CLB nhạc Hàn

sao ko có Shinee biểu diễn ở Melon nhỉ :(

Tiff béo lên thì phải :-s:-s

perf của nhóm nào cũng thấy hay ho mỗi cái hệ thống mic như dở :(. Mà thấy cái award nào cũng đen trắng làm màu chủ đạo :-s

=)) đoạn Heartbeat của Taec rap mic bị hỏng buồn cười =))
Shinee ko biểu diễn ở Melon vì năm nay Shinee ko nằm trong top 10 nghệ sĩ nổi bật nhất trong năm + không có một giải gì chứ sao :| GDragon thì dính vụ kiện tụng ở concert + hoạt động ở Nhật

Hôm qua xem Melon thấy ấn tượng nhất cái tiết mục Maria, còn đâu đều đều. 2PM nhảy thì đẹp nhưng ánh sáng thì như s#!t lóe lóe lúc đỏ lòm, lúc xanh lè, chả nhìn thấy ai vào với ai. SNSD hôm qua ăn mặc cũng kiểu gì :| Em CL thì từ đầu đến cuối đeo cái kính cả trong bài I don't care trông chả ăn nhập. Nicole hôm qua quên vũ đạo bài Honey =)) BEG thì cũng vẫn cứ tằng tằng như bt (trừ việc Gain hôm qua "lăn" hẳn như trong clip Abra). Sung Min hát Maria đoạn tiếng Anh mà mình ko nghe ra đc 1 từ 8-}. Xem ra cả ngày hôm qua Davichi là sáng hẳn lên :))

Phần cảm ơn của SJ ý, sao càng ngày nó lại càng kém cảm động. Ngoài 5 anh ở SJ-M và 5 người đến lễ trao giải hôm qua, 3 người còn lại thật là... Hee Chul thì chắc là bận đóng phim??? Ki Bum thì từ album 3 đã chẳng có tí hoạt động gì rồi, như kiểu SJ chỉ còn 12. Kang In thì bị dính 2 vụ phạm tội chồng chất. Cho lên lúc SJ nhắc đến Kang In với Ki Bum mình thấy kiểu 2 ông này làm ảnh hưởng đến cả nhóm chứ chẳng cảm động cái j cả :| Bt kiểu hôm triple DBSK nhắc đến 2 anh kia, 2PM cứ thắng là nhắc đến Jay fans còn hò hét ầm ĩ, nay thì chỉ đc vài đứa hét lên 8-} Mà Mirotic của DBSK ra từ năm ngoái mà năm nay vẫn đc giải, DBSK cũng chẳng hoạt động ở Hàn năm nay mà vẫn tính vào hạng mục trao giải đã là bất công với các nghệ sĩ khác rồi, ai chẳng biết Cassie đông thế nào :| Nói về tầm mở rộng thị trường ở Nhật thì đúng hơn (đáng tiếc năm nay 2 ban nhạc đc Bộ văn hóa du lịch của Hàn trao vinh quang này là WG và BB)

@em Trang: ko phải lo vụ mutizen đâu em, 2PM đoạt triple cả rồi nên theo luật từ tuần sau sẽ phải nhóm khác lên nhận. Với cả khả năng là 2PM chuẩn bị dừng Heartbeat <3 Because of you đang xếp nhất trên bảng digital của Inkigayo rồi, giờ chỉ có Wedding dress và Bo Peep kèn cựa cùng thôi :x (nhưng Wedding dress chỉ diễn ở Inki, ko ở Music Bank, Bo Peep mới ra)

Nhìn chung qua 3 lễ trao giải, best song of the year đồng ý với Gee, best album thì thấy mini album của 2NE1 hay hơn nhưng mà thôi của GD cũng đc, nhiều bài độc. Nhưng best artist of the year đồng ý với bảng xếp hạng của các chuyên gia âm nhạc Hàn +MAMA năm nay là 2PM mới là xứng đáng nhất (not SNSD again -_-"). Căn bản SNSD có mỗi Gee với Tell me your wish, nhưng 2PM có cả Again n Again, I hate you và Heartbeat xếp nhất + sự vụ Jay xảy ra nhưng mà xem perf của 2PM ko lúc nào là thiếu power cả (chưa kể đợt này mỗi ngày Heartbeat 1 ending xem ko bị nhàm ý).

Mà trong số các nhóm mới debut nổi trong năm nay có mỗi f(x) không đc gì :| Shinee gọi 2009-year of us nhưng chẳng đc cái j ngoài giải bình chọn qua điện thoại nghệ sĩ đc yêu thích 8-} Kiểu SM đẻ mỗi năm một nhóm mới như gà công nghiệp thì lấy đâu ra chất lượng :|

Chỉnh sửa lần cuối:
Nhìn chung qua 3 lễ trao giải, best song of the year đồng ý với Gee, best album thì thấy mini album của 2NE1 hay hơn nhưng mà thôi của GD cũng đc, nhiều bài độc. Nhưng best artist of the year đồng ý với bảng xếp hạng của các chuyên gia âm nhạc Hàn +MAMA năm nay là 2PM mới là xứng đáng nhất (not SNSD again -_-"). Căn bản SNSD có mỗi Gee với Tell me your wish, nhưng 2PM có cả Again n Again, I hate you và Heartbeat xếp nhất + sự vụ Jay xảy ra nhưng mà xem perf của 2PM ko lúc nào là thiếu power cả (chưa kể đợt này mỗi ngày Heartbeat 1 ending xem ko bị nhàm ý).

Mà trong số các nhóm mới debut nổi trong năm nay có mỗi f(x) không đc gì :| Shinee gọi 2009-year of us nhưng chẳng đc cái j ngoài giải bình chọn qua điện thoại nghệ sĩ đc yêu thích 8-} Kiểu SM đẻ mỗi năm một nhóm mới như gà công nghiệp thì lấy đâu ra chất lượng :|

Heartbeat cũng mới ra nên tính đến lúc trao giải ở MAMA GDA hay Melon tớ nghĩ là nó chưa được xếp vào chăng? Thế nên việc SNSD được cái best artist ở Melon thì cũng ko khó đoán vì Gee xếp nhất quá lâu, digital sale lớn, cả Tell me your wish cũng lọt vào top có digital sale cao (về cơ bản cũng là fan base nhiều đi), nên cộng lại chắc chắn sẽ hơn Again Again và I hate you. Nếu mà đến khoảng... đầu năm sau hoặc cuối tháng 12 trao giải thì tình hình có khi khác, vì có cả Heartbeat tính vào. Có điều mình đang ko hiểu mấy giải phụ có ý nghĩa j, tên với tiếc loạn cả lên :))

:-< After School cũng ko được gì ... :-< thật là ...:-<

Heartbeat cũng mới ra nên tính đến lúc trao giải ở MAMA GDA hay Melon tớ nghĩ là nó chưa được xếp vào chăng? Thế nên việc SNSD được cái best artist ở Melon thì cũng ko khó đoán vì Gee xếp nhất quá lâu, digital sale lớn, cả Tell me your wish cũng lọt vào top có digital sale cao (về cơ bản cũng là fan base nhiều đi), nên cộng lại chắc chắn sẽ hơn Again Again và I hate you. Nếu mà đến khoảng... đầu năm sau hoặc cuối tháng 12 trao giải thì tình hình có khi khác, vì có cả Heartbeat tính vào. Có điều mình đang ko hiểu mấy giải phụ có ý nghĩa j, tên với tiếc loạn cả lên :))

:-< After School cũng ko được gì ... :-< thật là ...:-<

Có lẽ vậy, thế là bọn Melon nó vẫn tính DBSK vào chắc cũng là vì thế
AS tuy chưa được gì nhưng ít ra thì dance battle hồi Trung thu AS cũng tham gia 2 cái rồi, bài Because of you chuẩn bị lên ngôi 1, thành ra bây giờ cạnh tranh các nhóm nữ mới đi theo chiều hướng 2NE1 > 4Minute > T-Ara > After School > f(x) > Secret

Mà f(x) ít tuổi quá, lại em Amber nửa nam nửa nữ cho nên concept cứ kiểu tằng tằng cute cute + trộn tí tomboy vào là chấm hết chứ chẳng thể đổi ra sexy được, cũng ko girly hẳn đc :)) Cho nên ngoài việc khen mấy em trong đấy xinh chứ mình thấy tương lai là sẽ tiến chậm hơn cả Shinee

Tiffany ko béo lên mà là do để quả đầu ngu ngu thôi -_-"

Chỉnh sửa lần cuối:
:)) trông mặc quả áo người cứ phị ra mà :)) người 8 người còn lại vẫn đường nào ra đường nấy đàng hoàng. Cái quả Gee đứng cạnh Jess trông người như kiểu gấp đôi jess với yoona (hay Yuri) đằng sau ý

Ờ thấy Secret ko đến nỗi nào mà mãi 1 bài I want you back nên ko bứt lên được... :-< thấy Secret vẫn đỡ hơn gossip girls Rainbow :-<, hoặc kiểu tạp nham như JQT, HAM... :-s Nói chung thì từ sau 4min, T-ara, f(x) mình ko nhớ được thêm tên ai nữa :-s

Ko hiểu sao người ta khen bài đấy của Rainbow mà mình thấy nó rất vớ vẩn 8-} Chỉ được cái chị ở giữa mà nhảy đoạn dance break là trông nổi bật :| (mình ko thuộc tên từ f(x) trở đi :">, f(x) chỉ biết được 3/5)

Háo hức xem Invicible Youth ngày mai xem Sunny uy hiếp em Hara vì dám tranh Taecyeon quá 8-> từ hồi xem Idol show đến giờ vẫn ko quên cái đôi này vì chiều cao chênh lệch những 30 cm :))

Nói đến SNSD, chuyện Tae Yeon có ý định thôi làm trưởng nhóm có uẩn khúc gì đó :| Ai cũng biết là sức ép, nhưng kể cả cái cuộc họp 5 phút của SNSD mình cũng thấy vấn đề :-? Tội nghiệp Taenggu :(

Chỉnh sửa lần cuối:
tớ thấy cái vụ TaeYeon thôi làm trưởng nhóm nghe nó hơi fishy 8-|

Đồng ý về vụ RainBow :)) thực ra giọng cũng ko đến nỗi nào (nghe live radio thì thấy) nhưng mà lại đi promote cái bài dở nhất album :-< ... buồn cười cái vụ 2 lần biểu diễn 2 bà ngã liên tiếp :))

tớ thấy cái vụ TaeYeon thôi làm trưởng nhóm nghe nó hơi fishy 8-|

Đồng ý về vụ RainBow :)) thực ra giọng cũng ko đến nỗi nào (nghe live radio thì thấy) nhưng mà lại đi promote cái bài dở nhất album :-< ... buồn cười cái vụ 2 lần biểu diễn 2 bà ngã liên tiếp :))

Cái lúc mà Tae Yeon nói về vụ đấy trên Strong heart, rõ ràng là biểu cảm của chị ý cũng kiểu ko thoải mái tẹo nào :| Thực ra thì trong nhóm Tae Yeon và Tiffany là 2 người hay bị bới móc nhất (mình thương Tae thôi :">), lại đội 1 nhóm đông như SNSD thì chuyện trách nhiệm + stress là đương nhiên nhưng mà chắc còn có gì đó khiến chị ý không được tự tin như vậy.

TaeYeon bị bới móc là sao, ko hiểu lắm? 8-| Tiff bị bới móc là đúng rồi [-x đến h vẫn ko sao ưa nổi bà Tiff :-<
(mà dạo này thấy SM có vẻ khá khẩm lên khi promote đều các thành viên còn lại, dù sao vẫn thấy HyoYeon và SeoHyun ít được chú ý promote hơn hẳn 8-|.)

dạo này ngồi xem hết các clip của AS :-s thấy Raina với SoYoung giống nhau kinh :-s (thấp nhất nhóm, tóc ngắn, mặt giống giống, nhảy đẹp :-s, khác mỗi giọng thôi) . Mà em Nana xinh thế sao ko cho để tóc dài liên tục nhỉ, cả Bekha nữa [-x. Và mình thấy Uee ko hiểu sao là diễn viên khá khá mà biểu cảm khuôn mặt vẫn cứ awkward quá :-<

Hôm nay AS win first mutizen rồi :x Chúc mừng các chị. Hi vọng sẽ còn win dài dài :x

Hôm nay mới bắt đầu bị stuck Because of you :))

Aww hôm nay T-ara làm Christmas ver của Bo Beep x2 cute quá :x.

Gần đây cả 2PM lẫn SHINee đều thích Bo Beep :X. Hi vọng đến cuối năm sẽ có collaboration của T-Ara với một trong 2 nhóm, mong là 2PM :)). (Hiện giờ) cả 2 nhóm đều đang có 6 người, kết hợp thì quá đẹp :x

hí hí chúc mừng các chị :x:x:x

Có list biểu diễn của SBS Gayo Daejun rồi :x:x:x nhìn trông sướng cả mắt :)). Diva remix :x:x. PLEDIS SISTERS JOINT STAGE \:D/ lần này lại còn dance battle giữa Nicole, HyunAh, Gahee, Jooyeon Jewelry, HyoYeon, Minji --> hứa hẹn sẽ rất là hot :x

---

xem mấy cái fancam concert của SNSD mà choáng =)) dân tình h chuộng sexy hết rồi lolz... mà SooYoung để tóc ngắn có phải đẹp hơn ko :-<

Chỉnh sửa lần cuối:
Uầy vụ Han Geng giấy tờ rồi rời SM ghê phết :| Mình thấy theo đúng tuần tự DBSK rồi SJ rồi SNSD là vừa 8-}

Chuyện Tae Yeon bị chửi là chủ yếu từ vụ Xiah Junsu, xong rồi còn hồi DJ với Kang In ở radio :( Xong rồi còn bị nói là leader thì ko ra leader, rồi thì đại diện của 9 b****** (anti fans) :-< Nói chung là vậy

Dự đoán AS lên no.1 Inkigayo là quá chuẩn 8-> Sau rồi sẽ no.1 ở Music Bank thôi vì 2PM dừng promote Heartbeat rồi :D

Đọc cái tin lợi nhuận thời gian Jay ko có ở 2PM các thành viên còn lại đều quyết định vẫn sẽ chia 7 chứ ko chia 6 mà cảm động quá :( Sau vụ Jay được cái giải nhất Dance battle ở Seattle đến giờ càng ngày càng có hy vọng năm sau Jay quay lại <3

Chỉnh sửa lần cuối:
SM sắp đến ngày tàn rồi chăng :|
Cả Lee Teuk, Yesung, Kangin, Eun Hyuk và Donghae đã đệ đơn chống lại SM :|

Ôi mẹ ơi =.=

Thật tình...

M` nghi đà này cả DBSK lẫn SJ sẽ rủ nhau rời SM lắm
Tuy m` cũng k thích cách SM làm việc đặt hợp đồng nhưng nếu thế lày 8-}

mệt quá 8-| SNSD với Shinee nốt đi 8-| năm sau thêm f(x) 8-|.

Đi enjoy các special stage sắp tới thôi [-x

Mình sẽ ủng hộ các anh :| not SM, đây là tương lai đã đc nhìn thấy trc
Thực tế thì idol nào cũng sẽ có lúc phải trưởng thành, nhóm nhạc nào cũng phải có hồi kết
Cái quan trọng là các anh phải được treat cho nó ra con người -_-" Rất ghét kiểu mấy đứa cứ hô hào nói là mấy anh nào đứng lên là có tinh thần phản nhóm nhá [-x Việc này chỉ chứng tỏ các anh ý muốn save tất cả những con gà đang bị luộc ở SM :-w Mà fans j lại sẵn sàng chỉ cần sao mình đc cái tiếng mà ko chịu để ý đến nỗi khổ của ng ta :-w

Mình thật sự không thích cái kiểu SM treat SJ, không tính chuyện đối xử sau hậu trường thì k lấy gì làm chắc chắn, còn đâu bt làm việc quần quật như điên (MC, VJ, DJ,...) mà cái vấn đề quan trọng nhất của nghệ sĩ là album để giữ tên tuổi etc. thì vật vã 2 năm mới cho phát hành một cái, rồi hơi tí là xé lẻ đội hình mà chả mang lại lợi lộc gì.

Em vẫn muốn SJ và DBSK ở công ty khác SM hay là ở một SM đã tiến bộ hơn 8->. Nhưng có vẻ không được :-j. Cái vấn đề là mình không mong chuyện tan đàn xẻ nghé đâu T.T
Mà nếu không tan đàn thì ít nhất cũng phải 2 năm nữa mới có album mới cho SJ :-? Đằng nào cũng thế =.= Thật là ...

Hôm nay thì tin 5 thành viên còn lại đâm đơn kiện đã thành rumour. Tự dưng mình thấy thương anh Han lẻ loi :(.

--------
Special Stage của SBS 8->
Mình thấy mừng vì cuối cùng SNSD và 2NE1 cuối cùng đã có joint stage với các nhóm nhạc khác (khác công ty) :x. Hai nhóm nhạc đình đám nhất năm cơ mà các joint stage ít hơn hẳn 4Minute, KARA với BEGs.
Special Change Stage – Brown Eyed Girls, KARA, 4Minute & SNSD
Không lẽ SNSD hát Abracadabra ;;)

Chỉnh sửa lần cuối:
vấn đề là đọc tin mình thấy chả biết thực hư là sao: :-< một nhóm các anh Suju viết trên minihompy bày tỏ việc shock với Hankyung, ko đồng tình. Rồi sau đó tin này nọ thêm 5 anh đâm đơn kiện, xong h lại là rumor thôi... chính xác là thế nào 8-|

@ em Trang: :)) SNSD hát Mister hay hot issue/muzik thì hợp lý hơn abracadabra :)) nhưng mà thế nào cũng được.

Mình chỉ hứng thú là chờ mấy cái có AS 8-> pledis sisters joint stage :x (hi vọng ko focus vào Son Dam Bi quá đáng :|, và tốt nhất cũng đừng toàn quay vào Uee :|), dance battle toàn gương mặt đình đám của mỗi nhóm :p Park Gahee :x (nhưng mà thik Yuri đại diện cho SNSD hơn :p)...

năm nay nhiều special stage để ngóng... năm nay là năm loạn về những chuyện rùm beng của Kpop... fan vớ vẩn như mình đành ngồi chầu rìa chờ xem special stage cho có tí giải trí vậy ... 8-|

Chỉnh sửa lần cuối:
Tiffany đúng là như béo ra
Mà càng nhìn càng thấy Jessica xinh hơn Krystal /:) sao lại bảo Krystal xinh hơn ko biết

Fans 2PM kinh vật, xem cái ảnh Woo Young bị fans cào cho chảy máu mặt rồi dính đầy vết son với áo ở trên allkpop phát tởm, mấy anh còn lại thì bị cào ở tay 8-} lần trc thì cái con dở hơi nào fan của Taecyeon dùng period blod viết thư -_-" Hãi thế, ai bảo làm tự dưng muốn surprise mọi người nhưng rốt cuộc là thế đây :|

Chỉnh sửa lần cuối:
đọc cái tin WooYoung mà sợ fan quá :-<

Tiff béo ra mà :-<

Uee hôm nay cái special stage Girl 4 thật là làm mất mặt AS :-<
Bấn Raina Gahee Bekha quá :x

đọc cái tin WooYoung mà sợ fan quá :-<

Tiff béo ra mà :-<

Uee hôm nay cái special stage Girl 4 thật là làm mất mặt AS :-<
Bấn Raina Gahee Bekha quá :x

Cái hôm Star King tuần trc cũng thế, split đáng nhẽ phải bảo Ga Hee làm, Uee lên người cứng đơ có làm đc đâu. Càng ngày càng thấy thiên vị Uee quá đáng. Hát thì ko hát đc, nhảy cũng chẳng phải là the best, được cái chân đẹp thì bụng to :| Chẳng hiểu ra làm sao nữa. Bọn Hàn bảo chủ yếu là do chị Ga Hee với Jung Ah vào lứa 30 tuổi rồi nên mới thế :-< Em Hyun Ah hôm qua có vẻ ko đc bằng mọi khi

Seung Yeon ko phải best dancer của Kara nhưng đc cái bà này đã học cái j là làm rất tử tế. Ga In hôm qua thì lúc nhảy cả đội hơi lệch một tẹo nhưng vẫn chưa có vấn đề j nghiêm trọng.

Mọi ng đã ai xem 2 cái clips về KPop full of mistakes chưa =)) Nhiều sự cố nhất phải kể đến SNSD, SHinee rồi SJ, nhưng mà mấy quả ngã sân khấu chắc là đau nhất. SNSD thì chủ yếu toàn do lip-sync. Hôm qua Sorry Sorry Eun Hyuk với Teuk cũng đâm nhau 1 quả nhưng ko mạnh bằng Junsu với Micky hồi trc :)) Mà sân khấu Christmas của Shinee, SNSD với f(x) hôm qua nhạt ko tả đc :| Hát carol mà chẳng thấy có không khí vui vẻ ấm áp j cả, đc cái encore Gee còn rạng ngời hơn.

Chỉnh sửa lần cuối:
Cho em tham gia với!!

Rõ ràng là có thiên vị UEE mà! Như kiểu trong đầu cứ nghĩ đến AS là nghĩ ngay đến UEE ý!

Nhưng mà mặc quần bò thì cũng khó làm trò đấy thật.

Mọi người xem Idol Show của MBLAQ ý, trong tập 2, khi Joon định xoạc là rách quần luôn đó (công nhận là có biết xoạc thật)!

Back
Bên trên