Du hoc Anh, A level

Các em Alevel chịu khó tập viết essay nhớ :D, ko vào Uni, nó bắt viết nhiều lắm :D trừ mấy môn về Accounting & Finance thôi :D

@em Tuấn Anh: chi học Psycho này, cũng hay lắm :D, học đi em :D

em cũng quen 1 chị Chu Thục Hiền đang ở UK :-? không biết có phải không :-?

Chị Hiền ơi... bọn em học được gần tháng rồi chắc là cu TUẤN ANH ko đổi được môn nữa đâu +_____+

eDzung chup. anh? ava ở tp nào mà có cái castle to đùng vật vã hoành tráng thế nhỉ ;;)

Em ngồi trước cổng chính King's College đấy ^^ Trường ở Cam cái nào cũng hoành tráng vô cùng... Thật là kính nể dân tư bản lắm tiền :))

Bạn Tú học ở Bath dúng không nhỉ ? Hom trước nghe bà chị ở Loughborough nhắc đến .

Chị Yến ơi em muốn hỏi chị, hồi chị xin học bổng của LSE là chị ghi trong UCAS là chị muốn xin hb hay đợi đến lúc nhận đc offer rồi mới gửi form cho LSE xin hb hả chị :-/

@bạn Thư cũng apply LSE hả, theo tớ đc biết thì ko cần (và hình như cũng ko nên) ghi nguyện vọng học bổng trong UCAS (ý bạn chắc là cái PS) đâu. Chúc bạn may mắn!
@bạn Thành: Chớ có nản lòng, Economics lúc đầu khô khan vậy, nhưng đến kh nắm chắc kiến thức rồi thì bạn sẽ suy nghĩ và ứng dụng được nhiều thứ lắm. Chỉ cần chịu khó đọc thêm sách và thảo luận với bạn bè là kiến thức sẽ tiến bộ rất nhanh.
Hehe, thế nên mời bạn (anh chị) nào thik Kinh tế hay Kinh doanh thì vào giúp cho cái blog của mình với (địa chỉ bên dưới chữ kí), mới tập viết đc 10 ngày trc', nói trc la English thì dở tệ. Có gì ta cùng nhau trao đổi.
À, box kinh tế của HAO dạo này đang bàn luận hăng hái lắm, bạn vào đây chơi nhé http://www.hn-ams.org/forum/showthread.php?t=29665&page=8

Chỉnh sửa lần cuối:
ôi lâu lắm mới vào Hao :(
em Thư ơi, xin hb LSE em vào LSEforyour trang riêng của nó ko liên quan gì đến ucas đâu. Em cứ chờ đến lúc có offer nó sẽ hướng dẫn em cụ thể. Nhớ làm càng sớm càng tút :D

Vâng, em đang cố gắng tuần này xong Ucas chị ạ 8-| có phải mình gửi cho nó càng sớm thì sẽ xét và quyết định cho offer càng sớm đúng ko chị :-/ chị học Eco ạ :-/ em apply Acc&Fin :( em lo lắm, em mà ko đc offer của LSE thì 8-}
Bạn Minh apply Eco à :-?

Chỉnh sửa lần cuối:
Ừ, mình học Eco và rất hứng thú trong môn này. LSE trên LD đắt đỏ vãi mật, có apply nhưng không vẫn chẳng thấy khoái gì cả. Mong là có cái khoản scholarship gì đó, nếu không về nước học mất:D. Trường tớ năm trước có bà chị VN đc gần full hỗ trợ từ LSE, thèm quá...

Hình như cứ học sinh ViệtNam là được học bổng hay sao mà ^^
London đắt đỏ gì, học cho nó biết ^^
Cũng hy vọng được LSE nhận lắm đấy ^^ nhưng đội svvnLSE đá kém quá thua đội em (London1) 1-4 =))

@Hoàng Anh: Để ý cái từ gần full của tớ ấy. Cái này mới khó, có nhiều người Việt được nhận các khoản hỗ trợ rồi mà cũng chê ít bỏ đi đấy, trường tớ là một ví dụ, 3 anh chị khác năm học trước đều được nhưng mà cũng không học.
Rồi nghe chừng có người nấn ná học kì kèo xin thêm mà cũng ko được.
Đá bóng thì tớ kém lắm, thik đánh bóng bàn hơn (dù cũng noob cả).

ghê quá, apply LSE mà còn kô thấy sướng thì còn thích chốn nào nữa hả bạn???

Mọi người ơi, cho em hỏi có ai học ở Bellerbys London không? Em không học Bellerbys nhưng nhà gần đó! Cho em làm quen với!

hehe! Ai chả biết là hoc ở LSE là sướng, nhưng khổ vì tình, ý nhầm, khổ vì tiền, với lại tùy cái gu học của mỗi người nữa chứ, ví dụ như môn Acturial Science thì tôi khoái City (cũng ở London) hơn là LSE, vì thấy làm việc thực tế nhiều hơn, liên kết các công nghiệp có vẻ như tốt hơn. Đấy là nghe vậy thôi, dù trương nào thì tôi cũng phải cố gắng nhiều, trình còn kém lắm.

Tiện thể khai truơng chính thức cái blog Kinh tế với Kinh doanh, nghe to tát cũng hơi ngại, nhưng ko dám giấu dốt, mong mọi ng` vào tham khảo góp ý cho với, ai add được hoặc giới thiệu cho bạn bè hộ mình thì vô cùng cảm ơn.
http://360.yahoo.com/weaxus

@AN: Em ơi... suýt ^^ Chị học Bellerbys nhưng ở Cam ^^

Mai ở london có sociology conference for A level đấy ^^ Có bạn nào đi ko nhỉ?!

Back
Bên trên