CLB nhạc Hàn

Lại xông vào xi xớn với các chị!

Cái đôi Nicole với key đó, là bạn thân lắm!

Nhưng thấy chỗ nào có cả hai bạn là cũng ngỗi với nhau, muốn hai bạn này thành đôi quá!

Có ai xem chương trình Maknae Idol Rebellion không, thấy hai bạn thân nhau dã man luôn ạ!

Ghen tị thật!!

Ai chưa xem có thể xem qua: http://www.youtube.com/watch?v=xtTbYI7PwqQ&feature=related

UH Nicole với Key thân mà ^^ cái triangle của Nicole - Jinwoon với Key LOL

Family outing 2 thế là cả Taec với Yoon Ah lại xuất hiện -_-" hic, tuy cùng hoàn cảnh là bạn bè với nhau nhưng mà mình ko thấy 2 người này hợp nhau tẹo nào [-x mà Yoon Ah lên variety cũng ko funny bằng mấy bà Soo Young, Sunny, Tae Yeon :(

Lại đc cái poll những khuôn mặt hài hòa nhất trong female idols, ko ngờ Sun Ye xếp nhất (little Eugene) mà trong top 10 lại ko có Sun Mi (ulzzang từ hồi bé) và Jessica của SNSD :| Trong khi Tiffany ngoài cái mắt ra mình chẳng thấy cái j đẹp (mũi cũng hơi to, miệng bt) thì lại ở trong này -_-"

Chỉnh sửa lần cuối:
hờ, trong cái top đấy thấy Dara đáng ra xếp nhất thay vì SunYe :p Dara trông trẻ hơn tuổi rất nhiều... mà cũng nên có Gahee - thích cái lúm đồng tiền :x

Uh, Sun Ye tuy xinh nhưng mà trông già dặn, còn Dara 10 năm trc với bây giờ vẫn xinh như thế :x

Ga Hee tuy xinh nhưng mà xương khuôn mặt trông nổi lên hơi rõ với cả do chị đã có tuổi nên thấy rõ nếp nhăn đuôi mắt :( Ko sao, năm 2010 Pledis sẽ tập trung vào lăng xê Ga Hee lên, thế là tốt rồi :x

Ko thích bài Change - cả bài hát, giọng, 1 mem BEAST nhảy vô, và cả dance nữa... (dance j mà toàn những động tác rất lặp lại và sexual...) :-<:-<:-<

Mặc dù mình ko ghét T-ara nhưng mình thấy rất bất công cho BoY của AfterSchool... BoY hay hơn Bo Peep nhiều :-<

Trái với bạn Phương mình lại rất thích bài Change, trc tiên là vì beat của bài đấy hay, sau là vì dance đẹp và cuối cùng là vì quần áo + make up của Hyun ah :x Bạn bảo dance chán nhưng mà tuy lặp lại nhưng để làm đc nó đẹp lại là cả vấn đề, nói về sexual thì bạn nên xem lại SNSD thời Into the new world mặc váy ngắn cũn mà high kick xem, còn vô lý hơn, Abracadabra thì cũng na ná thôi, SJ thì tuy là nam nhưng toàn pelvic thrust (U, Dont Don) thì sao 8-} Mà khi xem Hyun Ah với bài này mình nghĩ đến ngay BoA ngày xưa. Cũng tầm tuổi đấy, cách ăn mặc đấy, style đấy cả thôi.
Nói gì thì nói trong số female idols thì như chỉ có Hyun ah và Hyo Yeon đi từ dạng poppin' girls nên perform có cá tính, là gái nhưng ko thua zai (ko kể Ga Hee là dancer chuyên nghiệp rồi). Hyo Yẹon thì uổng phí tài năng ở ổ SM, bà này nên vào JYP hoặc YG thì đúng hơn.

Nói về Because of you, bài đấy tuy hay nhưng mà lúc biểu diễn 3 bà UEE, Nana, Joo Yeon hát như mèo mửa, dìm cả 4 bà còn lại. T-Ara thì chỉ có mỗi Qri là ko hát đc còn đâu live vẫn tốt chán. Mà thời nay bài càng catchy, càng perform đẹp, chorus lặp đi lặp lại mới càng có cơ hội. Chứ còn đâu :-<, lấy ví dụ nhá:
SNSD từ Into the new world phải sang Gee
WG từ Irony phải sang Tell me
Kara từ Break it, If you wanna sang Rock U
AS có When I fall rất hay nhưng mà vẫn đưa Because of you lên đầu
T-Ara thì thay vì Good person thành Lies, Bo Peep
4Minute tung Hot issue, Muzik rồi mới dám ra What a girl wants
Shinee, 2PM, B2st cũng ko dám promote ballads dù có hay đến đâu trong album

:| thời đại số là thế đấy

Chỉnh sửa lần cuối:
đấy thế mới buồn đấy :-< dạo này cứ lần nào camera man tập trung vào Uee là mình thấy ngứa ngứa :-<:-< ... mình muốn một bài có style nhảy như... When I grow up ấy :-<

sexual thì nói thẳng ra SNSD high kick vô lý thôi chứ chả thấy sexual =)) sexual phải là Genie chứ :)) nhất là đoạn ad-lib của Jess và Tae. Beat bài đó thì được (nghe đoạn đầu đầu tưởng Low :))) nhưng lời thấy quái quái :| nhảy thì thú thực với đẳng cấp của HyunAh mình nghĩ sẽ có vũ đạo đẹp và phức tạp hơn tí :-< và đoạn cho ông BEAST vào để hút fan chăng ? (ông này có 1 đoạn ngắn mà được fan gào to hơn cả HyunAh...) ...

Dạo này thấy thương mấy bà 4min... cứ như bị lu mờ hẳn ý 8-|

---

mình bị thik bài Lollipop bản Hàn, h là cả bản Trung ;;) mà bạn Amber trông cái preview 30' này trông nữ tính :| :-j

Chỉnh sửa lần cuối:
Trái với bạn Phương mình lại rất thích bài Change, trc tiên là vì beat của bài đấy hay, sau là vì dance đẹp và cuối cùng là vì quần áo + make up của Hyun ah :x Bạn bảo dance chán nhưng mà tuy lặp lại nhưng để làm đc nó đẹp lại là cả vấn đề, nói về sexual thì bạn nên xem lại SNSD thời Into the new world mặc váy ngắn cũn mà high kick xem, còn vô lý hơn, Abracadabra thì cũng na ná thôi, SJ thì tuy là nam nhưng toàn pelvic thrust (U, Dont Don) thì sao 8-} Mà khi xem Hyun Ah với bài này mình nghĩ đến ngay BoA ngày xưa. Cũng tầm tuổi đấy, cách ăn mặc đấy, style đấy cả thôi.
Nói gì thì nói trong số female idols thì như chỉ có Hyun ah và Hyo Yeon đi từ dạng poppin' girls nên perform có cá tính, là gái nhưng ko thua zai (ko kể Ga Hee là dancer chuyên nghiệp rồi). Hyo Yẹon thì uổng phí tài năng ở ổ SM, bà này nên vào JYP hoặc YG thì đúng hơn.

Em cũng bắt đầu nghiện bài Change 8-> Em thấy HuynAh bây giờ nhảy sexy hơn hẳn, dám nhảy như thế khá là tốt, nhìn nó ko "rẻ tiền" như nhiều ca sĩ Hàn khác nhảy sexy 8-> Cũng đúng là Huynah change thật, chứ nhảy sex như cái hồi còn nhỏ showcase cho wondergirls nhìn rất là buồn cười 8->

Mà break vừa rồi chị Phương về VN đúng ko ạ? Em sang thăm Columbia tự nhiên gặp 1 con nào đấy giống y hệt chị luôn :O

1 con nào đấy =))

Nói về change, năm vừa qua mình thất vọng nhất với G-Dragon, bây giờ style bệnh bệnh rồi :-<
vào đây khen ngợi chữ kí của em Sương ;))

Ờ về VN =)) chết thật có con nào giống mình cơ ah :))

Netizens hết việc ngồi so honey thighs của Uee và HyunAh :)) (xét về chiều cao thì mình sẽ chọn UEE lolz :">)

năm nay sắp có nhiều come back phết nhỉ :D group lẫn solo :x nhưng mà phải chờ tới tận tháng 2, 3 :-<

---

ôi Daesung =))=)) càng ngày càng bị bấn Daesung =))

Chỉnh sửa lần cuối:
Tình hình là ko ai post j mới nhể :-B

nhiều nhóm mới ra quá làm mình loạn :-B

bấn cái đống perf của After School ở Chocolate Kim Jung Eun :x ghét cái là đoạn individual talent của Bekha và Raina bị cắt :-B, đoạn solo của Raina ở Like a boy - mặt rất fierce, nhảy cũng đẹp mà lại quay ở đâu ý :-B, Ah có mỗi 5 ng :-B... mê Raina với Nana quá cơ :x Pledis cứ như kiểu ém Nana (cả Raina, Bekha nữa) kiểu... cho graduate sau thì tài năng bộc lộ sau ý nhở... :-B.

change nhạc và MV cứ có hơi hướng PCD ý nhỉ :)) cảm giác huynah cứ như Nicole :))

dạo này thích Sorry sorry answer quá :x các bands toàn ra các bài xì tin xập xình, hiếm hoi mới được bài slow jam hay :D

Ko ai thích When I fall của After School à :( hờ hờ đặc chất Pop thời xưa
Slow thì dạo này chỉ nghe đc Tae Yang :| Wedding dress hay thế mà ko chịu promote mấy :-<

Change hay mà xx HyunA tiến bộ nhiều.
e mê When I fall từ hồi mới ra, catchy hơn cả Because of you lúc đầu :x
có ai xem C.NBlue ko? bài mới của band này hay quá, anh drummer cũng cool B-)
ko biết bao h 2PM mới comeback to show nhỉ :( tình hình là dạo này e bị buồn bã và cần entertainers nặng :((

when I fall hay mà :x nhưng vẫn mê because of you hơn vì cái chorus hay và cái dance đẹp (còn bản thân bài thì hơi nhiều rap quá :-B)

Trong các nhóm mới hiện nay (FCuz, Ze:A với cả CN Blue) thì hiện thích CN Blue nhất, Loner có vẻ hay

Còn ca khúc playback nhiều nhất hiện giờ là Change dồi 8->. MV cảnh nhìn thích thế T.T, mỗi tội nếu đừng có kiểu dance ver. suốt ngày thì đã hay hơn bao nhiêu :-<.

Nhân tiện vào ngắm cái ava chị Trang :">. Ôi is it real? 8->

Ngoài lề, chị Phương về VN có đi Crescendo không chị :">

CN Blue nhạc giống Jason Mraz vãi :)) nhưng cũng hay, đổi mới, cứ nhạc idol mãi cũng chán :D me very like hehe

mình chưa nghe bài nào của mấy nhóm nam mới cả :">vẫn đang trung thành với các girl group cũ :">.
Mà sao mấy nhóm mới tên kỳ cục thế nhỉ 8-} Fcuz thì đọc là j ?

@ em Trang: chị chưa biết Crescendo là j cả :">

CN Blue đâu có mới, cùng công ty với FT Island mà :| FT Island's brother nhưng mà debut ở Nhật trước (từ 2 năm trước rồi 8-}) căn bản vì dòng nhạc của CN Blue mới tung ra 1 phát khó mà nổi được ở Hàn.
Đồng ý với anh Dương về khoản Jason Mraz, nhưng xét về band thì em lại thấy có cảm hứng từ Beatles ở đây :D

CN Blue vừa ra một phát đã xếp nhất trên tất cả các bảng xếp hạng online ko trừ 1 cái nào luôn 8-} Thực ra thì Young Hwa sau thành công của You're beautiful cũng lăng xê hình ảnh nhóm lên bao nhiêu. Lại đc cái ai cũng có tài, nhạc ko đi theo thị trường.

@Phương: hờ, mấy nhóm mới ra nhạc và vocal đều ko ra j đâu bạn ạ :| Có bài Jiggy Jiggy của Fcuz nghe còn catchy một tí chứ bài debut của Ze-A thì ôi thôi là nhạt hơn nước lã, nhóm lại là kiểu Super Junior wannabes nữa chứ 8-} Nhưng mà tóm lại cả 2 nhóm này đều chưa thấy j nổi trội cả, dance cũng bt, hát cũng lại càng bt

Trong tất cả các nhóm mới ra năm 2010 (bao gồm cả 7 nàng Rainbow của DSP) và 3 nhóm nam trên, chỉ có CNBlue là trội thôi, ko như năm 2009 cạnh tranh gay gắt :)|

Thôi dẹp tất cả lại, check out 2AM's new mini album :x :x
Thích bài Can't let you go even if I die và To her quá :x I love you cũng đc :x Mình rất chờ đợi 2AM dance bài To her, ho ho mang tiếng là gà JYP mà ko đc show dancing skills quá uổng.\

@Thu Trang: hehe, thật chứ :D Nhưng mà đấy là ảnh từ năm ngoái, giờ thì chị ko rõ nó ntn. Crescendo năm nay chị tưởng là tổ chức vào cuối tháng 1 cơ mà nhờ :-?

Chỉnh sửa lần cuối:
2AM new album :x.

Ngoài sức tưởng tượng quá 8-> 8->

Fcuz hình như đọc là ép cắt (sao nghe như làm tóc 8-}). Em không thích bài Jiggy Jiggy lắm. Ze:A thời gian đầu promote rõ rầm rộ nhưng bài hát thì :-<

Rainbow làm sao ý =; Thật ra cũng đã có lúc mình hay lảm nhảm Gossip Girl hnưng xem perf với cả nghe phỏng vấn các kiểu thấy không ưa được =.=

Ôi hóa ra CN Blue debut ở Nhật 2 năm rồi sao =.= Lúc đầu mình nghe chỉ vì anh Young Hwa nên :">. nhưng bh thì bị kết thật rồi 8->.

Mình vẫn thích Change của HyunAh được #1, ngoài ra cả Loner và Wonder Woman của Mnet Sisters. Bài này vừa hay mà lyrics cũng rất chi ác liệt :x.

Mà hôm nay tại sao trong cùng một ngày đến 4 cái news về sự việc Jay thế lày ~x( Bắt đầu đến cao trào của việc trở lại hay không rồi thì phải T.T

@ Chị PHương: crescendo là dạ hội 11anh 1 tổ chức í chị ạ
Năm nay có một nhóm cover KPop, Sorry sorry, Gee, AAA, Wedding Dress :)). ôi 8->.
31.1 chị trang ạ.

À mà chị Trang có biết địa chỉ của Cube & JYP Entertainment ở đâu thì giúp em với nhé :".

Back
Bên trên