Dành cho 11 A 2

Tao kể cho mày nghe nè. Như ở trên tao đã nói rồi, cái đêm Christmas ngoài 1 bữa ăn nhậu ra, chẳng có gì mày ạ! Nói thật là buồn lắm, mỗi lúc định khóc thì lại lên net, vì ngồi học đau đầu quá! Có lẽ vì buồn cho nên mình online lắm quá, nhiều lúc lên chẳng gặp ai, thế là ngồi down kazaa cho đỡ buồn, vì về đến cái phòng của tao là thấy lạnh lẽo lắm!:(

hôm nay tao lên gặp con mụ representative, cáu ***** chịu được.

đầu tiên giảng cho một hồi về nhưng cái committment, honesty, obedience, expectation... những cái mà theo mụ ý là tao không có hoặc chưa có (mẹ nhà nó chứ lị!) lý do thì là bởi vì thứ sáu vừa rồi tao mệt quá, ko đi được cái volunteer work cho mụ ý, ở nhà thì host cứ càu cạu thế là phải trốn ra mall nằm ngủ (ko thèm đùa), mụ ý biết, tưởng tao shopping, thế là bảo tao thiếu committment và honesty. nói đến honesty mới bực, host nhà tao thì chắc là honest lắm đấy, tao cũng chả muốn nói nữa!

sau đấy chê người VN là ko direct (bố khỉ, tao mà là head of program như mụ ý thì tao cũng direct được! chả hiểu mụ ý nói với director ở IL như thế nào?)

Tiếp tục chê Vietnamese children được protected, ko biết những family problems như trẻ con Mỹ (cái này thì chuối ***** chịu được, bản thân tao bắt đầu biết chuyện cãi vã của bố mẹ từ hồi mẫu giáo, tao chắc là nhiều đứa khác cũng trong hoàn cảnh tương tự)

sau đấy tiếp tục lải nhải host family is priority, nào là they are not paid for hosting you... cứ như là tao ăn nhờ ở đậu, ko trả tiền với cả như là tao suốt ngày ăn không ngồi rồi, ko làm gì cho nhà người ta đấy. làm hùng hục mà có được cái câu thank you nào đâu! lại còn they expect from you nữa chứ. thế cái self của tao thì tao để ở đâu, cái expectation của tao thì liệu có ai quan tâm ko?

mà cái tởm nhất của con mụ này là không để cho ngừơi ta có lúc nào nói chen vao được, tao chỉ cố chen vào một hai lần là you are not polite. hình như cứ khi nào tao với host có chuyện là 100% lỗi là ở tao, ko phải bàn cãi gì nhiều. tao giải thích thì lại bảo là tao ko open to face your mistake, stubborn... CHÁN!

tao xin lỗi nói bậy nhiều quá! còn mấy từ/câu tiếng anh là tao trích y nguyên!

Chỉnh sửa lần cuối:
nếu committment được Mỹ appreciate như thế thì divorce để làm gì?

nếu honesty cũng được Mỹ appreciate như thế thì tại sao người ta vẫn nói với nhau những lời khen giả dối để dễ bề làm quen, lấy lòng? chẳng hạn như your new dress so cute mặc dù thấy xấu mù.

nếu individualism được Mỹ respected như thế thì tại sao người ta vẫn judge the whole country through only a few individuals?

mục đích của hành động là gì?? phải chăng chỉ đơn giản là để được người khác nhớ đến như con mụ rep của tao nói?? nếu đúng thế thì có tầm thường quá ko nhỉ??

bọn mày nếu đọc được thì trả lời hộ tao!

Chỉnh sửa lần cuối:
chà ...mấy con mụ Rep này vênh vật ạ...cái gì cũng đỏ hết lỗi cho mình...cãi nhau thì ko để mình có cơ hội nói lại...cái này tao bít...kinh nghiệm sau vụ choảng nhau với mụ Rep chỗ tao :mrgreen:
thế rốt cục là nó ko cho mày đổi?? :eek: khốn nạn quá...mày cứ nói toẹt ra là host tao muốn tao đổi đây :D mà néu thật sự muốn chuyển thì mày nói chuyên với host...baor ông bà ấy nói lại với mụ Rep... chứ trẻ con nói bà ko nghe đâu :D

à đưa tao số cell mày đi....31 này tao lên NYC chơi...có gì rỗi rãi gọi mày buôn tí :D gọi là chúc mừng năm mới luôn :D

người Mỹ bênh nhau là phải rồi.......nếu host mày cũng muốn mày chuyển, sao không bảo họ lên tiếng........đấy là quyền lợi của họ nữa mà.......
Căn bản là mày chuyển đi, bà rep sẽ có việc phải làm và mụ ý không muồn như vậy......
Mày đừng làm căng quá........
Mày có chắc là đổi được từ hawaii về Oregon không.....
Những gì mụ ý nói thì tôt nhất là bỏ ngoài tai

thảo ơi, mày đang ở IL hay là về nhà rồi? chắc là vẫn đang ở IL hả, tao gọi điện đến nhà mày thì chỉ nghe thấy giọng thằng bé thôi.
chuyển host thì chắc là ko rồi, host tao thật ra cũng chẳng muốn, tao thì muốn chuyển hẳn sang Oregon nhưng tốn kém phiền phức lắm , thôi cố chịu vậy.
di động này 18081989501

buồn quá...sáng nay tỉnh dậy thấy nhà vắng ngắt...lại 1 mình rồi...đêm nay giao thừa cũng lại 1 mình....:( cố lên Hoài Anh ơi còn 6 tháng nữa thôi...:(

giá mà được ở gần nhau nhỉ??
tao cũng đang đếm từng ngày đây. chính xác tao còn 123 ngày nữa nếu chỉ tính những ngày đi học, còn không thì khoảng hơn 5 tháng nữa.
mình đã ở đây được 5 tháng mà vẫn chưa làm được cái gì cho ra hồn!

Chỉnh sửa lần cuối:
hix, đọc bài của tất cả bọn mày mà thấy thương bọn mày quá.........Anyway, dù sao thì mình cũng đã đi du học, đã quyết tâm thì đành cố gắng chịu đựng vậy.......ở Vn, người ta nghĩ đi du học là sướng, có ai biết là vất vả, căng thẳng như thế này đâu.........nhưng dù có chuyện gì xảy ra thì cũng take it easy bọn mày ạ, chứ cứ căng thẳng quá ảnh hưởng thần kinh lắm........

mấy tháng nữa là được về rùi, cố lên.............

Lê Quỳnh Anh đã viết:
18083989501, đánh nhầm. hehe ( đủ 30 cha chưa)
lúc tao bức xúc thì chả gọi được...bây giờ hết rồi...ứ gọi nữa [-( :D :p

Xin lỗi chen ngang một tẹo.. tại buồn quá dạo chơi trên HAO, đọc bài Quỳnh Anh thấy bực quá! Cái con mụ đấy có lấy được chồng không thế hả?

To Thảo: sao dạo này không liên lạc gì thế? Ấy lên IL ở chỗ nào? Ở đó có cả gần 30 anh chị thuê nhà ở cùng, tớ có quen. Nếu lần sau đến thì tới chơi cho vui. Cho lại tớ số đt đi. Có gì tớ gọi cho.

785-865 3892
mọi người đều được chào mừng goih điện cho tớ

con thảo về rồi à? đi chơi vui không mày? sao ko kể cho anh em một cái? lúc đang có tâm trạng muốn gọi điện cho bọn mày thì cóc có đứa nào ở nhà. chán vật ạ!
điện thoại của tao sắp hết tiền rồi, ko gọi cho bọn mày nhiều được, có gì gọi cho tao nhá (nhất là con thảo, tao gọi cho mày nhiều thế mà chưa lần nào mày tự giác gọi cho tao) số home phone là 808-235-5484

Dạo này bọn lớp mình mất tăm mất tích, ko thấy đâu cả.
mà thứ 4 này thế nào đấý HAnh ơi
3h sáng thật hả em?

NÀY, CẢ MẤY LŨ AS VÀ US KIA, CHÚNG BAY BIẾN ĐÂU THẾ! ĐỂ MÌNH TA NGÀY NÀO CŨNG LÊN ĐÂY CỜ ÂU CÂU BỜ AI BAI HUYỀN BÀI THẾ NÀY HẢ?

Back
Bên trên