Chuyến đi SAPA của ĐT ams!

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Hờ, gọi là H-M-O cũng hay nhỉ, nghe giống H-A-O.
Tớ vẫn đang cố gắng scan và load ảnh lên, nhưng vì muốn scan chất lượng tốt và vì net "mọi" quá nên không được nhanh như mong muốn. Ừm, chúc mọi người vui vẻ!
Yêu Heo Mọi!!!!!!!!!

Trung Quân đâu ??? công việc sao rùi ? bắt đầu làm web chưa đấy ???

e hèm, cứ như 50 năm mới được lên mạng ý.trục hết cả trặc mới vào được HAO.
ê Đồ Việt tel cho tui với, sao chẳng thấy ông gọi gì cả, tui có vài cái hay ho cho lên web đây.

sao lại để là nhật kí heo mọi, tui muốn mở rộng trang web này ra cho nhiều củ đề chứ thông tin < 500 trang thì chán lắm.
tham khảo trang tv9h.net xem, như thế chẳng hạn.

làm cả chatroom nữa, đồ việt biết làm ko?, tôi đang mầy
phone tui nhanh lên

Ôi, mới đi tu có 2 ngày mà cứ như là 2 năm đã trôi qua ấy.
Không biết có ai nhớ đến tui không hả 22 chú HEO MỌI kia... nhiều việc quá, đành giải quyết thứ tự vậy.
TO Quân: sao lại gắn tên tớ với chữ dọn dẹp thế, hic hic, làm cho mình đọc xong mà cứ ngơ ngơ ngác ngác, chẳng lẽ sau khi đi chợ với Nhung ở Sa Pa, bạn Quân lại nghĩ rằng tớ chỉ thích hợp cho các công việc mang tính dọn dẹp hic hic :( :D
TO Huy cáo : dù nói gì đi nữa thì cáo vẫn cứ hoàn cáo, không thể khác được, Huy muốn ăn kẹo mút hoặc làm gì sau đó nữa với Linh Ngân thì cứ việc, tớ không dám mơ tưởng đến việc được tham gia đâu hehe ( nói là nói thế thui, phải biết tế nhị mà tự tìm cách rút lui tạo không gian riêng cho hai nguời chứ lại :))

Lại nói đến chuyện đi đập phá nhà Đồng, thiết nghĩ cũng nên để thư thư. Hic hic, mặc dù rất là nhớ mọi người nhưng nếu tớ một lần nữa bị mama ra mở cửa với bộ mặt sát thủ thì tương lai chẳng hay ho gì đâu :)
Cái Loan đi Sầm Sơn rùi à, sao mọi người cứ nối đuôi nhau đi Sầm Sơn thế nhảy, CC nhà mình cũng vừa từ đó về tuần trước mà, không biết bạn Loan định quà cáp thế nào đây...
Mà sư tổ với lại một vài tên nữa hình như không hứng thú lắm hay sao mà đã đăng kí hết cả rùi nhưng vẫn chưa vào??? Cái web HM của Việt trông dễ thương lắm :) phần còn lại cũng phải nhờ đến ít nhiều công sức của mọi người đi chứ, đăng kí user và pass đi, rùi biến nó thành một trang HM chính hiệu :D

To Nhung: ý tớ nói là ấy chuẩn bị dọn dẹp hòm mail đi là vừa. Tớ định bomb mail cho ấy nhưng nghĩ cứ tội tội thế nào lại thôi. Thật ra cái lần đầu tiên tớ bị bomb cũng sướng lắm, cứ đem đi khoe loạn hết cả lên (xấu hổ quá)

Khiếp, cu Đồng nhà mình làm cái gì mà sốt sắng quá thể thế, và cũng phải lên tiếng (chứ chưa nói đến lại sốt sắng) về việc mời mọi người đến nhà "chơi" chứ.

To Đỗ Việt: huhu, tớ chưa khởi động project đâu, mí lại với tớ mà ấy vẫn còn sợ mẹ hử? Thôi, dù sao tớ thấy trang web của ấy cũng hòm hòm rồi. Để tớ xem lại code xem có dễ sửa đổi không nhé.
To Việt + Đồng: tớ không biết làm trang chat đâu, cả forum nữa, chỉ biết ăn sẵn thôi.

To Trung Quân:
1. Nếu ấy bomb bất cứ mail của ai trong nhóm Heo Mọi thì ấy có thể vĩnh biệt cái hòm mail của ấy luôn đấy! ;)
2. Ấy có thể nhòm qua giao diện trang web tớ làm rồi góp ý cho tớ làm tiếp, chứ nếu ấy không có kinh nghiệm thì không mò được ra code trong trang web đấy đâu! Tớ lock một số thứ và link loạn cả lên rùi mà! :)
3. Trang chat + forum tớ có thể làm, tớ sẽ làm ngay trang chat. Nhưng còn trang forum thì còn phải xem đã, vì tớ định chỉ làm web trong 1 giới hạn thôi, để sau này nếu muốn thì có thể ghi vào CD làm kỉ niệm. Làm forum thì không thể cho vào CD được vì nó chạy trên cơ sở active page, chỉ hoạt động trong môi trường internet. Thực ra thì nếu thích, vẫn có thể chuyển nó ra HTML để ghi lại được... ờ thì... ừ thôi cái đấy để sau! :)
4. Đồng định hôm nào đấy bọn mình gặp nhau để làm cái web, nếu có thể thì hẹn 1 ngày bọn ấy đến nhà tớ được không? vì tớ chẳng được đi đâu cả!

To all HM's members:
1. Cuối tháng 6 này mẹ tớ đi Pháp rùi, nhưng bị ông ngoại quản lí nên chẳng đi đâu được. Hay là hôm nào nhóm mình thu xếp đến nhà tớ chơi đi! Lại làm gì đó ăn uống cho vui! :)
2. Mọi người gửi mail cho tớ đăng kí username và pass đi, vì bây giờ tớ đặt là kể cả gửi bài cũng phải login, vì Nhung bảo nếu chỉ để phần chọn tên trong đấy thì dễ bị... bị gì ý nhỉ... ờ... đại loại là thằng nào láo toét vào dùng tên của 1 trong những người nhóm mình thì... thì... ờ thì thế! :D
Mặt khác như thế tớ sẽ làm 1 loạt username trong chatroom rồi cho lên web 1 thể. OK ?
3. Ờ... hết rồi! Tớ nói thêm 1 câu nhá: Yêu Heo Mọi vật!!! (Hiểu theo 2 cách: "Rất yêu Heo Mọi" & "Yêu Heo --> mọi vật!" ;))

Chúc cả nhà vui!!!

Góp ý này:
1. Sao ấy không thay iframe bẳng frame luôn đi, nhìn bình thường và đỡ rối hơn. Vẫn có thể thay đổi riêng lẻ được mà.
2. Dòng 83 cột 18 ở phần code trang chủ hình như thiếu chữ 'n', không biết ấy có dụng ý gì không?
3. Cho tớ hỏi trang Tâm sự ấy dùng công nghệ gì vậy?
4. Cuối cùng, có cần giấu giếm nhặng xị vậy không? Để xem tớ có thể tìm source tiếp đến đâu nào.
5. Còn nữa, xu hướng chung hiện nay là đi tìm template có sẵn, sau đó biên tập lại (tớ đã làm thế rồi), vừa một phần là của mình, vừa đẹp. Ở Việt Nam bây giờ có những họa sĩ thiết kế riêng, chứ trình độ phối màu của người Việt Nam còn kém lắm, cứ nhìn mấy cái phim Ý thi biết. (Huy nhỉ, thầy Cường bảo thế). Đấy là tớ gợi ý thế, nếu ấy thấy hay thì cứ làm cho xong đi, sau đó mình dán nội dung, tranh ảnh sang template mới cũng chưa muộn đâu.

Nghe mọi người tả cảnh em Diệu ngả người ra ngắm trời lãng mạn, gợi tả quá. Tiếc thật, hôm ấy mình lại về.

chao ba con cuoi cung toi cung reply duoc rui
khi thayHAO that la le me lam tui rat nho moi nguoi muon post bai ma khong duoc gio thi ok rui suong that
hic xem qua cai web heo moi rui xuc dong qua
troi oi vao nam hoc ma khong duoc di dap pha cung nhau nua thi buon lam . moi nguoi oi co biet la toi xuc dong the nao khong ....
noi ve vu dap pha o nha Dong ba con len thang tay vi nha no rat rong (hon nha Nghiem -theo loi em Dieu) va lai no co nhieum toi to lam . it nhat la da gay ra hai toi voi em Dieu va Linh Dan -co le vi Dong dam gay ra hau qua thu hai voi Linh Dan nen em y tra thu
chet lai dt rui
den day lai thay kho than Dong qua
TO: Nhung , may da giai tan xong dong mi ton dong hom den na em Chi chua?
chia vui voi may nhe
TO:Viet +Trung quan : co lam not cai web di de ba con con mung, hien tai thi da dam bao tieu chuan heo moi
TO:Dung :mad: may co mau goi dien den nha tao khong ha .Neu khong biet so thi goi ma hoi cai Hoang Linh nhe . tao khong the hoi so nha may duoc vi cai LInh chi co so nha ba may thoi
GOI ngay de tinh so day(sochua)

ah , hom no co vu di boi da phat dong nhung nhieu nguoi phai di hoc qua -------------> ba con co dinh di dap pha o dau thi cung dung de lau qua neu khong lich hoc cua moi nguoi kin dac kho sap xep lam ma khong tap hop du thi buon lam
TO:Hoang LINH tao dang suy nhgi ve cai tao noi voi may . hay goi cho tao va noi tiep .Bay gio co nhieu thu kuv mac king khung
hic kieu nay chac toi se gui loi nhan den het moi nguoi mat(thong cam vi uat uc khong duoc post bai qua lau roi)
eo oi yeu heo moi wua ah Loan nho mang nhieu wa nhe .
CHU Y : Cao Chung hinh nhu chi uu ai cac ban nu nen qua co han thi phai
Cam ban Loan hoc tap nhe (phai cong bang chu hoac phe minh thoi thi cang tot:lol: )
bye

nguyenthithutrang đã viết:
TO:Dung :mad: may co mau goi dien den nha tao khong ha .Neu khong biet so thi goi ma hoi cai Hoang Linh nhe . tao khong the hoi so nha may duoc vi cai LInh chi co so nha ba may thoi
GOI ngay de tinh so day(sochua)
bye
Hic mày ơi sao lại viết tên tao cái kiểu này???:mrgreen: Súyt tí tao ko biết mày đang gửi lời nhắn nhủ vàng ngọc đến ai.Hé hé. Mà sao chưa gì đã dọa dẫm nhau thế thì sao tao dám gọi được?
À mày ơi, sao mày với Nhung đến nhà em Quế Chi chơi mà cái Nhung lại fa?i giải quyết đống mì tôm hả mày ? :D
Hic, hehe, xem trang Heo Mọi thấy thơ của Việt cũng hay nhỉ ? Mà nói chung thì tớ cũng vẫn muốn có forum hơn. Thế thì mọi người mới thường xuyên post bài được.
To Việt : sao ko có chỗ đăng kí user ở trang HM thế ?Muốn đăng kí thì
fa?i làm sao?
:shock:
Đúng rồi, mọi người tụ tập thì hẹn nhanh lên chứ vì hai lý do : lý do thứ nhất là tháng này rỗi rãi hơn nên xin đi chơi dễ hơn + ko bị trùng lịch học của mọi người chứ đến tháng 7 thì hầu như là sẽ ko có buổi nào tất cả cùng rỗi đâu. Hic hic.Lý do thứ hai là tui muốn xem mấy cái ảnh đăng kí rửa lắm rùi :cool:
À,cái L đi Sầm Sơn mà bắt chước CC thì tiêu chúng ta rùi . Trước khi đi nó đã trăn trối thế rồi :D :D :D
Thế nhé, bye mọi người .... Iu mọi người nhìu.:mrgreen:

Trời, tớ đang rất cầu mong có thể thực hiện đựoc những điều nàyu:
1> Mọi người -tất cả lên đây đầy đủ để làm cho ko khí sối động một tí. Nếu này thì thiếu hụt quá. Tính nhẩm ra là còn thiếu: Dũng, Chi, Chung, Kiên, Đan....
2> Bạn Việt đang phải mót từng cắc trong túi của mình ra để phục vụ, hiến mình cho trang Web Heo mọi. Tớ vô cùng áy náy... Mọi n gười hiểu ý tớ hông?
3> Tớ quên mất rồi.
À, Tâm sự Heo Mọi đã có bài đầu tiên của tớ. Mọi người gửi, viết đi mà. Như nhật kí lớp thôi. Chẳng nhẽ ngày nào tớ cũng gửi .

Sau 30/6, nếu nhà CU Hoàng ko thể tiếp bọn mình được thì đến nhà Việt đi!!!
Hay cực!!!
Tớ quảng cáo hộ Việt, việt nhờ...

Ui, Sếp ơi, ai lại nói cái kia ra ??? Tớ nhớ mọi người quá nên làm HMO cho đỡ nhớ thôi. Tớ nói đùa với Sếp thôi mà bây giờ Sếp lôi cả lên đây à ? :(

To Trung Quân: Hơ, ấy không biết tại sao tớ dùng iframe à ? Ấy xem nhá, nếu dùng frame, trang chủ sẽ phải kết hợp đến 3 cái frames: top, center & bottom. Cái "top" để đăng cái chứ "Nhật kí Heo Mọi Online" to uỳnh và mấy cái buttons. Cái "bottom" thì để dán Counter và mấy cái links phụ. Còn một khoảng trống ở giữa, chính là cái "center". Ấy xem với một cái height giới hạn đến bủn xỉn như thế thì làm sao xem được web nữa ? Thế nên tớ đã làm iframe + cái link "cửa sổ chính" để chỉ cần click vào đấy thì phần chính của trang web nằm gọn trọng khuôn trình duyệt (tớ làm thế này mới được cho resolution 800x600, còn cái 640x480 và 1024x768 thì sắp làm, bây giờ còn chưa đụng đến).
Tớ vẫn sẽ làm thử trang chủ với iframe thay thành frame, để ấy xem cho rõ ;)

To all: Khoảng tuần thứ 2 của tháng 7, mọi người xem xem nếu thu xếp được thì hôm nào đến nhà tớ chơi nhé! :)
Tớ làm thêm chatroom rồi đấy nhá!

Quên chưa nói với Quân: Tớ không muốn có ai biết được code trong trang web tớ làm cả. Nhưng trình độ tớ chưa đủ để giấu mọi người, cứ mò 1 tí là ra ý mà. Tớ có bắt ấy kết hợp code 2 trang với nhau đâu ? ấy chỉ cần làm ra 1 trang riêng rồi sau đấy nếu có gì hay thì tớ móc sang. Còn nếu hay quá thì dùng trang của ấy luôn. :)
Cố lên Trung Quân, bọn mình vì Heo Mọi !!!!!

Hic, chắc là do bận bịu quá với cái HM.org hay sao mà Việt quên luôn cả cái avatar của tớ rồi! Bắt đền Việt. Hu........ :(( Nếu ấy thấy cái đấy mờ quá thì tớ đưa lại cái ảnh cho ấy, ấy scan lại cho rõ rồi xử lí giúp tớ cũng được, nhá! Cảm ơn rất rất nhiều! :D

Thứ nhất là cảnh cáo Trung Quân nhé, có tài nghệ gì phải đem ra làm cái web Heo cho tử tế phục vụ bà con cô bác Heo, ai lại nảy ra ý đồ đen tối là khủng bố hòm thư của tớ bằng bomb mail hả? Nếu vậy, chẳng cần biết số phận cái hòm thư của ấy ra sao, nhưng chắc chắn ấy sẽ bị khủng bố thật ở ngoài này đấy, hehe... :D
Thứ hai, To Dungmm :)) : vụ cái đống mì gói đấy kể ra nghe thảm thương vật, mới đầu định về nhà em Chi măm măm thì cả em Chi, tao với cái Trang Oẹ đều không đứa nào chịu xung phong nấu nướng ------------------> mua mì gói, nhưng tinh thần lao động của em ý không hiểu sao bất chợt nổi lên, chắc là học tập anh CC, nên đống mì của tao trở thành vô tác dụng, phải đem về nhà giải quyết. Nhắn với cái Trang là vẫn chưa giải quyết xong đâu :(
Mà Trang ơi, mày gõ chữ có dấu đi, đọc cho dễ, HAO có chế độ chỉnh phone tự động mà. Đọc bài của mày xong thấy phê phê, đầu óc quay quay, mấy con ong bay vòng vòng trên đầu ý hihi

Phân công nhiệm vụ đi, ví dụ như Hoàng Minh gọi điện cho Dũng, lôi cổ hắn lên đây. Linh Ngân thì lo phần sư tổ, hình như kết quả chưa khả quan lắm thì phải, tớ với cái Trang sẽ gọi cái Chi hoặc Linh Đan.
Khẩn trương lên, một người vì mọi người và mọi người vì Heo Mọi :))
Cuối cùng không biết là đến nhà Đồng hay là nhà Việt nhỉ, nhưng mà thấy Việt có vẻ nhiệt tình hơn đấy nhé ...
Mọi người nghĩ gì về chuyện đi bơi, Xuân Hoàng sẵn sàng mời mọi người đến cái bể bơi gần nhà đấy ( hình như free ôi ôi ) ;) Có gì phone cho nhau nhé
Iu tất cả nhìu nhìu !!!!

Quên mất một việc nữa :)
TO LYNH : Ôi mày ơi, hic hic, tâm sự của mày ở trang Heo Mọi xúc động đậy quá mày à. Tao đọc mà nước tuôn ... ròng ròng, hic hic, một phần vì cười nhiều quá chảy cả nước ... , thứ nữa nhớ lại những kỉ niệm ngày nào vui buồn sung sướng đau đớn phấn khích lâng lâng đến chơi vơi.
Nhớ sao nhớ thế, nhưng thôi, có lẽ tao sẽ để dành cho bài của tao sau vậy. Nhưng mà thật sự bài của mày rất đỉnh, iu mày nhìu :))

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên