Cho em hỏi về du học ở Sing

Các anh chị ơi cái application cho NUS thì mình gửi kèm theo các giải thưởng từ cấp độ nào trở lên ạ: Quận, TPhố, QGia? Nếu lớp 11 em HSG và mấy môn chính tren 8,0 thì có nhiều khả năng qua được shortlist ko ạ?
Và cái Entrance Exam của NUS liệu ôn RV thui có đủ ko ạ? Mr Roel vừa đi rồi, bọn em học Toán của MrRob (mới) với cả Lý của Andy.

@sư phụ: Linh tinh, xùy xùy :D.

@Khánh: Cái bằng khen ý thì NUS hình như có nói rõ là chỉ gửi từ cấp quốc gia trở lên thôi, còn bằng thành phố thì thực ra không rõ lắm, nếu gửi chắc cũng chẳng ai giết đâu :D.

Về vấn đề shortlist thì thực ra không ai rõ cả, vì nó không nói rõ quota, không hề báo tại sao trượt tại sao qua shortlist, không hề báo 1 chút gì cả, cho nên là chắc cũng chẳng ai biết tại sao lại qua được shortlist và tại sao không :D.

Về RV thì tớ không học RV, cũng chưa thi bao giờ, nhưng theo như mọi người khuyên thì chỉ cần học ở nhà cũng đủ. Còn RV thì nhiều người học nhưng vẫn có người trượt người đỗ như thường.

Các anh chị ơi cái application cho NUS thì mình gửi kèm theo các giải thưởng từ cấp độ nào trở lên ạ: Quận, TPhố, QGia? Nếu lớp 11 em HSG và mấy môn chính tren 8,0 thì có nhiều khả năng qua được shortlist ko ạ?
Có bao nhiêu gửi hết em ạ. B-)
Và cái Entrance Exam của NUS liệu ôn RV thui có đủ ko ạ? Mr Roel vừa đi rồi, bọn em học Toán của MrRob (mới) với cả Lý của Andy.
Chắc là đủ

Em cái mặt sư phụ, bạn chứ.

Đừng nghe thằng Phong nói, nó đang bị đơ :D. Linh tinh sư phụ có phải thi UEE đâu mà bày đặt khuyên với chả bảo.

Giời ơi bố khỉ :(( :(( :((, năm nay tentative UEE của cả NUS và NTU đều vào 3 & 4 March, thế này thì chết người ta còn gì :(( :(( :((. Ép gì mà ép kinh thế :((.

Hố hố may quá mình thi mỗi NUS :D. Kiểu này năm nay sẽ thưa bớt đi rồi, sứong quá :x
Thế mày chọn trường nào hả Nga?

:))..Minh cu vẫn là Minh cu..Bản chất kô thay đổi được mặc dù quen anh bao lâu nay:)

Số bài viết của CU đẹp thế :D, cố giữ nhé mày:D
Mà bạn Cu tí tởn vừa thôi [-( bạn đi ôn thi đi [-x

Hí hí, thông báo với các bạn là NUS thi ngày 9-10 chứ ko phải 3-4:D, làm bạn sợ hết hồn:)) Sướng ghê có thêm mấy ngày ôn tập:x
Thằng ku giở giọng kiếm hiệp ra từ bao h đấy, lo học ôn đi ko thì chết bất đắc kì tử đấy:))

Chỉnh sửa lần cuối:
Uh, bõ công mấy hôm gửi thư loạn xạ cho OAM hỏi về ngày thi. Mà mấy ngày ấy cũng là tentative thôi mà. Có khi còn nguy cơ đổi cao nữa :D.

A thôi chết toi mình cũng gửi thư cả cho OAD, nhỡ nó lại đổi thêm thì chít, gửi thư báo thôi gửi thư báo thôi :D.

Dù gì cũng đặt NTU là 1st choice, tao sẽ thi Biz Mai ạ :D. Tóm lại tớ sẽ phải thi 4 môn cả 2 trường, á á :(( :(( :((.

Y2K rồi Cu nhể :)) :)) :)).

Vẫn chưa từ bỏ ý định vào đó để câu sóng của Malaysia hả em:p..hehe, vui quá:)..Để apply vào mấy trường đấy anh chẳng phải thi gì ngoài A level cả:D

anh tùng apply NTU đi :x ở lại với bạn nga , cùng khóa , giúp đỡ nhau :x :))
hehe hôm nay làm bài ko thể tốt hơn đc , như bù cho hôm qua :x :)) tốt cực !!!

Vẫn chưa từ bỏ ý định vào đó để câu sóng của Malaysia hả em..hehe, vui quá..Để apply vào mấy trường đấy anh chẳng phải thi gì ngoài A level cả

Thôi, em biết anh giỏi rồi, biết anh sướng rồi, biết trong khi người ta ra trường lấy vợ sinh con thì anh mới học hết ĐH rồi :)) :)) :)). À mà đã được hết đại học chưa nhỉ, hay là mới freshman ;;) :)).

Hừ, mà dù có vào được bắt được sóng thì cũng có chỗ nạp tiền đâu :)) :)) :)). Same same thôi :)). Mà tưởng ai cũng như anh chắc? Đấy là 1 lợi thế của NTU, nhưng không phải là lợi thế duy nhất :D.

Cu, mày tốt cực thì cũng không cần phải sòn sòn ra mấy bài khoe ầm lên thế. Mà tớ nói thật tớ thích chờ bạn Cu hơn :D. Quen nhau cũng được 5 năm rồi chúng ta phải hiểu nhau nhiều lắm đấy nhỉ, giúp đỡ nhau tốt lắm đấy nhỉ ;)) :)) !!!

tại hạ đâu dám :)) cô nương sang học năm t1 thì tại hạ mới sec4 :">

Thật, các em đừng vào NTU, ở tận cùng một đầu đất nước, khỉ ho cò gáy quá [-( Không gần trung tâm Sing, lại gần Malay thì sướng gì [-x
Đi học thì khoa này cách khoa kia cả cây số [-( học khổ thế học làm gì [-x Thôi vào NUS đi :x:">

Back
Bên trên