Du hoc Anh, A level

chán thế nào hả Hưng? tự học quá nhiều à?

Ohm, xem ra bạn Giang cũng không khác gia cảnh nha` minh` mấy.Thay' bẩu được scho. luc' apply vao` uni la` kho' la(m'...Cha? bit roi` lam` a(n the' na`o..:|.Tu ` truoc den h em sun`g bai' moi~ Imperial, cha? hiu? sao lai the'.Bi h bat' dau` thay lo roi` day!Hum vua` roi` cung~ phai? refuse cai' scho. cua? Bell+Broxtowe.Chắc phải cuối 11 mới đi được

ở đây có anh chị nào có kinh nghiệm viết thư apply thẳng cho trường ko ạ? Em đang định làm thế tại thông qua mấy trung tâm tư vấn ở nhà cứ thấy ko tin tưởng thế nào ý :-s:-s:-s
có anh chị nào học CTC ko ạ? trường ý tốt đúng ko ạ?:-?

Tháng 9 này, em sang Anh học A level, hiện tại em đang chọn môn, tối đa 5 môn & tối thiểu 3 môn, em băn khoăn ko biết có nên chọn môn tiếng Anh ko :-? để phục vụ cho thi IELTS, còn apply đại học. Cá nhân em thì em hi vọng ko phải chọn môn tiếng Anh để dành chỗ cho môn khác. Nhưng em vẫn rất muốn tham khảo ý kiến các anh, chị đã từng học A level, cho chắc :) Hy vọng các anh chị có thể cho em một số lời khuyên . Thank you :x

:| ấy, chị ơi, có cả môn English và môn Literature, hai môn tách riêng :-? thế mới phiền chứ :-? em đăng ký cả English và Literature rồi ,chẳng biết thế có phải là khôn ngoan ko nữa :-?

ah, cái emoticon xanh xanh, đeo kính đen, hút thuốc lá, làm thế nào ạ ? :)

@ Cưng Vũ Hương Giang ^^ Cưng ơi cái trường em hỏi hồi đầu chị vừa thi học bổng xong đang đợi kết quả nè ^^ Hay năm sau cưng thi Bellerbys đê để chị có bầu có bạn ^^ Chị ở Cam, tháng 8 này sẽ qua :)

Thu Apply thi cưng lên mạng ấy, nó co apply online sau đó sẽ có một staff trong trường liên lạc vơi cưng qua email, gửi bài thi tiếng Anh apply trường cho cưng cũng qua email, cưng làm xong fax qua bên đó v..vv Nói chung là mọi thứ đều qua email. Offer học bổng thì nói rõ với người ta qua email để người ta còn xếp danh sách phỏng vấn :) (đây là kinh nghiệm chị làm khi apply online Bellerbys College)

Cái CTC thì top roài nhưng chẳng hiểu sao chị tìm mỏi mắt chẳng thấy cái website của nó đâu nên cũng chẳng contact được :(

@ Others: Có anh chị nào hiện ở Cam ko ạ? Em sắp sang một mình nên trống trải quá.... :">

Bellerbys College Cam tầm 2 - 3 năm trước cứ gọi là hoành tráng nhớ :D, thế mà bi h đi hết rồi :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Oái sao nghe gì mà thảm thương thế nhấy... Hik hik hik :| Mong là em sang sẽ khác ;;)

Mọi người ơi, cho em hỏi có ai tự đăng ký thi Ielts ở Anh chưa ạ?:-/ Có ai biết trang web nào cho mình đăng ký thi Ielts online không làm ơn chỉ em với, em thật sự đang rất cần sớm. Cho em cám ơn trước nha:)

hình như làm gì có thi IELTS online hả e ? .. mà nếu có thì cái điểm đấy chắc cũng ko chính thức đâu ... ;) ...

.. chị đăng ký IELTS tự thi đây này ... lên google search là ra ngay ;) .. ko phải thành phố nào cũng có địa điểm thi đâu .. :D .. để hôm nào chị search lại cái list đấy cho .. :D :mrgreen: ...

Vào IELTS.com xem em :) Thường thì qua rồi người ta mới đăng ký em à ^^ Với lại IELTS thi bi giờ lịch dầy như muỗi mùa hè ấy ^^ Lo giề em ^^

é é :D !
giờ em mới bít có topix này :p !

chào mọi người ^^!
em cũng sắp là dân Bellerbys như chị Dzung ^^!
cũng Queen - Cam ^^!
nhưng em học Eco cơ b-) !

mong được chỉ giáo ạ :D !

Cưng ơi chị cũng học Eco ^^ Chính xác là Eco, Acc, Business & Math ^^ Vui wá

em học Maths, Eco, Bussiness vs Psycho cơ ạ :)) !
chị sang trước, có gì tìm hiểu trước roài bảo em nhá b-) !

Chỉnh sửa lần cuối:
Híc híc .Học saico nó hay lém em ah.
Chỉ tội vốn tiếng anh mình nó hẻo quá nên học nó cứ như free struggling
Năm nay may thì đựoc B năm sau cố được A vậy, vốn tiếng anh nhờ nó mà khá hơn nhiều rồi...hehe
Hehe còn cái vụ guess the others mind thì em phải học Psychic cơ, hehe

Chỉnh sửa lần cuối:
thế sai cô là cái gì thế ạ? :-?
Ủa, bạn Võ cũng đi hả? :eek: bao giờ thế? :( bây giờ mới thấy mình ngu vì ko đi cái HB ý :((. Tự dưng bây giờ có bao nhiêu người rục rịch đi. :((
chị Dzung đi Cam hả chị? :x thích thế. sang năm em lại thi Bell, có gì cũng đi Cam với chị nhá. :x em cũng định học eco + maths+ acc, nhưng em học double maths, có được tính là 2 môn ko? hay vẫn tính 1 môn thôi :-?
còn cái thư apply, mình điền vào application form xong là gửi cho nó hả chị? :-? nhỡ như là trường ý không có HB hoặc là ko sắp xếp được đại diện sang VN để phỏng vấn thì sao ạ? Với cả mình tự xin như thế thì nó có cho nhiều không? Hay là mình phải "trình bày hoàn cảnh" thế nào để nó cho nhiều:p?
Chị Dung học ở Bell có gì thì bảo em nhá để em còn biết trước :D.

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên