Cho em hỏi về du học ở Sing

Phạm Việt Cường đã viết:
Ê cu, đề toán thôi, Lý theo kiểu khác hẳn, khó hơn :)

:D Thực ra nếu xét về bài tập thì cũng không khó hơn , nhưng mà nó khác dạng với sample (đề thi năm ngoái chọn 5/7 câu) lại ko có MCQ, mỗi câu lại hỏi 1 đống lý thuyết cho nên thấy mình làm kém kém ......Không rõ là optics mọi người có học ko , chứ optics của nó dễ lắm , đề năm ngoái là về lăng kính , đúng cái mình đang học ở lớp 12 , lại chỉ bắt tính góc lệch cực tiếu, tội gì mà ko làm :D :D :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Bọn em bắt đầu học lý rùi, nhưng mà sao lắm lý thuyết quá vậy. Xin hỏi là trước đây, theo kinh nghiệm bọn anh thì nên học lý thuyết từ bi giờ hay là để lúc sắp thi bắt đầu nghiền? và ngoài các bài Ms Teng đưa có phải học thêm trong A-level nhiều ko?? Xin chân thành cảm ơn :D

"Xin chân thành cảm ơn" :)) :))

Lý thuyết học luôn đi còn đợi j nữa em, từ bây giờ đến lúc thi phải học làm vài vòng thì nó mới chắc được, vì lúc làm bài tốc độ là rất quan trọng. Bài của Ms.Teng thì không đủ đâu ( câu này có cảm giác là mình nói phải đến hàng chục lần rồi :D ), kiếm thêm bài A-level mà làm, mượn sách của RV ý, rồi thì kiếm đề mà practise.

@Nghĩa : Lý năm ngoái khó hơn Sample nhiều mà, toàn lý thuyết à, câu nào cũng dính đến lý thuyết, lúc mới đọc đề tao choáng nặng, chẳng biết làm câu nào để ăn full mark cả. :)

Forum available rồi hả, vậy closed chắc là tại conflict không phải tại exam sao :D :p

Làm ơn cho em hỏi ở Nus có ngành Comunication không vậy?E cũng muốn đi học ở SG nhưng sao nghe mọi người nói thì tòan những ngành liên quan đến technology zậy?Hình như ở NUT thì có ngành truyền thông mà e muốn theo học?NUT và NUS thì ở đâu tốt hơn?Học bổng ASEAn có cấp cho ngành đó không?

Phạm Việt Cường đã viết:
"Xin chân thành cảm ơn" :)) :))

Lý thuyết học luôn đi còn đợi j nữa em, từ bây giờ đến lúc thi phải học làm vài vòng thì nó mới chắc được, vì lúc làm bài tốc độ là rất quan trọng. Bài của Ms.Teng thì không đủ đâu ( câu này có cảm giác là mình nói phải đến hàng chục lần rồi :D ), kiếm thêm bài A-level mà làm, mượn sách của RV ý, rồi thì kiếm đề mà practise.

@Nghĩa : Lý năm ngoái khó hơn Sample nhiều mà, toàn lý thuyết à, câu nào cũng dính đến lý thuyết, lúc mới đọc đề tao choáng nặng, chẳng biết làm câu nào để ăn full mark cả. :)

Forum available rồi hả, vậy closed chắc là tại conflict không phải tại exam sao :D :p

Ủa , bài Ms của Ms Teng ko là A-Level thì là cái gì???
Nếu em muốn thi vào NTU thì bài Ms Teng ko đủ là cái chắc , vì nó dính đến Lý của Đại Học , trong A-Level cũng ko có đâu :D (VD năm ngoái thi cái blackbody, trước khi thi Ms Teng có phát thêm tài liệu về cái này,nhưng anh lười ,lại nghĩ nó ko ra cho nên ..... :(( ).Còn nếu em muốn thi NUS thì tài liệu Ms Teng phát là đủ rồi ( A-Level + 1 số phần ở ngoài ) :D . Đề nghị đồng chí Cường ko làm các em hoang mang lo sợ b-(

@Cường : Thì đã bảo là năm ngoái nó khó là bởi mình có biết viết lý thuyết đâu, còn bài tập dễ mà :D,như sample thôi .
Forum closed ko phải vì conflict mà là vì chuyển sang sever khác :))

Lê Quỳnh đã viết:
Làm ơn cho em hỏi ở Nus có ngành Comunication không vậy?E cũng muốn đi học ở SG nhưng sao nghe mọi người nói thì tòan những ngành liên quan đến technology zậy?Hình như ở NUT thì có ngành truyền thông mà e muốn theo học?NUT và NUS thì ở đâu tốt hơn?Học bổng ASEAn có cấp cho ngành đó không?
Anh nghĩ là có :D, ở đây nhiều ngành lắm , có lẽ nó thuộc School of Computing .Vì anh ko học ở khoa này nên anh không biết , em thử vào forum http://www.forum.vncnus.net hỏi các anh chị thử xem :D
Xin đính chính lại là trường NTU chứ ko phải NUT :)) :)) :))
Về chất lượng thì NUS hơn là cái chắc rồi :D :D :D
Học bổng ASEAN sẽ phụ thuộc vào bài thi của em và lúc phỏng vấn , chứ có lẽ cũng ít phụ thuộc vào ngành học.

Chỉnh sửa lần cuối:
Communication là một nhánh của Electrical đó ( Ông Huân học cái đó mà, mày không biết hả Nghĩa) Muốn học Communication thì đăng ký thi vào Electrical Engineering của NUS, đến năm 3 sẽ phân vào stream Communication, nhưng mà nói trước là học Engin thì sẽ vất vả đó, con gái phải cân nhắc kỹ trước khi quyết định, mà Communication thì cũng là technology mà em :D

Nếu không muốn học Technology thì NUS là only choice, ( coz NTU means "Nanyang Technological University" :p ). Tại NUS muốn học ngành tự nhiên, xã hội hay nghệ thuật, y khoa gì cũng có hết mà em, đâu phải là toàn Tech đâu.

@Nghĩa : Ý tao không phải là bài của Ms Teng không phải là A level, ý tao là ngoài bài Ms Teng ra thì kiếm thêm A level bên ngoài nữa mà làm, không hiểu à ?
Hi`, chẳng qua mày có làm thêm bài ở ngoài rồi nên thấy đề NUS có thể nuốt được thôi, cứ thử chỉ sống bằng bài bà Teng xem, tao thề là die hard :D, khủng bố cái nỗi j !

Phạm Việt Cường đã viết:
Hi`, chẳng qua mày có làm thêm bài ở ngoài rồi nên thấy đề NUS có thể nuốt được thôi, cứ thử chỉ sống bằng bài bà Teng xem, tao thề là die hard :D, khủng bố cái nỗi j !
Tao chỉ toàn làm bài của Ms Teng thôi mà , chứ tao đâu có sách nào thêm đâu :D

Chỉnh sửa lần cuối:
khơ khơ,nói túm lại là phải tìm bài ngoài mà làm, nhung cái quan trọng là tìm ở đâu thì lại chẳng thấy ai nh­ắc tới vậy? Mí lị mấy cái phần ngoài ch­­ương trinh phổ thông thì các anh học ở đâu ạ. Bây giờ tụi em đang hừng hực khí thế quyết chiến quyết thắng, định mở sách ra đọc nhưng sách nào cũng dày cả, chả biết bắt đầu từ đâu. Chắc các anh ngày xưa chăm lắm nhỉ?

Mà kì wóa, tại sao chẳng có chị 'tiền bối' nào vào đây ta, xem ra dân nữ bên Sing chắc cũng hiếm hoi lắm đúng ko ạ?

tí thì quên, mọi người ngày xưa học RV phần mechanic maths có được bồi đưỡng tí nào không hay là tự dùi mài kinh sử ạ?
em cũng xin: 'chân thành cảm ơn' ạ ^_^

Nguyễn Thuý Ngọc đã viết:
khơ khơ,nói túm lại là phải tìm bài ngoài mà làm, nhung cái quan trọng là tìm ở đâu thì lại chẳng thấy ai nh­ắc tới vậy? Mí lị mấy cái phần ngoài ch­­ương trinh phổ thông thì các anh học ở đâu ạ. Bây giờ tụi em đang hừng hực khí thế quyết chiến quyết thắng, định mở sách ra đọc nhưng sách nào cũng dày cả, chả biết bắt đầu từ đâu. Chắc các anh ngày xưa chăm lắm nhỉ?

Mà kì wóa, tại sao chẳng có chị 'tiền bối' nào vào đây ta, xem ra dân nữ bên Sing chắc cũng hiếm hoi lắm đúng ko ạ?

:)) :)) :)) anh cũng không rõ nữa, mà đúng là làm hết trong cái quyển A-Level đã hết cả hơi rồi.Anh nghĩ làm trong đó là đủ, không cần nhiều quá đâu :D.Năm ngoái hồi đầu anh cũng chăm chỉ ngồi làm,nhưng rồi cũng thấy chán :D , cuối cùng có làm hết bài trong mấy quyển A-Level đâu :D.Bây giơ bảo em ngồi làm từ đầu quyển sách thì cũng ớn thật :( ,nhưng các em "đang hừng hực khí thế quyết chiến quyết thắng" =D>=D>=D> chắc muỗi thôi :D :D :D .
Hichic dân nữ ở đây đông lắm ,em cứ thử vao forum của vncnus mà xem...

Dân nữ thì đông nhưng mà nữ Amser cũng không đông lắm nên mới dẫn đến tình trạng thiếu thốn nữ "tiền bối" ở trong này như vậy :D.

Chăm thì cũng chẳng dám nhận là chăm :p Nhưng có điều lúc đó bị dồn vào chân tường rồi thì buộc phải cày cuốc thôi, biết làm sao được. Các em đang "hừng hực ý chí quyết chiến quyết thắng" như thế thì thiếu gì nghị lực đúng không, thế thì cũng cày cuốc luôn đi cho nó đảm bảo yếu tố thắng lợi. Có được tinh thần như vậy là OK rồi, tinh thần cũng là một yếu tố rất quan trọng trong trận chiến này :D :p. Congrats !

Particles Mechanics chủ yếu cũng là bài của RV thôi, chẳng thêm ở ngoài đâu, chịu khó mà làm hết bài thì cũng đã ok rồi. Good luck ! :D

@Nghĩa : Avatar được đó :)) :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Phạm Việt Cường đã viết:
Particles Mechanics chủ yếu cũng là bài của RV thôi, chẳng thêm ở ngoài đâu, chịu khó mà làm hết bài thì cũng đã ok rồi. Good luck ! :D

@Nghĩa : Avatar được đó :)) :D
Ủa Particles Mechanics là mechanic maths à ??? Mà mechanic maths là cái gì thế nhỉ :-?

Uh, là mấy bài toán cơ với toán chuyển động đó, chủ yếu thì cứ áp tích phân vào là ok.

Trời, bạn Ngọc "hừng hực khí thế quyết chiến quyết thắng" cơ đấy, xin bái phục, bái phục =D> =D> =D>

xin hỏi mấy anh là các "nữ tiền bối" phần lớn đang cư ngụ ở khoa nào ạ?, có nhiều người học engin ko?

Engin to lắm, Fact to nhất NUS mà, cho nên việc nắm được hết tình hình các "nữ tiền bối" cũng rất là khó khăn. :D Nhưng mà tình hình chung mà nói thì ở Engin không có nhiều nữ tiền bối lắm đâu :( sad but true ! :) ( cũng giống như các lớp chuyên Toán chuyên Lý thì con gái cũng hiếm như lá mùa thu vậy :D ). Điển hình là Electrical Engin khóa anh VNese không có một bóng hồng nào cả. ( Có đúng không Nghĩa nhỉ ?? )

Các "nữ tiền bối" thường cư ngụ ở Biz, Science, Arts and Social Sciences. SoC, SDE cũng có khá nhiều nữ.

Chỉnh sửa lần cuối:
Phạm Việt Cường đã viết:
Điển hình là Electrical Engin khóa anh VNese không có một bóng hồng nào cả. ( Có đúng không Nghĩa nhỉ ?? )
Hình như là có mà, 2 chị thì phải , ko rõ có phải là Electrical Engine ko,hay là Mechanical engine , vì lần nào đi thi cũng thấy ngồi ở đằng sau :D :D :D
Các nữ tiền bối engine có khoảng hơn 10 người :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Đúng là có 2 bóng hồng thật, ngồi ngay gần tao lúc thi, nhưng mà có điều chẳng rõ là Electrical hay là cái giề :D

Back
Bên trên