CLB nhạc Hàn

Dara nói nhiều hơn UEE đấy chứ :-? Nhất là lúc nấu ăn, câu chuyện fan Hyori tình cảm thế lại còn. UEE thì dạng kind + girly, nhưng Dara là dạng cá tính + 4D hơn.

Chắc đếm ngược tung ra dần.

Mình thật sự ko thể hiểu tình tiết vụ bản hợp đồng bên TQ của DBSK trio nữa, chữ kí giả với chả không T___T Thực sự là sự việc càng ngày càng tồi tệ và phức tạp, chẳng biết tin vào ai nữa.

có lẽ... 25 là AS come back rồi...

vụ DBSK thì đúng là loạn 8-|

Cái please don't go của CL với Minzy nghe đau đầu @___@ vẫn thích bài của Park Bom hơn nhiều

Uhm, bạn Phương fan trung thành của SNSD nên như vậy :D

Hôm nay Music bank Ring Ding Dong tụt vèo xuống thứ 5 8-} SS501 vẫn nhất. Nhưng cái thú vị là cả no.2 Tired of waiting và You and I đều là những bài chưa bao giờ biểu diễn ở Music bank mà vẫn lên vèo vèo, lệch điểm với SS501 mỗi ở đánh giá stage 8-> Giả sử mà 2 bài này cũng lên Music bank có khi cạnh tranh còn gay gắt hơn o__0

vẫn cảm thấy Heartbeat có đoạn mở đầu ngang phè -_-" sao đi promote bài này ko biết

uầy mới xem loạt ảnh của T-Ara, xinh thế :x Chính thức công nhận After School và T-Ara là 2 ban nhạc nữ có 100% thành viên xinh trên bình thường :x

Chỉnh sửa lần cuối:
Boram trông awkward, ko xinh trên bt tí nào :)) Xinh đẹp sexy với nhảy nhót ( thêm chiều cao nữa :x) thì chỉ có AS đều nhất cả, ko ai qua được :)) :x

@ anh Cộng: :)) fan SNSD nhưng em cũng thấy cũng ko quá khích lắm anh ạ, có điều em thấy là nếu mà tất cả Korean netizens mà hiểu tiếng anh rồi đọc bài này thì cái bản dịch này sẽ có chiến tranh. Nhất là cái câu "better than them", vì về cơ bản là như thế ở Kpop sẽ bị coi là 1 kiểu arrogant, vì SNSD là sunbae. Túm lại em nghĩ là bọn báo chí hoặc Allkpop là dễ dịch lệch nghĩa lắm :p.
=)) đọc comment trên youtube với dưới cái bài báo đấy đã thấy buồn cười thế nào rồi, giữa fan SNSD, fan rainbow, fan 2ne1 với fan 4min =)) đa phần toàn fan quốc tế vào comment nên cũng bt :))

Dạo này bị bấn Yuri nhiều quá... đi xem các kiểu clip...
thích cái attitude :x http://www.youtube.com/watch?v=MXwDcUguMBw

Chỉnh sửa lần cuối:
Hic, hôm nay MAMA 2PM và DBSK làm mình cảm động quá trời :((

Musical của 2NE1 yêu :x Thích cả cái BEG và Kara cùng sân khấu sexy thế mà ngắn quá =P~, có bài Honey bản rock ko chấp nhận đc và Sign cũng đừ đừ 8-}

B2st red carpet cover Lies hợp phết o__0 thiếu Doo Joon :(
GD với Tae yang đúng là 10 năm dính với nhau 8->
màn của Seo In Young, Kim Tae Woo, Epik High... cũng hay :x
Lip gloss tuy côl nhưng mà thế mới thấy là giọng rap nữ ở Hàn ngoài Yoo Bin ra ko ai tông trầm hẳn đc 8->

Các giải thưởng nhìn chung ko nằm ngoài dự đoán, mỗi tội sân khấu năm nay ko đẹp bằng mọi năm :D fan SNSD chắc ức lắm vụ best female vào tay BEG (mình thấy có mỗi cái này là hơi ko công bằng) nhưng dù gì thì gì BEG năm nay ra cả 2 bài đều ấn tượng và đột phá nên thôi cũng chúc mừng các chị ^^

Chỉnh sửa lần cuối:
mình cứ tưởng là giải bằng bình chọn :)) bó tay với Mnet nói 1 đằng làm 1 nẻo :p

new female group thấy hợp lý

có điều best girl group (BEG), Dance music award (Honey-Kara), với house-electronic award (BEG) thấy nên là SNSD, Gee, và Muzik hơn :-<

nói chung là chả năm nào mình thấy cái winner list của MAMA hay ho cả :)) nhưng mà ko bất ngờ, SM boycott MAMA nên ko được cái nào cũng đúng. (lol DBSK đang có law suit ko tính). Mà DBSK thấy cái giải này thì đúng là các anh xứng đáng :x có điều giống như kiểu... MAMA tìm cách chơi lại SM ý =))

---

hơ, lung tung 1 tí, h mới để ý Dara lùn (xem trong FO) nhưng mà trong nhóm thì cũng ko phải là người lùn nhất :eek: (CL) thế mà trước h mình cứ tưởng 2ne1 toàn ng cao ráo trên 1m65 @_@ (chắc tại đi nhiều giầy cao gót khủng bố quá @_@)

---

xem đống ảnh carpet xong ---> năm nay toàn ĐEN và TRẮNG @___@

Chỉnh sửa lần cuối:
MAMA ko nói là dựa 100% vào vote :| vẫn phải tính cả điểm phát hành album và top chart nữa chứ. Nếu chỉ tính vào vote thì còn bất hợp lí hơn, ai chả biết fan SM đông, kiểu đã vote là phải đi một lèo SM từ SNSD, SJ đến f(x), thì như vậy chẳng phải là lễ trao giải thưởng âm nhạc mà là lễ trao giải fan đông công ty hùng mạnh.

Giải best female và giải cho Honey đúng là ko hợp lý, nhưng mà giải cho Abra ở electronic là chuẩn rồi. Bài này còn nằm trong top 5 bài nổi nhất của 2009 thì ko có cớ gì mà lại ko nhất ở một genre cụ thể. Ai cũng phải công nhận năm nay BEG để lại ấn tượng đột phá nhất, thôi coi như đền cho bao năm gian khổ của các chị.

Cái giải của DBSK là xứng đáng và cần thiết hơn bao giờ hết. Ko có cái giải này thì sẽ ko đc tận mắt chứng kiến DBSK members nhất là 3 nv chính) phát biểu trc công chúng rộng rãi như vậy. Hơn hết là qua phát biểu của DBSK thì fans mới có lòng tin lại đc rất nhiều.

Năm nay daesang dành cho 2PM về best artist là quá xứng đáng. Chưa có nhóm nào chịu nhiều sóng gió mà vẫn vững vàng bằng 2PM, chưa kể ra bài nào bài đấy thành super big hit, trình diễn hết mình và ko có lỗi (live siêu khỏe, cái này chỉ có DBSK may ra là hơn 2PM, còn đâu kể cả SJ hay Big Bang hát live vẫn hụt nhiều lắm). Thông điệp gửi đến Jay và nhất là để kết chương trình bằng phát biểu + nc mắt của các anh + sự ủng hộ của tất cả các nghệ sĩ có mặt khá là đẹp :x

Tình hình net Hàn tính đến thời điểm này, top 10 tin thì 2 tin về DBSK (1 về sự xuất hiện, 2 là SM lại lên tiếng chỉ trích DBSK; 1 về 2NE1-2PM-GD đạt daesang, còn 6 tin còn lại toàn về 2PM + 1 tin về Ivy với Nickhun) 8-}. No.1 là "2PM's tears" 8-}

Nghe thấy bàn là Cassie và Hottest hôm nay gào thét dữ dội là một nhẽ, còn có màn khóc nữa -_-" thiệt tình mình thấy Woo Young gục xuống + Xiah Junsu bắt đầu nói (kèm gương mặt rất là thê thảm của Jae) là cũng vừa nhìn màn hình vừa T_T hic, lần đầu tiên cảm nhận đc sự hiểu đc tiếng Hàn nó có giá trị về mặt tinh thần như thế nào vào những lúc thế này.

* Ngoài lề một tẹo: SNSD nên đc ít nhất 1 giải, nhưng nếu năm nay best male lại về Super Junior thì thật là ko nên. Năm nào cũng là SJ đc giải thì cũng kém thú vị + công bằng. Mà tóm lại là giải phụ vẫn thuộc hết về SJ rồi nên hy vọng sau vụ này ELFs quá khích đừng có bới móc linh tinh. Dạo này từ hồi vụ Kang In càng ngày càng có ác cảm với ELFs - mặc dù mình cũng là fan SJ >.<

Chỉnh sửa lần cuối:
Thêm 1 ý nữa... hệ thống âm thanh ở Mnet thật khủng khiếp :-< bản mix của Honey thật là :-<

Chỉnh sửa lần cuối:
Honey remix = crap :)| bản gốc hay thế thì ko đưa ra, nhạc Honey rất có không khí mùa Xmas :x

vừa đọc ở đâu là vote chỉ quyết định 20% giải thưởng :-?

Bây giờ kiểu fan SM với YG đang đánh nhau =)) LOL SM fans thì bảo chẳng qua là boycott nên năm nay 2 cái daesang best album và best song mới thuộc về YG (vì là vẫn cho rằng album của SJ và Gee đạt doanh số cao hơn), xong lôi BEG với Kara vào nữa =)) chưa kể lại còn 2PM với SJ (mình đọc cái này bực mình nhất) -_-" Nói chung là nếu mà cái giải best female về SNSD, best song về SNSD và SJ đc cái best male artist thì là đc chứ j (nói về album của SJ mình vẫn thấy chỉ có ít bài là hay ho, và bài hay như kiểu It's you và Reason I like you thì promote có tẹo) 8-}
Giả sử SM và Mnet năm nay ko có vấn đề gì thì giải thưởng sẽ ntn?

Thôi thì chúng ta hãy chờ lễ trao giải Golden disk và Seoul tháng 12 và tháng 1 tới, đến lúc đấy xem còn cắn xé nhau đc đến đâu.

[Chiến tranh trio DBSK và SM bước vào giai đoạn mới]:
SM: Ai cho 3 đứa tụi bây đến MAMA trong khi cả lũ khác đang boycott :-w

Go DBSK :x

mình đang hình dung SNSD, SHinee và SJ ngồi nhà xem tivi ức chế vì ko đc đi MAMA chỉ vì SM và Mnet uýnh nhau :))

Chỉnh sửa lần cuối:
đọc fan comment là cách để giải trí hữu hiệu :)):)):))

chỉ thấy vụ BEG là hơi ko xứng đáng, chứ 2PM được best male group là đúng rồi chứ còn gì nữa nhờ :-< fan Hàn điên loạn quá

khiếp mình nghĩ sau vụ MAMA Ivy sẽ tăng thêm lượng anti 8-} nhưng mà màn biểu diễn rất là hot, Khun trông hơi confused =))=)) đoạn cuối ghê rợn quá :-s:-s:-s máu me

Chỉnh sửa lần cuối:
ôi mẹ ơi best dance lại trao cho Honey là lào =))=)) lởm vật =))=))

khổ thân SNSD quá :(

my 2-cent abt MAMA:
newcomer male: no idea who they are :-B
newcomer female: highly deserved 2ne1 :x. cái musical thực sự là e ko enjoy lắm trừ phần của CL+Minji. Bom dạo này bị sao thế nhỉ? live cứ bị lỗi nhiều. nhìn Bom hát cứ thấy khổ khổ :((
dance music: khỏi phải bàn cãi, obviously it sucks. if everything were normal, Sorry Sorry is da best =.=
electronic music: Abracadabra chuẩn rồi, e thấy bài này catchy nhất trong những bài autotune, hơn nữa còn được perf có hip dance nên popular.
BEST ASIAN STAR: TVXQ!!! omg. i nearly cried watching them. damnit Jae didnt seem to be happy at all T__T this is the 1st time they've won an award without saying thank you to SME in their speech =)
best female group: BEG. đúng là SNSD xứng đáng hơn nhưng biết làm sao sự vụ feud như thế rồi :-j
best male group: 2PM. DESERVED. Hottest of the year!
album of the year: e thấy chuẩn tại bài nào trong Heartbreaker cũng hay :x được cái cover đẹp mà unique nữa B-) ko phí tiền mua+ship tí nào :D thắc mắc ngoài lề 1 tí là tại sao tóc GD dài và khó dựng như thế mà anh ý lại đội mũ được :"> anw i miss the blond :-<
song of the year: trước đấy thì e ko dự đoán nhưng mà IDC khá là popular. bạn bè e hầu như ko biết về Kpop mấy nhưng ai cũng biết bài này B-)
ARTIST OF THE YEAR: 2PM. cant help watching WooYoung crying :( but lol at Taec creating a space for Jay :) i've never believed the rumour that Jay'd be at MAMA but still so happy atm. too much drama this year. btw, love how GD and 2ne1 praise 2pm . tuy nhiên màn Heartbeat+AAA hơi awkward với sự xuất hiện của JYP.

Chỉnh sửa lần cuối:
em Trang nói mới để ý đọc lại, thấy best new male group chả hiểu là nhóm nào thật 8-}8-}

Bạn bè mình biết Fire, Gee nhiều hơn là I don't care 8-|

Chỉnh sửa lần cuối:
Ờ công nhận là Fire còn nổi hơn I don't care :| Nhưng mà nhìn chung là theo thứ tự Sorry Sorry và Gee nổi hơn Fire =))

Bác JYP hôm qua xuất hiện trên sân khấu mà kiểu mình đang đắm chìm trong perf của 2PM bỗng phì cười =)) Ko ai thấy buồn cười sao =))

Cái nhóm best new male ý, ko phải thuộc dạng idol cho lắm nhưng mà từ cái hồi đi Asian song festival cũng đc mở màn rồi. Nói là biết thì mình cũng biết nhưng mà thực sự ko quan tâm cho lắm.

Bạn Phương nói đến màn của Khun mới nhớ, thấy Khun kiểu "mẹ ơi con biết làm gì bây giờ" 8-} Trông nội dung đáng treo biển 18+ lắm :)) Nhưng mà đây là truyền thống của Mnet music festival rồi, hàng năm sẽ có hottest boy đc "lên ngôi".
-2007: Kim Bum bị girl groups vây ;))
-2008: TOP với màn hot kiss cùng Hyori
-2009: Nickhun was seduced by Ivy

JYP ko phải là quá buồn cười mà cứ bị phô thế nào ý ạ :))
anw, i've jst come across this. sounds pretty feasible. at the end of the day, its all about business economics, profit maximisation and all. hôm qua e và bạn e đều tự hỏi có phải JCS được Mnet back up? oh well, seems like its true. tự dưng sau khi đọc bài này lại muốn bênh SM hơn 1 tí =) tuy mục đích của SM cũng chẳng phải tốt đẹp gì, nhưng oligopoly thì vẫn hơn monopoly =.= (nếu tin này ko phải là rumours) http://www.allkpop.com/index.php/full_story/the_unfortunate_story_behind_mnet_and_sm_entertainment/

cái cạnh tranh giữa các tập đoàn thì cũng đúng rồi
và vì doanh thu mà Mnet với SM mới như thế thì là hiển nhiên.

Nhưng mà đấy là "đục nước béo cò", Mnet (CJ) tranh thủ lúc SM đang bị kiện cáo khắp nơi. Nguồn gốc vụ việc DBSK và SM thì lại chẳng liên quan gì đến CJ cả. Hơn nữa ko có lửa thì sao có khói, bên SM cũng có vấn đề trong nội bộ với nghệ sĩ nên mới xảy ra sự vụ từ thời H.O.T đến giờ.

Tóm lại là suy nghĩ thế này cho đơn giản:
Mnet (CJ) <-> SM
DBSK (trio) <-> SM
=> DBSK (trio) bỏ SM về Mnet -> LOL BEST DRAMA ever

Túm lại là thấy cái feud này cứ ngu si thế nào ý 8-|

Mình thì thấy vụ DBSK với SM cứ rùm beng cả lên. Thậm chí theo dõi từ đâu đến h mà lắm lúc cũng ko hiểu sự vụ thế nào.

- Nếu vụ lương lậu ko công bằng, thì tại sao Yunho và Changmin ko lên tiếng? Việc trio kiện thì mỗi nơi đọc 1 kiểu: nơi thì bảo là nguyên nhân kiện chính là vì những điều kiện ngặt nghèo trong contract, nơi thì bảo là trio có business riêng mà bị SM cấm cản... chả hiểu ra làm sao

- Một cái nhận xét thế này thôi: mình ko thích DBSK tan rã tí nào hết :-< nhưng mà ko ủng hộ cái việc (NẾU CÓ) Mnet support các anh vì cái lý do để thâu tóm SM và trở thành 1 monopoly trong việc distribute nhạc, hay việc các anh đầu quân sang MNET (cái này là điều ngu si nhất mà mình hi vọng sẽ ko xảy ra). Kết thúc tốt đẹp nhất vẫn là các anh ở lại SM, DBSK vẫn thế, SM xem xét lại contract của các anh cũng như tất cả các artists, trainee khác... và sửa những điều khoản vô lý đi. :-<

---

qua allkpop thì thấy cái này....

http://www.allkpop.com/index.php/full_story/mama_the_credibility_the_controversy_and_the_future/

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên