Du học Anh

Oài, em ở ngay gần Nott mà kém cập nhật quá /:)
May quá hôm nay vừa được bạn Yến dễ thương inform cho :)>-
cho em đăng kí hộ 4 amsers ở Loughborough ;;)
Về chỗ ngủ thì bọn em lo được ,hàng xóm của Nott mà b-) nhưng mà chỗ ăn thì :mad:)
To Yến : tao offer mày 1 chỗ ngủ,sướng chưa "lào"? ;;)
To Anh Tuấn 83: lâu rồi chưa được gặp anh,ko ngờ anh lại ấp ủ 1 vụ hoành tráng thế này :> =D>

@Hà: Nếu em cũng đi thì ok rồi, anh lại có thêm quà:)). Với cả nếu em có thể tìm thêm được chỗ ngủ cho mọi người thì tốt quá. I really appriciate:D. Lâu rồi anh em ko gặp nhau làm 1 trận đập phá nhỉ:

Vũ Huệ Chi đã viết:
Cricket road chỉ có công viên làm gì có sân bóng rổ nhỉ :-/. Chị hồi trước cũng ở Oxford, 116 Cricketroad :D. Nếu em tìm phòng thì thử sang nhà đấy hỏi thuê phòng cũng được. Mỗi tội hơi đắt chút, rẻ nhất 85 bảng một tuần, nếu share được một double room với ai đó thì là 75. Được cái nhà được, bếp rộng và landlord nice, mỗi tuần đều đến dọn dẹp và hút bụi phòng cho mình :). Hơi tò mò chút là sao em ko thích thuê nhà ở Headington :D. KHu đấy ổn và an ninh hơn cowley chứ nhỉ. Summertown thì đỉnh nhất rồi, ra đấy tháng 3, 4 là đẹp nhất ;). Nói lại nhớ ox dã man :((. Nhớ món mì red star nữa :D. Em Hiền ăn ở đấy chưa :D

chắc hồi chị ở nó chưa có sân bóng rổ, em ở 164, công nhận khu Cowley ko an toàn = Summertown với Headington, nhưng nhà Summertown đắt lắm, còn Headington thì......... :D:D em đi học = xe đạp chị ạ , mà đường đến Headington có cái dốc cao dã man, em ở đấy 2 tháng, mỗi lần đi học về phải dắt xe :D:D:D, sợ rồi.

Ở đây có 1 cái Chinese Restaurant quen thuộc :) :) , khi nào có hứng ra đấy ăn 1 minh thôi, bởi vì anh waiter vui tính lắm, ở Botley Road ý

Tháng 9 em chuyển thành phố rồi , xuống Nott anh Tuấn nhờ ;)

chắc hồi chị ở nó chưa có sân bóng rổ, em ở 164, công nhận khu Cowley ko an toàn = Summertown với Headington, nhưng nhà Summertown đắt lắm, còn Headington thì......... em đi học = xe đạp chị ạ , mà đường đến Headington có cái dốc cao dã man, em ở đấy 2 tháng, mỗi lần đi học về phải dắt xe , sợ rồi.

Ở đây có 1 cái Chinese Restaurant quen thuộc , khi nào có hứng ra đấy ăn 1 minh thôi, bởi vì anh waiter vui tính lắm, ở Botley Road ý

Tháng 9 em chuyển thành phố rồi , xuống Nott anh Tuấn nhờ

Ah cái dốc thì chị cũng có nhiều kinh nghiệm đau thương rồi. Hồi đó cũng đi xe đạp, học xong vội vàng đạp xe đến chỗ làm ở headington. Leo dốc xong thì hết cả hơi rồi :D. ĐƯợc cái leo thì mệt mà lúc xuống dốc thì sướng lắm. Ngồi trên xe cứ tự phóng xuống vèo vèo ko cần đạp :D. Ai cũng kêu sợ mỗi mình kêu sướng =)). Tuy nhiên 1 cái dốc ở headington thôi thì chưa là gì so với dốc lên dốc xuống ở Nott nhỉ :D.

