Dành cho 11 A 2

tao vừa về nhà xong, vào check mail, thấy mail của mẹ tao. các cụ đang giận tao. chả là mấy hôm trước thiếu tiền quá, viết thư cho con em hỏi bố mẹ ở nhà có làm sao không. ý tao là bố mẹ ở nhà không hiểu làm ăn như thế nào, có khó khăn gì không. các cụ tình cờ đọc được lại hiểu nhầm ý tao, thế là giận, viết thư mắng, bảo tao này nọ. bọn mày tưởng tượng bay mất 12 tiếng đồng hồ, mong về nhà đọc mail thế mà...

mà tao xấu hổ không chịu được, mấy ngày không có tiền, đi đâu mua gì cũng phải nhờ host, đến khi tao nói là mẹ tao gửi tiền rồi thì host trợn tròn mắt lên rồi bảo đại ý là Cuối cùng thì mẹ mày cũng gửi tiền rồi đấy à?

tao cũng biết là bố mẹ ở nhà cũng phải dành dụm nhiều, tao cũng có dám chi tiêu gì quá đâu... nhưng mà... hình như host đang có ý định trả tiền vé máy bay cho tao. tao cũng không biết phải làm thế nào, lờ mẹ nó đi (đỡ tốn tiền bố mẹ ở nhà) hay là cứ trả (cho nó đỡ nghĩ là mình ky bo lợi dụng :() Bọn mày đọc thì cho tao advice cái. Mà tao cũng không biết phải giải thích thế nào với bố mẹ nữa :((

để từ từ rồi tao post ảnh, post lên đây hay lên album ảnh lớp mình?

Thảo ơi, mày thấy thi SAT vừa rồi có giống với hai lần trước không? Mà sao bọn mày không thi thử ACT đi nhỉ? Tao thấy cái đấy dễ ăn hơn.

tao không sồng với chủ của mày nên không biết nhưng như nhà tao thì nếu ông bà ý trả tiền thì sẽ nói với tao và tao cám ơn đàng hoàng.................còn nếu không thì tự lo thôi..........
Nếu là trong gia đình tao thì tao nhất định sẽ phải trả tiền........mày phải lựa tính nết của họ.........
mày có thi a.c.t vào tháng 12 này không?
Đã ôn gì chưa.............
hôm qua tao nằm mơ gặp mẹ và em tao, tự nhiên cú thế mà khóc.........
ở nhà tao được chiều quá..........đâm hư....
chủ nhà tao khá nghiêm..........thành ra nhiều khi chẳng biết cư xử thế nào,,,,,,,,,,
lấu rồi, tao đi mua sắm với bọn bạn sau giờ học...........đi tới thành phố khác......tao đã xin phép rồi..........nhưng quên đưa số điện thoại di dộng của đứa đi cùng như ông bà ý yêu cầu thê là biij mẳng té tát.........
Ở nhà chắc tao đã dỗi................

Hoài anh nam ơi, cậu có ở đội tuyển bóng rổ không

tao tận tháng 1 mới final cơ :( còn gì là đời nữa...sao tự nhiên 1 đống thứ cứ đổ lên đầu mình thế này :(( cái gì cũng due ngày mai...mà party thì liên miên :(( chết ko cơ chứ...
QA: khổ thân mày...mà cũng tại mày cơ...ai lại hỏi con em mày thế...bố mẹ mày vẫn gửi tiền cho mày là may đấy con ạ :mrgreen: nên viết thư nói rõ ràng với bố mẹ...tao nghĩ mày giải thích thì bố mẹ mày sẽ hiểu thôi...bố mẹ mình chứ có phải host đâu mà ngại :mrgreen: mày cũng nên nói là thi cử rồi apply tốn nhiều $$ lắm.. còn chuyện host trả tiền ấy mà...bà ấy tự đề nghị trả thì tốt cho mày chứ sao...mày có làm gì đâu mà sợ mang tiếng lợi dụng, lo vớ vẩn. hehe tao bảo này...mày kiếm việc gì làm tạm...lúc tiêu tiền đỡ thấy tội lỗi :mrgreen: mặc dù tiền tiêu nhiều gấp 3 4 lần tiền kiếm đc hehe mà cái mặt mày thế chả trông đc trẻ con đâu nhỉ...lúc cáu lên lại chả cho mỗi đứa 1 cái bạt tai ấy chứ :mrgreen: nói chung là ko quá nghiêm trọng đâu mày ạ....đừng có lo nghĩ nhiều...mình còn vô số thứ đáng lo hơn :)
Thảo: ng ta đã có rules rồi thì mày phải tuân theo thôi....thế coi như mày sai...ng ta mắng cũng cố mà chịu...bỏ ngoài tai vậy...với cả tao nghĩ đấy cũng là do ng ta chịu trách nhiệm về mày trong thời gian này, mày lại ở giữa 1 lũ như mày kể đấy :mrgreen:
ôi...công nhận mệt mỏi thật...chả lẽ lại give up...nhiều lúc tao cũng muốn thế...nhưng ngẫm lại thấy mình hồ đồ quá...bao nhiêu ng muốn đi mà ko đc...:(

Có lẽ hơn một tuần ở Oregon là khoảng thời gian tao thấy thật sự thoải mái, không phải lo chuyện bài tập apply là một chuyện, được nhìn thấy tuyết, rồi chơi bời là một chuyện nữa, nhưng lý do chính là lần đầu tiên kể từ khi sang đây, tao cảm thấy không khí ấm ÁP của gia đình. Không hiểu tại sao nữa... Chắc là ở cái cách bà chủ nhà nói chuyện và nhắc nhở mấy đứa con học hành và chuyện ở trường, chắc là ở cái cách mấy đứa con của bà ý hỏi han mình chuyện HW, chuyện VN và chỉ cho mình chơi mấy cái trò chơi này khác, chắc là ở cái cách bà ý hỏi mình đã sấy tóc chưa, cái cách bà ý dạy mình làm bánh mỳ và wreath... mà cũng có thể là chỉ ở cái lò sưởi, trông ấm cúng lạ lùng...

Ở Oregon đã làm gì có tuyết, phải lái xe gần 4 tiếng đồng hồ lên đỉnh núi mới thấy tuyết... đẹp, tinh khiết... rồi đi ice skate, ngã lên ngã xuống, xấu hổ... nhưng rỗi cũng trơ hehe... cứ nghĩ đến chuyện phải về Hawaii nóng như cái chảo rang mà thấy nản hết cả người...

Bây giờ về nhà rồi, tha hồ bù đầu mà làm bài tập và apply nhé... À, mà final là cái gì thế hả bọn mày? Deadline à?

HAnh ơi, mày bảo tao kiếm việc gì mà làm cơ chứ? Gợi ý cái đi... Cái chính là thời gian. Ở trường thì lão thầy giáo bảo bọn exchange students nghèo nên chỉ đủ tiền ở Mỹ trong 1 năm, ở nhà thì host lại nghĩ là nhà bọn mình giàu lắm, khổ...

Lần đầu tiên sang đây tao được thực sự thưởng thức một cơn mưa đáng được gọi là mưa... Mưa to và dai dẳng kinh khủng, mưa suốt trong vòng 5 tiếng... Trời đất tối đen (như tương lai của tao hehe) Tao nằm trong chăn mà cứ tưởng như mưa đang quất vào mặt, xoáy vào óc... hệt như đang nghe một bản Heavy Metal dữ dằn nhất...

Ngày mai thứ hai lại trờ về với những cái lo toan thường nhật thôi... hai tuần nữa là Christmas...trong khi người ta đang hớn hở chuẩn bị thì chắc bọn mình đang cuống lên cho mấy cái apply vào mấy cái big names... chả biết có nên cơm cháo gì không?

Chỉnh sửa lần cuối:
cảm ơn bọn mày, tao sẽ nói chuyện thẳng thắn với host về chuyện này rồi viết thư giải thích cho bố mẹ

bọn mày đi đâu hết cả rồi???????
tao gọi điện cho con HAnh, rồi con Thảo, chẳng đứa nào ở nhà cả.
hỏi cái, tao định in cái grading sys để đính kèm với cả cái bảng điểm của mình ở VN, nhưng mà như thế có cần phải có dấu đỏ của hiệu trưởng không nhỉ???

maỳ` ơi điện thoại nhà tao hỏng mấy hôm rồi mày ạ...bao nhiêu chuyện bức xúc...muốn gọi cho bao nhiêu ng mà ko được...host tao dùng cell nên cũng chả buôn đem đt đi sửa nữa...chán thế chứ..
ACT ko chuẩn bị trước thì thi làm sao đc...mất công học SAT thì thi SAT cho tử tế đi cái đã...cứ đứng núi này trông núi nọ thì chả làm đc việc gì ra hồn đâu.
Cái grading system thì mày in ra thôi...dấu má làm gì cho mệt...có là phúc cho bọn nó lắm rồi :mrgreen:
mày làm sao mấy lần tao gọi trên YM ko thấy đâu thế? lúc tao ko ở đấy thì mày lại gọi...
cuối tuần này tao lại đi boston...nhìn gia đình ng ta sum họp lại thấy tủi tủi...:( chả muốn đi lắm....:(
chuyện mày thế nào rồi QA

thế thì là thế nào tao liên lạc với mày được hả HAnh????? khi nào điện thoại sửa sang xong rồi thì báo nhé.

bọn mày ơi, hôm nay ở nhà tao có lên thử cái board du lịch, thấy cái ảnh, tao không nhớ tên topic, nhưng có nhớ là nó đã đề bị dị chuyển... ko hiểu sao tự nhiên thấy bất an thật sự... chụp ảnh cũng quay lại để biết chắc không có ai, lúc nào cũng quay lại sau lưng để biết rằng không có ai, ngay cả tiếng chuông gió cũng làm cho tao thấy ko yên tâm... bọn mày biết tao không phải đứa nhát gan... nhưng... bọn mày lên xem thử đi...

đêm nay chắc thức cả đêm quá, có đứa nào muốn chat với tao không?

Chỉnh sửa lần cuối:
Hôm nay, tao mới vào cái topic của bọn mày.
Nó có từ lâu rồi mà tao chẳng biết gì cả, chỉ toàn vào cái các cưng thôi.
Tao đọc thử trang đầu thấy bọn mày có chung 1 tâm trạng như tao vậy.
Hồi đầu sang, tao cũng bị 1 giai đoạn khủng hoảng sợ lắm bọn mày ạ.
Bọn mày biết ko? Sang đây chẳng có lấy 1 đứa bạn thân để tâm sự, những người mình chơi với cũng chỉ là vui những khi vui thôi, còn khi party đã tàn thì lại chỉ có 1 mình.
Tao cũng muốn kiếm cho mình 1 đứa bạn thân lắm, bởi ko có bạn thân sống buồn lắm bọn mày ạ, Như trong lãnh cung vậy!
Nhưng đứa ấy tính nó làm tao ko thích. Nó chỉ có thể thân khi vui thôi, chứ ko phải theo nghĩa những người bạn thật sự, Tính tao thì khi tao coi ai là 1 người bạn thân, tao lúc nào cũng tìm cách bảo vệ, đối xử công bằng, thoáng vả ko bao giờ để nó phải thiệt thòi. Nhưng mà nó lại ko sống như thế, Nói chung tao thất vọng nhiều vì tao đã cố mà ko được.
Đã thế lúc đầu mọi người trong nhà tao chưa hiểu về tao cứ tị nạnh, cho là tao đươc 1 đứa trong nhà đối xứ tốt hơn, thiên vị tao. Rồi họ nói kháy tao, tỏ ra khó chịu, hùa vào nói bóng gió.
Tao buồn lắm, nghĩ là chẳng phải để ý làm gì. Nhưng rồi tao thấy cô đơn, nhớ nhà, buồn chán, rồi áp lực lo cho việc xin học bổng đại học, trường tao lại đụt nữa, những môn mình cần thì nó ko cho học, rồi ko biết trút lên ai, nó cứ dồn nén mãi.Tao khóc suốt,
Về sau mới tâm sự với mẹ, bị mẹ mắng cho 1 trận về tội nghĩ quẩn bọn mày j,

Vừa rồi đang viết phải bỏ đi vì có tutorial time. Ai ngờ ông ấy ốm, tao lại ngồi tâm sự tiếp cho đỡ buồn,
Thực ra thì những chuyện tình cảm, cộng với lại sự lo lắng thường làm cho mấy đứa mới xa nhà rơi vào tâm trạng như bọn mình
Nhưng có lẽ tạo suýt bị stress như vậy là do tao bị shock với chính bản thân tao bọn mày ạ.
Từ trước tao vẫn cho là mình là đứa vô tâm, vô tính, là đứa ở nhà vẫn bị mẹ gọi là vô cảm, ko biết quan tâm, để ý đến xung quanh. Nhưng ko ngờ sang đây, tao ko còn nhận ra tao nữa. Tao cảm nhận được những gì mọi người nghĩ, tao cố làm mọi điều để mọi người hiểu tao, Đôi khi, tao chỉ muốn nói hết mọi điều trong lòng cho mọi người, nhưng thái độ lúc đó của họ làm tao cứ định nói rồi lại kìm lại. Rồi cứ khi bước chân vào phòng là 1 nỗi sợ hãi gì đó ập đến, ko biết nó là cái gì nhưng mà cảm nhận được nó rất ghê gớm, và thế là lại nằm trên giường, nhìn ra những bức ảnh treo trên tường, nhìn thấy bố mẹ, thấy bọn mày với những cảnh nghịch ngợm ngày xưa, và nhìn thấy cả cái bản mặt hạnh phúc, vô tư, cười tươi, ko vướng bận lo lắng của chính bản thân tao hồi ở VN nữa. Thế là nước mắt cứ tuôn trào. Chỉ ước gì được về VN, nghĩ đến ngày trở về, rồi chợt nhận ra mình mới vừa rời nơi ấy , còn rất lâu, rất lâu mới trở về.
Nói chung là khi nói về tâm trạng của tao thì thấy chuối, sến, vớ vẩn nữa. Nhưng nó lại là sự thật, những gì tao đã trải qua đấy.
Chán chết đi được!"!

tao cũng chả biết đến bao h mới sửa xong đt...như là người nguyên thủy ấy...chả có gì để liên lạc cả :((

thôi thì cố lên bọn mày...làm thế nào đc nữa....tao cũng chả biết nói gì hết...tặng bọn mày bài này...lâu lắm rồi có 1 người gửi tặng tao trong lúc tao cảm thấy buồn chán nhất....khi nhận được tao cảm thấy bớt đi nhiều lắm...hi vọng bọn mày cũng thế :) yêu bọn mày :x
Anytime you need a friend.......

==================================================

Song: Anytime You Need A Friend
Album: Music Box
Artist: Mariah Carey

If you're lonely
And need a friend
And troubles seem like
They never end
Just to remember to keep the faith
And love will be there to light the way

Anytime you need a friend
I will be here
You'll never be alone again
So don't you fear
Even if you're miles away
I'm by your side
So don't you ever be lonely
Love will make it alright

When the shadows are closing in
And your spirit diminishing
Just remember you're not alone
And love will be there
To guide you home

I will be here
So don't you fear
I'm by your side
Love will make it alright

If you just believe in me
I will love you endlessly
Take my hand
Take me into your heart
I'll be there forever baby
I won't let go
I'll never let go

I will be here
So don't you fear
I'm by your side
It's alright
It's alright

bọn mày có nhớ hồi đầu năm lớp 10 bọn mình đi đón cờ seagames ko?vui nhỉ...bây giờ seagames thì mình ko đc ở nhà để xem nữa...Hà Nội chắc bây giờ vui lắm...mình thì vẫn cong đuôi lên học và thi...dù sao tao cũng cảm thấy vui khi ngồi ngắm tạm cái màn hình :mrgreen: thứ 6 này tao quyết định nghỉ học ở nhà để xem chung kết :D QA có định thế ko mày :D lâu lâu ko bùng học thấy thiếu thiếu :D

tao vừa bùng học hôm thứ hai rồi, bùng nhiều quá phải làm bù bài, ngại lắm. xấu hổ nữa! hôm nay đi học bọn nó cứ bảo well, finally you get to school, đúng là cái bọn ghen tị :D
làm sao mà mày xem được chung kết thế??? ở nhà host bắt được VN à??
hà nội lạnh lắm nhưng mà chắc cũng vui lắm, chả mấy khi có dịp vui như thế mà bọn mình lại không được ở nhà...
host nhà tao cãi nhau, ông ý xuống dưới nhà ngủ (tao thấy thương lắm cơ nhưng mà không mời lên ngủ cùng được :)) và dọn ra khỏi nhà trong khoảng mấy ngày, host nói nhiều đến chuyện divorce lắm rồi, bây giờ toàn sách về divorce trong nhà thôi... tự nhiên thấy nhớ những lần bố mẹ tao cãi nhau ở nhà, vui ra phết, không hiểu bây giờ có còn hay cãi nhau nữa không?
cái thằng WC của tao nó cắt tóc rồi, chán đời quá :( được mỗi cái tóc mà tự nhiên lại cắt đi. ngu thật!
hôm nay vài dòng thế thôi!f

Chỉnh sửa lần cuối:
bọn mày sang chắc khổ hơn tao, tao chỉ buồn có 2 tuần đầu thui, bây h thì thấy okie rùi, căn bản tao ở với chị, được chị chỉ bảo mọi thứ nên sướng lắm.....
tao cũng bắt đầu có bạn mới rùi, bọn nó cũng tốt, mỗi tội toàn nói tiếng anh chán lắm....cũng có mấy anh Vn tốt lắm, thấy cũng thoải mái à....
học thì rất Okie, cô giáo toàn khen tao chứ, sướng lắm.......
nhưng vẫn nhớ VN, hồi mới sang khóc nhè suốt, bây h thì hết rùi, chỉ nhớ mẹ thui, hhuhuhuhu.....
bọn mày thế nào, có bạn mới chưa, kể tao nghe đi?

Thu học trường nào thế mày> Mày ở thành phố nào của AS thế?
Công nhận là bọn mình cũng xui, lần đầu tiên VN tổ chức Seagames thì lại ở nơi xứ người này. Nhưng thôi, anh em mình cũng phải ăn mừng tin thắng trận cái đã !!
VN VÔ ĐỊCH!!!
Bây giờ ở HN chắc không khí náo nhiệt lắm. Đến mình ở bên này còn thấy sướng run cả người nũa là.

Chỗ mày có nhiều ngwuowif Vn không, quan hệ với bọn mày thế nào........chỗ tao có 3 thằng VN :
1 thằng thì tính tình dễ chịu nhưng hwoi ngu
1 thằng siêu đú, cái thằng được 1 con da trắng aksed for sex ý
1 thằng lù đà lu đù 1 ggayf chẳng nói câu nào...........
cả 3 đứa tao chẳng thân vói ai

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên