Chuẩn bị cho tuần lễ "Thi học kỳ I tập trung"

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Toán thì hình như thầy mình bảo là kiểm tra hết :)) có cả tính lim dùng định lý :)) (chả bít thế nào :|) , hình thì là vuông góc...8-|

Toán hả, thày Việt tớ bảo thi các phần sau:

+/ Lượng jác: hết các công thức Chương đầu và phương trình lượng jác, nhận dạng tam giác, 1 số đẳng thức tam giác cần chú ý, cách giải nhanh 1 số loại f/t đẳng cấp, đối xứng, a sinx + b cosx = c...

+/ Đại số: ôn cấp số công và cấp số nhân <lim chưa thi đâu bạn ạ>

+/ Hình: ĐL về //, thiết diện, và đ/t vuông góc mp.

uh
lớp tớ cũng bảo ko có lim
nhưng mà là lớp xh ko biết tn thế nào

... Hình như bọn tớ đã phải thi lim từ năm ngoái :((
Cho hỏi Hóa ôn cái gì được k0 ^^

Hóa ôn từ acid nitric trở về bài đầu năm : a-mô-ni-ắc; ni-tơ; muối a-mô-ni; muối nitrat; dd điện ly, ion; pH dd; độ điện li; p/ư trao đổi, cho nhận.

Toán hả, thày Việt tớ bảo thi các phần sau:

+/ Lượng jác: hết các công thức Chương đầu và phương trình lượng jác, nhận dạng tam giác, 1 số đẳng thức tam giác cần chú ý, cách giải nhanh 1 số loại f/t đẳng cấp, đối xứng, a sinx + b cosx = c...

+/ Đại số: ôn cấp số công và cấp số nhân <lim chưa thi đâu bạn ạ>

+/ Hình: ĐL về //, thiết diện, và đ/t vuông góc mp.

Mr Hoàng Pit nói là Toán có lim mà ?

Hóa năm nay trắc nghiệm mới ... 8-}

Mình muốn hỏi Toán năm nay có trắc nghiệm không vậy?

Không rõ nữa, năm ngoái thì thông báo là có còn năm nay chả thấy nói j`.

Bạn Đức Anh gì ơi cho tớ hỏi
cần giuộc 30 câu là từ đâu đến đâu đấy
À văn cô tớ bảo có thể cho viết từng đoạn nhỏ chứ ko phải cả bài
chả biết thế nào

Chỉnh sửa lần cuối:
Văn thì chắc năm nay lại bới 1 câu trong sách giáo khoa ra rồi bắt phân tích tác phẩm để làm rõ nhận định trên... Hix, bao giờ cũng thế!
Hóa cuối cùng có trắc nghiệm hay ko đây? Ghê quá đi mất!!

"Cần Juộc" hả bạn, Học từ "Hỡi ôi ... có linh xin hưởng".
Tớ đã bảo lim ko thi mà, bạn nào mà học thêm lim càng tốt, rất có lợi cho Giải tích 12 và Vật lý điện xoay chiều sau này. Cố lên ;))
Tớ thấy mấy đề Thi Toán HK I gần đây chỉ hỏi nhiều đến nhận dạng tam jác, Giải + biện luận F/tr lượng giác là chính. Học lim lắm vào, ko bão hòa nổi mấy con tính Lượng vs cách biện luận đâu.
Hoa' ko co' tra'c nghiem dau, kho la'm no'i mai.:-t

Chỉnh sửa lần cuối:
Bạn Đức Anh sành nhỉ ;)) lim này sau này chả cần lắm cho Xoay chiều đâu ;)) bọn tớ đang học xoay chiều, có công thức rồi, ;));)) đạo hàm với tik phân rồi, toàn công thức thôi... mấy cái lim kia sau này ít dùng mà toàn dùng định lý và công thức có sẵn 8-} đạo hàm tik phân loạn cả lên chán...8-}

Mà sao Mr Đạt lại bảo là chưa đến pt lượng giác đẳng cấp j j đó đâu :( thầy bảo đơn giản mà nhỉ :-j

Văn thì cô Nguyệt Anh bắt lôi mấy nhận định sgk ra thật. mà xét ra cũng chỉ hỏi mấy ông lớn như Đồ Chiểu, Nguyễn Khuyến với lại Tú Xương...8-}Nhưng mà sao cô tớ ko bảo học thuộc văn tế :(

sax sax chết mất!! Toán Lý Hóa thi liền nhau , khác gì tra tấn!!! Giời ạ ,cứu cứu!!!:((

Chỉnh sửa lần cuối:
@ Hậu: uh thì mấy cái nhận định ở bài giới thiệu tiểu sử mấy ông và nhận đinh ở phần tiểu dẫn ý
kiểu như: với văn tế lần đầu tiên trong lịch sử hình ảnh ng nông dân j j đó...

hay là: Mùa thu trong thơ NK ko phải mùa thu của vùng nào miền nào mà là mùa thu của làng quê chiêm trũng ĐB bắc bộ... 8-}

Hoặc là: cái cười trong thơ TX gằn vỡ như những mảnh thủy tinh....

8-}8-} nói chung là lằng nhằng lắm mày ah 8-} cô dọa làm bọn tao sợ 8-}

0 có lim thi` đạo hàm bằng niềm tin à :D
Đạo hàm thực chất chỉ là lim :D
Tích phân thực chất là đạo hàm :p

:D Chán wa', tình hình văn vẻ thế nào mọi ng` giúp đi :D

Bạn Phúc nói đúng quá :))
có điều sau này lớp 12 ko dùng lim vớ vẩn bây h mà cao hơn :( mệt mỏi...:(

văn vẻ thì giúp cái niềm tin j chứ 8-}... lớp tớ thì die rồi... bít j văn vẻ đâu...8-|

Mà này, bạn Đức Anh ơi, sáng nay thầy Thế Anh lớp tớ phát đề cương hóa của trường thì phải... có ghi rõ ràng ôn kỹ lý thuyết , trắc nghiệm 20 phút đầu mà :(:)(:)(:)(( chết thôi :((

Tớ đã bảo ko có trắc nghiệm mà lại, thày Hóa ấy cho làm trắc nghiệm chắc để củng cố tinh thần, chuẩn bị thi Đại Học đấy ;)
Mà Hóa nghe cô lớp tớ bảo, có cả bài cân = ph/trình hóa học = cách kết hợp ion - electron đấy, các bạn ôn tập kỹ vào, cả mấy bài cho nhận e, xem anion Kim loại, hay anion gốc acid mang tính bazo, acid hay tr/tính, lưỡng tính ... 8-}8-}8-}

@ Thu Phương: Sao lớp tớ ko có đề cương nhể ??? :|:-/:-s

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên