Du học Anh

To anh Tuấn: em đề nghị biểu quyết trưởng đoàn lo toàn thể mọi việc( anh làm luôn thì càng tốt), đỡ mất công câu bài cho topic dài quá.

To Thủy: cái booing của anh đang được sửa để trở anh về hè nay, kakaka

Vũ Huệ Chi đã viết:
Cricket road chỉ có công viên làm gì có sân bóng rổ nhỉ :-/. Chị hồi trước cũng ở Oxford, 116 Cricketroad :D. Nếu em tìm phòng thì thử sang nhà đấy hỏi thuê phòng cũng được. Mỗi tội hơi đắt chút, rẻ nhất 85 bảng một tuần, nếu share được một double room với ai đó thì là 75. Được cái nhà được, bếp rộng và landlord nice, mỗi tuần đều đến dọn dẹp và hút bụi phòng cho mình :). Hơi tò mò chút là sao em ko thích thuê nhà ở Headington :D. KHu đấy ổn và an ninh hơn cowley chứ nhỉ. Summertown thì đỉnh nhất rồi, ra đấy tháng 3, 4 là đẹp nhất ;). Nói lại nhớ ox dã man :((. Nhớ món mì red star nữa :D. Em Hiền ăn ở đấy chưa :D

Có Hương đang ở đoạn Summertown nè :p, em Hiền à, chị vừa có một phòng cho thuê đấy, hình như em liên lạc với mấy đứa nhà chị rồi hả? Nếu chưa thì cứ gọi theo số này của chị nhé 07788 971348 b-) ( Quảng cáo tí £ 250-£300 per month plus Internet Broadband very high speed ;) )

Chỉnh sửa lần cuối:
Anh Tuấn lên đây câu các em kìa, kinh đây >:)

Thế mình họp nhau 1 ngày thôi đúng kô ạ? Đề nghị kô ăn ở China One đâu nhá [-(

@ Mai: vâng tôi đây :D, đang ở Cam hả Mai? G ở gần Notts này, sắp tới có đến offline kô? Gặp nhau cái nhờ :> , vừa chat với con Hoa xong.

@ em Yến: sắp tới đến lough là phải ngoan nghe chưa :nono: , chị là boss ở đây :^o , chị kô thích chị đuổi đấy, con Hà cũng kô làm gì được đâu b-) :D

Phạm Anh Tuấn đã viết:
@ Thủy: anh chỉ thích nằm cạnh em thôi:D, yên tâm là anh chưa có ai cả, cũng không có ai thích nên em cứ yên tâm đi:p. Với cả hội LOugh chúng nó đi được sáng chiều là vì Lough cách Nott có 20' đi tàu thôi:D
..:eek: .... :eek: .. :| >..ôi giời .. :| .. 8-| tí nữa thì em đổ cái máy tính .. :)) :D:D .. em xin can .. :D:D ..

to anh hưng : .. :) .. em bảo là chỉ đi đến Nott = Booing thôi đấy .. :)) :) :D:D

:| .. ở chỗ em tất tần tật điện nước gas internet cũng chỉ có £ 200 là hết .. :D:D > .hay chị HIền xuống Man ở với em .. :D:D .. =D>

Đặng Hương Giang đã viết:
@ Mai: vâng tôi đây :D, đang ở Cam hả Mai? G ở gần Notts này, sắp tới có đến offline kô? Gặp nhau cái nhờ :> , vừa chat với con Hoa xong.
,
Ừ, từ hồi sang đến h vẫn định cư tại đây, cũng muốn mở mang tầm mắt như mọi người nhưng còn phải chờ xem tình hình thi cử thế nào đã hix hix... 0:)

trái đất tròn xoe ^ ^
mà Giang học univ rồi đúng ko?

Em mua vé rồi đấy ... 2 ngày 12/02 den rui 13/02 ve(ngay 13 ko đẹp lắm nhỉ)..
To anh tuấn: Anh lên kế hoạch đi chơi chưa ạ?? Tiện thì anh vào Svuk để biểu quyết.. mọi người định tổ chúc 1 giải bóng rổ nho nhỏ... Lúc xuống em có cần mang bóng đi ko??(bóng xịn nha...)... Xuống đấy ko có chỗ ngủ thì chắc ra ga có được ko anh?? chắc nó cũng ko bắt chứ 8-| 8-|

@ Khoa: chỗ ngủ thì sẽ có chứ cũng không đến nỗi nào, để anh hỏi cái đã. Còn về giả bóng rổ thì anh no idea:D vì anh không có nick trong Svuk cũng chả mấy khi vào, mọi người cứ tiến hành, nếu tổ chức có điều kiện thì anh tham gia. Kế hoạch cụ thể thì đợi mọi người thi xong hểt đã, đến cuối tháng bàn sau cũng được. Bây giờ phải đi lo chỗ ngủ đã:D

Phạm Anh Tuấn đã viết:
@ Khoa: chỗ ngủ thì sẽ có chứ cũng không đến nỗi nào, để anh hỏi cái đã. Còn về giả bóng rổ thì anh no idea:D vì anh không có nick trong Svuk cũng chả mấy khi vào, mọi người cứ tiến hành, nếu tổ chức có điều kiện thì anh tham gia. Kế hoạch cụ thể thì đợi mọi người thi xong hểt đã, đến cuối tháng bàn sau cũng được. Bây giờ phải đi lo chỗ ngủ đã:D
Chết anh nói thế thì ko được. Anh là đội chủ nhà thì cũng phải có ý kiến chứ a... chú ko bọn em xuông đấy đâu có biết gì đâu??Sao mà dám tổ chức.
Ông anh or dưới đấy có biết thằng Hà (công tước bóng tối ko??) Em định liên lạc với nó để rủ nó chơi bóng rổ mà chẳng biết làm cách nào cả... Nếu được thì anh cho em số điện thoại của nó là tốt nhất.
Em khoa

@ Mai mọi : xuống chỗ Kều chơi đi, đến gần ngày đấy Hiền mới biết đi được hay ko, nhưng sẽ cố, 2 đứa mà ở nhà kều thì ngại wa', nhà đấy có bạn Thục và bạn Giunio nữa ;)

Mình thích đến Nott dã man, nhất là vì cái sân bóng rổ

Tuần sau thi IT, chết rồi :(:)(:)((

Đinh Lan Hương đã viết:
Có Hương đang ở đoạn Summertown nè :p, em Hiền à, chị vừa có một phòng cho thuê đấy, hình như em liên lạc với mấy đứa nhà chị rồi hả? Nếu chưa thì cứ gọi theo số này của chị nhé 07788 971348 b-) ( Quảng cáo tí £ 250-£300 per month plus Internet Broadband very high speed ;) )

Hôm nay em đến đấy chơi rồi chị ạ, nhưng mà mọi người cứ gọi mình là Hiền Thục thế nhờ :D:D:D:D.

Ở đc 4 tháng thì chuyển nhà 3 lần, chẳng ổn định gì cả, hi vọng lần này ở lâu dài, còn phải học hành chứ, cứ hơi 1 tí lại lo chuyện nhà cửa thì mệt lắm

Thanks mọi người đã giúp em ;) :x

Không sao đâu em ạ, chị chuyển nhà sắp được 5 lần rồi nè, thích thì chuyển , nói chung là chỗ nào tốt cho việc học là chuyển đi cũng được.Hi hi, nhưng mà nói trước nhé, chắc là mọi người nhà chị có vấn đề :D, thế nên mới gọi em là Hiền Thục chứ nhỉ? :p

hơ hơ, cứ đà này khéo topic này thành báo bán chạy nhất mất, mỗi ngày thêm 1 trang :)) , các em bé vào lại tuởng chuyện du học rôm rả ai ngờ toàn buôn đi đú :D

to chị Giang : sếp là boss à, hihi, thế sếp định sai bảo gì thì nói truớc đê hehee , em ngoan lắm ko khóc nhè này, ko ..uớt quần áo này...ko nhè cơm này...bé cũng ko khóc đòi kể chuyện lúc đêm ngủ đâu..chị đừng lo gì nhé...:D danh hiệu bé ngoan cấp mầm non 14 năm liền mà...:x........:p
to Thủy : sao nhà em rẻ thế . hay nhỉ, chị chả bít gì về nhà nhưng nghe hấp dẫn nhỉ
mọi người định tổ chức giải bóng rổ ạ ? thế còn kế hoạch gì nữa ko mang ra mổ xẻ luôn đi ạ ?

chị giang ơi...đúng rồi đấy...đuổi thẳng cổ đi chị :D

Bây giờ tóm tắt lại nội dung nhé:
Địa điểm : Nottingham
Thời gian: 12-2-2005
Chương trình: ăn uống nhậu nhẹt, phim, ice skating, bowling, bi-a, bóng rổ bóng đá thích gì cũng chiều nhá:))
Chỗ ngủ: hiện tại đơn vị chủ nhà đang lo:p, đảm bảo cho mọi người không phải ngủ ga, riêng em Thủy được ưu tiên nằm cạnh anh Tuấn :))

hớ hớ
tao đang nịnh sếp , sao mày lại nhảy vào phá
tao còn ngoan hơn mày, ờ, ko tè dầm khi ngủ ., ờ.....may nhé, ko bon chen ở đây, ko tớ mách chị Giang đuổi đầu tiên...hehee...ấy xấu tính thế...[-(

à quên béo : hỏi Lê anh đuợc chưa ? hic, tao mong chờ từng ngày đấy

TO anh Tuấn: Đúng là BTC, tranh thủ nhanh quá, khà khà, nhưng mà em đi từ CAm đó, cũng xa, khoảng 3 tiếng thì phải anh ạ, vậy tập trung ở đâu đây

em cũng đang định hỏi là sẽ tập trung kiểu gì, ko hiểu đi từ London nó đến station nào , mọi người hẹn nhau ở station hay thế nào đây ạ>?

Cả NOt hình như có mỗi một rail station hay sao ấy, hôm trước em có lên đó một lần rồi, nhưng mà có vẻ hơi khó tìm vì nó cũng hơi quá khổ

Em thấy tập trung o station được đấy, mọi người đứng đợi nhau ở ngay cái hall bên ngoài ấy vì nhiều người chưa đến Notts bao h nên kô thể đi lăng quăng tìm được. Tốt nhất mọi người lấy số fone của anh Tuấn để liên lạc.
Còn chương trình đề nghị chơi trò gì chị em tham gia được nha, mấy cái bi-a, bóng đá bóng rổ thì :(( [-(

Nguyễn Hoàng Mai đã viết:
Ừ, từ hồi sang đến h vẫn định cư tại đây, cũng muốn mở mang tầm mắt như mọi người nhưng còn phải chờ xem tình hình thi cử thế nào đã hix hix... 0:)

trái đất tròn xoe ^ ^
mà Giang học univ rồi đúng ko?

Chưa :-s , vấn đang A2, bị đúp 1 năm mà :biggrin: Mà tháng 2 thi xong rồi, phải xả láng chứ, xem xét gì nữa

@em casau: Chị chưa thấy ai học mầm non 14 năm liền /:). Thôi em cứ xuống đây rồi xét. Mà đừng đến tay không nhá [-x :D

@ All: việc đợi nhau ở bến tàu thì phải tính sau vì có thể có người đến muộn, đến sớm, anh nghĩ là nếu nhưng ai đến sớm thì cứ đi lăng quăng với anh:)), sau đấy ai đến muộn hơn thì lúc đến mình quay ra đón, như thế tiết kiệm thời gian hơn vì giả sử có người 12h đến có người 2h mới đến mà chờ nhau thi;;). Còn mọi người dù đi từ đâu thì cũng xuống ở ga Nottingham nhé.
Mobile của anh là : 07833741725- từ bây giờ đến lúc đấy em nào có nhu cầu liên lạc riêng thì cứ gọi nhá:))

Back
Bên trên