Chuẩn bị cho tuần lễ "Thi học kỳ I tập trung"

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bạn Đức Anh ơi , đề đấy tớ lấy ở đề năm trc' ra chứ đâu mà ấy hỏi lạ thế , tớ ko poz đc bài tập vì máy scan bị mượn mất rồi ( đã nói rõ ở trên rồi mà [-x ) , đề lý thuyết vớ vỉn là do ng` ra đề chứ có phải tớ muốn thế đâu :(( ai muốn thế bao h :(( . Mà ấy ko chịu khó nhìn lại cái đề mà bạn Ngân Hà poz đấy còn j` , đầy đủ cả BT đấy còn j` [-x

Bài 4 câu nào ấy , mà dài lắm , ĐS thôi vậy nhé :D
a/ Ic = I (4) = 1 A
I ( 1) = I (2) = 0,25 A
I ( 3 ) = 0,5 A
I qua A1 = 0,75A
I qua A2 = 0,5 A
b/ U(AB) khi đó = 3,6V
số chỉ A2 khi đó = 0,4 A

Dễ năm nay nhà trường tức mình, lại ra luôn mạch cầu Witson ko cân = í nhể ;), lại gắn thêm vài chùm pin Văn điển vào nữa, chăng chít Volt kế lẫn Amper kế, cứ gọi là :))
Tớ ra đúng kết quả chưa ;) Lật trang trước nhé :)

Chỉnh sửa lần cuối:
Lật trang trc... bạn Đức Anh công phu quá 8-| sao ko ghép nốt cái bài reply của tớ cho mọi ng xem cho tiện nhờ...
Mà hum quá tớ ko onl YM đâu 8-} ấy gọi có việc j thế 8-}

@ Bò: :(:)(( tao nghỉ :(:)((

hic... hóa :(:(

Đề ko khó mấy, nhưng mà theo truyền thống......dài.:((
Sai mấy cái nhỏ nhỏ rồi, phen này coi như xác định.:(

các bạn còn đỡ hơn tớ >"< Bài 5 Lý thì chưa làm câu b, Hoá thì thiếu câu 5 c 8-}
Chưa kể thiếu sót sai linh tinh :-< đc ngay cơn ác mộng của năm trông thi nữa 8-} vui phải biết

Các bạn luyện biến đổi lượng giác đi thôi, thế chắc cũng tạm đủ.:-<

Ôi giời ơi , lý bỏ nguyên câu 5b , chả kịp làm , tiếc đứt ruột :(:)(:)(:)(:)((
Oái oái oái , có ai có gợi ý j` cho toán ko :-ss , sợ nhất toán :(( , chỉ vì động đất mà đến Y!M cũng ko dùng đc :(:)(( , chả hỏi đc ai cả :(:)(:)(:)((

Bọn YM là bọn nó die tập thể rồi.Chắc bọn nó muốn HS trg mình tập trung vào ôn thi đây mà.
Lý làm trâu làm bò để dành 30' giải bài 5 cuối cùng bài 5 lớp mình ko cần làm 8-}
Trong khi bài 2 chưa đổi g ra kg 8-} Ko đỡ nổi

Tớ thì khác gì đâu! Bài 2 cả trg` ra 0,68N, tớ ra 377N.=))

Môn thi Toán, học phương trình, biến đổi lượng giác í :D, nhớ là có cả bài cấp số + và cấp số x nữa nhá <V/d: 3 số a,b,c lập 1 csc. Nếu bình phương của số a cộng thêm 17, số b bớt đi 66, đồng thời lập phương số c lên, thì ta được 1 cấp số nhân ;)), tìm 3 số a-b-c ?>
Các bạn cũng nên tập luyện thêm cák xác định m.p thiết diện cắt 1 khối đa giác vuông nào đó ;) : chóp vuông, hình chóp đa giác đều, hình hộp ... 8-} và đặc biệt, nên học thuộc những kết quả đặc biệt trong chương đ/t vuông góc m.p <Ví dụ như khối S-ABC, vs SA vuông góc đáy, mình lấy H, K trực tâm của 2 tam jac' ABC và SCB, thì phải nhớ ngay HK vuông góc (SCB)...>, học kỹ cách tính S nhé :>
Giải và biện luận f/trình Lượng giác, vui lòng vẽ cái hình tròn bị xẻ tư ra mà biện luận :-s , nhớ lại Định lí đảo dấu tam thức bậc 2
Nhận dạng tam jac', năm nào cũng có, học đi :D

Hu hu, chán quá, thi HK năm nay nhanh thật đấy, chưa đâu vào vs đâu đã đến môn thi cuối :((, topix này sắp sửa lại close rùi -.-"

Chỉnh sửa lần cuối:
Nó sẽ thành topic học hành mà, ít ra vẫn bổ ích.:D
Hic! Lại S tiết diện.....chưa có đủ dạng bài về cái này.:-ss

Ôi ôn như thế thì hết cẩ chương trình còn j` nhỉ :-ss
Topic học hành :-? , hay đấy . Cứ mỗi lần kt 1 tiết là thế nào topic lại chẳng xôn xao lên ;))

Hôm qua bà giám thị lớp tớ đi ra hành lang, thấy vắng tanh, tưởng thi rồi, vào hoảng quá phát đề.:))
Làm đc 4,5' mới có chuông.\:d/

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên