Du học Anh

Cho anh đăng ký 1 suất với, :D... Chẳng biết có đi đc ko, nhưng cứ đăng ký cho vui cửa vui nhà :D...Kế hoạch cụ thể ra sao nhỉ?

nick của em đã thông báo là fire_phoenix2211, kekekeke, dạo này đang thi nên ít chat chit ;))

Vũ Hoàng Yến đã viết:
cho em hỏi là Man với Nott đi cách nhau bao lâu ạ, có xa ko ạ?

Từ Nott đi Man (và ngược lại) bằng tàu thẳng hết khoảng 2h15 phút đi tàu hỏa, còn đi coach mất khoảng hơn 3 h. Còn nếu phải đổi tầu thì mất từ 3 đến 4 tiếng. :p

Nói chung là không xa nhưng đường lòng vòng.

Chỉnh sửa lần cuối:
trời, sao xa thế ạ
sao đi từ London lên nott cũng chỉ mất có 2h30 phút mà từ Man sang nott xa thế cơ ạ

Vũ Hoàng Yến đã viết:
trời, sao xa thế ạ
sao đi từ London lên nott cũng chỉ mất có 2h30 phút mà từ Man sang nott xa thế cơ ạ

Từ Nott đi London theo MIDLAND - MAINLINE , tàu đó chạy cao tốc và dừng ít ga. Mà bình thường nó chạy hết khoảng 1.45' - 2.00 thôi :))
Từ Nott đi Man theo CENTRAL TRAIN ( City link ) tốc độ chậm và dừng nhiều ga.

Chỉnh sửa lần cuối:
Nguyễn Phan Trung Kiên đã viết:
Cho anh đăng ký 1 suất với, :D... Chẳng biết có đi đc ko, nhưng cứ đăng ký cho vui cửa vui nhà :D...Kế hoạch cụ thể ra sao nhỉ?
.. :D:D >. tưởng sếp không đi cơ mà .. ??? :-? .. b-) .. :smoking: .. nếu mà sếp đi thì thư ký cùng đú theo luôn .:D:D:p .. ( sếp bao :)) :D:D ) .. sếp rủ cả ban E-HAO đi luôn đi .. cả ... nữa ..:D:D .. :p .. :) ...

to anh Tuấn : .. :)) .. anh là con gái à mà đòi nằm cạnh .. :)) .. b-) .. :smoking: ..

to anh Hưng : em đang chờ tin tức cái booing của anh đây ..:D::D .. có gì chị em em lên máy bay ngủ cũng được ..:D:D: ..:)) .. :)>- b-) ... :smoking: .. mà chị yến làm gì trong svuk thế ạ ...:D:D ..

to chị Yến : ...chị ơi .. chị Lên Man đi với em xuống Nott cho vui vẻ ..:D .. nhỉ :p ..:D:D ..
.. nick em : nosilent_9rain

Vũ Huệ Chi đã viết:
Mùng 6 ở uni định tổ chức Tết cho học sinh Việt Nam ở dưới này :). Not sure là có phải mùng 6 không :D.
vườn càng tốt .
Tưởng gì chứ vườn thì em Thủy cứ yên chí. Ở UK em biết mà, nhà nào cũng có ít nhất một cái vườn đằng sau, rất rộng và ......rất tối ;;).
Anyway, em đang không hiểu anh Tuấn định dẫn mọi người đi chơi đâu. Đến Nott ko biết chỗ nào đi ngoài cái city centre :D
.. :biggrin: .. rộng thì đủ rồi nhưng sao chị Chi còn bảo tối ... :| b-) :smoking: ..:D:D .. tối thì mang đèn dầu ra thắp kể chuyện ma chị ạ ..:D:D .. :p .. hoặc là đốt lửa làm trại ..:)) ..:D:D ( quá = lên Sapa ..:)) :D:D ) ...

.. đi Nott thì em nghĩ cứ tự làm là tốt nhất .. nấu ăn chơi bời cứ tự túc thôi ..:D:D .. kéo co nhảy dây ..:)) ..:D:D thiếu gì ..:D:p

Trần Bích Thủy đã viết:

Úi sếp lại đú rồi , sếp đi cho em đi với, thế có sợ nhiều thư kí quá không?

Conference hôm nào cho chị conf với. Mà bàn nát ra cuối cùng chưa thấy thống nhất đc cái gì. Nghe đi chơi là thích rồi, chị mà rảnh nhất định tham gia.

SAo không ai có ý kiến lên Scotland chơi nhể

YIM = vanhapooh
SVUK ID = mây trắng bay về

.... lần trước chị Mai chỉ nick chị Hà trên svuk em mới biết .. nick trên đấy của em = nick trong HAO .. mà chị Hà sao lại thành thư ký sếp là sao .. :smoking: .. :nono: ... :D:D:p ... có khi hôm đấy E-HAO mình tập trụng luôn nhỉ ..:)) ..:D:D .. chỉ sợ nõi trước bước không qua là xong ..:| ..

@ Ha`: Đã thống nhất là Nott ngày 12, bây giờ đợi hôm nào mọi người dỗi thì bàn vào chi tiết cụ thể thôi.

Vậy quyết định đi. Ngày 12/02/05 sẽ đến Nottingham để chơi... Cái gì cũng chiều các bác hết... trượt băng, bóng rổ, nấu ăn, hát kraoke.. haha....
Như vậy thì bây giờ để em mua vé tàu nào.

Chỉnh sửa lần cuối:
Chi bạn: tao có số của mày rồi, hôm nào ổn ổn gọi cho phát.
Kiên anh: đú, suốt ngày thấy đi chơi.
Cả nhà: khiếp, sau có 1 đêm mà đã nhiều bài thế này rồi cơ à? Tình hình là bà con máu đi chơi quá rồi đây.
:(( 1 tiếng rười nữa vào phòng thi. Chết đến nơi rồi.
Quên mất, nhắn Khoa anh phát: có định rủ ông Danh ko? Chỉ sợ ông ý về VN chưa sang kịp. Làm phát bóng rổ đê, ở Nott có cả em Thục nữa còn giề.

Chỉnh sửa lần cuối:
Nguyễn Phương Thảo đã viết:
Chi bạn: tao có số của mày rồi, hôm nào ổn ổn gọi cho phát.
Kiên anh: đú, suốt ngày thấy đi chơi.
Cả nhà: khiếp, sau có 1 đêm mà đã nhiều bài thế này rồi cơ à? Tình hình là bà con máu đi chơi quá rồi đây.
:(( 1 tiếng rười nữa vào phòng thi. Chết đến nơi rồi.
Quên mất, nhắn Khoa anh phát: có định rủ ông Danh ko? Chỉ sợ ông ý về VN chưa sang kịp. Làm phát bóng rổ đê, ở Nott có cả em Thục nữa còn giề.
Tình hình là thằng Danh ko đi được đâu. Nó về vn đến 16/02 mới sang lại thì phải... tin buồn.Mà con Thục cũng về ăn tết luôn , ko biết có sang kịp ko nữa. Nhưng khổ nhất là bé Kều.. nó muốn fancy anh Danh mà cuối cùng chú Danh vể nước.
Hôm đó chủ yếu amser gặp nhau là được rồi. Đã gọi điện rủ bác Đàm rồi.. hôm đó sẽ rất vui.
To chị gì ở oxford: Chị có biết anh Tuyển ở đấy ko nhỉ??Hinh như hôm nay hay vài hôm nữa anh ấy cũng sang lại bên này. Cũng là amser luôn. có gì thì rủ đi luôn cho vui.
Quyết ngày đó rồi nhé... để em đi đặt vé tàu...(ai mà thay đổi ý kiến thì trả em tiền tàu đấy nhé.)

Chỉnh sửa lần cuối:
Đặng Vân Hà đã viết:
Trần Bích Thủy đã viết:

Úi sếp lại đú rồi , sếp đi cho em đi với, thế có sợ nhiều thư kí quá không?

Conference hôm nào cho chị conf với. Mà bàn nát ra cuối cùng chưa thấy thống nhất đc cái gì. Nghe đi chơi là thích rồi, chị mà rảnh nhất định tham gia.

SAo không ai có ý kiến lên Scotland chơi nhể

YIM = vanhapooh
SVUK ID = mây trắng bay về
Chị ơi! lên Scotland chán lắm. Thành phố thì bé tý... Lạnh nũă.. đi cùng người yêu thì ok chư đi với bạn thì ko thích đâu.Em vuằ lên đáy chơi xong nhưng thấy cũng bình thương.. Mà lên đấy hình như ko co người vn đâu.Nên chắc chắn là phải thuê phòng ngủ.

Cho tớ hỏi Amser có ai cũng ở Oxford , tớ đang tìm nhà, đk: giá rẻ , gần trường < ở Summertown > nhà ở khu này là đắt nhất Oxford :D, nếu tìm đc cái nào vừa rẻ lại vừa đẹp thì tốt, ko thì ở Kidlington cũng Ok, cùng lắm thì Cowley vậy, nhưng cấm ko đc ở Headington. Cái nhà tớ ở bây h cũng đẹp, rộng, nhưng đc cái xa trường với cả hơi đắt tí.

Kế hoạch là muốn chuyển vào tháng sau.
Liên lạc với tớ số này : 07747121313 < Voda> ;)

giờ bàn chuyện đi chơi

@anh Tuấn : em sẽ ở nhà Kều với Thục, thế là Ok nhá, có chỗ ăn ở rồi, ko lo nữa

có hơn 1 tháng mà mình đến Nott 2 lần, thế để năm sau chuyển xuống ở dưới đấy nhá

Chu Thuc Hien đã viết:
Cho tớ hỏi Amser có ai cũng ở Oxford , tớ đang tìm nhà, đk: giá rẻ , gần trường < ở Summertown > nhà ở khu này là đắt nhất Oxford :D, nếu tìm đc cái nào vừa rẻ lại vừa đẹp thì tốt, ko thì ở Kidlington cũng Ok, cùng lắm thì Cowley vậy, nhưng cấm ko đc ở Headington. Cái nhà tớ ở bây h cũng đẹp, rộng, nhưng đc cái xa trường với cả hơi đắt tí.

Kế hoạch là muốn chuyển vào tháng sau.
Liên lạc với tớ số này : 07747121313 < Voda> ;)

Anh có đứa bạn vẫn còn một phòng đang định cho thuê ở Cowley đấy, em có thích ko thì để anh bảo nó.

Khoa anh: thì biết là ông Danh về VN nhung không biết ngày nào sang nên mới nói thế. Em Thục cũng về VN à. Còn em Kều thì... :D

Nguyễn Việt Anh đã viết:
Anh có đứa bạn vẫn còn một phòng đang định cho thuê ở Cowley đấy, em có thích ko thì để anh bảo nó.

Nhà em cũng đang ở khu Cowley anh ạ, chính xác là Cricket Road, cạnh 1 cái công viên và sân bóng rổ ý.

Để cuối tuần này em hỏi Letting shop về cái Deposit đã, nhỡ chuyển thế này mà mất £500 thì thôi vậy, nếu ko sao thì em sẽ liên lạc với bạn anh ;)

Cám ơn anh nhiều :D

Cricket road chỉ có công viên làm gì có sân bóng rổ nhỉ :-/. Chị hồi trước cũng ở Oxford, 116 Cricketroad :D. Nếu em tìm phòng thì thử sang nhà đấy hỏi thuê phòng cũng được. Mỗi tội hơi đắt chút, rẻ nhất 85 bảng một tuần, nếu share được một double room với ai đó thì là 75. Được cái nhà được, bếp rộng và landlord nice, mỗi tuần đều đến dọn dẹp và hút bụi phòng cho mình :). Hơi tò mò chút là sao em ko thích thuê nhà ở Headington :D. KHu đấy ổn và an ninh hơn cowley chứ nhỉ. Summertown thì đỉnh nhất rồi, ra đấy tháng 3, 4 là đẹp nhất ;). Nói lại nhớ ox dã man :((. Nhớ món mì red star nữa :D. Em Hiền ăn ở đấy chưa :D

Back
Bên trên