Cho em hỏi về du học ở Sing

Cái Secondary exam thì anh chịu vì năm của anh ko yêu cầu cái đó :p

"Do not send original documents" thì đơn giản là đừng gửi bản gốc, thế thôi, chỉ cần bản dịch và bản công chứng tiếng Việt kèm theo là sufficient rồi. Em dập ghim bản gốc làm chi ? :D mà làm j có trường nào cho rút học bạ gốc ra mà gửi chứ :D

Mấy ngành khoa Arts anh no idea, pls ask Mr. Nghĩa :D

Rồi rồi em hiểu rồi, chỉ là hiểu nhầm 1 chút vào buổi sáng mới ngủ dậy giữa original documents và copies of original documents thôi :D

Mà có 1 việc rất cần là anh/chị/bạn nào có sách Hóa Alevel 0? Cho em mượn photo cái. Thãn :)

Nguyễn Thùy Dương đã viết:
Nhưng em chỉ học lý còn Hóa chẳng biết gì cả thì sao? :lol: chắc fail 100% rồi
Ý anh là ai mà môn Hóa là bắt buộc thì nên chọn thi thêm Lý , cơ hội sẽ cao hơn , còn nếu Lý em học không tốt lắm thì cũng chả nên thi làm gì.Còn ai ko bắt buộc phải thi Hóa thì thôi,thi làm gì,anh thấy bảo Hóa cũng khó ;) .Còn nếu phải thi cả Lý và Hóa thì .... no choice ...

Chỉnh sửa lần cuối:
Vì một số lý do kỹ thuật nên bọn anh đã đến RV sớm trước dự định một ngày và đã có 2 cuộc trao đổi ngắn ( nhưng thực sự là không thú vị j cho lắm, lấy làm tiếc là như vậy :( ) với 2 lớp ở đó. Vậy sorry những ai đã được inform là bọn anh sẽ đến chiều thứ Ba nhé, nếu chiến sĩ nào vẫn thực sự có ý định trao đổi trực tiếp thì đề nghị PM, hy vọng là có thể arrange được một buổi khác tại một chỗ khác :). Còn nếu không thì hình như thứ Hai tuần sau nữa tại trường Việt Đức RV sẽ có hội thảo về Singapore và bọn anh cũng được mời tới đó để giải đáp các thắc mắc về tuyển sinh, come if u r interested !

Cho em hỏi 1 chút, em điền vào application form rồi gửi qua bưu điện, bi giờ lên xem status thì nó bắt điền application number (mà em nhớ trên giấy làm gì có). Híc, phải làm sao bây giờ ạ?

Ngay trên Application Form của em chắc chắn là phải có App. No., anh nhớ là nó được ghi ở góc trên bên trái của tờ Form, như vậy là em ko để ý rồi, trường hợp này tương đối phiền phức đây. Theo anh em nên contact với Ms. Looi Suet Ying thuộc Office of Admission để hỏi về trường hợp của mình, thông báo các thông tin cá nhân có liên quan để người ta truy ra cái App. No. của em. ( Vì đây là một cái số rất quan trọng sau này còn cần dùng nhiều ). Email của Ms. Looi : [email protected].

Lê Nguyễn Diệu Hằng đã viết:
Cho em hỏi 1 chút, em điền vào application form rồi gửi qua bưu điện, bi giờ lên xem status thì nó bắt điền application number (mà em nhớ trên giấy làm gì có). Híc, phải làm sao bây giờ ạ?
Theo anh thì nếu em chưa gửi supporting documents thì làm lại hẳn 1 cái application online cho nó nhanh , lại cập nhật .Còn nếu gửi rồi thì ...gửi email cho người ta vậy :D.Em gửi theo địa chỉ anh Cường viết ở trên cũng được , hoặc gửi cho Ms Tan Tri Cia : [email protected] (bà này phụ trách VNmese students :D)

Chỉnh sửa lần cuối:
Oh dear, thế thì chít em rồi. Em gửi cho trường mà. Nhưng mà em nhớ trên form làm gì có application No nhỉ. Anyway, :(( :((
Em gửi cho Ms Looi rồi nhưng cô ý gửi lại là đang away of office còn Ms Tricia thì được gửi lại là Delivery Failure anh Nghĩa ạ!!

