CLB nhạc Hàn

Hôm nay em được chiêm ngưỡng HOT trên Arirang trên chương trình Star real story:x

Công nhận là hồi trước mình không thích HOT (được xem nhóm hát từ năm lớp 3 nhưng không thể nào mê được kiểu đầu:-ss). Giờ sống tinh thần đã thoáng hơn, đặc biệt thích lập dị nên hôm nay thấy HOT rất bình thường và thậm chí còn đẹp:))

Nghe HOT công nhận hay thật:x Trên arirang nó chiếu rón rén được mấy bài nhưng nghe hay, thích nhất Iyah:D

Star real story I am hình như có mấy nghệ sĩ là chiếu nhiều số khác nhau đúng ko :-? Vì hồi mới có c trình này cũng thấy có H.O.T, Shinhwa với Dongbang rồi, sau đấy mấy tháng lại thấy nữa 8-}. Xem cái này hay :x Có mấy cái cũng cảm động nữa, như hồi SS501 mới có perf. đầu tiên, hát xong lần lượt ... khóc, có anh còn chảy cả máu mũi 8-}, với sinh nhật Lee Soo Young các thứ :D Mà số cho Kang Ta, Hyuk cũng chiếu rồi :x Tiếc là dạo này chẳng xem ti vi đc mấy nên chẳng biết j nữa rồi :(

Chương trình này em mới xem có một số về H.O.T. nhưng là xem ở blog chị Phương Anh, tại em cũng ít xem TV. Công nhận là làm hay :x. Giọng cái ông đọc nghe buồn cười =)), nhưng cũng dễ nghe phết.

Đang vote điên cuồng bên Mnet 8-}. Kêu gọi suốt từ trưa rồi. Bây h hội fan H.O.T. Hàn, Trung với VN đang hội đồng với nhau :x.

H.O.T. Forever :x!

À... Em thấy tóc hồi IYah! đẹp mà :x, nhất là tóc Hyuk ý :">!

H.O.T chứ ko phải HOT nhá em ơi :-"
H.O.T 4ever ko còn j để chối cãi.Tự dưng có cái trò bình chọn H.O.T vs DBSG thật củ chuối . 2 nhóm nhạc 2 thời đại khác nhau :|
Một cuộc bình chọn stupid :|

H.O.T 4ever ko còn j để chối cãi.Tự dưng có cái trò bình chọn H.O.T vs DBSG thật củ chuối . 2 nhóm nhạc 2 thời đại khác nhau :|

Oài, cái bình chọn này lâu lắm rồi cơ mà 8-} Từ trong hè đã thấy. Hay là lại có đợt mới à :|

Dẹp cái đấy đi thôi +__+ Quay lại với các ca sĩ khác một tẹo :x Cả nhà có ai nghe album 3 của Lee Seung Ki hồi tháng 8 chưa :x Hay dã man.

Ko cho H.O.T. vào đây thì biết chắc kết quả rồi còn j` :)). Bi hay Hyolee cũng chỉ được có 4% với 3%, fan vào nhìn sang DBSG 40 mấy phần trăm có khi cũng chả buồn vote nữa cũng nên :)). Mấy band hiện thời còn lại cũng làm j` có ai địch nổi DBSG đâu. Sau DBSG thì SuJu là nổi nhất, nhưng nói thật là chỉ mang tính thương mại, còn về lâu dài khoảng 5 năm trở lên DB ăn đứt rồi :D. Người ta lâu lâu cũng phải có cái gì đấy để vote viếc các loại chứ chị :-".

Nhưng công nhận cũng vớ vẩn thật :D. Sáng fan DB vote điên cuồng. Chiều tối fan H.O.T. bắt đầu bật lại. Cứ thế này 1 tháng nữa thì gãy xừ nó ngón tay vì vote :)).

Thôi cố lên :)>-, vì các anh của em :x!

Lee Seung Ki à? :-?
Send thử link tớ nghe cái.Chưa thử cái nào khác ngoài DB :-?

tớ chưa từng nghe Lee Seung Ki ~ hoặc ko có nghe cũng ko để ý :|
share đi ấy :D
ko thik so sánh DB & H.O.T >"<
cái trò cân đong đo đếm giữa các a chỉ tổ làm cho bọn fans nó điên tiết, rồi thế nào lại như vụ concert của Hyuk thì ><

Suốt năm ngoái bài Word that it's hard to say của Lee Seung Ki xếp no 1 bao lâu mà, anh này sinh đầu năm 87 thôi, hồi trước là "đinh" của gameshow XMan với Love letter 3.

