CLB nhạc Hàn

Sặc, mình vẫn luôn nghĩ Jessica có kiểu xinh "lạnh" nên trông hơn Crystal (và 2 chị em này chẳng giống nhau gì cả) nhưng ko ngờ mọi ng có vẻ đánh giá Crystal xinh hơn Jess -_-" haizz, hay là Hyun Joong (SS501) thân với Jess nên ko có cảm tình yêu mến như vậy với Jess o__0

Mà càng xem show càng phát hiện ra những mối quan hệ lằng nhằng của idols. Taec Yeon (2PM) thì đi ăn cùng Yoon Ah và Tiff, Hyun Joong (SS501) thì lại thân Jessica, Nicole và Hara ngoài thân với Jinwoo (2AM) thì còn một idol nữa đc nhắc đến mà chưa lộ tên, Dae Sung cũng thân với một em nào đó sinh từ năm 90 đổ xuống trong female idol groups cùng thời (WG? SNSD? Kara) mà cũng chưa moi đc tên...Chẹp chẹp, mình thực sự nghĩ vài năm sau qua thời idol nóng bỏng sẽ có đôi có cặp trong số này 8->

SM giờ kiểu vừa muốn có tiếng vừa muốn có miếng nên hành động vụ DBSK như bị thần kinh ế :))

<3 thêm Jo Kwon ám chỉ Jay sẽ quay lại, tuần sau 2PM comeback's stage trên Inki :x

---
Hôm nay ko xem đc Inkigayo, nãy xem lại thì choáng vì MBLAQ và B2st cũng vào hẳn top 7 rồi, lên nhanh dã man luôn o__0 Trong năm nay debut xong vào top 7 nhanh như thế này mới có 2NE1. Chẹp chẹp, đúng là lắm bands nữ rồi cũng loãng :)) 2 male groups mới ra là hot luôn, mà mình vẫn buồn cười fanclub của B2st tên là Beauty (or Beauties =)) ), mặc dù là fan của B2st nhưng mình ko muốn gọi mình với cái tên như vậy lắm :">
Teuk hôm nay hát thay đoạn của Onew chuẩn phết o__0 mà em Minho giá đừng hát còn hơn, nghe weird, khổ Jong Hyun mặt đã hốc hác nay càng hốc hát, giọng mỏng đi so với bt bao nhiêu. Đc Key với Tae Min vẫn hừng hực (hơn) bt.

Chỉnh sửa lần cuối:
Xem cái perf của SHINee mà đau tim chết đi đc í :-<. Poor Bling Bling, vừa khỏi ốm xong chả biết phục hồi đc bao nhiêu phần trăm mà đã bị tống lên hát như ...8-} Haizz :-<. Được cái Lee Teuk hát thay cho Onew chuẩn quá :x Không ngờ lại có thể hay như thế :)).

À mà hôm qua Onew được tin đã hồi phục nhanh chóng :)). Hình như là star nên là hồi phục nhanh chóng hơn hẳn í, cả Onew cả JongHyun mất 1 tuần o_0 mình thì nghi ngờ bị ép cho 'hồi phục nhanh chóng' (hnhư dạo này m` bị thù lão SM hơi quá đà =)) )

Tin mới là JYP đã state Jay sẽ quay lại vào năm sau :x. YEAH! Hình tượng album mới 2PM cứ kiểu lai lai một tí độc của BB và một tí đẹp của DBSK :">. ôi yêu :x. Mà Heartbeat của 2PM nghe hay không thể đỡ nổi :((, tâm trạng dã man. Album có tên 1:59PM, ý nghĩa vật vã T_T. Omo nhìn chung là can't wait :x

Năm sau SNSD cũng sẽ tổ chức solo concert. Thế là sau gần 10 năm không có nhóm nhạc nữ nào thì sau WGs tổ chức concert năm ngoái thì cuối năm nay có solo concert của SNSD, năm sau sẽ là của 2NE1. Uầy :x.

