CLB nhạc Hàn

Công nhận 2AM chuẩn quá. ballad is too good for winter :x
Lúc đầu xem CNBlue e cũng nghĩ ngay đến FTIsland, cách đặt tên cũng giống =) Mà đang thích Loner thì tự nhiên nghe tin plagiarism ;__; thực ra cũng hơi giống bài kia =((
Fcuz đọc là Focus ;)) e chỉ biết thế thôi chứ nghe đồn bài hát và style bị epic fail nên là còn chưa xem thử :">
e Trang đi crescendo nhé, đi ủng hộ các bạn 11A1 tí. các bạn ý năm nay làm bị khổ thân lắm :( với lại thuê DJ rồi chứ ko cây nhà lá vườn như lớp chị năm ngoái :D

hờ muốn đi lắm nhưng h chị đang ở sân bay để bay lại sang US :-< 25 học rồi :-< yêu free wifi :x

quay clip xong up lên youtube rồi share link lên đây cho xôm :))

mà Sorry Sorry ở VN bị hot thì phải :)) mình hồi đi chơi 360 độ xuân ở NEU cũng 1 dàn các em/bạn (trông hơi nerdy tí 8-}) thi nhảy sorry sorry... đi ra mấy quán điện thoại, quần áo cũng lại sorry sorry với gee (cả trong tp HCM :)))

h mình bị kỳ cục :| chả nghe j mấy nhóm mới hay cả nhóm nam come back nữa :| h chỉ nghe nhóm nữ =))

Cái bản official remix của Because of you nghe cứ quái quái :-B

Chỉnh sửa lần cuối:
Mình vẫn thích Change của HyunAh được #1, ngoài ra cả Loner và Wonder Woman của Mnet Sisters. Bài này vừa hay mà lyrics cũng rất chi ác liệt :x.

Mà hôm nay tại sao trong cùng một ngày đến 4 cái news về sự việc Jay thế lày ~x( Bắt đầu đến cao trào của việc trở lại hay không rồi thì phải T.T

@ Chị PHương: crescendo là dạ hội 11anh 1 tổ chức í chị ạ
Năm nay có một nhóm cover KPop, Sorry sorry, Gee, AAA, Wedding Dress :)). ôi 8->.
31.1 chị trang ạ.

À mà chị Trang có biết địa chỉ của Cube & JYP Entertainment ở đâu thì giúp em với nhé :".

JYPE: 123-50, Cheongdam-dong, Gangnam-gu
CUBE: 125-6 Cheongdam-dong, Gangnam-gu
CUBE là công ty con của JYPE, nếu mà em tìm ra JYPE thì sẽ ra CUBE ngay thôi
Mà nếu gửi quà thì hình như theo địa chỉ khác đấy em ạ :|

Cái nhốm dance cover kia là 2 nhóm gộp lại, hehe cái hôm thi loại vòng 1 chị còn ghé qua xem một lát (đưa cà vạt cho em Tân, 1 trong 3 em nam nhảy ế ;)) ) Lúc đấy thì nhóm nam riêng nữ riêng, sau ghép chung vào làm 1.

Hờ, mà chị cũng thích bài Wonder Woman ghê cơ, nhất là lyric của nó. Hy vọng tuần này bài này hoặc Loner lên no.1 (đang là thời điểm ko có super big star) :x Thích style của Change :x

Chỉnh sửa lần cuối:
ôi hôm nay AS perf My Lips warm like coffee... Ôi trời ơi background đẹp, người đẹp, hát hay T.T Trời ơi T.T

2AM comeback cũng lại đẹp nữa T.T

Hôm nay MB We Fell in love lại #1. Mình thật sự là k thích bài này lắm :">. Wonder Woman chạy nhanh dã man :|. Đà này chắc chỉ tuần sau là có thể #1 được rồi.

@ chị Thùy Trang: em mua vé từ hôm đầu tiên bán ra luôn rồi ý chị ạ. Năm nay Crescendo có vẻ hoành tráng, đông gnười tham gia lắm, cháy vé như điên luôn ý :">

Thật ra em hay đi xem các nhóm K - cover khá nhiều nên nhóm Fedoraz m` thấy cũng khá bt :"> Tuy nhiên vì là Amsers nên 8->. Mà chị Phương nếu ở lại VN lâu thì chắc chị còn shock nữa vì cái độ hot Kpop ở VN í :)). Dạo này bh chỉ cần ra bờ hồ, (tây + gươm), tượng lênin ở điện biên phủ, công viên thống nhất, ... là gặp hàng ti tỉ nhóm tập nhảy ấy :">.

Chị Trang quen anh Tân à =P~. Anh ý nhảy nhìn expression trông thích nhất ý :)) Lúc nhảy AAA trôgn anh ý rất giống Junsu của 2PM =P~

ơ mà hôm vòng loại 1 em cũng đi thi đấy :)). Em nhảy Hot Issue nhưng đã bị loại thẳng cánh =). Nhưng mà chắc chị đến buổi chiều :">

Huhu gửi quà đến JYP theo địa chỉ nào ạ :(

Chỉnh sửa lần cuối:
JYP center, 123-50, Cheongdam-dong, Kangnam-gu, Seoul, South Korea.
Postal Code: 135-955

Đây là địa chỉ hồi fans quốc tế gửi mấy cái petition j đó, nhưng chị ko chắc là nó có đến được tay các anh ko. Vì ở đây thì toàn đến trực tiếp nên có j để chị hỏi bạn chị lại nhé.

Mà thằng Tân nó giống Junsu điểm nào hả em :))

Chỉnh sửa lần cuối:
SM bây giờ có trend dùng random sound làm bài để promote à :">
từ gee, lachata, ring ding dong, chu, bây giờ là oh! :))

hôm nay AS special stage hay :x BoY dù bản remix hơi quái nhưng hát hay ng đẹp, routine mới :x.

Mà khổ thân Raina phải hát nhiều quá (mà cái chorus 2 lại còn ko được đứng giữa - Uee đứng giữa :-B - mà phải hát đứt hơi thế :-<)

Haiz mới đọc tin em Mi của WG từ tháng 3 này quay lại học hành, noi gương chị Ye Eun.
Chinese Wonder Girls xem clip dance thấy khủng phết :| Ko biết debut sẽ như thế nào 8->

@Yến: =)) những cái lời bài hát vô nghĩa thì nó catchy với cả ko cần biết ngoại ngữ ko hát theo được nên thế. Và cũng đồng nghĩa với việc how meaningless it is. Cho đến nay vẫn ko hiểu được đoạn fantastic elastic của RDD và Everybody Lachata là cụ thể ra làm sao.

Sisters dance vẫn khủng sẵn rồi :)) 3 bà này chắc nổi nhất

đang ko hiểu, nếu Lim của Sisters thay thế Mimi đúng như Allkpop nói, thì Sisters sẽ debut với 4 mem only ? Thế nếu sau này Mimi quay lại thì nhồi vào đâu :-B:-B... sisters chăng?

:-??

Trời ơi Mimi :((

Em nghi ngờ nếu Mimi muốn quay lại ca hát thì sẽ vào nhóm khác thôi :| Kiểu HyunAh ấy. Đã thay member mới thế này thì còn lâu........

Trời ơi tại saoooooo :(( :((

@ chị Trang: hình như tại anh Tân đứng giữa trong AAA part của JunSu nên em thấy giống =))
Thật ra em đang định gửi quà cho 4Minute chị ạ :"> Cho nên chị tìm hiểu cho em địa chỉ của CUBE nữa chị nhá

Nhưng bây giờ chắc cũng chuẩn bị gửi thư cho JYP đây :((

:D chị có chị bạn là fan ruột của B2st, đã tặng quà và gặp + nói chuyện với mấy anh ý nhiều lần rồi nên CUBE thì lại càng dễ em à, để thứ 2 nhé ;) Tưởng cho 2PM thì khó hơn đấy.

Chuyện Mimi và WG ko như Hyun Ah. Hyun Ah là khi nhóm mới ra đúng 1 bài nó khác, Mimi đã cùng WG đến đỉnh rồi, thì chuyện tạm thời cho em ý quay về học và sau này quay lại có khả năng cao hơn là để em ý vào nhóm khác. Park Jin Young đã đưa em ý đến tận US rồi, việc thống nhất của WG là rất vững vàng. Hồi Jay rời 2PM bố Park cũng đã phát biểu rằng nếu anh ý trở lại, anh ý vẫn là leader của 2PM và Mimi hy vọng cũng thế, dù j em ý cũng là 1 trong 3 giọng chính của WG nữa. Khi Mimi quay lại thì bé Lim sẽ đi, nghe như thế thì hợp lý hơn.

JYP is a wise man, khi thay Yoo Bin vào cũng là quyết định sáng suốt, để Jay đi vừa để Jay giải phóng + an toàn, vừa để các mem còn lại của 2PM tỏa sáng, thì lần này để em Mi đi cũng chắc hẳn là có lý do chính đáng.

WG thì mình yêu em Mi nhất, mà em ý vẫn còn trẻ, WG cũng ko có hoạt động mới ở Hàn, ko sao.

Mong cho em Lim, em Mi và WG may mắn <3

Chỉnh sửa lần cuối:
Cho đến nay vẫn ko hiểu được đoạn fantastic elastic của RDD và Everybody Lachata là cụ thể ra làm sao.

em thấy cái fantastic elastic dễ hiểu mà :"> thật kỳ diệu thật đàn hồi = )) trong bài các anh í chả có cái đẩy mông rồi ưỡn ra còn rì 8-> quá đàn hồi đi :">

=)) ôi em Sương

dạo này toàn xem girl groups với cả ngồi xem epic dance của Wooyoung, Jo Kwon, Lee Teuk... và mới đây nhất là key =))=))

Nói về vụ Lim với MiMi... kiểu này thì debut của Sisters dễ bị trì hoãn... mà như thế nói thật là thấy ko fair cho Lim nếu Mimi quay về thì Lim lại đi (bây h tin Lim vào WG mình thấy Wonderful phản đối ầm ầm trên các forum mà mình hay vào :-B, sau 1 thời gian giả sử Sisters debut, có popularity đến mức nào đó, mà Mimi quay lại thì nếu Lim phải rời WG, thì quay lại vào Sisters cũng sẽ khó khăn để hòa nhập ban đầu và có khi cũng lại bị fan của Sisters ko thik thú) mà nếu Mimi quay lại mà ko vào WG thì cũng vô lý vì với wonderful thì Mimi đã và luôn là 1 mem của WG...
túm lại mình thấy cái vụ này cứ thế nào ý nhẩy :-<

Chỉnh sửa lần cuối:
Tóm lại là chờ bố Park phát biểu thôi

@Sương: =)) đàn hồi đến tuyệt vời, làm mình nghĩ đến quảng cáo đệm cao su lò xo là sao :">

Chú Park tiếp tục cái trò im lặng nước đôi :-b. Điên mất.
mà nếu Mimi comeback với WGs như chị nói thì cũng phải mất ít nhất 3 năm nữa để hoàn thành đại học (hoặc 2 năm T.T), thời gian đủ để ng` ta quên béng Mimi là ai :-w,

Khổ thân Lim :-<

Cùng lúc lại có hàng loạt rumour 2PM sẽ còn tiếp tục với 6 thành viên.

Em nghĩ JYP là một manager giỏi & tốt nhưng hơi bị nhu nhược T.T

Chỉnh sửa lần cuối:
:| Có tin là album tới jay sẽ quay lại mà
2PM's upcoming activities:
- Ok Taecyeon: family outing 2, Cinderella's sister (drama)
- Jang Woo Young: new talk show Win Win (MC with SNSD's Tae Yeon)
- Nickhun: new drama (sorry I forgot its title)
- Taecyeon + Wooyoung: Inkigayo MCs

em Mi có lẽ chỉ học đến khi vào được đại học thôi, vậy thì chỉ tốn 1 đến 2 năm. Mà WG ko có dự định hoạt động ở Hàn năm nay, cho nên ko đến mức độ serious đến vậy.

Chỉ vẫn nghĩ bố Park là người hiền lành, tôn trọng quyết định cá nhân của các cháu nên hành động vậy. Còn hơn SM già :-w

Sao lại có ng vừa đẹp, sexy, hot, lại lắm tài như Gahee :-< :x:x:x Yoochun ơi anh rất ngốc =))

Năm nay hi vọng sẽ là năm của Gahee ;)).

Học nhanh còn đi xem idol army của AS. Mà cái cover Sway của PCD hot :x, chờ official clip nữa :x. H mình thấy có mỗi gái Pledis là cover PCD đươc thôi =))

Ôi cái bài Oh... chả biết vụ plagiarism có sao ko nhỉ. Nghe bài này chorus thì hay, nhảy thì đẹp, nhưng cả bài nghe đau đầu , :-< mà bài này mỗi ng 1 dòng, rap thì bé tẹo, lên stage lại lìu tìu cho xem.
Hi vọng vào cái bad girl concept 8->

Chỉnh sửa lần cuối:
bài Oh cứ ngang ngang, các em thì nhiều màu quá nhìn hoa hết cả mắt. được cái các em lúc nào cũng cute :x

Back
Bên trên