CLB nhạc Hàn

@ anh Công: Chulie hem đàn bà đâu anh ơi ^.^
Mà tóc Kang In đẹp hồi nào vậy.
Hic, đây là 1 bài chửi K-pop nè, mọi người vô xem người Mĩ free of speech thế nào này: http://www.allkpop.com/index.php/articles_full/the_5_worst_names_of_kpop

Cái này đừng dẫn link làm j em, nhàm lắm rồi :)|

Tóc Kang In đẹp nên mới đc chọn làm bìa album đấy chứ =)) Ki Bum cũng có 1 "vết cào" trên đầu máu thế lại còn :>

Bây giờ tóc mọi ng lại bt trở lại, đa phần quay về tông màu đen và nâu tối lại rồi :D may mà nó ko dài và bùng nhùng như hồi 2006.

Hic, đây là 1 bài chửi K-pop nè, mọi người vô xem người Mĩ free of speech thế nào này: http://www.allkpop.com/index.php/articles_full/the_5_worst_names_of_kpop

:)) cái này đọc buồn cười đấy chứ =)) actually i share the same thought that Korean bands often have dumb names =))

anh thik tóc Kang in với ki bum trong don't don ý, nhìn nó hổ báo và cá tính :D chú nào tóc cũng dài thượt nhạt bỏ xừ, trong 1 nhóm đông thế phải chia ra người hình tượn good boy người hình tượng bad boy chứ :D

Công nhận đọc cái này hay đừng hỏi =)) Cái đoạn nó nói về Dong Bang thì thấy hơi hơi =(( Nhưng cái đoạn Bi thì =)) Nhất là mấy cái tranh thêm thắt lời thì thấy ko đỡ được =))

hôm nay mới ngồi xem cái SBS Music Award hôm 29/12. TRong các phần biểu diễn thì YG với JYP với SHinhwa và cái Epik High + Dynamic Duo + Drunken Tiger là hay nhất :x phần biểu diễn của SM siêu nhạt nhòa :)) thik đoạn Shinhwa hát lại TOP với cả BIg Bang hát lại mấy bài của 1tym vãi :x và se7en đã quay trở lại, tóc ngắn trông manly vãi lúa :x

Bây h chuyển sang thik nhóm nhạc nữ :)) em đang kết nhạc của SNSD, nhảy cũng tuyệt nữa :x, ai có ảnh iếc thông tin j ko ạ :D :x

@ anh Cộng: cho em cái link có se7en tóc ngắn với ạ :x:x

Chỉnh sửa lần cuối:
ảnh thì tự search, vào soompi hoặc asian forum thôi, chứ có ảnh up lên đấy cũng chẳng làm j (chứ hàng độc cần promote) :|

SNSD nhân lực hiện nay còn yếu kém, nhảy nhót ngoài Hye Yeon, hát hò ngoài Tae Yeon, Jessica và Yoon Ah thì tất cả đều vẫn đang chỉ ở middle thôi, anyway mấy chị ý cũng cute. Hit ở album này cũng toàn nhạc bác Lee Seung Chul từ thời xa xưa, đc cái phối kiểu mới dễ nghe hơn hẳn, tài năng thì còn giới hạn, chắc đợi 1 năm nữa mới biết thế nào o_0.

Chỉnh sửa lần cuối:
:)) còn hơn mấy nhóm nữ khác :)) kiểu WG, Kara, CSJH nhiều lúc ko nuốt nổi :))

Về vụ Suju :)) chuyển sang thik Si Won rồi.
Mà tớ cũng chẳng biết nhiều lắm về Suju, xem mấy showgame thấy có Si Won, Ki Bum (Ki Bum thì biết lâu rồi). Hỏi 1 câu ngu đừng ai mắng, tại tớ chưa rõ lắm: ai là main vocalist với main dancer ở Suju :-/

:)) còn hơn mấy nhóm nữ khác :)) kiểu WG, Kara, CSJH nhiều lúc ko nuốt nổi :))

