CLB nhạc Hàn

Mấy bài còn lại ở album hay hơn :-< sao các công ty toàn chọn mấy bài nghe quái quái làm bài để promote trước nhờ :-<,

cái album mới của SNSD nhiều bài thấy được phết. Riêng bài với Key chả nhận ra giọng Key đâu cả :-B

bài Oh cứ ngang ngang, các em thì nhiều màu quá nhìn hoa hết cả mắt. được cái các em lúc nào cũng cute :x

Bài này như kiểu Shut up and drive được cutie hóa 8-} càng nghe càng thấy 2 bài giống nhau
SNSD quay sang đúng như một đội cheerleaders, làm mình nhớ đến lời bài The leaders của GDragon đá xoáy :"> Trông ai cũng xinh xắn đáng yêu nhưng mà nhạc thì càng ngày càng vô nghĩa (lyric rất là 8-}) + vocals càng ngày càng nhạt nhòa dần :-<

Nhảy sang After School một tẹo. Xem idol show hôm qua (phải nói là MBLAQ nhạt quá -_-) mới biết chị Ga Hee còn chơi đc cả guitar. Hic, người chuẩn, mặt xinh, can play piano + guitar, hát cũng hay mà rap cũng máu :(( Thảm nào mà hơn Yoo Chun cả 6 7 tuổi mà anh ý vẫn thích :-<

Chỉnh sửa lần cuối:
Nhảy sang After School một tẹo. Xem idol show hôm qua (phải nói là MBLAQ nhạt quá -_-) mới biết chị Ga Hee còn chơi đc cả guitar. Hic, người chuẩn, mặt xinh, can play piano + guitar, hát cũng hay mà rap cũng máu :(( Thảm nào mà hơn Yoo Chun cả 6 7 tuổi mà anh ý vẫn thích :-<

Đúng rồi đấy :)) thế mới đang thắc mắc sao hồi xưa chia tay :))
(nhưng mà bây h mà quay lại thì sẽ có scandal to đùng :-<)

tự nhiên mình có cảm tưởng tất cả các mem của AS đều có rất nhiều tài :x girl group có body chuẩn nhất, sexy nhất, cao nhất, dance chuẩn nhất và các mem lắm tài lẻ nhất trong Kpop :x:x

nana với joo yeon thì phải xem xét lại, cả 2 đều ko dance free style đc và ko hát đc
UEE thì ko hát đc
raina thì ko dance đc

Tóm lại chỉ có Bekka, Jung Ah và Ga Hee chuẩn nhất thôi

Nếu ko nói về hình thức thì nhiều tài nhất phải thuộc về 2NE1 :|

Chỉnh sửa lần cuối:
Nana hát được mà :|, chưa được train lắm thôi.

Raina dance được =)) cái chính là ở trong cái nhóm toàn mấy bà dance hot thì Raina với cái mặt chubby lành lành, ng lại ngắn nhất thì đương nhiên máy quay chả tập trung vào mấy. Raina nhảy còn trông có năng lượng hơn JooYeon, mặt biểu cảm hơn Uee. Nana cũng được cho cơ hội nào để freestyle đâu /:), còn nếu xem nhảy group thì Nana ko tồi chút nào. Lúc nào lên chương trình mà có individual talent thì bao h nửa nhóm cũng dance, nửa nhóm cũng hát, cũng là ý đồ của Pledis cả (chứ tớ nghĩ ko phải cứ muốn biểu diễn j vớ vẩn lên variety show cũng được), nên nhiều khi như JungAh, nhảy cực hot nhưng mà luôn hát...

Bài Wonder Woman hay :x:x, nhưng mà ông nhạc sĩ cũng sáng tác nhiều bài khác hay sao mà nghe cái nhạc với beat quen quen thế :-??

Chỉnh sửa lần cuối:
Nana hát được mà :|, chưa được train lắm thôi.

Raina dance được =)) cái chính là ở trong cái nhóm toàn mấy bà dance hot thì Raina với cái mặt chubby lành lành, ng lại ngắn nhất thì đương nhiên máy quay chả tập trung vào mấy. Raina nhảy còn trông có năng lượng hơn JooYeon, mặt biểu cảm hơn Uee. Nana cũng được cho cơ hội nào để freestyle đâu /:), còn nếu xem nhảy group thì Nana ko tồi chút nào. Lúc nào lên chương trình mà có individual talent thì bao h nửa nhóm cũng dance, nửa nhóm cũng hát, cũng là ý đồ của Pledis cả (chứ tớ nghĩ ko phải cứ muốn biểu diễn j vớ vẩn lên variety show cũng được), nên nhiều khi như JungAh, nhảy cực hot nhưng mà luôn hát...
tầm chừng đó thì các nhóm nữ khác cũng làm được
Tớ thấy về dáng người và độ xinh đồng đều là nhất thôi
Hôm qua buồn ngủ dã man, nhưng mà vì có AS trên Sketchbook mà thức thêm một tẹo. Thích outfit hôm qua :x Chân dài cả mét 8-> Tội nghiệp Bekka phát âm ko chuẩn thành ra 18 mà nghe như câu chửi F.U của Hàn :)) Đc cái hôm qua When I fall hát trọn cả bài live nên rất là mãn nguyện :x

Bài Wonder Woman hay :x:x, nhưng mà ông nhạc sĩ cũng sáng tác nhiều bài khác hay sao mà nghe cái nhạc với beat quen quen thế :-??
Nó cùng nằm trong series nhạc retro với mục đích sáng tác theo chùm ca khúc liên quan đến nhau nên thế ^^

ô cái đó là F.U ah :)) mình tưởng chỉ là cái j hơi bậy bậy thôi, hóa ra =))

SNSD come back mình lại thấy bài show show show hay hơn ý nhỉ 8-> show được giọng hơn tí.... :-B

sắp có dance battle, có AS 8-> sao mình cứ excited như fanboy ý nhờ 8-}

-----

cái hey mickey special stage ở inkigayo làm mình phát sợ :-< làm mình cứ chờ đợi sẽ có j dance đặc sắc lắm :-<

Chỉnh sửa lần cuối:
12h đêm hôm qua mà mình ko nín được cười vì chị Ga Hee ngủ gật ở Strong heart, sau thì lại khóc như mưa. Ôi tình yêu Ga Hee :x

cái talkshow của Woo Young với Tae Yeon trùng giờ với Strong heart nên thật là khó chọn :( May mà khách của Win Win hôm qua ko hấp dẫn lắm nên skip đc, số sau nữa 2PM xuất hiện thì =P~ thiên hạ đảo điên luôn vì từ sau Jay's incident đây là talkshow đầu tiên 2PM xuất hiện.
Mà sau số mở màn thôi rating đã là 10% rồi ko biết sẽ ntn 8-> WOO YOUNG FTW :x
Junho cũng quay lại Dream team 2 :x Thế là cả nhóm ngoài bạn Hwang già và Kim Bo Peep đều có hoạt động riêng.

Chỉnh sửa lần cuối:
gủ gật + khóc + dance bốc nữa chứ :)):)) có đứa nói là hình như Gahee bị bảo ra dance vì Kang Ho Dong thấy ngủ gật, cần làm cho tỉnh, bạn Trang confirm lại cho tớ có phải là thế ko :)):)):)). Dance diva hot :x

Nếu tớ nhớ ko nhầm thì Kang Ho Dong bảo là phải cho chị Ga Hee làm challenger tiếp theo vì tuổi cao rồi, đợi lâu lại ngủ mất :)) Thực ra chỉ là nói đùa thôi, ai chẳng biết các performances đều đã được đăng kí và chuẩn bị trc :-j
Mà chị Ga Hee hồi cấp 3 xinh thế :| Chẳng hiểu có j phải giấu cái ảnh của chị ý -_-"

Seoul award hôm nay về SNSD như dự đoán. So với các lễ trao giải khác thì lễ trao giải này bao giờ cũng mang tính chất dành cho các nghệ sĩ đóng góp hình tượng cho Seoul/Korea nhất. Rốt cuộc thì AS cũng có một giải bon sang bỏ túi và B2st cũng thế, chính thức khẳng định MBLAQ còn kém B2st chán :-j Mọi khi ranking mấy bài của B2st lên top 10, bỏ xa MBLAQ nhưng mà ko ở trong top 3 nên chẳng ai công nhận cho một cách chính thức, giờ thì :x

Tội nghiệp T-Ara hôm nay có mỗi 4 chị, 1 bà thì bận phim, 1 bà thì H1N1 T__T Nhưng bù lại mình đc màn chiêm ngưỡng body của Taec và Chan =P~ Thích cái ending của My ears' candy hôm nay, 2 người chu mồm rất 9x :))

Chỉnh sửa lần cuối:
Hôm qua special stage của One Day chất lượng :x Hôm qua vocals của cả 10 anh đều rất ổn định, ai trc kia chỉ rap nay cũng hát và ngược lại làm mình nhớ lại thời Hot Blood các anh được train cả rap lẫn vocal đồng đều. Mà thiếu J buồn quá :(

xem teaser của Kara mà hồi hộp quá, đầu năm mới mong năm nay Kara đè bẹp SNSD :| SNSD cứ comeback là kêu phong cách mới nhưng mà trừ Tell me your wish ra thì số còn lại toàn cute, chả có cái quái gì mới cả /:)

Em cũng thích special stage của One Day. Music Bank cuối năm 2PM live Gimme the light càng thích. Album 1:59PM mình thích nhất bài này :x. Ôi 8->

Concept mới của KARA ấn tượng quá, bật lên hẳn :x.

Đnag xem Star Dance Battle. Năm nay xếp đôi kì cục, chắc sợ war nên k dám để BEAST vs MBLAQ chiến nhau? :">. Free style dance cũng có nhưng ngắn ngủn chưa kịp ngắm thì đã hết =((

Round 1 thì MBLAQ nhảy đẹp, đến đoạn Mister hnhư MIR mặc áo có chữ kí Jay? (Youtube bản lởm chả nhìn thấy dì đọc đc mỗi comment huhu :(( ), mà đc bà Hwang Jung Eum vào nhảy loạn cả đội hình, đc cái xử lí chuyên nghiệp =)). Rainbow nhảy Single Ladies cx k đến nỗi :".

Round 2: T-Ara đúng là nhảy hơi.. :-<, đc mỗi EunJung là <3. Để ý Taec lúc EunJung xuất hiện hú hét rất nhiệt tình :)), cả Kim Bo Peep nữa :)). BEAST thì awesome as usual :">. Mình nghĩ BEAST thắng thì hợp lí hơn.

Round 3: Bo Peep parody vs Heartbeat parody. Hearbeat parody beastly quá đà, mình thích Bo Peep hơn nhưng mà kết quả là Hearbeat thắng :">

Round 4: AS được một performance rất đúng chất after school :x. Ôi trời ơi Lip Gloss làm m` chỉ muốn đứng lên rú giữa đêm :)). Ghét mỗi cái sao cứ quay mặt Uee >.<. Còn Wall to Wall thì mình đã rú thật :x. GaHee + Bekka :x :x :x. Đoạn cuối thật là =)). Thắng áp đảo snsd luôn :x Mà không hiểu sao dance battle nào của snsd cũng chỉ thấy mỗi YoonA là đẹp thôi, hnay nhìn Seo Hyun vs Soo Young cứng còng 8-}. Mà tại sao Jess vs Sunny k vào nhảy nhỉ :|. Dnày nhìn kiểu act cute của Sunny bắt đầu thấy >.<

Round 5: Stomach Breaker =)

Round 6: 2PM vs SJ. Kyu hôm nay nhảy tốt thế :X, mà SJ biểu diễn hôm nay cứ phải gọi là killed the stage :">. Không dứt mắt ra đc 8-}. 2PM có một màn gentle một màn beastly. Bản thân m` thích màn 2 hơn :">. Nhưng từ khi bắt đầu đến những màn break dance + ripped shirt thì bị nhớ Jay hồi dance battle trước kinh khủng :(. Chọn thắng giữa 2 nhóm này hơi khó :">

Kết quả là SuJu win MVP :x

Chỉnh sửa lần cuối:
;));));)) AS nhảy chất :x:x:x, tiếc là ko quay abs của em Nana + JungAh, với cả Raina ko được phát nào :-< (lúc nhìn toàn đội thấy Raina nhảy hơn hẳn JooYeon). SNSD ko đấu lại được sexy beasts đâu :)) mà mình ko thích kiểu cứ focus vào 1 ng quá mức, giống kiểu HyoYeon và dancers ấy, em Seo được nhảy có 1 tí..., YoonA thì vốn dĩ vẫn là trong top 3 dancers của SNSD rồi, SooYoung nhảy sexy thôi nhưng ko nuột như YoonA được

;)) Single Ladies của rainbow với lại Jung Yuri thì mình chỉ nhìn Yuri thôi :)) 4 bà kia... chắc tại xem Uee với AS nhảy single ladies rồi, nhóm nào nhảy ko hơn được thì ko để lại ấn tượng =))

Đồng ý cái đoạn đôi kỳ cục :)) đáng ra là nên MBLAQ với BEAST. T-ara với Rainbow thì chả biết vứt đâu... nếu để 2 nhóm này đấu với nhau thì Rainbow thắng chắc, thiên về nhảy hơn mà :)).

Bao h phải có cái dance battle nào mà đủ hết mới hay :-< cho cả 4min, kara, shinee, 2ne1 ... các kiểu vào :-<

---

vụ concept mới của Kara, mình thấy bây h các nhóm lại thành ra sexy hết rồi ah :)) còn mỗi SNSD một mình 1 đường cute... cái concept mới này giống hồi Break it, ko khác tí j (background màu tối hơn tí, nhạc khác 1 tí, chứ cái outfit concept thì hệt), nhạc thì lai lai kiểu nhạc của 4min, dance thì là sexy... Làm mình có cảm giác bây h nhóm nào cũng black với sexy: AS come back (classy :x), SNSD teaser ở cuối MV Oh, bây h là Kara...

Sắp tới Kara, Son Dam Bi, Hyori... come back :x.... AS hình như cũng sẽ SỚM COME BACK :x

Chỉnh sửa lần cuối:
Cái concept mới của Kara đẹp. Thực ra Kara là phong cách "tiến hóa dần dần" (ko kể Break it, tính bắt đầu từ hồi 5 ng). Rock U - Pretty Girl - Honey thì cute, đến Wanna tuy vẫn còn chút cute nhưng từ vũ đạo đến ăn mặc make up đã sexy lên rồi, Mister thì ôi giời ơi buttshake sexy điên đảo lại còn eo đẹp ơi là đẹp ý :x Lần này Lupin concept thì vừa sexy mà trông lại có j đó glamorous + chững chạc. GO KARA <3

Hôm qua cái màn cuối của SJ với 2PM mình căng thẳng ko chịu đc. Cả 2 bên đều quá đẹp, bên này thắng thì tiếc bên kia :(( 2PM sexy quá làm mình mới đầu năm đã muốn phụt máu mũi (ko cần phải xé áo mà riêng 2PM vì người ai cũng chuẩn nên mặc vest mà body line cũng lên hot lắm ý). Nhưng SJ hôm qua thì thực sự có chuẩn bị tốt cho dance battle lần này, ko chỉ coi nó là giải trí không như mấy lần trc nữa :x DONG HAEEEEEEEEEEEEEEE :x
Mà hôm qua thực ra SJ thắng cũng xứng đáng, 2PM hôm qua chọn nhảy slow + ko cần nhiều kỹ thuật mấy, Junho và Woo Young solo cũng quá ngắn, bù lại SJ đc cái mask dance khá đẹp + powerful + dứt khoát.

AFTER SCHOOL in the house = no female rival :)) Mình rất thích hôm qua focus vào Ga Hee và Bekka chứ ko phải UEE nhé :x SNSD hôm qua có tiến bộ nhiều nhưng đúng như bạn Phương nói, thực ra thì trong số đấy nổi bật nhất vẫn chỉ có Hyo Yeon, mà động tác phần đầu vừa kéo dài + rời rạc + không ấn tượng (may mà Yoon Ah với SY làm đẹp). Em Seo Hyun thì ôi sao mà awkward vô cùng T____T cả expression của em ý cũng cứng đơ ra ý, Yuri mà thêm vào có phải hơn ko, rốt cuộc là battle AS với SNSD là màn battle có tỉ số chênh lệch cao nhất của cả cuộc thi 8-} Mấy round mà tỉ lệ 52-48 thì công nhận mình cũng giằng xé vô cùng +____+

Xếp cặp hôm qua buồn cười, B2st vs MBLAQ ngang tài ngang sức, T-Ara vs Rainbow mới đúng chứ. Mà đáng lý ra mình còn mong đợi 2NE1 vs 4Minute, Kara vs Shinee cơ T______________T

Chỉnh sửa lần cuối:
hờ thế mà lão máy quay đâu có Bekha mấy đâu, vẫn toàn focus vào mặt Uee... may mà hôm qua còn tiến bộ có tí expression trên mặt.

Màn của SNSD rời rạc, ít có tinh thần đồng đội... đúng là hơi ngạc nhiên tại sao lại cho em Seo vào, mà sao nhảy có 4 thôi... nếu 4 thì phải có Yuri. Mà Jess với Sunny đến làm cảnh à :|

Mình muốn AS và 2pm collab... (hờ, nếu Jay về thì đủ 7-7 :-j)

Hờ hôm nay cũng ngồi như bạn Shin, đáng ra là phải có đủ các girl group từ 4min, f(x), 2ne1, kara, BEG... mới hay (ko biết có nên add thêm secret, HAM,... các thể loại ko :))). Lúc nghe T-ara tham gia vào cái này thì ... 8-} T-ara chắc cho đấu với BEG may ra mới hợp, 4min-2ne1, kara-f(x)...

Em lại thích cái phần của SNSD hơn :-?... Thấy nó tính cá nhân cao hơn, đặc sắc hơn. Mà không ngờ Yoona lại breakdance được :">. Seohyun như kiểu novice, tham gia vào nhưng chỉ có mỗi dáng đẹp :-B, nhảy nhót chẳng có gì (em đồng ý với chị Trang là thay Yuri vào thì hơn hẳn). Nhưng 3 người còn lại thì khá hay :x~ Chân Sooyoung dài cả mét nhìn thật là thíchhhhh :x. Như kiểu là vì đấu với AS nên phải loại bỏ hết các phần tử nhảy bình thường đi, cho bộ tuyển gồm chân dài dáng đẹp hoặc nhảy đẹp vào ấy ạ :)).

Nhân nói đến SNSD thì nói đến cái "Oh", concept nhí nhảnh thì hợp nhưng mà cheerleaders thì phải mặc đồ bó ngắn bé tí nên là :-B như Jessica người bé tẹo mà mặc quả đồ cheers vào trông càng ~__~ hơn. Lại còn làm tóc xù :-B, thực là không hợp. Cũng không thích cái cách giọng Jessica strained ra (dù cho là để hợp bài), nghe giọng mỏng và khá là... chua :|. Nếu hát các bài khác kiểu Star thì rõ ràng là khá hơn hẳn.