T-Ara có bài mới Apple Song cute :x

À mà hôm qua Onew được tin đã hồi phục nhanh chóng :)). Hình như là star nên là hồi phục nhanh chóng hơn hẳn í, cả Onew cả JongHyun mất 1 tuần o_0 mình thì nghi ngờ bị ép cho 'hồi phục nhanh chóng' (hnhư dạo này m` bị thù lão SM hơi quá đà =)) )

thanh niên sức khỏe bt thì H1N1 chỉ như flu bình thường thôi, uống thuốc, nằm nhà 2,3 hôm là khỏi. bạn anh bên này bị như điên (trường 1000 ng thì 80 đứa bị), thế mà cứ nằm nhà có khi chả cần uống thuốc, 3,4 ngày là thấy đi học lại rồi :D H1N1 chỉ nguy hiểm tính mạng với ng già và trẻ nhỏ thì phải.

Apple song của T-ara, Q-ri vẫn ko được line nào... 8-| ko hiểu bà này có biết hát ko :-<

H1N1 của thời điểm này thì ảnh hưởng trẻ nhỏ, phụ nữ có thai và người già

Dạo này T-Ara 2 cái quảng cáo gà và táo đều cute :x

Mà 2PM chơi trò khó hiểu, ban đầu ra bài Tired of waiting, sau rồi I was crazy about you ra, bây giờ lại tung MV Heartbeat :| Chả hiểu sẽ comeback với bài nào (cầu mong là bài thứ 2 :x). Mà concept chung của cả 3 bài đều là quá khứ + wait for you (bài Heartbeat tưởng chả liên quan gì nhưng sau lại có đoạn như vầy 8-}). Tên album thì là 1.59PM + concept "waiting", "without heart" + chết chóc (hơ, cuối album cả 6 chết 8-}) -> có nghĩa là ko có Jay thì 2PM còn thiếu 1 phút để "explode" và 1 heart to live??? -_-"
Concert Mnet lần này cũng mời chung quanh gà CUBE, bên công ty của Rain + Tae Woo cựu JYPE, tự dưng tòi ra Park Hyo Shin :)) chả biết comeback như thế nào nhưng mà hoạt động quay lại rầm rộ thế này thì đà năm sau Jay quay lại là 90% rồi :-j

Mai sao Hàn đổ bộ đi thi SAT (Korean ones) - cái này thi từ sáng đến tận tối mịt luôn -_-" tội nghiệp các cháu sinh năm 91 và 90

Các anh chị cho e hỏi dạo này SNSD có bài hát nào mới ko? Nếu muốn cập nhật mấy bài mới thì có trang nào, chỉ e?

dạo này là từ lúc nào hả em :-/

gần đây nhất là OST mà TaeYeon với Sunny hát ý, It's love thì phải
Sau đó là mấy bài:

Chocolate love (MV quảng cáo cellphone)
Naemyung (cold noodle ??? Jessica và Park Myung Soo)
Tell me your wish (Genie)
Etude
Gee...
còn mấy bài ko có MV :-??

Bạn ơi, có link dowload mấy bài này không bạn? Gửi cho mình được hok? Thank a lot !

thề có trời là mình ko hiểu Pledis nghĩ j T___T kiểu gái Pledis nào cũng xinh và hot thật... nhưng sao cứ phải nhồi hết vào AS T______T Nhớ SoYoung T_T, mà 7 thì chả hóa ra lại 1 rainbow nữa ah (có điều hot hơn rainbow ;)))

btw, mình đang thấy ngứa mắt với rainbow, thích Secret (bà rapper nghe giống CL với Gahee lắm cơ, hơi chóe hơn 8-})

7 members ở đây ko phải vì Rainbow mà là vì 2PM =)) Mình vẫn ko quên hồi dance battle nhét 2 dancers vào cho đủ đội hình và "2 : this is for you guys" của Ga Hee :x

Không hiểu sao chứ tuy lúc đầu thấy buồn vì SY ra đi nhưng 2 thành viên mới quá ... ấn tượng đến mức bắt đầu quan tâm thích thú. Mà style lần này đẹp hơn hẳn 2 lần trc, đen trắng :x Mà xét về hình thức thì 2 chị mới cũng hot quá thể 8->

Chỉnh sửa lần cuối:
thì gà Pledis lại ko hot ah, toàn gái mà lại gái có hình thức tuyển =)) 1 bà thì siêu mẫu, bà còn lại chịu nhưng mà nhìn cute và sexy (đúng concept cũ của SoYoung :-< :x)

đương nhiên là 7 ko phải vì rainbow lol, tớ chỉ bảo là 7 thì lại thêm 1 nhóm như rainbow... (ko để ý là 2pm, hay :))) nhưng được cái là AS thì for sure là hot hơn + được chờ đợi hơn 8->

năm nay nhiều đen trắng quá cơ 8->

Chỉnh sửa lần cuối:
^ Bài trên có nghĩa gì :| Có nên tặng 1 thẻ phạt vì câu bài/bài viết không có tính chất đóng góp ko nhờ :-?

@Phương: chưa ngó đến Rainbow, nhưng Secret về hình thức vô cùng nhạt, còn bài hát tuy nghe được nhưng mà nghe giai điệu rất quen ý o__0, na ná một bài nào đó trc kia 8-> dạo này girl group còn có See Ya quay lại với mem mới thay bà Nam Gyu Ri, trông cá tính lên hẳn. Dù gì cũng là best female group 2 năm trc, nhạc xoay ra electronic style vẫn thấy giọng chuẩn :x
Style black and white năm nay thật là thịnh hành. Hôm nọ đi mua album 2PM mà cả một dàn albums đủ loại hầu như là black and white, có Shinee đỏ đen + SNSD còn lòe loẹt tẹo, còn đâu B2st nguyên 1 hộp đen ngòm, 2NE1 thì màu silver nguyên, album GD cái face trắng bla bla 8-} Thấy bìa album của Kara là màu đẹp nhất :x

Chỉnh sửa lần cuối:
Em thì thấy cũng khá là thích 2 mem mới của AS (So Young đi thì cũng khá là shock nhg từ hồi Chuseok cũng đã thấy nh` rumour r`, nên m`:">), ss Nana ý, xinh dã man 8-}. Maknae vs leader AS bh chênh nhau 11 tuổi r` :)). Mà trên allkpop đề Reina là ChangMin lover nghĩa là làm sao 8-}

http://www.allkpop.com/index.php/full_story/photos_of_after_schools_new_member_nana/

25.11 AS sẽ comeback :X YAY!!!

Concept kỳ này trắng đen nhưng HOT :)). Joo Yeon với JungAh cắt tóc ngắn thật là chất.

Công bằng mà nói thì Heartbeat của 2PM, về chất nhạc cũng không quá đặc biệt nhưng style thì đúng là unđỡable :-j. So crazy... Chú Park twitt quả là không điêu :)). M` rất thích dance lần này (tuy hơi điên loạn :)) nhưng thấy rất enjoyable T_T).

À mà hôm nọ Music Bank thì Love Like This đã no.1 rồi :D. Tiếc Ring Ding Dong :(, nhưng cũng khôgn thật sự ngạc nhiên :)).

À mà không biết mng` thế nào chứ em nghe Tired of waiting đoạn chorus giọng Jay rất là rõ ràng ý :|.

Chị Trang đi mua album 2PM có thấy hiện tượng boycott gì không T_T. M` nghe nhiều lời đồn thổi rằng là có một bạn sau khi lượn qua 6 hàng thấy hàng nào album 2PM cũng ế chỏng chơ T_T.

Awww JYP định tugn ra nhóm nhạc nam mới, gồm nốt một mem của Hot Blood hồi trc'. Chưa biết là nên vui hay nên buồn luôn 8-}.

Rainbow thì chưa soi gì nhưng cái tên nhóm làm m` cứ nhớ đến 2PM :))

Nhắc đến Rainbow, DSP dạo này chắc cũng bận rộn nên là kế hoạch cho album của KARA cũng hoãn lại rồi.

Chỉnh sửa lần cuối:
Secret ngoài 1 bà lúc chưa debut đã được vào cái invincible girl G7 ra thì ko có gì nổi bật thật, cơ bản vì bài cũng nhạt (bị chửi là style nhạc chả khác mấy i don't care nên fan 2ne1 trù dập lol, đọc youtube comments hài quá thể + thấy fan 2ne1 hơi điên) nhưng về giọng thì hơn hẳn Rainbow lol... Cái bài gossip girl tiếng anh nghe điên là 1, cả bài hát thì số đoạn solo đếm trên đầu ngón tay, còn lại toàn chorus (chính ra là 1 bà tóc ngắn solo đoạn 1, 1 bà tóc dài solo 2 lần, leader solo và dance solo, 2 rapper nữa, còn lại 2 nhân ko được 1 line nào =))) đoạn do wanna say thì đúng là khá catchy nhưng với tình hình nhạc hiện nay thì chả biết thế nào... rainbow như kiểu style của mấy girl group gộp lại ý (nhiều nhất là style của T-ara, 4min, AS..), lòe loẹt...

cái bài his voice , ... nghe cứ thế nào ấy, nhất là đoạn solo của mem mới... khổ thân bà này cứ bị dính đoạn auto-tuned.... youtube comment thì toàn là "can she really sing?"...

ko biết SNSD concert có bán DVD ko nhờ :-<

----------

Raina is so good :x sau khi xem xong cái video :x:x:x.

Nana freshman mà cao nhất group rồi :))

tình hình là sung sướng với AS comeback rồi lol :x thích cái comment này nhất trên youtube "wow she (Nana)'s pretty. not only is after school the hottest girl group but they're the tallest too. lol. this girl looks even taller than uee!"

mà hỏi tí, tại sao photo concept lại D6, D8 là sao :-/

Chỉnh sửa lần cuối:
Không hiểu sao mỗi lần nghe bài All night long của 2PM là mình lại thấy xấu hổ :">:">

Ôi em Sương =))

Vừa nghe tin trio DBSK quyết tâm đến MAMA năm nay sau khi nhận đc lời mời của Mnet ;)) Kiểu chơi nhau ý, SM thì boycott MAMA ko một ma nào đến cả mình 3 chàng trai nghiễm nhiên xuất hiện, làm thế khác j thách thức SM 8-} Cơ mà mình vẫn sướng :)) Mong thấy Su béo trên sân khấu lắm rồi :x

2PM album đúng là bị boycott nhưng mà ko nặng nề đến thế, vì lúc chị đến mua album có 2 chị nữa cùng đều mua 1 album khác + album của 2PM =)) Xét theo tỉ lệ có 4 khách mà 4 albums 2PM đc bán ra lúc đấy (chị mua 2) thì ko đến nỗi nào ;)) Với cả tuy nói là thế nhưng mà 2PM đang trong giai đoạn thừa tiền vì mấy cái hợp đồng quảng cáo đắt giá đang đến tới tấp, cả ở Thái lẫn ở Hàn nên cũng ko vấn đề j :-j Album lần này mang tính chất "đc tiếng" chứ ko cần "đc miếng" mà.

Bài Tired of waiting chị cũng nghĩ đấy là giọng Jay o__0 bài này có lẽ là bài thu trc khi xảy ra sự vụ, tung ra đầu tiên để nhen nhóm hy vọng Jay sẽ quay lại :)) Heartbeat đoạn mở đầu nghe chối, đc chorus hay + đội hình đẹp (quần áo thì ko), mà cũng nhờ bài này Woo Young lên thành vocal số 2 (mọi khi là sau Jay + Junsu) ^^.

Cũng 2PM, hôm nọ Music Bank Jay bay về Hàn để ủng hộ mem + đến hẳn stage -> dân tình nghi ngờ MAMA năm nay 2PM sẽ cho một cú shock :))

hehe, tuy năm nay MAMA ko có SM nhưng mà cứ nghĩ riêng đến 2PM + B2st + DBSK trio là hào hứng lại rồi, chưa kể dàn YG hùng hậu nữa.

MAMA ko có nhiều ng lắm ý :( SM (-trio), Pledis, DSP, Hyori T__T

---

hỏi tí, tin trên allkpop có đáng tin ko nhỉ :-?

nếu có thì bó tay với các em rainbow về bài phỏng vấn táo tợn, đúng thời điểm lắm girl group + Korean netizen rất điên loạn (hoặc người dịch có ý thổi phồng)

Who do you view as your rival?

"We come across f(x) a lot in TV stations. We also look up to SNSD. We will work hard to become better than them one day."
"For groups that debuted recently, f(x). In a bigger picture, Wonder Girls. We want to show our different rainbow shades overseas too and we plan on learning English and Japanese." (cái này bt, có điều buồn cười đoạn học English tí :p)
"SNSD. At first it was an odd name but after they became very famous it became a pronoun representing girl groups. Rainbow wants to get that status as well."

"We might have just started out but I want to get to the top and be the number one girl group."

Thắc mắc tiếp:
- How did you feel about your debut performance?

"I've been preparing for this moment since 2005. We were the second team after SNSD, so I was very ambitious. I still don't feel it though; I still feel as if I'm a trainee."

--> thế này nghĩa là No Eul hồi xưa là SM trainee ah :-??

---

tin này nữa

http://www.allkpop.com/index.php/full_story/does_the_family_only_favour_uee/

:-< mình ko quá thích Uee nhưng thấy khổ thân Uee quá :-<

Chỉnh sửa lần cuối:
Allkpop dịch từ trang của Hàn nhiều lúc có sai, ko có bản gốc tiếng Hàn ở đây thì ko biết đc như thế nào :| Mà bản thân tin ở Hàn cũng nhiều tin rác vớ vẩn khó mà tin đc. Nếu là những tin hot nằm ở top 10-15 thì còn đối chiếu dễ dàng đc chứ mấy cái tin kém quan trọng như trên thì khó mà biết đc nó đc viết ở đâu. Ví dụ như top 10 tin hôm nay thì toàn về ảnh So Hee, Yoon Ah thời bé, MC Yoo rời IF, hậu trường phim You're beautiful, Iris, High Kick chuyện về ch trình Chat w/ beauties, vụ ng yêu của Haha, Minwoo -_-" Mấy tin trên kia trivial nên khó mà biết + tin đc. Nhưng nếu nó có vấn đề thì net Hàn đã điên đảo rồi, đến giờ vẫn ko sao chắc là allkpop dịch sai hoặc chẳng mấy ai để ý :-? Chờ xem ntn.

Uee đc thiên vị quá đáng nhưng xét cho cùng bản thân chị ý cũng có phải là dạng show-off đâu, trách mấy lão nhà đài + cty thôi.

Chuyện Hyori năm nay ko có MAMA chẳng có gì là ảnh hưởng vì kể cả có đến cũng chẳng ý nghĩa mấy vì chị ý có hoạt động hát hò trong năm đâu :-?

Nhân tiện nói chuyện bias ở trên, ngoài Uee còn trg` hợp Yoon Ah. Kiểu xuất hiện + đc ưu ái đến mức mỗi lần đọc news hay xem TV thì chỉ biết "Lại Yoon Ah à" 8-} Thế nên hôm thứ 3 vừa rồi Jess lên Strong Heart rồi kể chuyện thấy sướng thế :x Kiểu thấy Jess nói ít nhưng mà còn thú vị hơn mấy chuyện Yoon Ah kể 8-} (đến giờ vẫn thấy câu chuyện về quay CF và thời niên thiếu của Yoon Ah rất là nhạt -_-"). Cái lần Soo Young đc mời đến thì ko đc nói lấy 1 câu T_T. Sunny cũng có mà như ko.

Chỉnh sửa lần cuối:
nhưng mà phải nói là hôm FO thì Dara hơi nhạt đi, chả nói gì mấy, hi vọng là phần 2 thì đỡ hơn. Tự dưng xem xong FO vụ này thấy Uee tính cũng hay ho ra phết :))

Back
Bên trên