Về vụ Suju :)) chuyển sang thik Si Won rồi.
Mà tớ cũng chẳng biết nhiều lắm về Suju, xem mấy showgame thấy có Si Won, Ki Bum (Ki Bum thì biết lâu rồi). Hỏi 1 câu ngu đừng ai mắng, tại tớ chưa rõ lắm: ai là main vocalist với main dancer ở Suju :-/

main vocalist là Ye Seung, Rye Wook, Kyu Hyun (kế đến là Sung Min, Kang In, Si Won và Lee Teuk, Hee Chul)
main dancer là Eun Hyuk, Dong Hae, Han Kyung, Shin Dong (biên đạo phụ)
Rap: Eun Hyuk, Shin Dong (kế đến là Dong Hae, Ki Bum)
Nói chung thì ngoài Ki Bum các thành viên khác đều có vocal tốt.
Sáng tác, viết lời nhạc: chủ yếu là Hee Chul, Lee Teuk, Dong Hae, Eun Hyuk, Shin Dong (hình như có cả Rye Wook)

Anyway bạn Phương này, SNSD ko giành đc giải bet new female group là vì do thiếu giọng đấy bạn biết ko :| Hơn nữa nhạc của SNSD là dạng teen pop thì tất nhiên là dễ nghe hơn rồi.
CSJH là nhóm nữ Hàn số 1 hiện nay với xuất phát từ nhóm nữ acappella nên giọng và kĩ thuật hát của CSJH là ổn nhất. Sau khi đổi sang phong cách Dance Pop thì với quân bài chính là Stephanie (chị này học ballet chuyên nghiệp ở US ) thì CSJH vẫn tiếp tục khẳng định ngôi của mình đấy thôi. Có điều dạo gần đây CSJH xuất hiện chủ yếu toàn nhảy nhót là chính nên nếu với những ai chưa biết CSJH trc đây (ko có The Grace) thì chắc suy nghĩ cũng như ấy.
Kara - nhóm này thì phong cách định hình ko cụ thể, chiến dịch lăng xê của bầu cũng chưa đủ mát tay (ngoại trừ thời gian mùa hè khuấy động một tẹo thì sau đó xẹp đi nhanh quá).
Wonder Girls của nhà JYP, lần đầu tiên bác Park cho ra lò một girl band nên rõ ràng nhiều ng thấy khó mà nắm bắt đc phong cách nhạc Dance thời 80-90 của bác lại đi áp dụng vào những teens mới từ 16-19 tuổi. Tuổi đời trẻ hơn cả SNSD nhưng mà bác JYP mát tay, chọn cho WG con đường bay nhanh nhất trong khi tuổi thọ trung binhg của WG là trẻ nhất. Một nữ rapper như Yoo Bin của WG là chỉ có 1 0 2 trong số các band nữ mới hiện nay, ngoài ra thì giọng hát của Ye Eun có lẽ là nổi bật nhất trong số tất cả các gương mặt mới năm nay. Nếu ko tính đến "Tell me" mania làm dân tình Hàn cũng như cả ở nc ngoài điên đảo như 1 hội chứng năm nay thì cái danh mà WG có đc là ở phong cách ko quá sexy hoặc luôn chỉ có thể cute như bt, thứ hai là WG rất chịu khó hát live (trong khi SNSD thì đi vào lối mòn của Super Junior, lip-sync hơi nhiều).