Chắc là em gửi Supporting Documents và Application Form trong cùng một phong bì đúng không?
Nếu vậy thì em đừng quá lo, mọi chuyện không quá nghiêm trọng đâu. Hôm trước có một bạn cũng quên số application No. như em, nhưng bạn ý viết thư đến hỏi cô Looi, cho cô tên, quốc tịch, ngày sinh... thì ngay sáng hôm sau đã nhận được thư trả lời và lấy lại được Appication No. rồi. Trường NUS nghỉ Tết từ 31 đến hết CN (mồng 2) cơ nên tạm thời bây giờ chưa có ai trả lời em đâu. Cứ bình tĩnh thôi.

Chỉnh sửa lần cuối:
Em cám ơn các anh nhìu. Hope that everything'll be alright. Còn bi giờ: HAPPY NEW YEAR!!! :)

Happy New Year!!! Chúc mọi người năm mới vui vẻ, hạnh phúc, học tập đạt kết quả tốt. Đặc biệt, chúc những ai đang apply vào NUS, NTU đều thành công như ý.

Ơ Hằng ơi, ở trên appl form năm nay làm gì co appl no gì đâu? nếu 0 appl ol tức là gửi by post thì appl no sẽ được báo qua email mà, check lại mail box mà ấy đã điền trong form ý, do appl ol có chỗ trục trặc nên tớ đã gửi qua bưu điện cách đây hơn 2 tuần và nhận đc appl no rồi mà :)

Ờ ờ, tớ xem lại rùi, híc nhưng mờ check lại hòm thư thì chẳng thấy đâu ấy ạ. Kiểu này chắc vẫn phải đợi cô ý trả lời lại thôi.

Mọi chuyện chắc là no prob thôi, em cứ yên tâm đi, đừng sốt ruột.

Chúc mọi người năm mới hạnh phúc và thành công, mong rằng sẽ được gặp gỡ tất cả mọi người tháng 8 này tại NUS ( hoặc NTU, anyway :D ).

Hằng ơi tình hình thế nào rồi??? sao 0 thấy hồi âm gì hết thế?
Mà hôm trước bọn em làm cái mid-term test, Lý vừa khó vừa dài, Toán thì 0 khó lắm nhưng vẫn điên điên. Thi thật chắc khó hơn nhiều à?

Thankx ấy, tớ đã gửi form online rùi, hy vọng là sẽ ổn. :)

Ừ công nhận bài lý midterm dài kinh dị, mà lại chỉ có 1,5h. Còn hơn 1 tháng nữa thui, mọi người ôn đến đâu rồi?

Ps(to Dương): Trước đây tớ học cùng TA với ấy ở lớp cô Lan thì phải??

Chỉnh sửa lần cuối:
Vào box du học Anh thấy người ta lập hội rồi rủ nhau đi chơi tùm lum, theo anh em có nên lập box "Amsers tại Singapore" để lấy chỗ giao lưu không nhỉ ? Trưng cầu dân ý bà con !

Mà mấy bác khóa trước đang học tại NTU, NUS có ý kiến j không ? Hình như thấy các bác lên đây hơi ít thì phải. Các bác có kinh nghiệm gì thì phải share cho bọn em với chứ :D

Tóm lại là đề nghị mọi người cho ý kiến về việc thành lập box "Amsers and non-Amsers tại Sing" để anh em lấy chỗ giao lưu với nhau và học hỏi kinh nghiệm từ các bậc tiền bối, cũng là giúp đỡ các lớp đi sau trong công cuộc admission vào NTU, NUS, SMU, Poly, JC và Secondary ...... :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Tại sao bây giờ em vẫn chưa nhận được mail thông báo nhỉ ? Hồ sơ của em rất tốt mà ? Hm, em không nghĩ là vòng hồ sơ có gì trục trặc được !

Back
Bên trên