Dành cho 11 A 2

hôm nay ở trên xe school bus có thằng tự nhận là người VN, tao cóc tin, đến khi nó chửi một con là ngu nhỉ tao mới thấy tin được, lúc đầu không nghĩ nó là người VN vì thấy thằng này mắt một mí lại còn suốt ngày tán gái lia lịa... đi xe bus với nhau từ đầu năm học mà bây giờ tao mới biết nó là người VN, từ SG... chơi football, được bọn con gái khen là funny, chỉ tội hơi xấu trai. cả trường chỉ có tao với thàng này là Vn thôi, ko ngờ là ở Kansas của con Thảo còn nhiều học sinh VN hơn tao, dù là bọn nó ko nói được Tiếng việt

[chỗ mày có vẻ đong vui nhôn nhịp nhỉ,,,,,,,,,,,
Không hiểu tạ sao dạo này tao thấy mất hứng thế..........làm việc gì cũng không nên hồn.........chẳng hiểu rồi đời mình sẽ đi về đâu...........buồn và mệt quá........Tao toàn ngủ 9 tiếng 1 ngày..............bao nhiêu việc cứ dồn đống

chết...mày giống hệt tao rồi Thảo ạ...term paper thì ngày một chồng chất...mà tao chả có đầu óc nào để làm hết :(( tao cũng toàn ngủ thôi :(( :") có hôm ngủ từ 8 rưỡi ấy :") chả hiểu sao sang đây lúc nào cũng chỉ muốn ngủ :((

Lê Quỳnh Anh đã viết:
hôm nay ở trên xe school bus có thằng tự nhận là người VN, tao cóc tin, đến khi nó chửi một con là ngu nhỉ tao mới thấy tin được, lúc đầu không nghĩ nó là người VN vì thấy thằng này mắt một mí lại còn suốt ngày tán gái lia lịa... đi xe bus với nhau từ đầu năm học mà bây giờ tao mới biết nó là người VN, từ SG... chơi football, được bọn con gái khen là funny, chỉ tội hơi xấu trai. cả trường chỉ có tao với thàng này là Vn thôi, ko ngờ là ở Kansas của con Thảo còn nhiều học sinh VN hơn tao, dù là bọn nó ko nói được Tiếng việt
cái gì cơ :D VN á...SG á :D :mrgreen: ;;)

Không hiểu sao từ khi sang đây, do bị ignore và forgotten quá nhiều mà mỗi khi có đứa nào tỏ ra quan tâm tới tao( cả nữ lẫn nam ) là run rẩy cả người.........Đứa nào giúp tao là cảm thấy cảm kích vô cùng : Cứ " thank you. I really appriciate that" . Nói rất thật lòng.........
Đúng là mình đã thay đổi thật rồi............Nhiều đứa ở đây tốt thật, còn nhiều đứa khó chịu phát tởm( đáng buồn là số này đông hơn).
Con Phương, và Thu kể tình hình ở ANh , Úc cho anh em biết với.........bọn nó có dễ thân không.........
Bọn Mỹ thì tao thấy sớm nắng chiều mưa lắm........

Thu ơi, cộng đồng người Vn ở Mỹ có đông không? Có vị thế trong xã hội không?
hôm nay tao vừa biết thêm 1 bé Vn nữa.........được adopted.......thực ra là trộn lẫn giữa chinese và Việt Nam.......cũng đú phết...

thảo, bố khỉ, tao gọi cho mày quan tâm hỏi han thế mà có được cái câu thank you nào của mày đâu cơ chứ, đấy là chưa kể bao nhiêu công nuôi nấng dạy dỗ :((
hôm nay chả có chuyện gì, ah, gọi cho mày với cả HAnh nhiều quá, điện thoại chỉ còn chưa được đến 19 phút, đến ngày 18 mới có cái mới, khổ quá...
ngày hôm nay chơi luôn 3 bài test, Psy, Cal với cả His (cái này là make up tests, can tội bỏ học nhiều quá) mai lại Cal với cả His again... chán vật vã...
tao với con Thảo hôm trước vừa công nhận là đi du học này là con người ta trở nên"đớn hèn" hơn... hehe ko biết có thật ko nhỉ???

bọn mày hết việc rồi à!!!!!!!!!! nghe ko lọt tai nổi!!!! cái gì mà đớn hèn hơn X( nó mà có khinh mình thì phải cố gắng làm thế nào mà ngẩng đầu lên ấy...ngồi đấy mà "đớn hèn"...chán...
hix...tao nghỉ hôm nay với thứ 2 nên cũng đang chuẩn bị tinh thần làm make-up :(( khốn khổ...Calc, Chem voi lai Eng. co chet con ko cơ chứ :((
đang xem trận VN đây...hi vọng sau trận này mình có thể ăn kiêng :D

ơ cái con HAnh này, dạo này mày làm sao đấy hả? bọn ở trường thì làm đếch gì có đứa nào dám khinh mình, ý tao là "nhẫn nhịn" mà cũng chỉ với cả host thôi, mà ở nhà tao thì cũng chỉ khi host trở nên fussy thôi... tao thử hỏi mày có dám cãi host như cãi bố mẹ ở nhà ko nào, cóp dám đòi cái này cái kia như hòi ở nhà ko? Ý tao là thế, mà mày cung chả có sense of humor gì cả, tao đã để "đớn hèn" vào trong ngoặc kép rồi mà.

Chán quá, lại thua TL. khổ thân HAnh, được ngày ở nhà để cổ vũ VN thì lại thua... nhưng mà lại ko phải ăn kiêng :D

hôm qua đi christmas party với cả host, tưởng thế nào hóa ra mình bị bắt phải ngồi trông một lũ lit nhít, khổ :( mà bọn trẻ con Mỹ được chiều nên hư lắm cơ nhá, người lớn hỏi ko them f trả lời, ko bao giờ thank you với cả exc me cả, ăn uống xong thì cứ vứt đấy, ko chịu dọn dẹp (mà toàn phải 10, 11 tuổi rồi chứ có còn bé bỏng gì nữa đâu) nhưng mà vào tay tao thì tao dạy dỗ cẩn thẩn lắm (nhìn gương con Thảo thì biết:)) )

dạo này tao bận và chán đến mức không muốn post bài nữa, (chắc đứa nào cũng thế hả) nhưng dù sao thì vẫn post vì đấy là cách xả hơi đơn giản nhất và hiệu quả nhất mà tao có thể nghĩ ra lúc này.
hôm qua tao khóc, ngồi huhu suốt cả tối, trước mặt host và con chó nhà tao hẳn hoi. hai ông bà ý cãi nhau. tao luống cuống kiểu gì nấu cơm thì nhầm rice thành corn, corn thành rice, loạn hết cả lên (xấu hổ quá nhưng corn của bọn nó trông giống rice lắm cơ) , ông ý đã tức lại thêm đói, thế là cáu, thế là tao tủi thân cộng với nhớ nhà (lần đầu tiên nhớ nhà đến thế) thế là khóc thôi. khóc xong chỉ muốn khóc tiếp... chắc bây giờ mới đến lượt tao thật sự nhớ nhà... christmas này bọn mày làm những trò gì? kể cho tao nghe cho đỡ buồn cái! nhà tao trang trí christmas tree rồi, nhớ Tết quá!

bọn mày ơi, tao đang nghĩ đến chuyện năm sau về vn đi làm và trong thời gian đấy lo chuyện apply, bọn mày thấy thế nào?

mấy hôm nay tao bận kinh khủng...chỉ kịp vào đọc vội bài của bọn mày chứ ko có thời gian reply...nhưng hôm nay đọc bài của mày xong rồi thì post mấy dòng đã...mày nghĩ là bố mẹ mày để mày đi làm à :-/ tao thì ko nghĩ như thế...đừng nghĩ đến chuyện quay về nữa mày ơi....như thế thì mình sẽ ko dồn hết tâm sức cho chuyện apply được..cố lên mày a....6 tháng nữa thôi (đấy là với tao..còn với mày thì chắc chỉ 5 tháng thôi nhỉ)...
Tao trang trí chrismast tree từ cách đây 2 tuần rồi...chả thấy thích thú gì cả...được nghỉ 2 tuần nhưng một đống term paper đổ lên đầu, phát ốm lên được...
chủ nhật này tao đi xem show ở NYC...thứ 3 lại lên đấy chơi với bạn tao...thứ 4 đi pittsburgh rồi...hix...bao nhiêu là bài...còn essay nữa mà chưa làm được gì hết...bọn mày viết xong essay chưa??

Trời, ko ngờ bọn mình giống nhau vật à
giời ơi, từ hồi sang đây, có net một phát là toàn 4-5 giờ sáng mới đi ngủ. Đã thế học hành đến lớp thì mới bắt đầu buồn ngủ.
Tao vừa take thêm môn Chem, bọn nó học hết 1 module rồi mình mới vào
Chắc phải cày lòi mắt. Đã thế, tao lại phải chuyển lớp Accounting sang lớp của lũ Homestudents, mà bọn đấy thì học hành gì/.
Chết giở đây nè.
Từ hồi sang đây, Tanh thì chẳng thấy lên tẹo nào chỉ toàn thấy suốt ngày buôn dưa TViet, rõ chán!!

Tình hình của tao cũng không khả quan lắm, nhìn chung rât tởm.nghĩ lại thấy mình kém ý chí quá...
Like HOài Anh, I am in need ò a change but..........

Thảo ơi tao ko ngờ là hôm nay tao với mày nói chuyện lâu thế, chính xác là chỉ có 57 phút thôi, tao bị lỡ một tiết... về thấy thoải mái hơn thật... ko hiểu mày thế nào?? có khi nào cũng phải để dành tiền gọi điện về nhà và gọi điện cho Huyền...

Mẹ ơi, bọn này sướng quá, buôn chuyện được lâu vật à! Sang đây mà còn được nghe giọng bạn bè thân thì ko còn gi phê hơn đấu\

hôm qua tao buôn chuyện với con Bò từ 11h đêm đến tận 1 rưỡi sáng thì phải...3h sáng đi ngủ...sáng nay 7h mới mở được mắt...xe bus thì chạy từ 7h kém 20...thế là bỏ 1 tiết đầu...mấy hôm liên tiếp thế rồi...host toàn phải đưa đi...hình như cũng có vẻ khó chịu...khổ thế...mà ko hiểu sao tao lại ko nghe thấy cái đồng hồ báo thức nó kêu nhỉ :((
nói chuyện với con Trang xong thấy nhớ nhà quá..buồn ơi là buồn...:(
Thảo: i need to change...a lot...but i just can't...:(

Quỳnh Anh ơi,
TAo nghe chuyện bạn Chinh shock không tưởng nổi, chẳng lẽ cuộc đời lại như vậy thiệt sao hay là nó nói đùa.........tao đau tim quá.........

thế mày thế nào????? chắc không bằng nó nên ghen tị hả?? nhung tao cũng ko tin được... chả hiểu host nhà nó cho nó ăn gì mà sao nó tiến hóa nhanh thế nhỉ?? 640, đúng là ???

hôm qua tao vừa đi skiing xong, vui kinh khủng nhưng về 1 cái là tê tái cả ngưòi..........cả ngày hôm nay tao chỉ ngủ mà cũng không giúp được gì.......người đau đến mức tao chỉ nằm mà nước mắt chảy ra...............không ngờ mình yếu đuối thế....
Quỳnh anh oi, tù hồi nghe chuyện bạn CHÍnh xấu hổ kinh khủng .........và sợ nữa.........
Giáng sinh này tao sẽ đi Illinois, hi vọng tâm trạng sẽ thay đổi

Back
Bên trên