Du hoc Anh, A level

hi` làm gì mà em GIang lại phải trấn uy thiên hạ ngay thế :) ---> dân UK với nhau cả mah
Anh ah', học trường chẳng ai biết = University of East Anglia hay viết tắt là UEA --> chắc là ít người biết.
Nhưng mà bạn anh học LSE cũng một số nên anh cũng biết sơ sơ :)

Ohm, mọi người cho em hỏi:kết quả học cuối năm nhỡ có bị dưới 8, 0 thì có khả năng được scho không ạ?EM là em lo lắm lắm.....Đã có anh chị nèo như thế mà vẫn được scho không ạ?He he, em hỏi để trấn an tinh thần thôi,chả có ý gì cả.
@A.Hưng:em bit trường này:D

anh nghĩ chẳng liên quan gì đâu em ah ........ nhưng mà anh cũng ko chắc tại anh ko trong trường hợp thế.

Ơ, em cũng biết cái trường của anh cơ ah .... không ngờ miền quê nghèo này có cái trường rách nát mà cũng có người biết đến :-s

Nguyễn Quốc Hưng đã viết:
Cac' anh chi co' ai biet' loughborough o? leicester khong a?
Thang' 9 nay`em se sang truong` do' ma` ko quen ai ng` VN ca? :((

Nếu biết hút thuốc, đánh tiến lên miền nam thì bắt bus 15 phút xuông Leicester City...anh đợi chú ở đấy...=))

em biết chơi tiến lên nhưng tiến lên miền NAm là thế nào hả anh Bi 8-} 8-} .. :|

Đánh loạn lên, đỏ đen đi với nhau được tất, ko cần cùng màu :| ^^ hihi

Hôm nọ đi hội thảo, cái anh phiên dịch anh ý cứ vặn mồm em ra bắt em đọc là :luffbra"(cái trường Loughborough ý))...Hức,mà trường này hình như tuition fees cũng rẻ:-?.

Bùi Mạnh Hưng đã viết:
LSE thiệt ra cũng không quá khó đâu em ah ;) ---> gluck
Không khó là thế nào ạ? /:) đối với em như thế là khó rồi.
Hôm qua đọc được quyển toán alevel, khó lòi mắt.8-} toàn kiến thức lớp 11 với chả 12. thế này em sang đấy học làm sao được :(

TOán mà môn anh em mình lấy làm vinh dự để cày điểm mà em, yên tâm, học ngon lắm ;;)

=)) đừng lo em, Toán ngu như chị :( ngu hoàn toàn nghĩa đen nghĩa bóng luôn :(( chứ ko khiêm tốn khiêm tiếc gì :(( mà còn thấy Toán là cái môn ko được A thì chỉ tại lười...>:) ngày ở nhà chị học ngu như :(( ý
mới cả bên này ko học kiểu đào sâu quá như ở nhà, Toán tuy 11,12 thật nhưng đơn giản hơn em đừng lo.
mà thật ra túm lại là mấy môn acc , toán , econs cũng đều do chịu khó một tí thì 3A cũng chẳng khó. LSE đâu chỉ là 3A B-)

Thật ra vào LSE cũng chẳng cần 3A, cứ theo offer là đc, vào LSE chỉ cần có offer và satisfy đc cai offer đấy là London thẳng tiến :)

tất nhiên là như thế, nhưng cái offer ví dụ ABB thì thường ko phải cứ ABB là sẽ được offer, nó chỉ có mục đích là ko discourage students to apply thôi. 3-4A hơn một nửa full mark vẫn bị reject như mưa ý. offer dù thấp thì phần lớn học sinh vẫn được 3-4A anyway.
nhưng cuối cùng thì Hưng vẫn đúng :D, LSE thật ra cũng ko quá khó tùy khóa :D
Giang định apply gì hả em :x quyết tâm chuẩn bị tinh thần thế trước là tốt mà :x nhớ học 4 môn :D

thực ra em cũng chưa biết gì về uni ở uk cả :p. chưa tìm hiểu. :D
em phải cân nhắc lắm mới dám đi. tại vì bố mẹ chỉ có thể afford cho em học 2 năm alevel include học bổng thôi :(. Nếu giả sử mà apply ko được học bổng đại học thì dễ em về nước lắm. lo quá :-s
em định học double maths (nghe lời tiền bối :D), chemistry, eco hoặc business. học chemistry có khó không ạ? gồm chương trình lớp mấy ở nhà mình?
à, có anh chị nào biết về cái học bổng của HSBC cho sinh viên học đại học ở uk không ạ? Hình như nó chỉ cho 1 suất duy nhất cho sinh viên xuất sắc nhất thì phải :( Thế thì cũng hơi khó

tình hình là học bổng của Uni , đặc biệt là under thì rát là khó kiếm và số lượng tiền nó cho cũng ko nhiều đâu em ah, ví dụ như là Bir uni ngành Science chỉ có 1 xuất duy nhất đc full còn lại chỉ là 3k ..... lSE thì` có trường hợp đc cho đến 18k , nhưng mà đa số là 6k ...... noi' chung cũng ko biết đc xin bao nhiêu vì tùy may mắn và hoàn cảnh nữa, anh cứ chỉ dám nói là khá khó đấy .... should take it into account cuz finance is always a serious trouble ;;)

:(( bọn LSE x( :((
:(
thế này khéo về nhà thôi :(
Giang ơi học Econs :x đi em, đừng học busi :D

học bổng lse công nhận là may mắn và hoàn cảnh nhiều đấy. mà lse chắc cũng là cái trường hào phóng nhất uk rồi :|. mười mấy nghìn nghe thì có vẻ nhiều nhưng thực ra :| nói là dễ thì :\:|:|

Học eco 8-} Hix, tutor trường em dạy siêu chán, từ đầu năm đến giờ chả hiểu mình học được cái :(|) gì 8-} Tình hình là mọi người tự học thật ạ :|

tự học thôi, thầy cô hay hay chán thì thường cũng ko đủ vì trên lớp chỉ học để hiểu thôi. Chị năm nay có cô mới, tốt nghiệp Havard + Yale :| :| thì chúng nó đứa nào cũng kêu là cao siêu quá ko học nổi :))

thế thì cũng khổ nhỉ , nói chung đi học A là cứ túc tắc mà học thôi . lên Uni học mới chán --> nỗi khổ này các bạn A2 năm nay, năm sau sẽ thấy hiểu ;)

Back
Bên trên