AS nhảy kiểu đồng đội lại không hay như em tưởng :)). Em thấy động tác không có gì đặc biệt cả, chắc là hy sinh kỹ thuật để có sự đồng đều. Bình thường nếu Gahee nhảy một mình thì đã có nhiều động tác khó hơn với hay hơn (dù rằng em vẫn không thể nào mà thích Gahee được ~__~). Camera vẫn focus UEE :-B, được cái lần này có nhiều cameratime cho những người khác hơn, kiểu Jungah :x và Becca :x. Như kiểu Jooyeon với Reina nhảy nhót bình thường bị đẩy ra tít rìa hoặc xuống cuối gần như chả đc quay tí nào :)).

Tình hình là bây giờ Jooyeon đã thành người kém nổi nhất AS, toàn bị đẩy ra ngồi rìa được có tí thời gian lên hình cho dù xinh nhất nhóm ;__; *cá nhân em còn thấy JY xinh nhất trong các Kpop female idols bây giờ :))*.

Cả trang này của topic chỉ có mỗi dân CE và L1 :)).

Chỉnh sửa lần cuối:
JooYeon cái mặt ulzang thật đấy nhưng mà nó ko có j nổi bật :)) mặt Nana với Uee lúc cười rất đẹp, mặt Raina chubby cười trông cute, mặt mấy bà còn lại sexy, cười cũng đẹp... túm lại là trong 1 nhóm 7 chị bà nào bà nấy cũng mặt đẹp chân dài người hot, thì JooYeon ít tài nhất sẽ lu mờ nhất thôi. Ko tránh được :-<.

Ah mà cái đoạn interview AS và SNSD làm mình nhớ lại vụ UEE bảo nhóm bị Pledis giảm profile chiều cao :)) nhìn đúng thật :)) mình nghi là tất cả AS mem bị Pledis giảm profile chiều cao đi lolz, nhìn ai cũng, trừ Raina chỉ ngang YoonA, còn thì đều ngang tầm SooYoung của SNSD là 1m70, Uee với Nana trội hẳn lên

SNSD nhảy thì công nhận là động tác khó hơn, nhưng hôm đó nói thật là SooYoung cực stiff, em Seo thì chả được nhảy mấy, chỉ nổi được HyoYeon và YoonA. Các động tác rời rạc, đoạn giữa thì em Seo 1 mình đứng đằng sau, 3 bà kia nhảy. Túm lại nó chẳng liên quan với nhau, lại thiếu tính đồng đội. Trong khi AS nhảy đều, đẹp, động tác có độ khó nhất định, dứt khoái đúng beat (trừ JooYeon và Raina trông hơi đuối hơn 1 tẹo), ăn ý với nhau, mà cả cái perf có hẳn 1 câu chuyện đàng hoàng. AS thắng là điều ko có j phải bàn cãi.

btw, mình thấy Raina với JooYeon bị coi là nhảy bt, nhưng mà vẫn còn có thể bằng hay hơn số mem còn lại của SNSD và em Seo =)) (tức là trừ bộ tứ HyoYeon, Yuri, YoonA, SooYoung), nên nếu SNSD có cho cả đội vào cũng ko thắng được :)). Đấu nhảy với AS thì SM nên cho nhóm nào như Shinee hay f(x) chuyên về nhảy ý :p

Mà em Thảo sao lại ko thik Gahee thế :-<

Chỉnh sửa lần cuối:
Em không thích ngay từ lần đầu tiên xem AS debut bài Playgirlz, không biết tại sao nhưng đến giờ vẫn thế @@, thật sự là không liên quan gì đến chuyện trước đây là gf của Yoochun luôn. Từ hồi Because of you thì em bắt đầu thích AS, nhưng trong AS em thích Becca với Jungah nhất kìa :-?.

Mặt Jooyeon không đặc biệt nhưng nét nào cũng đẹp hết, nhìn lại ngoan ngoan dễ thương. Người cũng đẹp, cao. Em vẫn thấy là chuẩn nhất rồi :">.

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên