Dành cho 11 A 2

Ối dời trường tao đầy đứa phưỡn bụng đi trong trường nhá, mà khổ toàn đứa xinh, nhưng mà ngu, condom rồi pills đầy ra đấy thì ko dùng. Còn chuyện F*** thì có gì đâu, ở nhà bọn mình cũng hay (quên thỉnh thoảng) nói thế thôi mà.

Thảo, bản lĩnh tao dạy cho mày vứt đi đâu rồi, chơi với ai thì chơi nhưng cái gì không thích thì cứ từ chối thẳng thừng. Chơi thì cứ chơi nhưng mà tỉnh thì vẫn tỉnh chứ. Cá nhân tao thì thấy chơi với mấy đứa như thế thì mới "mở mang đầu óc" và hòa nhập nhanh chóng được. Với cả tao thấy trong đám bạn bè cũng nên có đứa này đứa nọ, coi như là một cách để mở rộng network (tao có viết một bài về teen parents, may mà quen với mấy đứa như thế cho nên cũng có kha khá thông tin), quen dần với cuộc sống đại học ở bên này và sau này thôi. Mày đã đọc cái bài gì bên Du học chưa, đang đêm mà còn phải thức dậy vì mấy đứa phòng bên cạch "phụ đạo" kinh quá đấy thôi. Tao cũng đã được bọn bạn chỉ cho Gia Lâm ở bên này rồi :p Tao chỉ dám đứng ngoài nhìn vào thèm thuồng thôi :)

Lại ở nhà một mình!! Cũng đang còn bài tập nhưng ko muốn làm nên lên đây post linh tinh vậy.
Cái chữ ký của tao thì có gì đâu, sao hết con HAnh đến con Thảo cứ thích xông vào khen "đểu" thế hả???

Chỉnh sửa lần cuối:
Về nhà một cái là lên net ngay, toàn thư quảng cáo. Hơi thất vọng! Ngồi chầu chực bên cái YM! Chả có ai nhưng vẫn đợi, mong sẽ có ai đấy! Cái YM trông lạnh toát...

1h đêm, ko ngủ được (vì đã ngủ từ lúc 8h rồi) nên lên đây.

1h đêm, ko ngủ được, nên vào phòng tắm, tự hỏi tại sao mình hairy thế, rồi lại ngồi hì hục shave (đừng hỏi là shave cái gì nhé) Tự hỏi sao mọi người cứ để ý đến mấy cái vớ vẩn đấy, sao không để cho mọi thứ nguyên sơ như nó vốn thế có phải hơn ko??

1h đêm, không ngủ được, thử bặm môi vào cái cigarette của HF. Tao xin bọn mày, đừng bảo tao đú đởn gì! Chỉ thử xem nó như thế nào thôi, cho nó biêt đấy mà! Nói luôn, thơm lắm!

Bí bo bí bo, em học lái ô tô...

Mày chắc đã đi nhiều party rồi.........nói kinh nghiệm với........hôm trước có thằng rủ tao đi cái gọi là ca- na - va không nhớ nứa.....nhưng thấy nó bảo sẽ được drink wine thoải mái nên tao không dám đi........chẳng biết thế nào..chỉ sợ nó sài crack.rủ mính sài cùng thì chết.........
một thằng Vn còn kể cho tao chuyện.......có con Tây rủ nó đến nhà chơi rồi suggest - chính xác là urge stronlgy to have sex with nó.
Hãi,,,,,,,,,,,,

giờ mày lên thì đúng là khó gặp ai được QA ạ...lúc đấy tao đi ngủ xừ nó rồi :p
ôi giời...đúng là khóc đc xong thấy nhẹ cả người. chiều qua ở nhà 1 mình, nhìn thấy ảnh bố mẹ với mấy đứa em...nằm khóc....nhớ lại giờ này năm ngoái mình đang lang thang đi mua quà sinh nhật cho mẹ với em...thế mà bây giờ ở đây 1 mình...trời thì đang mưa, gió ầm ầm tưởng sắp thổi tung cái mái nhà (nếu thế thật thì đời mình chắc teo thật rồi :mrgreen: tầng 2 mà) buồn thê thảm :(:(:( bây giờ tao cất hết ảnh cả nhà đi rồi...........
tối...chả học được...lại mò xuống nhà ngồi máy tính....hi vọng gặp bố online...chả hiểu dạo này bố đi đâu nữa...chả nói chuyện được mấy...gặp con phòi, nó bảo hôm qua vui lắm :( nói vớ vẩn vài câu rồi nó bảo đi chơi với lớp cũ...làm mình buồn ghê :( mình mà ở nhà thì cũng đi chơi như nó, thích nhỉ....năm ngoái đi mất mặt cả ngày luôn...vui kinh khủng. Sang đây thì chả ai biết 20/11 là ngày gì đâu, mà hình như cũng ko có ngày nhà giáo luôn, chả hội hè gì hết...holiday đứa nào về nhà đứa đấy.
đêm...cóc ngủ được...cũng cóc học được...ngồi đến 2 rưỡi...thấy mình đúng là dở hơi...lại lôi bài ra làm...rồi lăn ra ngủ lúc nào ko biết...5h tỉnh dậy...lấy hết can đảm gọi điện về nhà...nghe tiếng mẹ ở đầu bên kia mà ko nói được gì...nói được mỗi câu "con đây" rồi òa lên khóc...cũng may nhờ cái điện thoại dở hơi mà mẹ ko biết mình :(( amen...mà hình như cũng quên luôn cả chúc mừng sinh nhật mẹ...chán thế...gọi điện về có mỗi chuyện đấy mà cũng ko nói được :( :(
dập máy xong rồi lại ngồi thẫn thờ như con mất hồn...quên cả giờ học...cũng may cái xe bus đón ngay trước cửa nhà chứ ko thì phiền lắm...đến trường mắt mũi sưng húp...con bạn hỏi mày break up với bf hả...hơ...chán nhỉ...trong đầu bọn này chắc cũng chỉ có từng đấy thứ...

Thảo: mày sợ thì đừng có đi chơi với chúng nó nữa...mà đi thì cấm kêu...cảm thấy đủ bản lĩnh ko bị cám dỗ như bạn QA thì hẵng đi :mrgreen: có đứa mà hang out cùng là tốt rồi :)
chuyện pregnancy thì cũng thường thôi....ở lớp Gov bọn tao nói chuyện đấy suốt...con bạn tao còn vô tư kể chuyện với bà giáo là chị nó had baby when she was 13, now she is 16 and she's doing fine. His son is now 3 :mrgreen:

buồn quá....tao ko biết làm thế nào để thoát khỏi tình trạng này....:( ngồi thẫn thờ cả ngày chả học hành được gì hết... :( tao nhớ nhà lắm bọn mày ạ.... :( (cố lên chỉ còn 7 tháng nữa thôi.... :-&)

Tặng con Bò già lắm điều :x hope you'll find ur way asap :mrgreen:
I Don't Know How To Love Him MARY MAGDALENE

I don't know how to love him.
What to do, how to move him.
I've been changed, yes really changed.
In these past few days, when I've seen myself,
I seem like someone else.
I don't know how to take this.
I don't see why he moves me.
He's a man. He's just a man.
And I've had so many men before, :mrgreen:
In very many ways,
He's just one more. :mrgreen:
Should I bring him down?
Should I scream and shout?
Should I speak of love,
Let my feelings out?
I never thought I'd come to this.
What's it all about?
Don't you think it's rather funny,
I should be in this position.
I'm the one who's always been
So calm, so cool, no lover's fool,
Running every show.
He scares me so.
I never thought I'd come to this.
What's it all about?
Yet, if he said he loved me,
I'd be lost. I'd be frightened.
I couldn't cope, just couldn't cope.
I'd turn my head. I'd back away.
I wouldn't want to know.
He scares me so.
I want him so. (do you :mrgreen:)
I love him so.

đang vô công rồi nghề post bài linh tinh vậy, mai phải nộp outline cho cái term paper rồi, biết làm sao bây giờ :(( :((

Cứ tưởng thằng nào rủ con Thảo have sex, giời ạ làm tao lo ngay ngáy, chỉ sợ thằng đấy làm hỏng mất đời F2 :D Bây giờ thì ổn rồi.

Cảm ơn bạn HAnh đã có nhời khen, làm tớ xấu hổ quá Thế là bây giờ tớ biết thế nào là xấu hổ rồi. Cảm ơn HAnh lần nữa:))

Thảo, lúc tao gọi điện cho mày chiều này là tao cũng đang tranh thủ đứng ngắm cái bạn weird và cute (gọi là WC cho nó tiện)

Mà bọn mày ơi, con Thảo nó dám chê tao nói tiếng Việt không được tự nhiên tinh tế. Trứng mà đòi khôn hôn vịt ;P Khổ quá đi mất mang tiếng đi "tu nghiệp" mà chả thấy có tiến bộ gì mà lại "thui chột tài năng" :((

Cố lên còn 7 tháng nữa thôi là được về hẳn nhà rồi! Chỉ sợ lúc đấy lại đòi đi tiếp!

Chỉnh sửa lần cuối:
hehe.. cám ơn mụ Hoài Anh.:D
Bọn mày sắp tới vào đón xem series ảnh của nó nhá, tao load lên rồi, đang chờ admin xét duyệt. ;;)

hôm nay ngồi nghe Phú QUang, đến bài này thì...

Hà nội ngày trở về (Phú Quang)

Hà Nội ơi mỗi khi lòng xác xơ
Tôi vội vã trở về
Lấy cho lòng mình dù chỉ là chút bóng đêm trên đường phố quen
Dù chỉ là một chiều hương giăng lối cũ
Tôi bồi hồi khi chạm bóng cửa ô
Như ngày xưa mỗi lần chạm vai gầy áo mẹ
Ôi nỗi nhớ muôn đời vẫn thế
Như giòng sông Hồng cuộn đỏ mãi trong tôi
Vội vã trở về , vội vã ra đi
Chẳng thể nào qua hết từng con phố
Nhưng còn đó mùa thu , mùa thu đầy gió
Và rêu phong bên những gốc cây già
Vội vã trở về cùng tháng năm xưa
Sau những con đường dầu dãi nắng mưa
Bên quán trọ em buồn nghe lá trút
Chiều mưa xa giăng kín phố dài

Hà nội ơi , mỗi khi lòng xác xơ
Tôi vội vã trở về để nghe tim rưng rưng trong nước hồ thu

Dạo này tao cứ như con điên ý, hâm hâm dở dở. Ngồi máy cái thì thẫn thà thẫn thờ, ngơ ngơ ngẩn ngẩn, chẳng làm được cái tích sự gì. cứ thế cho đến hết tối. Chẳng hiểu mong cái gì, nhớ cái gì, ngóng cái gì mà ruột gan cứ cồn cào. Tao cũng chịu, chẳng hiểu nổi nữa.
Tao nhớ nhà lém chúng mày ạ. Gần 1 năm rưỡi rồi còn gì. Dưng mà khổ, từ ngày cầm cái vé, tuy sướng lém, mong lém, lúc nào cũng tửơng tượng đến ngày về, thế mà lo nhiều hơn là vui. Lo vì đi xa như thế, lâu như thế từng đấy tháng ngày, về tao cũng khác, lũ bon nó cũng thay đổi, hụt hẫng nhiều, biết đâu lại thành lạc lõng, khó nói chuyện, ko như ngày xưa nữa. Khi đây thất vọng biết bao!!!
Dào ôi, mà đúng là tao lẩm cẩm thật rồi, nghĩ vớ nghĩ vẩn, tự làm khổ cái thân.
Hãm!!!

tao khen gì mày ấy nhể QA nhể??? :mrgreen:
buòn quá bọn mày ạ...cái bạn đẹp trai ấy vừa tâm sự với tao xong...bạn ấy nói tuần sau sẽ drop lớp AP Cal :(( làm lòng tao đau như cắt :(( hôm nay vừa đỡ chán 1 tí mà giờ bạn ấy lại làm mình buồn roài :mrgreen: mà thằng này đúng là ngu thật :mrgreen: drop cũng đáng :mrgreen:
Mà Thảo ơi...mày kể chuyện chả đến nơi đến chốn gì cả..thế cuối cùng là thằng bạn mày giải quyết vấn đề ntn??? người ta cần biết cái đấy cơ :mrgreen: :mrgreen:

hix, tao mới sang được có mấy hôm mà đã khóc mấy lần rùi, buồn thì ko biết đến bao nhiêu hours a day nữa, nói chung là chỉ muốn về nhà ngay thui........nhưng hi vọng là mọi chuyện sẽ alright vào 1 ngày gần đây( chả biết ngày nào)........

ôi có chuyện này buồn cười cực bọn mày ạ :mrgreen:
hôm qua tao đang ngủ (10.00pm :mrgreen: :mrgreen: ) thì hostmom hớt hơ hớt hải chạy vào, hỏi là có nghe thấy tiếng gì như là ai đang gõ gõ ko...tao bảo là :i don't know, i'm sleeping" rồi lại ngủ tiếp :mrgreen: mặc kệ cho 2 vợ chồng này chạy quanh nhà :mrgreen: chiều nay bà ấy mới kể với tao là đêm qua ông ấy thì cầm đèn pin soi hết từ dưới basement lên nhà, từ trong nhà ra ngoài bể bơi...bà ý thì lăm lăm cái điện thoại chuẩn bị gọi cảnh sát...1 lúc lại nghe thấy tiếng cộc cộc...hóa ra cái YM của tao :)):)):)) nhà này có cái tội checkmail trên AOL thì bật loa rõ to...xong rồi ko bao giờ chịu tắt đi cả...ma` hôm qua chắc đứa nào bị dis liên tục nên mới on off liên tiếp như thế :)) buồn cười chết mất :mrgreen: :mrgreen:

bây giờ tao mới để ý ở Bản tin Tháng 11 HAO. Con P Tú với Linh Olive :mrgreen: tự hào về chúng mày quá :x nhớ lớp mình ghê :(

CHẳng là có đứa nó rủ tao đi party với nó..nó bảo là cái party này là kín chỉ để uống rượu thôi........Nghe kiểu mấy thằng con trai noi chuyện, tao mơ màng hiểu là cái này chắc tụ họp với mục đích xâu.........
Thằng nàu cùng thuộc loại đầu trâu mặt ngựa ở trong trương nên tao quyết định tứ chối để giữ sự kiên trinh

vâng tao biết mày kiên trinh rồi,,, QA dạy mà ;;) khổ, quảng cáo mãi :mrgreen: í tao hỏi cái thằng VNese who was urged by a girl to have sex w/ her....what was his reaction??? :mrgreen:
đúng là party nào mà bọn nó uống rượu thì đừng dại dây vào mày ạ...illegal :mrgreen: hơi mệt đấy :D

nhưng mà party nào mà chả uống rượu. mày biết nghe lời người lớn từ khi nào đấy HAnh???

ai bảo mày party nào cũng uống rượu?? chả qua cops ko biết thôi, dưới 21t uống nó chả gô cổ cả lũ lại í :mrgreen: tao đi party có uống alcohol đâu ;) ngoan lắm ;;)

Back
Bên trên