bọn UK sợ vãi mật vì cảnh báo khủng bố liquid explosive , chắc nó tăng cường an ninh. Ai mang đựoc mắm tôm bảo tui một tiếng nhé..:D

Chỉnh sửa lần cuối:
anh Minh thèm mắm tôm hả.ko bảo em 1 tiếng để em mang đến BC cho,coi như trả công

uii, thế đã có ai way về bên kia chưa ạ??
kiểm tra qua hải wan có kinh lắm ko ạ?? Em đi Malay, thế nếu để liquid trong hành lý gửi có đc ko nhey?? :-?
@ Hiếu: em ơi, cái đấy trường mình chọn cho mình đấy, mình ko đc chọn đâu. Nhất là cái trường dở ng` của chị em mình nữa >_<
@ Chi: chị với Hiếu cũng ở Leicestershire, ở Market Haborough, cách lough khoảng 20 fut by train :). Em học Lough College ah? Chi biet 1 anh nam sau sang hoc Lough Uni day!

Ban thành bay hãng nào mà sướng thế ? Mình bị kiểm tra hít . HICHCI
Cathay,có điều dịch vụ hơi tệ.

Có anh chị nào đã từng học môn socialogy ko? miêu tả sơ sơ cho em với.

@Huyền: Mắm tôm thì anh ko thiếu, nhưng anh đang muốn nhờ là nhờ em mang sang UK cho anh, có gì anh em ta làm món bún đạu mắm tôm cho zui

@Thành: Lạ nhỉ, service quality của Cathay thuộc hạng No.1 cơ mà.
Socialogy có 1 phần khá giống Psychology
Anh học Psychology

Con` bay máy bay hãng nào chả thế, randomly security checking thôi
Việc kiểm tra là phụ thuộc vào nhân viên hang` ko của hãng nhưng vẫn dưới sự giám sát của nhân viên nc' sở tại. VD như máy bay qui đinh chỉ mang 30 Kg nhưng bay từ Vn thì bố mình quen vẫn xin đc 40 kg, ở Uk bay về thì sao thế đc. Hôm trước bay bằng Malay, có con chó nghiệp vụ chạy ra ngửi ngửi, sủa nhặng lên vui phết, bóp mũi nó 1 phát...:D

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên