Class of '08 - prepare for your college education

@ Bờm: ava chuẩn đấy :)) Dartmouth giờ nắng rồi à :)) :p
@ Hưng: uh! toàn top =)) :p, dự định là gap thêm năm nữa mà :p, năm sau tôi app thử thôi :p, tôi chưa tận hưởng đủ ở VN :D. với cả còn mấy project muốn làm trước khi đi :D.
@ Hà: Hà làm tớ buồn quá :(, ở VN tớ đã pub suốt năm 11 rồi mà :D, có gì hẹn gặp Hà năm sau mình cùng thác loạn ;;)

ôi em :( tuổi xuân nó có ngần ấy năm thôi... :((

chị chân thành khuyên em là gap ít thôi. chị hiểu còn nhiều thứ em muốn làm trước khi vào đại học. cám dỗ thật là khó từ chối :p chị cũng muốn. tỷ tỷ thứ hay ho có thể làm ngay bây giờ. nhưng mình nên nhìn mọi thứ ở long term nữa. giờ em trẻ, có thời gian, nhiệt huyết, sức khỏe. về sau già rồi sẽ tiếc mấy năm em bỏ lỡ (dù có lẽ sẽ không bao giờ tiếc những gì đã làm được :) ). cố gắng cân đối, integrate những việc mình muốn làm vào với nhau em ạ.

personally, I myself cannot afford another year off, even though there are many, many, many projects I want to do right now and wish to have some time for them. let's calculate: it's 4 years of college and then about or above 6 years of grad school and then boom, I'm 29. can't push off any further, can't procrastinate.

=)) =)) =)) tư tưởng của chị Hoài Anh :)) con gái phải thế chứ ;;) ;))
Chị Nga nói đến chuyện getting more "già" :( còn 3 tuần nữa là out khỏi Ams rồi:(

oh bạn HA có "lấy chồng agenda" rõ ràng thế :)) tớ thì không có plan cho việc lấy chồng (KHÔNG đồng nghĩa với việc có plan cho việc không lấy chồng đâu nhé), nhưng có plan cho việc có baby :"> trước 30 tuổi thì trẻ con nó mới thông minh được ấy nhỉ :))

mà 25 thì sớm thế :D tớ chắc (chắn) không thể 25 được rồi, vì lúc đấy chắc còn bận tán tỉnh prof đi làm research :"> not to mention who would marry a PhD candidate? (it's just a saying. it is all to say, who would a Phd/PhD candidate woman marry? :)))

tớ thì tạm thời, in the short term, chưa thấy tiềm năng gì (ở mình và ở người - "người" nói chung) cho những kế hoạch hoành tráng như kế hoạch 25 tuổi của ấy :"> nhưng mà ấy lên Colby ;)) ấy biết không giai Colby nhà tớ (anh dạy Toán dễ thương của tớ ấy :x) nhất định chưa chịu cưới cô bạn gái người Malaysia và nhất định push off any marriage plan đi ít nhất 5 năm nữa :)) tớ suggest ấy mở rộng tầm tìm kiếm sang các trường Bates, Bowdoin... và độ tuổi từ 9x trở lại nữa :D

bà Nga làm thế quái nào dc 6 năm grad nhỉ 8-}? mà mình tưởng Nga cũng đóng góp 1 phần không nhỏ trong việc thầy dạy Toán của bạn không chịu lấy vợ?
@ Hiếu : mình không biết uống rượu :D

PhD can take forever, em ơi :)) đặc biệt là đối với các ngành social sciences. em đọc phdcomics.com đi ;))

mình với anh ý fling fling flirt flirt thì liên quan gì đến kế hoạch get married của anh ý đâu :)) get real, babe. if the guy really wants to have a family, no other girl would matter his decision :) not to mention the thing between us is extremely platonic :"> and rất là không rõ ràng ;)) I believe it wouldn't bother his girlfriend at all even if she knows every single thing. plus I don't put any effort into it, there shouldn't be any harm :D hehe

à hôm trước anh ý lại rủ date Dunkin' Donuts :)) mà mình bận điên :((

Chỉnh sửa lần cuối:
PhD thế thì sao kịp có con trước 30 hả chị Nga :p
mà nghe PhD cứ sợ sợ :-s mình mà học xong thành gái già thì chết :)) học đến Master thôi :x

thì có con trong lúc học PhD chứ sao em :)) đơn giản không?

việc chọn PhD hay Master phụ thuộc vào kế hoạch của em. career-oriented thì master, mà academic-oriented thì PhD.

----------

cái hội nhà mình như kiểu trực ở đây để chat ấy nhỉ :))

oh bạn HA có "lấy chồng agenda" rõ ràng thế tớ thì không có plan cho việc lấy chồng (KHÔNG đồng nghĩa với việc có plan cho việc không lấy chồng đâu nhé), nhưng có plan cho việc có baby trước 30 tuổi thì trẻ con nó mới thông minh được ấy nhỉ

25 vì 26 là kim tuất hay kim suất j đấy ko nên cưới, 27 thì ôi thôi đã sang dốc, mắt đã phải chấm kem dưỡng chống bọng, mép đã phải chấm kem chống nhăn rồi còn gì nữa :(( Học xong 4 năm là tớ phới thôi bọn ấy ạ :">

Tớ thì hoàn toàn ko có plan cho việc có con - cũng đồng nghĩa có plan cho việc ko có con luôn :)) đang ăn chơi, sung sướng, tự dưng sồ sề xấu xí và nhất là NÁM omg :)) thôi đùa nhau thế thôi chứ có chồng thì chồng bẩu gì nghe nấy :)) Mà sao bạn Nga chỉ cho tớ lấy chồng xứ lạnh thôi à :(( tớ thích trai miền Địa trung hải như vùng em Phương ý ;;) 9x thì 1 ex của tớ cũng là 9x, từ h tớ cạch 9x, ko phải cạch đàn ông đâu nhé:">

À lạc đề rồi :">

Chỉnh sửa lần cuối:
Topik mấy hôm này bàn xôm thế. :-"

Nhìn cái từ academic oriented với lại carrer-oriented của Nga tớ lại nhớ cái từ profit-oriented or mercenary cái hồi học SAT. =))

Hiếu định gap 2 years à? :-? Thôi đi sớm về sớm, gap nhiều thế làm gì. :-j Với cả trước mắt cứ thi TN với ĐH đi đã. =))

Chỉnh sửa lần cuối:
Giá cứ có nhiều người cạch 9x như em HA 8->

Ơ bạn HA bạn ý bàn chuyện cưới chồng thì sao 9x đc. :-??

Phi công trẻ lái máy bay bà già àh.
:-"

Bây giờ đầy mà em :)) Thực ra trong thời đại này thì 1,2 tuổi không matter quá đâu, tức là nếu lấy bằng tuổi đc thì kém tuổi cũng thế thôi, nhẩy ;))
(quote lại cho mọi người xem đỡ phải bôi đen :D )

chị Hoài Anh ơi chị có chế độ ED hay EA ko ạ
;)) b-) ;))

thế thì còn gọi j là ED :-j ED là kqua? của đầu tư suy nghĩ kĩ lưỡng và cam kết tuyệt đối cơ mà :)) accepted cái là nhảy cẫng lên sung sướng ý chứ :))

Đương nhiên nếu chú có nhu cầu thì có thể transfer, hoặc ko thì anh cũng hỏi xem có chế độ EA ko còn j :))

Chế độ rolling hiện nay là ko đc phổ biến lắm thì phải :))

Back
Bên trên