CLB nhạc Hàn

Nghe Shin quảng cáo cứ như film k lành mạnh ấy ;)):))

Đã ai có Showgame mới của DB với Suju chưa??? Có link post lên luôn nhá :-j

http://youtube.com/watch?v=9gyAe9ed0kA
Đây là đoạn preview của chương trình Explore Human Body sẽ phát ngày 6/1 tới
Lần đầu tiên Suju và Dongbang sẽ cùng nhau xuất hiện trong cùng 1 show :D Cầu mong nó kéo dài 2 ep
E hèm, xem Suju tham gia cái này mấy số rồi xD Hay không tả được :x
Có điều muốn xem sớm thì ko có sub, phải chờ độ 1 tuần sau mới có sub cơ :( Bây giờ mọi người có ai xem lại thì mấy ep cũ đều có sub rồi đấy (gần đây nhất đã có của số ngày 2 mấy tháng 12 đấy ^^

Mong chờ nhất là đôi HyukSu :x

http://youtube.com/watch?v=bt-Jb5HV33o Đây là số đầu tiên có Suju tham gia đây, link này có sub
Ăn ớt cay và khóc thét :D

http://youtube.com/watch?v=WYlNw-MpAbM Cái này thì ko thuộc phạm trù game trên nhưng mà cho các bạn thấy "Những đôi mắt biết nói" là gì :))

Chỉnh sửa lần cuối:
Ai tìm hộ link MV mới của Park Jin Young, Into the new world (hay j j đấy 8-}) của SNSD :D Link MQ thôi nhá, tầm tầm 30M<x<50MB (khoảng thế :-j) Tks in advanced :D Gấp lắm :|

Em ít xem gameshow... '_'. Nh` lúc thấy cường điệu, k thik. Nói nghe có vẻ hơi giả nhưng sự thực là em thik ca-sĩ-biết-hát hơn, chứ k thik ai mang tính trưng diện nh` quá. Thế nên dù cố vẫn chả thể nào mà thik SuJu cho đc .___. ...

Dạo gần đây nghe nhạc DB toàn để ý giọng Xiah thật kĩ... Nghe hay hay 8->...

Em ít xem gameshow... '_'. Nh` lúc thấy cường điệu, k thik. Nói nghe có vẻ hơi giả nhưng sự thực là em thik ca-sĩ-biết-hát hơn, chứ k thik ai mang tính trưng diện nh` quá. Thế nên dù cố vẫn chả thể nào mà thik SuJu cho đc .___. ...

Dạo gần đây nghe nhạc DB toàn để ý giọng Xiah thật kĩ... Nghe hay hay 8->...

À em thân mến
Lúc đầu chị cũng ko thích SuJu vì chị nghĩ rằng tài năng của họ ko có là bao.
Nhưng mà nếu em nghe thì Kyu Hyun, Ryeo Wook và Ye Sung - 3 giọng chính của SuJu thì hay ko kém j Dong Bang đâu ^^, đấy là lý do vì sao Super Junior KRY thành lập. Còn về khoản dance, Eun Hyuk, Dong Hae, Han Kyung đều là những ng có khả năng dance rất tốt, trong đó thì Eun Hyuk cũng được ở trong danh sách top 10 dancers Kpop (Cùng Yunho, tất nhiên) và Han Kyung cũng đã có 6 năm học ballet. Shin Dong 100kg là thế nhưng là người góp phần dựng vũ đạo cho SuJu và nhảy rất đẹp :p

Lee Teuk, Dong Hae, Sung Min, Eun Hyuk, Shin Dong và Hee Chul cũng đều có khả năng viết nhạc và chơi nhạc tốt. Cái khó khăn của SuJu là có quá đông thành viên nên mỗi người bị xé lẻ bớt đi talent của mình thôi.

Bản thân chị hiện nay đang thích SuJu vì chính personalities của các anh ý chứ không phải vì cái bề ngoài gì cả. Theo chị thấy thì tuy cùng 1 công ty nhưng DB luôn bị ức chế quá đáng hơn SuJu, đời tư bưng bít quá mức và luôn ở trong tình trạng "sợ bị hỏng hình tượng" vì DB hiện nay cũng như Kang Ta và Bo A, đóng vai trò đầu tàu của SM nên trách nhiệm quá lớn. Nói cách khác là DB bị "bóc lột" quá nhiều. Nếu để cho DB giãn ra một chút nữa thì chắc chắn các anh sẽ ko "già đi" sớm như thế ^^
SuJu thì thời gian để có thể debut lâu hơn DB không phải vì tài năng kém hơn mà ngay từ đầu đã trong kế hoạch thành lập một band multi-talented rồi. Vai trò của SuJu ko chỉ là hát mà còn là d viên, DJ và người mẫu nữa. Nếu em hiểu hơn các show của Hàn thì em sẽ thấy là các nghệ sĩ khác trong showbiz cũng nói rằng Dong Bang thường ít khi xuất hiện trong các show truyền hình thực tế (những ctrinh` mà quay trên khắp lịch trình cả ngày không có script) mà chỉ chủ yếu ở những ctrinh` xuất hiện trên sân khấu hoặc đã định sẵn (chính xác là Tei cũng đã nói như vậy).

Tóm lại, khi mà Dong Bang thực sự là "GODS" của SM thì SM cần phải có 1 chiến dịch đánh bóng tên tuổi của mình bằng cách lập 1 band khác nhằm lo nhiệm vụ chăm sóc công chúng, đóng góp cho show biz nói chung và "vơ vét các giải thưởng trong nước khi mà Dong Bang ở nước ngoài" (đưa DB chuyển sang khu vực Nhật Bản còn SuJu phải hoàn thành nhiệm vụ ở trong nước và ĐÔng Nam Á). Đấy là bài của SM thôi.

Xiah vốn là người có giọng hát đặc biệt nhất Dong Bang và là "cờ tiên phong" của Dong Bang rồi (hát duet cùng Zhang Ri Yin và tham gia Anyband) cho nên không nghi ngờ gì giọng của Xiah (Dolphin voice) nữa ^^", chị nghĩ trong tgian ngắn nữa thôi Xiah sẽ ra album solo - con đường tất yếu thôi <^^>

SuJu và Dong Bang thân nhau như anh em 1 nhà, bố mẹ của các mem còn biết nhau nữa mà, em nên nhớ là ngay cả Xiah trc khi debut cũng có sự giúp đỡ của chính một vài thành viên SuJu (Lee Teuk) và có tình bạn hơn 10 năm với Eun Hyuk cho nên đừng đem so sánh SuJu và Dong Bang như thế, và cũng đừng nhận xét về tài năng của người khác như vậy khi mà em chưa hiểu rõ nó ở mức độ nào.

Chỉnh sửa lần cuối:
Không ai tìm link hộ tớ ah :( Cho tớ link perf của JYP ở Music Bank nhá ;) tks alot (MQ thôi nhá :|)

Em chưa so sánh DB với SuJu một lần nào :p. Nói chung đấy là ý kiến của em thôi. Em k nói SuJu bất tài, vì thực ra k chỉ do may mắn hay lăng-xê không thôi mà họ nổi tiếng. Nhưng cũng như chị nói ấy, SuJu là multi-talented band. Nó được thành lập với đông thành viên như thế để có khả năng ảnh hưởng đến mọi lĩnh vực chứ k chỉ âm nhạc (như chương trình giới thiệu SuJu của Arirang trước đây Shin Dong cũng nói rằng: "SuJu có đông thành viên thuộc mọi lĩnh vực. Dù bạn có bật TV lên lúc nào cũng có thể thấy chúng tôi"). Nói thế có nghĩa là SuJu mang tính ảnh hưởng là chính. Phần lớn nhất khiến họ nổi tiếng là xuất hiện nhiều và chăm sóc fans tốt '_'. Đấy là sự thật. *Chị cũng nói là SuJu lập ra nhằm "chăm sóc công chúng" mà. "Đóng góp cho K-showbiz nói chung" thì là tất nhiên rồi. Còn giải thưởng, em k có ý j`, nhưng quả thật SM có nhiều bài để vét giải lắm, vung tiền mua giải là chuyện nhỏ với bác So Man :D. Thế nên k tính giải thưởng ở đây.*

Tóm lại, SuJu là một nhóm mang nặng tính giải trí nhất K-showbiz. Nói hơi đau thì phần lớn là xem để cho vui, còn để "thưởng thức" thì... (cái này, nói k phải so sánh j` nhưng mà DB hay BB thì ăn đứt SJ rồi) '_'. Hits của SuJu cũng k phải là nhiều, đây cũng là 1 điểm để đánh giá về khoản hát hò một band, em nghĩ thế đấy.

*Em nói SuJu, k phải SuJu KRY*

Ý kiến riêng của em. Có thể cách đánh giá của em khác. Còn việc "nhận xét về tài năng của người khác như vậy khi mà em chưa hiểu rõ nó ở mức độ nào" thì em k có ý kiến. Em ít khi nói thích hay không thích cái gì khi chưa hiểu tương đối về nó (nghĩa là diễn viên thì là diễn xuất, ca sĩ-hát và diễn; những cái kiểu gameshow, etc. thì em k quan tâm nhiều - thiếu sót chăng :))?).

Còn một điều nữa làm em ko thích SuJu, đấy là em không hiểu diễn viên hay người mẫu thì có khả năng gì trong chức năng chính của một nhóm nhạc - là hát :)).

Giọng Xiah thì em không còn gì để nói :D. Là một trong những giọng em thích nhất trong những band hiện giờ của Hàn, cùng với một vài người khác trong SG Wannabe, Shinhwa (Hye Sung :x :x :x), Koyote, v.v...

Chỉnh sửa lần cuối:
Suju KRY là gì em Thảo nhỉ :-?

Suju - cái nồi lẩu :-j Phim của chúng nó cũng nhạt nhẽo cơ (Flower boys hửm:-? vô duyên ko đỡ được), còn pha trò cười thì hay làm trò lố :-j Tất nhiên ko phủ nhận một số thành viên hát hay, một số thành viên đẹp trai nhưng hits của Suju nghe nhanh chán lắm :-j

Chị chỉ thắc mắc là cái bọn fan cuồng của suju chúng nó ăn gì mà cuồng được như thế o_O

Chỉnh sửa lần cuối:
Suju KRY là gì em Thảo nhỉ :-?

Suju - cái nồi lẩu :-j Phim của chúng nó cũng nhạt nhẽo cơ (Flower boys hửm:-? vô duyên ko đỡ được), còn pha trò cười thì hay làm trò lố :-j Tất nhiên ko phủ nhận một số thành viên hát hay, một số thành viên đẹp trai nhưng hits của Suju nghe nhanh chán lắm :-j

Chị chỉ thắc mắc là cái bọn fan cuồng của suju chúng nó ăn gì mà cuồng được như thế o_O

Hơi quá rồi đấy em :|
Chị cùng một lúc thích được cả Big Bang, FT, Shinhwa, H.O.T, Dong Bang và SuJu nên chị nghĩ là nên fair hơn một chút. Như chị đã nói, ban đầu chị cũng ko hiểu "bọn fan SuJu làm gì mà cuồng thế nhỉ" cho nên chị muốn đào xới xem nó có cái gì (hồi đấy đang ghét SM lắm :|) để mà moi móc thêm ko. Thời gian vừa qua chỉ có khoảng 1 tháng thôi nhưng mà chị cũng đã cố gắng bới thêm đc nhiều thứ khác là positive về SuJu cho nên chị nghĩ nếu ai vốn ghét SuJu quá thì nên ... giảm đi một tẹo. Không có lý do gì để có quá nhiều người cùng điên cuồng vì một thứ mà nó thực sự vô vị.

Super Junior K.R.Y em Sương hỏi là gì hay có ý gì khác thế :-? Mà chị nói thật, các gasoo nhà mình 80% là không đẹp thực sự đâu em ^^ Ko có make up thì trông ai cũng bình thường thôi, yếu tố hình thức ko là gì (với những band như SG Wannabe thì hiển nhiên rồi).
Còn cái phim của SuJu, cá nhân chị thấy nó cũng chẳng hay nhưng đấy là do cái kịch bản - còn nếu về acting thì như vậy là tốt lắm rồi. Em xem phim em bảo nhạt thì lỗi đâu có phải hoàn toàn do dviên.
Các hits của SuJu em bảo là nhạt thì còn do người sáng tác và chọn bài, hơn nữa nó hầu như toàn là Pop Dance thì không thể nào như ballads đc vì bao giờ nghe nhạc thì bài hát thuộc dạng dễ stuck in your head là những bài mình hát theo đc và không nặng tính perf. Lấy ví dụ như Rising sun và Hug của Dong Bang đi, tuy rằng chỉ cần mở nhạc là đã ấn tượng ngay ra Rising sun nhưng người ta bring along Hug vẫn nhiều hơn đấy thôi.

Túm lại là nếu đánh giá ng ta, đồng ý với em Thảo là phải dựa vào tài năng của chính họ nhưng còn cả tư cách nữa. Nếu em có ghét ai, mong em ghét những ng chưa chịu khổ đã nghĩ mình khổ, chưa chịu rèn luyện đã nghĩ mình là sao và những ng có danh tiếng mà quên đi trách nhiệm với những ng xung quanh.

Topic chung của CLB nhạc Hàn, coi như có nhận xét thì là vô tư thôi nhưng đừng "động chạm mạnh mẽ" quá thế ^^". Có thể các em nghĩ chị bênh SuJu nhưng mà nếu các em nói những artists khác như thế chị cũng vẫn "bào chữa" tiếp thôi :D. Keep peace =:)

Chỉnh sửa lần cuối:
KRY là Kyu,Ryewook,YeSung.
Em Sương nói thế có hơi quá đáng ko vì cũng n` ng` đặt câu hỏi tương tự vs fan DB.
Có thể mình ko thik SuJu n cũng nên tôn trọng fan SJ 1 chút.Ng` ta cũng như mình thôi.Mỗi ng` 1 khác.
Chị cũng ko thik SJ n mà chuyện bàn luận tn về họ thì chị cũng ko muốn can thiệp!Tranh cãi giữa fan SJ và DB ở n~ chỗ khác là đủ rồi ko cần phải ầm ĩ ở đây nữa!

KRY là Kyu,Ryewook,YeSung.
Em Sương nói thế có hơi quá đáng ko vì cũng n` ng` đặt câu hỏi tương tự vs fan DB.
Có thể mình ko thik SuJu n cũng nên tôn trọng fan SJ 1 chút.Ng` ta cũng như mình thôi.Mỗi ng` 1 khác.
Chị cũng ko thik SJ n mà chuyện bàn luận tn về họ thì chị cũng ko muốn can thiệp!Tranh cãi giữa fan SJ và DB ở n~ chỗ khác là đủ rồi ko cần phải ầm ĩ ở đây nữa!

Ai tìm hộ tớ cái logo biểu tượng của Big Bang mà có 2 chữ B quay vào nhau ấy, tìm gấp nhá, ảnh càng to càng rõ càng tốt :D tks trước :-j

Ôi trời, lại SJ vs DB. Túm lại iem thấy là hồi trước mình thik SJ cũng vì nhìu lí do, tuy nhiên vẫn có j` đó làm iem thik DB hơn bởi phong cách pro hơn chẳng hạn. Tuy nhiên SJ là 1 band rất đặc biệt. Thử hỏi trên thế giới này có cái band nào 13 người hem?!?! Sợ wa' còn j`. SJ còn mỗi người 1 vẻ: già có, trẻ có, béo có, gầy có, hát hay có, nhảy đẹp có, khỏe có, yếu có, dễ thương có mà serious cũng có. Nhưng mà cuối cùng thì vẫn cứ thik DB hơn. Cả FT nữa Cute cutie :X Hongki

Ôi trời, lại SJ vs DB. Túm lại iem thấy là hồi trước mình thik SJ cũng vì nhìu lí do, tuy nhiên vẫn có j` đó làm iem thik DB hơn bởi phong cách pro hơn chẳng hạn. Tuy nhiên SJ là 1 band rất đặc biệt. Thử hỏi trên thế giới này có cái band nào 13 người hem?!?! Sợ wa' còn j`. SJ còn mỗi người 1 vẻ: già có, trẻ có, béo có, gầy có, hát hay có, nhảy đẹp có, khỏe có, yếu có, dễ thương có mà serious cũng có. Nhưng mà cuối cùng thì vẫn cứ thik DB hơn. Cả FT nữa Cute cutie :X Hongki

Nhắc đến FT, hôm nọ xem FT nhảy bài Honey của bác JYP cute lắm :))

@Shin: Ở show nào đấy :eek:

@Trang: Giờ thì có SNSD 9 người nhá, ở Nhật còn có Ak48 =)) 48 người đấy =))=))

em trang thik lee teuk à :)) anh thấy thằng đấy với thằng hee chul trông đàn bà ko đỡ được :))

anh chỉ thik Kang in với Ki bum vì tóc 2 chú ý đẹp ;)) 2 bạn đã inspire cho anh cắt quả đầu mới :))

em trang thik lee teuk à :)) anh thấy thằng đấy với thằng hee chul trông đàn bà ko đỡ được :))

anh chỉ thik Kang in với Ki bum vì tóc 2 chú ý đẹp ;)) 2 bạn đã inspire cho anh cắt quả đầu mới :))

Công nhận Lee Teuk điệu
Nhưng mà leadership thì khỏi nói :D

Kang In à :)) Em cũng khoái Kang In nhưng cái mồm ông này tai bay vạ gió ko chịu đc. Ki Bum ít nói quá mà lúc nào cũng lừ lừ như tàu điện :|

Back
Bên trên