SNSD debut đc khoảng vài tháng nhưng mà hit lên hạng với tốc độ cũng nhanh ko kém gì bậc đàn anh. Tuy nhiên với hình ảnh hoàn toàn cute - candy girls, SNSD cần phải có gì đấy hấp dẫn hơn để số fan tăng lên và để tránh đi vào vết xe đổ của Kara (cái này chắc ko xảy ra). Ngoại trừ Hye Yeon với khả năng dance rất tốt, các thành viên còn lại vẫn chỉ dừng ở những dance steps bình thường. Về hát hò thì nói thực là qua một số lần live thì chỉ thấy Yoon A, Tae Yeon, Jessica (SM định train thành BoA thứ 2 nhưng sau đấy thì .. ;) ) là hát còn nổi bật, các mem còn lại vẫn chỉ hát đc ở bậc như mọi ca sĩ bt khác. Tuy WG và SNSD là 2 band nữ mới xuất sắc nhất năm nhưng trên mọi "mặt trận" giải thưởng, bầu chọn mạng, số lượng fan và cả tham gia các sự kiện âm nhạc, các c.trình lớn thì SNSD đáng tiếc là luôn bị lép vế hơn.
Với 1 trong 3 vd cụ thể là tại ch trình Star King, sau khi các khách mời cũng như nhân vật quá thường xuyên khen ngợi và nhảy, hát theo WG ngay cả khi có SNSD khiến cho ctrinh` số đặc biệt của Star King phải thêm 1 mục extra cho phần promote SNSD; thứ 2 là SNSD đã bị xếp sau WG trong nhiều mục bình chọn của các đài và các web, các show âm nhạc lớn như Show Music Core, Inkigayo, Show Tank; thứ 3 là tại MBC Gayo Daejun thì Wonder Girls cũng đã đc biểu diễn cùng các sao lớn khác gồm cả Big Bang, Epik High, Baek Ji young, Seo In Young, Lee Soo Young ... mà SNSD thì đã ko có suất trong khoản này. Mặt khác, WG cũng đã trở thành ban nhạc nữ hát dẫn chính cho vở nhạc kịch ở KBS Gayo Festival, trong khi SNSD thì có 1 vài thành viên đóng vai phụ trong vở này, điều đó cũng chứng minh phần nào về sự hạn chế hiện nay về khoản hát live của SNSD. Khó khăn lớn hơn của SNSD đó chính là việc Hee Chul của Su Ju trót thừa nhận là anh thích Soo Hee của WG, nhắc đến WG trong cả chính 1 số ch trình như một ban nhạc yêu thích của mình (tất nhiên sau này SM đã phải "chỉnh" ngay Hee Chul roài +_+), và thứ 2 là việc Big Bang bắt tay với Wonder Girls trở thành sự kết hợp hoàn hảo của Kpop 2007 theo bầu chọn của fan khiến cho SNSD tương đối bị cô lập.
Có một điều nữa là SNSD lên sân khấu thường chỉ biểu diễn hoặc chỉ nhảy bài của mình (chỉ với Into the new world và Girls Generation - hit của bác Lee Seung Chul lâu lắm rồi) thì WG lại có cơ hội chứng minh đc tài năng hát và nhảy qua sự thay đổi tiết mục, các performance đặc biệt với những ca khúc của nhiều nghệ sĩ khác nhau, kể cả tiếng Anh. Tất cả cho thấy nếu SM cứ giữ mãi SNSD như những búp bê trong tủ kính thì fans sẽ nhanh chóng thấy chán vì thời "ngây thơ" sẽ chẳng có là bao.

Chốt lại, ko có band nào là kém hay ko chấp nhận đc mà người ta lại đc yêu thích nhiều cả, chỉ có những điều tiềm ẩn ở họ mà mình ko biết đc thôi :))

Viết dài thế này bạn Phương đỡ nổi ko ;))

Chỉnh sửa lần cuối:
Đỡ nổi chứ :)) đọc hết rồi :))

Thế mà cứ tưởng Si Won với Hee Chul là main vocalists, cơ bản tại tớ xem clip của Suju thấy si Won với HC hát nhiều đoạn... mà cũng là 2 người ... mình nhớ mặt nhớ tên sau Ki Bum :))

Đỡ nổi chứ :)) đọc hết rồi :))

Thế mà cứ tưởng Si Won với Hee Chul là main vocalists, cơ bản tại tớ xem clip của Suju thấy si Won với HC hát nhiều đoạn... mà cũng là 2 người ... mình nhớ mặt nhớ tên sau Ki Bum :))

Hee Chul hát hay phết, nhưng mà so với bộ ba K.R.Y còn thua về độ khỏe một chút. Btw, Siwon, Hee Chul, Ki Bum là bộ 3 diễn viên của SuJu (3 anh này đóng phim nhiều nhất).

Wonder Girls:x :x :x :x :x :x :x
Tại sao lại không nuốt nổi nhỉ?
Mình nghe album của WG ngày ngày đêm đêm chưa chán;;) ;;)
Cả Brown Eyed Girls nữa!:D :D :D :D :D

:D :D
Mini album(L.O.V.E) của Brown Eyed Girls với 2.5 của Seeya mới ra hay không đỡ được:D :D

Chỉnh sửa lần cuối:
KO biết có phải em nhận xét sai ko, em thấy dong hae trong các clip hát rất hay mà cũng hát nhiều, nhưng khi xem live perf thì khi hát ở tông thấp giọng hơi ngang ngang :(

Về chuyện các girl bands thì em thực sự ko thích so sánh SNSD, WG hay Kara lắm, thực sự bản thân thì ưa SNSD hơn một chút, thực tế thấy thì cái hit WGs lại được ưa chuộng nhiều hơn, nhưng thấy so sánh cũng hơi khập khiễng, tại phong cách nhạc khác nhau, số thành viên khác nhau :(

Hồi mới ra lò cái nhóm SNSD này tớ có hơi thắc mắc là hình như SM chuộng nhóm nhiều thành viên + biết làm nhiều thứ 1 lúc thì phải (đọc concept của SNSD thì hát, nhảy, MC, đóng phim, người mẫu... đủ cả). Lại còn thấy so sánh SNSD như là phiên bản nữ của Suju nữa.
Mình thấy so sánh kiểu j cũng... vớ vẩn :)) tốt nhất là ko so sánh :)) nghe hết :)), cái j hay là nghe. btw, giả sử nếu có so sánh giữa Suju và SNSD :"> thì thik SNSD hơn :x (kể cũng lạ, trước nay mình là ko khoái nữ ca sĩ cho lắm :)))

hôm trước xem mấy cái clip ngoài mới thấy hee chul để tóc hơi ngắn ngắn (giống tóc kibum ngày xưa) ngoài đời nhìn rất đẹp trai và manly, chả hiểu sao lúc đi hát + trên MV cứ phải cho cái hình tượng tóc dài + đỏ + bệnh bệnh 8-} chắc là bọn SM muốn kiểu tái hiện lại hình tượng Moon Hee Jun ngày nào :))
bọn JYP cũng có hồi bắt em YooBin xinh xắn của mình đội cái wig xấu đếch chịu được :( chỉ vì nhóm toàn tóc dài nên phải có em tóc ngắn cho nó đủ vị :)) xong fan chửi ghê quá thế là lại bỏ cái wig ra =>> tóc dài bt xinh vãi :x

hôm trước xem mấy cái clip ngoài mới thấy hee chul để tóc hơi ngắn ngắn (giống tóc kibum ngày xưa) ngoài đời nhìn rất đẹp trai và manly, chả hiểu sao lúc đi hát + trên MV cứ phải cho cái hình tượng tóc dài + đỏ + bệnh bệnh 8-} chắc là bọn SM muốn kiểu tái hiện lại hình tượng Moon Hee Jun ngày nào :))
bọn JYP cũng có hồi bắt em YooBin xinh xắn của mình đội cái wig xấu đếch chịu được :( chỉ vì nhóm toàn tóc dài nên phải có em tóc ngắn cho nó đủ vị :)) xong fan chửi ghê quá thế là lại bỏ cái wig ra =>> tóc dài bt xinh vãi :x

Nhưng mà chị Yoo Bin, trông rất giống Shin Ji của Kyote :))
Eun Hyuk của Su Ju và Tablo của Epik High đã như là 2 anh em rồi :))

Còn Yoo Bin thì như là em gái của Shin Ji ý o_0

Thêm 2 cái hay hay: http://www.ahaba.net/files/photo/2007/12/28/171/1198135930_wd12_elove2002.jpg

Shin Ji

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên