Cho em hỏi về du học ở Sing

học ở NUS có vui ko chị ^_^ , để em tính thế nào 3 năm nữa apply ^_^
người ở đấy thế nào :)) chứ như AC là em ^:)^

Chỉnh sửa lần cuối:
học NUS vui không là thế nào em :mrgreen:
Mọi người ở đây cũng vui vẻ cả, chỉ tội bận bịu nên ít được gặp nhau.

2 ngày thay đến 2 cái ava, chị Phương ơi sao không thay thêm nữa đi, cho thỏa lòng dân tình mong đợi :x.

NUS có nhiều party như Mẽo không ạ? Mà mấy party của nó có hay không chị?

2 ngày thay đến 2 cái ava? Thế có sao không em :D
NUS cũng nhiều party, nhưng chắc không nhiều như bên Mỹ, Anh. Bạn chị ở Anh bảo trong trường có cả pub, cả sàn, thích nhảy hôm nào thì nhảy. NUS thì không có, nhưng có nhiều workshop, talk, concert thôi.

Đâu, em có nói là sao đâu :D. Có gì chị cứ tích cực thay đổi ava cho mọi người ngắm, càng sướng, có khi anh Tùng lại vào đây 24/24 ấy chứ ;;) :D.

Mà chị Phương có hay tham gia mấy cái extra curricular ở bên đấy không? SV Việt mình sang bên đấy khi tham gia mấy hội đấy có bị disadvantage so với bọn bản địa không ạ?

:))..Anh Tùng chả thèm:p..Có biết là đổi avatar đâu cơ chứ:p..haha..hehe, cái extra curricular thì chả biết:D..Nhưng thấy Vietnamese vẫn có người tham gia mà?

Ôi :eek: Sinh nhật Tùng à :eek: Đúng rồi nhờ, 18/10, chúc mừng sinh nhật bạn tớ nhé :x Chúc bạn năm nay mọi việc thuận buồm xuôi gió, apply vào đâu trúng vào đấy nhé :)
Em Nga : Chị tham gia ít lắm em ạ, tại chị lười :D Còn người VN thì chắc chả bị discriminate gì, mà cũng nhiều người vào main committee của các club trong trường :)

@Cùn béo: Ít ra còn hơn ava anh, xấu ỉn ra :)). À mà CMSN anh Tùng nhé :)). Sinh nhật 20 tuổi?

@chị Phương: Em tưởng phải vào các club với committee nhiều thì mới dễ kiếm điểm CCA? *edited*

Chỉnh sửa lần cuối:
CCA :D
Ừ nhưng chị có kiếm đâu :D Lười mà :mrgreen: Với cả chị thích ra ngoài ở ;)

Ồi co với cả extra :D.

Ra ngoài ở thì ngoài chuyện đắt hơn có được đẹp hơn với sướng hơn không chị?

Ở trong trường thì tiện hơn.
Còn ở ngoài có đẹp hơn hay không thì cũng tùy số có thuê được nhà đẹp, rẻ không nữa.

nga ạ :) thật lòng khuyên mày , apply sing làm cái j >.< hôm nay nghe police talk hãi lắm :)) chết mất , toàn đĩa lậu với cả trao đổi nhạc < tiếng việt ko sợ google ra thì khóc :)) > hehe này nhé có thể ngồi tù up to 6 tháng và tiền phạt phải nộp up to 20 000 $
:)) nga ạ :) :">

Tao tưởng ở đâu cũng thế :D. Chỗ nào chả hãi nhỉ :D. Mà nếu có bị tóm thì thực ra cái lap của bạn Cu rơi vào jeopardy hơn tớ :)) :)) :)).

VNCNUS (Hội sinh viên Việt Nam tại NUS) đã triển khai hoạt động đón freshmen cho năm sau (gọi tắt là FOC), bắt đầu bằng việc chỉnh sửa lại 2 guide book và "tư vấn tuyển sinh" online.
Ở trên forum VNCNUS thì FOC có 1 nhóm gọi là "trùm tư vấn tuyển sinh" (có title như vậy) để tư vấn và chia sẻ kinh nghiệm với các bạn trong quá trình nộp đơn.

Forum VNCNUS: http://forum.vncnus.net
Box Tuyển Sinh của forum: http://forum.vncnus.net/viewforum.php?f=9
Bài giới thiệu về FOC và "trùm tư vấn tuyển sinh": http://forum.vncnus.net/viewtopic.php?t=462

Các bạn có thắc mắc gì về tuyển sinh NUS và khi nộp đơn thì cứ lên forum VNCNUS hỏi nhé! :)
(nhưng nhớ đọc trang web tuyển sinh của NUS OAM trước và các topic sticky, Guide Book 1 cũng đang được chỉnh sửa và sẽ được upload lên trong tuần tới)

Ở trên ảnh chị Phương post hôm nọ ( http://www.hn-ams.org/forum/showthread.php?p=1280843 ) thì bạn ngoài cùng và bạn đứng giữa cũng có trong nhóm "trùm tư vấn tuyển sinh". Nick forum VNC của bạn ngoài cùng là nomad194 , của bạn đứng giữa là frankxxx
Mình thì cũng có trong nhóm này, nick forum VNC của mình là: mexanh

Forum VNCNUS sau bão có vẻ đã xôm lại rồi :D.

Giời ơi sao NUS không cho pay bằng Mastercard MTV chứ :(( :((. Lại phí thêm 150k :(.

Anh Thái toàn lấy những nick dân dã đáng yêu thế :x, cây trúc rồi me xanh :x.

Chỉnh sửa lần cuối:
Mọi người ơi, cho em hỏi một chút, muốn biết ngành mình đăng kí ở Sungapore scholarship cần thi những môn gì thì xem ở đâu ạ? Em không thể tìm nổi.

ủa, em tưởng là ở trên nus.edu.sg có hết rồi cơ mà ?
hoặc trong guidebook 1 ( VNCNUS ) có hết rồi mà ?

anh lên phần tư vấn tuyển sinh. ở trong đó có đầy đủ hết tất cả thông tin.
Thường thì bắt buộc là 2 môn Toán và tiếng anh + ít nhất 1 môn trong nhóm lý/ hóa / sinh / xã hội nhân văn / vẽ ( chỉ có NTU )
em nhìn anh 04-07 thì giờ sẽ chỉ là xét tuyển, không phải thi đối với NUS :)

Back
Bên trên