Phạm Anh Tuấn đã viết:
Đã thống nhất là Nott ngày 12

Mọi người tổ chức vào ngày đó em sợ không tham dự được vì có ở nhà đâu :D . Thôi bác Tuấn chủ nhà một mình nhé :D

uây uây vụ họp này hay nghen, nhớ để dành cho iem hai xuất nhé các bác... :p

xem ra vụ này đông quá ..:)) .. có khi thuê lấy cái nhà hoang mình chui vào ở tạm vài hôm cho nó mát mẻ ..:D:D .. lại tập trung 1 chỗ ..:D:D:p .. anh Tuấn xem thế nào nhỉ ..:D:D >. không thì kiếm cái sân nào rộng rộng cắm lều càng tốt ..:D:D

Bây giờ tình hình chỗ ngủ mới là vấn đề quan trọng, Amsers đông quá :)

Chỗ ngủ thì chắc là Okie thôi, chia ra mỗi nhóm về 1 nhà ai đó, tình hình là nhà ai thì hôm nào lên họp trên conf sẽ bàn sau.
@Thủy: sao em cứ thích những chỗ hoang vắng hay lều trại thế nhỉ;;). Để anh căng cái lều cho riêng anh với em nhá;)

uầy...vụ này mọi nguời làm linh đình wa...:( em cũng muốn bon chen...hà ơi...yến ơi...tao muốn bon chen
To anh Tuấn: :D cười duyên...:p nhìn cái avata của anh em khó kiềm lòng wa :p

hehee, đọc 2 trang đau cả mắt thấy mỗi cái tin của bạn Hà yêu quý là đáng giá
hehe,thay mặt quốc dân đảng, gửi lời cảm ơn sâu sắc đến mày :x :D

em Thủy tuy có ý thích kỳ lạ với lều trại hoang vắng nhưng em nghĩ cũng khả thi đấy chứ,haha,cứ kiếm cái nhà hoang, dải chăn chiếu ra mà nằm ngủ xếp hàng như đàn nhợn con ấy, có phải đỡ lo ko nào :D
riêng request của anh Tuấn với em Thủy bị bác bỏ , ko phải vì nguyên nhân an ninh mà nguyên nhân kinh tế :p , nhà hoang đâu ra mà cho 2 người độc chiếm thế đuợc [-(
:D :D

dạ em xin hỏi lại lần nữa,giọng vừa to vừa rõ,có bác nào lên nott đi qua con đuờng London ko,cho em đi với :((((((((((((((((
gào thảm thiết bao lần ko thấy ai nói gì,hic

hehe, còn một vụ tụ tập nữa Hà ạ,chủ nhật tuần sau ( sau 18 ấy) , tụ tập ở London hehe,vừa thi xong mà, vì bọn tao định đi mấy cái museum ,hôm qua con Linh cũng bảo đi London nên bảo đi cùng luôn, hehe, đi ko ấy? :x

chà xem ra càng ngày càng đông vui dã man ạ
@kike : avatar đẹp nhờ,con bé xinh thế ko biết :x :D

Tình hình có vẻ rôm rả quá nhỉ :) chỉ còn lên lịch trình ngày hôm đấy nữa thôi là amsers ở Loughborough tham gia nhiệt liệt :)>-

To Yến:có phải mày chơi tao ko?31 tao mới thi xong :(( ,London cái giề? [-( sao mày với c.Linh cứ lặng lẽ tổ chức thế nhỉ /:) hơi tủi đấy b-)

@ Ha`: hội Lough thì lúc xuống Nott như đi chợ nhỉ:p. Em có lo được chỗ ngu cho vài người không? ở nhà người quen của em hoặc cái Giang, cũng không cần đến nỗi phải chăn gối giường chiếu đàng hoàng mà chỉ cần chỗ căng lều là đủ:))
@ Vân: anh cũng chả biết nói gì hơn:( ;)

hic, chơi gì, tao biết đâu, tao thấy con Linh kia giờ này đã phè phỡn thi xong, tao thì 18 mới xong, tuởng là muộn nhất, ai ngờ còn có đứa đau khổ hơn :D thôi cũng đỡ buồn hehe
âm thầm gì đâu, tối qua tình cờ phát hiện ra ý mà
thế là ngày 12 rồi còn lịch trình gì nữa đâu
anh tuấn ơi thế mọi người định làm gì ạ, trong 1,2 ngày có xem hết đuợc nott ko, tiện thể tham quan :D

@anh Tuấn : Bọn em định sáng đi chiều về, có gì thì chỉ tha được 1,2 người về lough cùng thôi, vì riêng đám em + đám Quốc Anh là 6 người rồi, kô ở nhờ đâu được.
@ em Yến: em ơi, Nottm đi 1 ngày là hết ;;), chỉ có lough là đáng xem thôi :>

.. nếu mà sáng đi chiều về thì em Thủy nghỉ thôi ..:( .. đi thế mệt lắm .. :( ...

to anh PTuấn : . :D:D .. thì tại em thấy lều trại vừa dễ làm .. vừa dể kiếm .. :)) ..:D:D ... còn chỗ hoang vu là để không ảnh hưởng hàng xóm ..:D:D :p chu đáo thế còn gì ..:p ..:D.. còn em thì em không dám nằm cạnh anh đâu .. sáng dậy axit hắt vào mặt tứ tung thì đời em chấm hết từ đấy à .. :)) .:D:D .. :nono: ...

to anh Hưng : booing đâu .. :D .. có booing của anh hưng thì nhà mình lo gì chỗ để ngủ , nhỉ ..:D :D .. >:D<

Vũ Hoàng Yến đã viết:
em Thủy tuy có ý thích kỳ lạ với lều trại hoang vắng nhưng em nghĩ cũng khả thi đấy chứ,haha,cứ kiếm cái nhà hoang, dải chăn chiếu ra mà nằm ngủ xếp hàng như đàn nhợn con ấy, có phải đỡ lo ko nào :D
riêng request của anh Tuấn với em Thủy bị bác bỏ , ko phải vì nguyên nhân an ninh mà nguyên nhân kinh tế :p , nhà hoang đâu ra mà cho 2 người độc chiếm thế đuợc [-(
:D :D
... :)) .. em nhường toàn bộ lều nhà cho chị yến với anh Tuấn ..:D:D :)) ..:D

@ Giang: ấy có phải là bạn Giang ngày bé học Trưng Vương, bạn Hoa héo ko?

:)) cảnh giác thế em, anh Tuấn đã tự xưng là đang ko có ai mà em lo gì :D

hà hà chị Giang có phải hôm qua rủ Linh ko nhỉ, lúc em đang buôn với con Linh thấy nó hét lên chị nào rủ đi not, hehe

thế thì cho em ghé Lou chơi mới :x

@Yến: anh cũng chả biết thế nào:p. Anh ở Nott 4 năm ko thấy chán, có người xuống một lần đã không còn chỗ nào để đi cả, tùy mọi người cảm nhận thôi. Nott thì không to và nhộn nhịp như London nên nếu ai thich sôi động có thể sẽ thấy hơi boring chút. Nhưng mà anyway cứ đến thì mới biết được đúng không?
@ Thủy: anh chỉ thích nằm cạnh em thôi:D, yên tâm là anh chưa có ai cả, cũng không có ai thích nên em cứ yên tâm đi:p. Với cả hội LOugh chúng nó đi được sáng chiều là vì Lough cách Nott có 20' đi tàu thôi:D
@ Yến: em thích làm gì anh cũng sẽ cố gắng đáp ứng :D

Back
Bên trên