Cho em hỏi về du học ở Sing

Nguyễn Hà Phương đã viết:
Tại sao bây giờ em vẫn chưa nhận được mail thông báo nhỉ ? Hồ sơ của em rất tốt mà ? Hm, em không nghĩ là vòng hồ sơ có gì trục trặc được !
Chắc là chưa có em à, bây giờ người ta nghỉ tết rồi , đành phải đợi vậy thôi.
Có khi email nhưng vẫn bị thất lạc (chả hiểu nó làm ăn thế nào).
Nói chung cứ login vào,nếu thấy ở cái option thứ 2 mà mình accept dc là dc , còn ai trượt thì ko login dc luôn :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Anh cũng không nghĩ là qua vòng hồ sơ lại khó thế đâu em. Nếu em dùng địa chỉ Yahoo thì thử vào Bulk Mail mà check xem, nhiều khi Yahoo làm ăn linh tinh lại xếp nhầm thư của NUS, NTU vào loại spam đó. Hình như anh Cường bị như thế một lần rồi thì phải. Hơn nữa dù có trượt, không qua được vòng hồ sơ, thì cũng phải nhận được thư thông báo chứ. Yên tâm.

Thôi, sáng 30 Tết rồi, chúc mọi người một năm mới may mắn và thành công.

Oái NUS làm j đã có thông báo gì về việc shortlisted đâu, chỉ có NTU thôi mà.

Mà cho em hỏi là trong syllabus và sample có phần A-level với AO-level là sao?

To Hằng: ờ đúng rồi thì fai, tối nay vừa đc gặp cô H.Lan, mà tớ cũng học NTT mà

Đúng, cho tới thời điểm này thì hình như vẫn chưa ai nhận được thông báo gì về việc shortlisted của NUS

Hầu hết các ngành của NUS đều yêu cầu em phải thi theo syllabus của A-level, chỉ có một số ít ngành chỉ yêu cầu em thi theo syllabus AO-level thôi. Em xem thêm ở đây này: click here Theo như trên trang web này thì chỉ có 1 phần của ngành Arts and Social Sciences là yêu cầu AO-level thôi, còn lại là A-level hết. (Thế mà anh cứ tưởng Biz cũng chỉ yêu cầu AO-level thôi) Ngành em học yêu cầu level nào thì em học theo syllabus theo level ấy. Giáo trình PU của RV là giáo trình A-level.

Nếu anh không nhầm thì trước đây có thông tin là từ năm nay hoặc năm sau, sẽ không còn thi AO-Level nữa đâu, tất cả các khoa đều sẽ thi A-Level.

Năm mới chúc tất cả mọi người sức khỏe, gặp nhiều may mắn, hạnh phúc và thành công ! :D

Cho em hỏi là tại sao mọi người thi Lý nhiều hơn thi Hóa thế ạ? Có phài là đề Hóa khó hơn Lý không ?

Đề Hóa "lạ" thì đúng hơn là khó (chẳng biết có khó không nữa :p ). Giáo trình Lý ở VN gần với giáo trình A-Level nên nếu chẳng cần học thêm j, chỉ cần hiểu chính xác được đề là có thể làm được. Còn cái đề Hóa thì thú thật là ..:D cầm lên đọc mà chẳng hiểu cái j cả :p

Anh không học Civil Engin nhưng mà cũng nằm trong khoa Engin cùng với Civil đây, em có muốn hỏi j không ? :D Anh học Electrical Engin.

Bà con ơi, sắp thi NTU chưa ? Theo thông lệ thì đến lúc này là gần lắm rồi thì phải. Chúc các chiến sĩ vượt rào thành công nhé ! :D

Em mún hỏi về cái khoản đầu ra công việc thui anh ạ!Còn chương trình học thì nắm sơ sơ rồi

Theo thống kê về Employment của sinh viên NUS tại Singapore năm vừa rồi thì Civil Engin là một trong những ngành thuộc dạng hottest với tỷ lệ có việc làm của sv ngay sau khi ra trường là trên 80% và mức lương trung bình là trên 2500 SGD/tháng. Trong khoa Engin thì tỷ lệ có việc làm như vậy là thuộc dạng cao nhất nhưng mức lương trung bình thì thấp hơn khoa anh một chút ( khoa anh tỷ lệ có việc là 79%, mức lương trung bình là 2730 SGD/tháng)

Chỉnh sửa lần cuối:
Nhưng nghànnh này phải đi nhiều, có vẻ rất khổ cực so với những ngahn engineering khác

Phạm Việt Cường đã viết:
Theo thống kê về Employment của sinh viên NUS tại Singapore năm vừa rồi thì Civil Engin là một trong những ngành thuộc dạng hottest với tỷ lệ có việc làm của sv ngay sau khi ra trường là trên 80% và mức lương trung bình là trên 2500 SGD/tháng. Trong khoa Engin thì tỷ lệ có việc làm như vậy là thuộc dạng cao nhất nhưng mức lương trung bình thì thấp hơn khoa anh một chút ( khoa anh tỷ lệ có việc là 79%, mức lương trung bình là 2730 SGD/tháng)

=P~=P~=P~=P~=P~=P~
btw, khoa tao thế nào hả mày :D:D:D

Không sao,càng đi nhiều càng sướng....miễn là có việc làm và xiền là được.....

Trịnh Xuân Dũng đã viết:
Em học khoa nào vậy ?
Em học Electrical Engineering. Trong bài viết vừa rồi em nói hơi nhầm một chút, Civil Engin tỷ lệ có việc làm cao hơn và lương hơi thấp hơn ngành của em chứ không phải khoa của em, vì cùng trong Faculty of Engineering cả mà :D

@Nghĩa : tao thấy trong đấy chỉ nhắc đến computing nói chung mà không nói rõ là CS hay CPE, theo tao nhớ thì với những ai làm honour year của Computing thì tỷ lệ có việc là trên 80% và lương trung bình là 2700 SGD/month (tao nhớ là vì lúc đấy tao với thằng Minh cùng xem, thấy lương của tao hơn của nó 30 SGD/month :)) )

Chỉnh sửa lần cuối:
Ko biết mọi người đã nhận được thông báo shortlisted chưa nhỉ??? Thấy trên forum vnc có người nhận được rồi :D:D:D

Các candidates hơi lạ đấy, không có j để hỏi han nhờ vả nữa thì cũng mất tích luôn, chẳng chịu lên giao lưu j cả, đùng một cái tự nhiên lại xuất hiện và tất nhiên là với một câu hỏi khác, để rồi sau đó lại ... biến mất, cũng nhanh như lúc xuất hiện :))

Theo Quang nói thì thứ 7 tuần sau thi NTU rồi --> shortlist của NTU đã có từ lâu --> chắc của NUS cũng phải có rồi, mà nếu chưa có thì ai đã vào shortlist của NTU thì cũng yên tâm luôn NUS :D

Hôm thi NTU cũng là hôm anh em mình thi mid-term PC :p
Chúc tất cả mọi người (including myself :D ) thành công trong thứ ngày Bảy tuần tới !! :D

Nghe anh Cường nói thì có vẻ bọn em hơi vô tình thì phải, nhưng đáng lẽ anh phải tự hào vì bọn em chăm chỉ học hành chứ nhỉ, đợi đến khi nào bọn em đỗ thì sẽ hầu chuyện anh ^_^
Hôm trước nhận được mail của NUS em thấy nói phải đóng thêm examination fee là sao hả anh? Không biết năm ngoái bọn anh thế nào? Mà sao ko thấy NTU bảo đóng nhỉ?

Back
Bên trên