Lee Seung Ki thì chuyên hát ballad thôi, giọng khá hay :x. Trong số các teen stars nổi nhất của Hàn thì Seung Ki cũng ngang hàng với Ki Bum, Siwon...Có điều anh này ko đóng phim tích cực như mấy anh kia.

Vol 3 thích nhất mấy bài này:
Track 4: 그랬나요 (Did it?)
Track 1: 착한거짓말 (White lie)
Track 7: 잘못 (A mistake)
Track 6: 미안해하지 마요 (Dont be sorry)
Track 10: Smile boy - Được có bài này là còn vui, nhiều ng` thích bài này nhưng mà tớ thấy nó ko hay bằng mấy bài trên.

Ngoài ra thì phải kể đến cả bài Please (cover lại) :x Xem XMan thấy Seung Ki hát live nhiều rồi thấy hay hơn trong album:p

Chỉnh sửa lần cuối:
Cái chương trình Star real story nói về 26 nghệ sĩ chị ạ. Nó làm một đợt rồi chiếu dần trong mấy năm:">

@chị Nga: em ngại đánh cái dấu chấm:"> Hồi xưa em toàn đọc là "hót", bi giờ đã biết, sửa lại thành ết âu ti=))

Sáng nay em mở off mess thấy các bạn fan Dong Bang hí hửng: cứ ấn vote rồi F5 rồi vote lại F5 liên tục cho đỡ tốn công sức thời gian=)) Em thì em ngại lắm. Cái hồi vote cho Jea thành most handsome man gì đấy, em vote đúng một cái cho Min với Jea, còn đâu cũng chả rảnh^^.

Hôm trước xem được cái music festical năm 2006 có Dong Bang, Suju, TOP với CSJH thế là thấy Huyk ngồi dưới cười tươi lúc DB biểu diễn Iyah, đẹp ko chịu được:x

Dong Bang dạo này nhạt quá:| Chả chịu về Hàn gì cả:|

Thôi nghe thử Lee Seung Ki:D

Cái chương trình Star real story nói về 26 nghệ sĩ chị ạ. Nó làm một đợt rồi chiếu dần trong mấy năm:">

@chị Nga: em ngại đánh cái dấu chấm:"> Hồi xưa em toàn đọc là "hót", bi giờ đã biết, sửa lại thành ết âu ti=))

Sáng nay em mở off mess thấy các bạn fan Dong Bang hí hửng: cứ ấn vote rồi F5 rồi vote lại F5 liên tục cho đỡ tốn công sức thời gian=)) Em thì em ngại lắm. Cái hồi vote cho Jea thành most handsome man gì đấy, em vote đúng một cái cho Min với Jea, còn đâu cũng chả rảnh^^.

Hôm trước xem được cái music festical năm 2006 có Dong Bang, Suju, TOP với CSJH thế là thấy Huyk ngồi dưới cười tươi lúc DB biểu diễn Iyah, đẹp ko chịu được:x

A cái bài IYah của DB đấy em nghe rồi. Nhìn Hyuk cười cười mà chả biết cười cái j` =)).

Còn chuyện bấm F5 thì cũng chưa hẳn đâu. Ấn F5 nhưng mà phải có điều kiện :-".

Ra mấy hàng đĩa, poster với sticker gọi H.O.T. có ai biết đâu nhưng "hót" thì biết ngay, toàn thế mà =))!

:| Vote cho MKMF chỉ ng` Hàn mới đc vote chứ :|
Hyuk cười vì Micky rap chuẩn :| Thế thôi :|

Em cũng chả hiểu sao các bạn fan VN vẫn vote mà:D

À không chỉ vụ Huyk cười mà còn Shinhwa cười Suju hát Swan lake cơ ạ;))
@ Thảo: có người hót, có người ết âu ti, có người "chô ti";)) mà em có biết 3 chữ đấy là viết tắt của từ gì ko? Cả JTL nữa:D

Em cũng chả hiểu sao các bạn fan VN vẫn vote mà:D

À không chỉ vụ Huyk cười mà còn Shinhwa cười Suju hát Swan lake cơ ạ;))
@ Thảo: có người hót, có người ết âu ti, có người "chô ti";)) mà em có biết 3 chữ đấy là viết tắt của từ gì ko? Cả JTL nữa:D

Chị biết đấy :D
H.O.T là viết tắt của từ High-five of Teenagers
Còn JTL thì hình như ko có ý nghĩa đặc biệt gì cả :| 제이티엘 là tên đọc theo phiên âm HQ của nó và ... hết :D

Chỉnh sửa lần cuối:
JTL là viết tắt họ của 3 anh ấy ah :|

Đoán là thế chứ chẳng có ở đâu ghi là ý nghĩa của nó +_+
Jang Woo Hyuk -> J
Tony An -> T
Lee Jae Won -> L

Đáng lẽ phải là JAL vì Tony họ An, nhưng mà Kang Ta cũng họ An nên lấy Tony nghệ danh chăng :-j

Chỉnh sửa lần cuối:
Đoán là thế chứ chẳng có ở đâu ghi là ý nghĩa của nó +_+
Jang Woo Hyuk -> J
Tony An -> T
Lee Jae Won -> L

Đáng lẽ phải là JAL vì Tony họ An, nhưng mà Kang Ta cũng họ An nên lấy Tony nghệ danh chăng :-j

JTL chính là cái này đấy :D.

Tony là tên tiếng Anh của An Seung Ho, vì anh ấy sống ở Los Angeles 7 năm :D. Được bác So Man lôi về từ LA mà :D.

Choti là phiên âm cách đọc từ "H.O.T." mà đọc nhanh nhanh kiểu Hàn ấy. H.O.T. là như chị Trang nói, High-five Of Teenagers ạ :D.

Em chả thik bản IYah của DB cover lại. Thiếu mất đoạn "gào thét" rất đặc trưng của "IYah!", nghe cứ trống trống. Mà thấy mấy anh ý hát k "bốc" bằng H.O.T. :-s. Kể cả "We are the Future" DB hát lại cũng thế. Ko thik '_'.

Giọng Hyuk chưa thấy ai bắt chước đc :D.

Bốc = thì DB là H.O.T à? :|
Thế khác nào bảo Triệu Hoàng nhảy bốc thêm tí nữa thì = DB :|

Ko. Ý em là cảm giác ko đạt, như kiểu DB hát ko hết mình ấy '_'. Cái quan trọng nhất của 1 bài hát là làm ng` ta có cảm giác của bài hát, đc "đắm" trong bài hát đấy. Nhưng DB hát ko thật sức, ko tạo đc "cảm" cho ng` nghe.

Ko nói Triệu Hoàng ở đây. Bắt chước cũng k nên hồn thì k lôi ra đây làm j` cả :D.

À, Dong Bang là hát lại còn Mr.Hoàng là ăn cắp chôm chỉa, khác hẳn nhau;;);;) Ví như là cover và đạo nhạc í mà;;)

Nói chung, thực sự là:p Em thích bài Iyah là nhờ nghe Dong Bang hát:D

Chỉnh sửa lần cuối:

So sánh khập khiễng :|
DB có cái riêng của DB. Nếu chỉ là cái bóng ko hoàn hảo của H.O.T thì DB ko có như ngày hôm nay.
Triệu Hoàng chỉ là loại ăn cắp rẻ tiền, làm sao mày lại so sánh như thế được ><

Ko. Ý em là cảm giác ko đạt, như kiểu DB hát ko hết mình ấy '_'. Cái quan trọng nhất của 1 bài hát là làm ng` ta có cảm giác của bài hát, đc "đắm" trong bài hát đấy. Nhưng DB hát ko thật sức, ko tạo đc "cảm" cho ng` nghe.

Ko nói Triệu Hoàng ở đây. Bắt chước cũng k nên hồn thì k lôi ra đây làm j` cả :D.

Cá nhân chị nghĩ mỗi ng` có 1 cảm nhận khác nhau. Riêng chị, I yah của DB hát chắc chắn ko thể = H.O.T . Ko có nghĩa là DB hát ko thật sức.
Chị nói, đã bị cái bóng của H.O.T che phủ lớn như thế, làm được như DB là 1 điều hết sức khó khăn rồi e ah.
Việc các a ý hát lại I yah, rồi We're the future , đã 1 lần làm cho toàn bộ fans H.O.T quay sang đả kích rồi. Ngay cả Full of happiness SuJu cover lại , vất vả như thế cũng đã bị nói lên nói xuống. Nếu mình cũng ko thông cảm thì khác j mình chỉ là đứa nghe và chỉ biết chê bôi đâu.
Dù chị thấy ko hay =, vẫn phải công nhận nó cũng đã thể hiện được 1 phần nào cái mới của DB trong đó .

Back
Bên trên