Du học Anh

Chi cũng đang học NOtt a`? Học ở đâu đấy? DH chưa? Nếu có thêm người thì tốt quá, thứ nhất là thêm chỗ ngủ thứ 2 là thêm tourguide :)).
@ Yến: cứ tặng vào ngày 14 đê sợ gì, anh đã có ai đâu:p
@ALL: đề nghị ai vào sau thì cứ chịu khó đọc các bài trước đi nhá, không anh nhắc đi nhắc lại mại mệt lắm, tổ chức offline ở Nott, chắc là ngày 12-2, ai đi mà kô có chỗ ngủ thì đăng kí:D

Ui thêm người thì sure chứ thêm chỗ ngủ thì not sure :D. Em mới chân ướt chân ráo vào 1st year under thôi ạ. Anh Tuấn cũng Nott uni ạ :)

Anh học bên Trent trên City Campus.
Nếu mọi người liện hệ được với bạn với cả nhà mọi người anh quen hoặc trong hội HAO đủ chỗ thì quá tốt nhưng mà nếu không thì cũng khá là bal căng:D. Nhưng mà anyway là phải biết có tất cả bao nhiều người cần chỗ ngủ đã thì mới lo được.

.. anh Tuấn ơi .. em bảo rồi .. bọn em nằm phòng khách với cầu thang vô tư ..:D:D:p .. miễn là có đất thôi .. :)) ..:D:D >. vườn càng tốt .. kê lều ra vườn mấy chị em mình ngủ ..:D:D .. chị Hiền , chị Thảo , chị yến .. chị nào muốn ngủ lều ạ ??? ,..:D:D ..:p ...

.. em thì thứ 7 CN là được đấy ... sang thứ 7 đến , chiều Cn về .. :D:D ... ( nhưng mà em không chắc chắn lắm đâu :D:D ..cứ đặt trước thế thôi nhé ..:D:D :p )

... to chị Yến : .. em thấy cái avatar của chị trong svuk mà quên mất nick là gì rồi ..:D:D .. em vào trong đấy thấy hoang vu quá .. :| >. hỏi chả có ma nào nên lại lủi thủi đi ra .. :( .. :( ..

ngày mùng 6 dưới Nott tổ chức gì cơ ạ ..:eek: .. hay đi luôn ngày đấy .. :D:D ..:p hốm đấy sinh nhật thằng bạn .. kéo nó từ London xuống Nott luôn :D:D :p ..

anh Tuấn quyết định ngày cố định nhé ..:D:D .. chỗ ngủ thì em có rồi .. :)) . có ai ngủ với em không thì giờ tay ..:D ... ( .. cái này là con gái thôi ạ ..:D:D :p )

Nguyen viet khoa đã viết:
Bé à... nick của anh trên svuk la nvkhoa84.. cũng la nick o yahoo luôn...

Ủa hôm nay mới nhìn ra.. hóa ra bé cũng học cùng con Đú ha?? Quên .. con Vân Béo a??
Quả đất nhỏ.... haha :))
.. :| >. hình như anh có ảnh trong svuk thì phải .. :)) ..:smoking: ... cía nick nghe quen quen ..:D:D .. :smoking: ... mà sao profile của anh không có trường BQLNS cũng duyệt cho nhỉ .. b-) .. :smoking: ...

Mùng 6 ở uni định tổ chức Tết cho học sinh Việt Nam ở dưới này :). Not sure là có phải mùng 6 không :D.
vườn càng tốt .
Tưởng gì chứ vườn thì em Thủy cứ yên chí. Ở UK em biết mà, nhà nào cũng có ít nhất một cái vườn đằng sau, rất rộng và ......rất tối ;;).
Anyway, em đang không hiểu anh Tuấn định dẫn mọi người đi chơi đâu. Đến Nott ko biết chỗ nào đi ngoài cái city centre :D

Đinh Lan Hương đã viết:
Em Hiền ở Oxford Aspect đúng không nhỉ ?Đã nói chuyện vài lần mà chưa được gặp mặt.Thỉnh thoảng đi học trên đường Banbury nhìn thấy cái biển Aspect muốn vào hỏi thăm em vài câu mà ngại quá :p

Chị ơi, từ hồi đến đây, có mỗi hôm Xmas xuống Nott chơi mới đc gặp bạn bè, ở trường chả có ng VN, o nhà cũng ko, tính ra ở Oxford em gặp mỗi 1 ng VN duy nhất là đứa bạn đến Ox Uni phỏng vấn, thế là hết, nghe thê thảm ko ?

Thế hôm nào chị qua thăm em đi ;) trường em o Summertown mà nhà em thì ở Cowley, đi xe đạp mất 30' đấy, thôi keep fit :))

Nhà chị ở đâu thế? đừng có ở Headington là Ok, từ nhà em đến đấy có cái dốc cao lắm, đi xe đạp thế nào đc :D:D:D:D:D:D:D

To Yến: uhm , tớ ở Cam, sao biết vậy ta, còn thành tích của bạn trên SVUK thì đáng sợ lắm rồi, không dám bàn tới nữa.
Thế cuối cùng quyết định ra sao ạ?? EM đọc chẳng hiểu gì cả , haizzzzz, mà có cần mang túi ngủ theo không ???

Em đề nghị chúng ta thứ 7 hoặc CN, hẹn nhau lên Yahoo mess, lập confe nói chuyện cụ thể ạ, chứ thế này thì câu bài vui quá ;))

tớ đến Nott thì chả phải lo ăn ở gì cả, bạn bè ở đấy hơi bị nhiều :D:D:D:D, có mỗi 1 điều đang day dứt ấy là từ nay đến hết tháng 2 tớ chỉ còn có 1 tí tiền :D:D để xem tình hình tết nhất xin trợ cấp thế nào đã thì đến Nott chơi tiếp ;)

Có duyện với Nott ghê , anh Tuấn nhỉ :)), hết Xmas rồi lại Tết

Đúng rồi, tối thứ 6 or 7 or CN anh em họp online nhá, ID của mọi ng có trong profile, ai ko có thì post lên đây

hehe, mới có một buổi sáng không lên HAO, mọi người buôn dã man quá :p

Bác Tuấn cho kế hoạch cụ thể đi chứ ở cái Nottingham này không dự kiến cái để làm rồi lại đến tất cả rủ nhau vào hết China One :p :))

Thì thế này nhé dưới Nott có mấy chỗ hay là Rạp Phim, Nott Uni-cái này thì ai đang muốn tìm hiểu đại học thì có thể di tham trường luôn, đỡ phải đi open day sau này; có thểm cả ice skating, cả hội có thể đi, ai có nhu cầu shopping thì cũng Ok, Nott cũng có khá nhiều cửa hàng hay. Restauran thì từ đồ Nhật, Tàu, THái...nói chung cái gì cũng có hết. Còn ai dưới Nott có lòng tốt mời mọi người về nhà nấu ăn thì có thể đi chợ rồi làm party tại gia:D. Như thế cũng nhiều phết nhỉ:p
Ai có đề nghị, ý kiến gì thì cứ nêu lên đi!!!
@Thủy: cho anh một xuất cạnh em nhé, anh cũng chưa có chỗ nào ngủ đâu:)).
@Hiền: Có duyên với Nott là vì dưới Nott có người có duyên:p. Nott tuy không to nhưng mà muốn tìm những chỗ đặc biệt không giống nơi nào ( cho Xmas 9 chẳng hạn) thì cũng không thiếu nhỉ...

Chỉnh sửa lần cuối:
Trùi, bà con buôn dã man quá.
Khoa anh: khiếp quá, đang thi mà cũng không tha cho em hả trời. Vừa vào post 1 bài rồi đấy. Để đến thứ 6 này qua môn luật đã rồi post tiếp.
Chi bạn: mấy lần gọi mày trên MSN mà không thấy trả lời.
Tuấn anh: :D cười duyên phát.
Hehe, thôi, gì thì gì, nếu ko đc thì tớ đánh quả lẻ :D. Không vấn đề gì hết.

Chi bạn: mấy lần gọi mày trên MSN mà không thấy trả lời
Hix cái msn của tao dở hơi lắm. Toàn tự động log in mỗi lần tao bật máy nhưng tao ko thể dùng nổi. Dùng Yahoo mesenger thôi mày ạ. Mà cũng chẳng thấy mày ol trên YM bao h :-s. Dạo này cũng đang thi, ko dám online nhiều :D. Có số fone chưa cô?
đụng toàn người nhà trong này thế này sao
Tưởng ai :)). Bây giờ mới biết tên đầy đủ của em Sam nhỉ :-?

Nghe có mỗi tiết mục ice skating là ổn nhất, mỗi tội chưa biết skating ice :))

Chỉnh sửa lần cuối:
:)) mọi người buôn kinh quá, sau 1 ngày đã thấy hoa cả mắt :D

To Anh Tuấn : kidding thôi mà hichic, :p còn quà thì em đang kiếm , hic
To bé Thủy : chị nhất trí với em, hehe, chị em mình kiếm cái lều rồi nằm mơ tuởng đến robinson cũng ổn nhỉ :p :D hehe ;)

To anh KHoa : hehe sao lại gọi bạn em là đú , con bé ngây thơ hiền lành biết gì đâu , nyway , cảm ơn anh đã có lòng tốt nhận giúp đỡ :)
To Hưng : thành tích gì cơ ? ko hiểu, có phải là post điên cuồng ko :">
tớ biết là vì tớ nhớ ngày xưa trên box nào ấy nhỉ, hehe, hồi tớ sắp đi lên box du học suốt , ấy giới thiệu ở CTC thì phải ..right? ;)

to all : thế cuối cùng là 12 ạ ? cho em hỏi là Man với Nott đi cách nhau bao lâu ạ, có xa ko ạ? và cho em hỏi lại lần nữa có chị nào ở gần đây ko đi cùng với em :((

à quên cho em hỏi nick của amsers nhà mình trong svuk với :p
em cũng thấy màn ice skating là thú vị nhất đấy , ;) có điều em ko biết skate :))

Anh không có nick trong SVUK, nhưng YM là anhtuanpham83. Bây giờ thống nhất là Nott vào ngày 12, cá chi tiết cụ thể thì mọi người cứ thi xong, đến cuối thàng bàn cũng được bây giờ cũng không phải vội vàng đâu.

Back
Bên trên