Class of '08 - prepare for your college education

@HA: sách gối đầu giường của tớ ;;) hôm trước đọc xong trong lúc tập vở Clothes For a Summer Hotel, hichic. nội dung rất là rất là liên quan :(

thích cô Judyta đấy nhỉ. mà chả hiểu sao hình tượng cô ý cứ remind mình về gái PhD :)) giỏi, hardworking, đốt mình trong công việc, tính quái quái, khôn quá đáng, dễ bị kích động về cảm xúc trong khi cố gắng hết sức để kiềm chế bản thân...

@Quốc: 9x ác ấy chứ :)) 9x có gì mà không bàn chuyện lấy chồng được ;))

chả phải bây giờ, chứ ngày xưa tớ quen bao nhiêu người vợ hơn chồng 8 tuổi (mấy người tầm tuổi bố mẹ mình ấy). dĩ nhiên về sau mấy cặp này có vụ li dị các kiểu :D nhưng như thế có nghĩa là mấy chục năm trước các cụ còn thế được nữa là chúng ta :"> recent hơn có vụ 2 anh chị bạn tớ vợ hơn chồng 12 tuổi vẫn cưới ầm ầm :)) hơi bị oách!

Nguyễn Thế Phong đã viết:
ED mà accepted thì ko đổi được đâu
=))

thì em vào học 1 năm/nửa năm xong rồi transfer =))

Trần Quang Hưng đã viết:
thế thì còn gọi j là ED ED là kqua? của đầu tư suy nghĩ kĩ lưỡng và cam kết tuyệt đối cơ mà accepted cái là nhảy cẫng lên sung sướng ý chứ

Đương nhiên nếu chú có nhu cầu thì có thể transfer, hoặc ko thì anh cũng hỏi xem có chế độ EA ko còn j

Chế độ rolling hiện nay là ko đc phổ biến lắm thì phải
post xong thì đọc được bài em Hưng =)) chết cười. chị thề là chị càng ngày càng thần tượng em Hưng :"> giá ME với PA mà không xa nhau quá... :"> (ôi PhD bịt tai lại đi Queen không nói gì đâu đấy :">)

chị rolling admission này =)) không co RD đâu, chỉ rolling thôi =)) roll xong lại roll tiếp =))

Thực ra thì bt người ta cũng có 2 kì apply cơ mà :-" Bọn international thì chủ yếu 1 kì, chứ anh em trong HAO thì phải ưu tiên chứ nhỉ :D

Chết quên hỏi, có admission rate ko :))

Chỉnh sửa lần cuối:
Phải chống lầy thôi :"> mình tự đặt deadline 25, nếu lúc đó bí quá thì vơ bừa, ko vơ đc ai thì dí dao bắt lấy :))

hí hí, lúc đấy em 23 chị a ;;) không non nhưng mà còn xanh lắm hí hí

thế này nhé:

năm 2019:
Nga Lý: 30 tuổi, Ph, chưa chồng, 2 con
HA: 30 tuổi, 2 chồng, chưa con
Chọn đi

Còn chú Hiếu anh chưa biết thế nào, hôm nào anh về giao lưu cái nhỉ. Anh thì chưa pub pọt bao giờ cả, mà cũng không thích thú lắm. Anh chỉ thích nằm nhà vừa nhậu vừa ngủ thôi.
Mà chú đừng khinh Hà chân dài nhé, rượu không uống nhưng bia thì cậu chắc chắn nằm đấy. Có thêm anh Quang Hưng nữa kìa, hay chia đội ra chơi beerpong đê. Nhìn bọn trên này chơi mà thèm lắm T.T

Hè tình hình nhà mình làm quả ăn chơi phát

ồ, viết xong đọc bài chị Nga Lí.
chả phải bây giờ, chứ ngày xưa tớ quen bao nhiêu người vợ hơn chồng 8 tuổi (mấy người tầm tuổi bố mẹ mình ấy). dĩ nhiên về sau mấy cặp này có vụ li dị các kiểu nhưng như thế có nghĩa là mấy chục năm trước các cụ còn thế được nữa là chúng ta recent hơn có vụ 2 anh chị bạn tớ vợ hơn chồng 12 tuổi vẫn cưới ầm ầm hơi bị oách!
cái này cái này cái này, vợ vẫn gọi chồng là anh đúng không chị ;))

Chỉnh sửa lần cuối:
Mấy nhóc 9x trêu mấy chị già là ko đc B-) Thắng học sớm 1 năm hả em :p

Chỉnh sửa lần cuối:
uầy Nhắng giỏi thế :eek: chuẩn của nó ;;) Nhắng để option Nga Lý (y dàiiiii nhá!) tận 3 giá trị bền vững (PhD + 2 con) trong khi chị HA là 2 giá trị không bền vững (2 chồng =))) :p

mình không beerpong với các cô các cậu đâu. beer to bụng à :"> có rượu thì mình đi ;;) mình giải quyết từng bạn một nhá!

vụ máy bay phi công: cũng tùy em ạ. có nhà anh, có nhà "ba/bố" (gọi theo con), có nhà gọi là chồng xưng tôi, có nhà xưng hô bằng tên, phong phú phết.

@ chị HA: đừng lấy zai Địa Trung Hải chị ơi 8-} em bảo chị tán zai Latin cơ mà :)):))
mà 25 thì sớm quá chị ạ :)), em tính ra cũng phải... 28 :-"

(mà sao topic lạc đến tận chủ đề này nhỉ :">)

chuẩn y theo yêu cầu người đẹp
Cơ mà chị Nga thế là dễ vạn đ. hành rồi. Beerpong là nội dung đồng đội 2 môn phối hợp, chồng uống vợ say (ý, chồng uống vợ ném rổ) cơ mà. Còn rượu thì em chả hứng thú mấy. Uống để vui chứ chả để say, mà rượu thì đi nhanh hơn bia nhiều hờ hờ. Gần nhà em có quán bia hơi cub, phải đi cub mới đc vào, 2k một cốc(giá hồi bằng giờ năm ngoái). Làm cho trăm nghìn cũng chả say được vi toàn hơi, cahr có bia, nhưng mà dô dô thì cũng thích.

Mấy nhóc 9x trêu mấy chị già là ko đc Thắng học sớm 1 năm hả em
dạ vâng ạ, hồi trước em học sớm một năm để bây giờ chị gap 1 year nữa là đẹp chị ạ. Người ta gọi là ý trời. À mà cứ gọi em là Nhắng cho nó tình cảm chị ạ :"> :)) Đang tưởng tượng sau này con nó gọi Bố Nhắng ơi thì bm =)) =))

(thôi, ba hoa rồi, lượn, không có đứa nó đá cho bm lolz)

Chỉnh sửa lần cuối:
chị mách đứa nào đấy là đứa nào đấy tán HA nhé ;))

Chỉnh sửa lần cuối:
Hay thế, Class of 08-prepare for college education hay là prepare for marriage thế :))
Admission Office Bờm Lê giờ đã đóng cửa rồi, 0 nhận applicants nữa :(( kidding :p

Nhà quê hỏi tí beerpong là thể loại gì ế :">

Mình uống bia toàn bị no =) Uống giỏi lắm được tầm chục lít là ko đi nổi nữa rồi 8-}

Đề nghị hè về nhậu thì nhậu rượu, hông nhậu bia ;))

Beer pong là 1 cái game undergraduate ở Mĩ chơi. Xếp cốc 2 đấu bàn(8-10 cốc bia) rồi 2 bên cố gắng đánh bóng vào trong cốc bia. Đánh vào thì bên kia uống hết, chạm thì uống nửa. Chơi đến khi nào 1 trong 2 bên hết bia thì thôi. The game originated from Dartmouth :D

uầy, anh Phong Nhĩ chơi cả cả chục lít bia thì tư sản rồi, ra chơi với với chị Nga Lý kìa.
Cơ mà còn có trò chạm vào uống nửa hả anh B` DM? em tưởng vào là hết luôn thôi chứ?

Chạm cốc uống nửa bời vào cốc 0 đơn giản đâu nhất là sau vài cốc các chú đã có tí men trong người rồi, đầu óc 0 được tỉnh táo cho lắm :D

Đọc liền 2 trang tóm lại cho ngắn ngọn ;))
chị HA và Queen không quan trọng tuổi tác, vẫn thik phi công trẻ 9x năng động :))
Queen xong PhD mới tính chồng con, theo chế độ rolling =))
chị HA theo chế độ ED dí dao vào cổ:))

@ Queen: theo thói quen cứ thấy ở đâu có chữ PhD là tưởng nói về mình :)) nên PhD đã đọc được 1 số cái không nên đọc :-"
@ Hưng Bow: ME thật là phụ cận :))

Đọc liền 2 trang tóm lại cho ngắn ngọn
chị HA và Queen không quan trọng tuổi tác, vẫn thik phi công trẻ 9x năng động
Queen xong PhD mới tính chồng con, theo chế độ rolling
chị HA theo chế độ ED dí dao vào cổ

Lầu nhầu gì thế em Prô đắc sừn B-) đã bảo là chị cạch 9x rồi mà :))

Mọi người bây giờ chuyển sang bàn admission cho trường Hoài Anh College à

Deadline 6 năm nữa :))

Chỉnh sửa lần cuối:
cho mình hỏi để tốt nghiệp HA College thì cần mấy năm ;;) và HA College là trường coed, women's hay men's college? :">

@Nhắng, Hà, Bờm,...: chơi beerpong là mình uống đấy ai ném thì ném mình không ném đâu :D

rượu bên này rẻ mà. uống rượu rẻ + ngon hơn uống bia. best recent drinking night của chị là 1 đêm lọ mọ về nhà bạn lúc quá nửa đêm ở NYC sau một chặng đường dài, mình với 4 chú già trẻ lớn bé ngồi nói chuyện nhảm trên một cái đệm rách và uống ... wine! mấy chai trắng đỏ young and old, chuyền tay nhau.
đâu cứ phải rượu mạnh mới là uống thích :) worst shot của chị là 1 shot tequila trong lúc mọi người (đông ơi là đông :(() quây quần ngồi chơi poker ở 1 chỗ gần San Fran, còn mình bị left out vì không biết chơi :((

@PhD: 9x mà làm PhD ;;) có năng động không? ;;) hôm nào mình test ;;)
Queen không có nói là xong PhD mới tính chồng con nhé. nhắc lại, Queen không có plan lấy chồng, tức là có thể cưới lúc đang học PhD, hoặc sau khi tốt nghiệp. còn con cái :"> highly likely là trong khi học PhD đấy :))

mở rộng thông tin tuyển sinh của trường Queen cho PhD rêu rao nhé b-)

Hiền Nga SCHOOL (yes, for undergrads and grads and posts and even high schoolers!) là trường coed với rolling admission policy. you may transfer or graduate anytime with or without administrator's acknowledgment, but you must not enroll two schools or more at the same time. you may, however, take classes, as many as you wish, at other schools upon agreement between you and Hiền Nga School.

attending HNS, you are responsible to learn food-related skills, such as cooking and shopping. you must also love (and learn to be extremely good at) different types of dancing, including ballroom in general and social dances. you must pass the swimming efficiency test like all Bryn Mawr students, and the health check.

HNS will train you how to *work* well and to become a hardworking bee (;)) alright you won't understand this sentence unless you're reading a recent active topic in TTTG). you will learn to work with a partner, as well as a team. you will not, however, be taught any independent work skill; you're responsible to learn and practice that yourself.
meal-plan is not fixed but rather up to the administrator's mood and health condition. you are responsible of purchasing raw materials for works and food.
(it is so me to put these two things together :)))
admitted students will also have frequent free cakes, musical or concert tickets, photographs or photo shooting, or have the honor to give those free things as gifts to HNS.
HNS would also provide you a list of gái (or giai, upon request) of any region of Việt Nam and the United States.

admission is highly reserved for applicants who share the shame living philosophy with HNS (which, well, you probably can't find anywhere public, but you may try to figure it out yourself), pursuing or going to pursue or already have achieved PhD degree abroad in any areas except economics and extremely high level pure sciences (PhDs in development studies and engineering have an advantage). applicants should have an enormous amount of tolerance to endure administrator's frequent mood-swing and PMS, and humor (enough to write sentences such as "no brownie can stand the test of time" or something similar). in order to have a successful application, applicants should also know to send a lovely card like a "From Someone Who Loves You Very Much" late Valentine's card (with food), or to pick up little details like a title (ex: Queen) to make a girl's day sweeter. personal emails, mails, and wall posts and the likes are highly recommended (okay I'm getting sentimental over some good things related to many guys of this forum :">).

application package should include a hand-written cover letter, a resume and plan, some food and/or flowers for bribery and a lot of patience, since I'm hard.

note: the school's rolling admission policy gives early-birds a clear advantage, so apply early. apply TODAY! NOW!

@ Hưng, chị Nga: ED thì vẫn có thể ko commit nếu như target ko meet được finaid =))
@ wow! trường chị Nga impressive quá :)) =))
Tiện thể em cũng post tiêu chí chọn trường =)):

# Campus đẹp, building lớn, mới xây và thức ăn ngon =)).
# Trường phải ở rừng rú nhưng đú cũng kinh :x
Còn các tiêu chí khác thì theo kiểu truyền thống Việt Nam :D.

Back
Bên trên