Du hoc Anh, A level

Ôi ôi em lúc đầu cũng định học Sai cô đấy nhưng papi lại bảo chọn cái nào nóa quen quen với là sai cô nó hơi lùng mùng nên thôi
@Giang: Cưng ơi trường năm nào cũng sang đây ít nhất 2 lần phỏng vấn để tuyển sinh mà em nên ko lo ko có người phỏng vấn đâu ^^ Chị xin thì chả trình bày hoàn cảnh giề cả nên cũng ko rành vụ này nhưng mà em chỉ cần show out là em tự tin và có những điểm mạnh vd: về hoạt động hay học tập v..v.. thì trường nó thích ngay ấy mà :) Chị khuyên em nên học cả mấy môn nghệ thuật nữa tại vì như thế được đánh giá cao đấy ^^ Còn Double Math thì chị cũng ko rành luôn +________+

Em có câu hỏi này cần mọi người giúp.
Em thi được học bổng của trg` Broxtowe, nhg chưa làm thủ tục. Mọi người có thông tin j` về trg` nay` thi` share em với.
Mong mọi người giúp tại em cần quyết định nhanh. :-/
Cám ơn mọi người trước nhá.

thiệt tình mọi người giỏi quá,sao lấy học bổng ngon vậy?em thậmc hí còn chưa biết những trường nào thi lấy học bổng ở vn cơ,chẳng biết thi vào lúc nào cũng như apply bằng cách nào.ai có lòng hảo tâm giúp với

cô em cứ tìm các trung tâm tư vấn du học mà bon chen vào đấy ... hàng tá , thi ko hết đc :)) rồi chán chả buồn thi ngay í mà, hb anh alevel + GCSE thì đa phần là ít , cung lắm thì maximum tuition < trừ cái Brittin college, nếu mình nhớ ko nhầm cho 100% cả ăn cả ở --> nhưng cũng phải trâu điên thì mới đc :)) > nhưng mà cái living cost thì cũng vỡ 1 số bộ phận :))
còn mấy hb a-level ở mấy trg kiểu CTC rossalls school thì toàn 50% --> 75% , ko bõ , mà bài thi thì dễ .

Nguyễn Hoàng Thiên Hương đã viết:
Em có câu hỏi này cần mọi người giúp.
Em thi được học bổng của trg` Broxtowe, nhg chưa làm thủ tục. Mọi người có thông tin j` về trg` nay` thi` share em với.
Mong mọi người giúp tại em cần quyết định nhanh. :-/
Cám ơn mọi người trước nhá.

.. trường Broxtowe VN hầu như ai sang cũng xin đc học bổng ... trường này ưu đãi VN lắm e ạ ... hehe trường nổi tiếng đông VN nhất nhì UK đấy :)) :)) chị nghe nói trường này toàn Vn với Chinese Taiwanese thôi :mrgreen: ... đc cái học phí rẻ

hehe, em nhớ hồi đi hội thảo du học có trường dudley college nằm ở 1 vùng quê hẻo lánh xinh đẹp ở gần birmingham , offer 50% tuition fee cho những ai ... là người vn , ko cần thi thố j hết <<<<<< đến chết :))

hị hị. bây giờ chả kiếm đâu ra 75% ý chứ. nhiều khi xin được 50% rồi đến xin tiếp vẫn bị người ta bảo là nhất quyết không được vì đây là nguyên tắc, maximum chỉ thế thôi. sao Anh ki thế hả dzời :((
mà sao lần nào em đi thi HB cũng thấy nó dễ dàng thế nào ý --> gây cảm giác không tin tưởng :-s

Chị thấy vẫn có thể "mè nheo" được đấy chứ. Trường tư thường quy mô bé và 1 số hay theo kiểu "gia đình trị" :mrgreen: Nhiều khi dù cho mình 75% thì người ta vẫn lợi hơn là mình ko vào học, vì vậy đôi khi cần chút khéo léo + em cũng là một hs đáng mong ước, sẽ xin được thêm chút.

Trường tư ko có học bổng chi phí = 2 lần trường công :| chẳng thấy tiền nào của nấy gì cả :-s

Còn chuyện hb và thước đo chất lượng thì cũng có đôi khi liên quan thật :D Nhưng thôi học ở đâu cũng là 1 phần thôi nên có hb mà thấy được thì...tội gì :D

úi trời;lại phải bon chen vất vả thế.sao lại ko có ai gửi thông báo đến tận nhà cho mình nhỉ?
ngày xưa ông anh đi ở trung tâm nào ý nhỉ?thấy bảo Vineco,Đức anh..được lắm ha..nói cho em biết với

@Lê Phương Dzung: Dung ơi, năm nay Dung cũng sang hả??? Bao h sang đấy :D Sang đây chơi với bạn :D

Vũ Hương Giang đã viết:
hị hị. bây giờ chả kiếm đâu ra 75% ý chứ. nhiều khi xin được 50% rồi đến xin tiếp vẫn bị người ta bảo là nhất quyết không được vì đây là nguyên tắc, maximum chỉ thế thôi. sao Anh ki thế hả dzời :((
mà sao lần nào em đi thi HB cũng thấy nó dễ dàng thế nào ý --> gây cảm giác không tin tưởng :-s
Anh thì anh nghĩ là có 1 số trường anh đã từng thi offer scholarship anh thấy cũng tạm < trong số các college của Anh > < đây chỉ là personal experience thui nên nếu sai thì mọi người đính chính giùm nhé >
rossall school ở gần manchester , là boarding school , hội ng việt ở đấy cũng khá đông , a có mấy đứa bạn học đấy bảo cũng hay , trương này offer 50% học bổng là cả ăn cả ở --> tương đương 100% tuition fee < nhưng mà vẫn phải đóng 12000pound/ year hay sao í, ko nhớ lắm >

CTC thì thấy bảo toàn trung quốc nhưng mà cũng tốt phết , cái j mà ranking j j í
< học bổng offer thì cũng tầm 50--75, nhưng mà nếu 75% thì phải đóng tầm 12000pound/year same thing :)) >
tóm lại là anh thấy học ở anh GCSE Alevel hơi tốn tiền 1 chút :-(

trường public thì thường ko có hb nhưng tổng chi phí (ko hb) cũng chỉ 11k (tiêu thoải mái :D) , bây giờ cũng nhiều trường public muốn quảng cáo đến vn nên cho hb 50% thậm chí 100% hay sao ý. Chị thấy 1 số trường ko phải do kém, mà chỉ là người ta muốn làm quen với thị trường VN thôi.

Chuyện trường công/tư thì tùy ý kiến cá nhân, nhưng mà chị vẫn thích học trường công hơn, học toàn với người Anh, cơ sở vật chất hoành tráng :mrgreen: mình vốn tham lam...Alevel trường ko quá quan trọng đâu dồn tiền cho Uni ý :D

Chị Yến học A-level trường nào thế ạ? E cũng học trường công chị ạ, vì nó ko đắt như trường tư :D

em học trường nào thế :D chị học Sussex Downs College, highgly recommened ... cho ai chịu được being bored :D đùa chứ cũng bt nhưng năm chị có 2 VN nên ai thích đông VN thì hơi buồn tí :mrgreen:

Broxtowe học phí rẻ, ở Notts nên chi phí ăn ở cũng ko đắt đỏ, nhg nếu em là người thik sôi động thì recommend ko nên học Broxtowe :mrgreen: nói thế thôi chứ rất hoan nghênh em đến đây vì thấy bảo năm tới toàn con trai nên có thêm cô em gái chắc là sẽ vui :D

Broxtowe đông VN quá cũng là 11 nhược điểm đáng kể :(
em Thư ơi bây giờ ở đấy bn Việt Nam rồi?

Óe! ai bảo Broxtowe là collge đông Vnese nhất zậy
Trường mình Bosworth xem ra cũng ko kém đâu, > 3 chục đấy chứ(10%)
Nói chung học xong là rút ra kinh nghiệm, mọi ngừoi học trường nào đông Vn thôi ko thì Tiếng Anh với nhiều cái khác bất lợi lắm.
Trứoc định học trừong Sussex Down, thấy cảnh nó đẹp wa'(lại công với chị Yến tư vấn nó "hấp dẫn"), nhưng bố mẹ cứ bảo vào Bosworth học..thôi cứ đi vậy

Chỉnh sửa lần cuối:
chán quá,em hiện nay vẫn chưa chọn được trường.lần trước được ông thày người Anh khuyên học Alevel ở Berleby,David game,Hopwood,..vì mấy trường đấy ranking cao,nhưng em băn khoăn mỗi học phí:(( hu hu,các anh chị có biết trừong nào học bổng cao mà xin cũng ko quá khó ko vậy?

Vũ Hoàng Yến đã viết:
em học trường nào thế :D chị học Sussex Downs College, highgly recommened ... cho ai chịu được being bored :D đùa chứ cũng bt nhưng năm chị có 2 VN nên ai thích đông VN thì hơi buồn tí :mrgreen:
E học Chichester chị ạ. 2 tuần nữa e vào trường rồi :x Chỗ e ở bây giờ có mỗi e là ng VN chị ạ :))

Back
Bên trên